Nakataa kabisa, hali sivyo kama inavyodaiwa

Nakataa kabisa, hali sivyo kama inavyodaiwa

Kumbe na wew uliwahahi kupanga foleni ya "kaya", kumbe umekula chumvi kidogo. Serikari ya jamhuri ya muungano wa Tanzania ni muunganiko wa nchi tatu Tanganyika, Zanzibar na Mitandaoni. Sasa hawa wakazi wa nchi ya Mitandaoni ndio hawaridhishi sana na mwenendo wa Jamhuri ya Muungano

Hahahaaa I ain’t no spring chicken.

Been around for a minute....
 
Mtu yuko ughaibuni anawasemea watu waliopo Manzese,Matombo,Mwemberadu na kwingineko matakoni mwa Tanzania, ili hali hata yeye mwenyewe akija Tanzania anafikia kwenye hotels za nyota kadhaa na baadhi ya ndugu zake anawakwepa kuchoshwa na mizinga!!!

Miafrika ndivyo tulivyo indeed, na unafiki ni mojawapo wa adui mkuu kabisa kwa Taifa hili na vizazi vijavyo!!

Hujui nilipo.
 
Umenikumbusha Dr Slaa alivyodai aishi kwa mihogo wakati alikuwa analipwa mshahara sh 7 milioni!

Kwani ukilipwa mshahara wa milioni saba huwezi kula mihogo?

Mbona mihogo ni mitamu sana.

Ushawahi kula mihogo na chai ya maziwa iliyowekewa Milo?
 
Huku mitandaoni sasa kumeshakuwa ni sehemu ya uhalisia mbadala [alternate reality].

Ukiishi huku utaambiwa na kuaminishwa kuwa huku uraiani sasa hivi hakukaliki. Utaaminishwa [na kama ukiwa mjinga, mvivu, na zuzu, utaishia kuamini kweli] hali ya maisha ni mbaya mno. Hayo utayoaminishwa yatakufanya ujenge taswira nyingi mno kichwani.

Unaweza ukapata taswira ya kwamba sasa hivi Watanzania wengi wanalala njaa. Watanzania hawana nguo za kuvaa. Maduka hayana bidhaa. Watu wanakula nyasi na panya kama ilivyokuwa huko Zimbabwe miaka kadhaa iliyopita. Watoto wa shule hawana kalamu wala daftari. Watu hawanywi pombe. Hawali kitimoto. Hawaogi. Hawana magari. Hawachepuki. Na mengineyo lukuki.

Lakini mtu ukiachana na hayo maneno ya kwenye mitandao na uingie mwenyewe uraiani ujionee na upate tajiriba ya uhalisia wa mambo, utaishia kuhitimisha kuwa huko kwenye mitandao kuna upotoshaji na utiaji chumvi mkubwa sana.

Tembea tu huku na kule jijini Dar, nenda mikoa mingine na wilaya zake, utaona maisha ya watu yanaenda tu kama ilivyo siku zote.

Mara umekutana na msafara wa harusi. Umekaa kwa Mangi unakunywa Konyagi yako ya kupimiwa mara ghafla unaona kigoma kinapita na watu, wake kwa waume, wakubwa kwa watoto, wanajiachia tu.

Sasa kama uko ni mtu wa tafakuri, utajiuliza, ‘mh...hivi hiyo hali mbaya inayozungumziwa huko kwenye mitandao ndo ipi hasa’?

Kwa hiyo, kusema ukweli mimi nakataa kabisa. Nabisha. Nasema hali si mbaya. Hali iko vile vile tu ambavyo imekuwa karibu siku zote, ukiondoa labda enzi zile ambapo watu tulikuwa tunaenda kupanga mstari kwenye maduka ya ugawaji kununua mikate ya Siha, sukari, sabuni za Mbuni na Mbunju, na mahitaji mengine.

Zaidi ya hapo, kelele kelele za huko mitandaoni hazina mashiko. Ni za watu wanaotapa tapa tu. Wafamaji.

Wakatabahu,

Alhaji N. Ngabu [emoji6].

Na wewe maoni yako usingeyaleta kwenye mitandao, ungeyapeleka huko a,mbako umeona hali ni nzuri sana.
 
Nini wanachokula sasa hivi ambacho walikuwa hawakili zamani?

Umeongea bila fact hata moja ama kweli huu Uzi huu waajabu.

1. Tuambie Lita moja ya petrol ni Tsh ngapi? Kwanini na ina-impact gani kwa maisha ya mtanzania ukizingatia yafuatayo

a) ongezeko la mishahara sambamba na ongezeko la bei ya petrol

Kikwete ilikuwa Tsh ngapi Vs sasa ya Pombe

Mishahara imepanda kwa uwianogani?

Nitakuuliza swali la pili ukijibu hilo

2.
 
Umeongea bila fact hata moja ama kweli huu Uzi huu waajabu.

1. Tuambie Lita moja ya petrol ni Tsh ngapi? Kwanini na ina-impact gani kwa maisha ya mtanzania ukizingatia yafuatayo

a) ongezeko la mishahara sambamba na ongezeko la bei ya petrol

Kikwete ilikuwa Tsh ngapi Vs sasa ya Pombe

Mishahara imepanda kwa uwianogani?

Nitakuuliza swali la pili ukijibu hilo

2.

Ongezeko gani la mishahara unalozungumzia wewe? Manake si ajabu umekariri tu mishahara ya serikali kana kwamba serikali ndo mwajiri pekee nchi nzima...

Kuhusu suala la mafuta, mafuta bei yake huongezeka na kupungua karibu sehemu zote duniani. Hata Marekani huko kwenye uchumi mkubwa kabisa mafuta hupanda na kushuka bei, seuze Tanzania??
 
Huku mitandaoni sasa kumeshakuwa ni sehemu ya uhalisia mbadala [alternate reality].

Ukiishi huku utaambiwa na kuaminishwa kuwa huku uraiani sasa hivi hakukaliki. Utaaminishwa [na kama ukiwa mjinga, mvivu, na zuzu, utaishia kuamini kweli] hali ya maisha ni mbaya mno. Hayo utayoaminishwa yatakufanya ujenge taswira nyingi mno kichwani.

Unaweza ukapata taswira ya kwamba sasa hivi Watanzania wengi wanalala njaa. Watanzania hawana nguo za kuvaa. Maduka hayana bidhaa. Watu wanakula nyasi na panya kama ilivyokuwa huko Zimbabwe miaka kadhaa iliyopita. Watoto wa shule hawana kalamu wala daftari. Watu hawanywi pombe. Hawali kitimoto. Hawaogi. Hawana magari. Hawachepuki. Na mengineyo lukuki.

Lakini mtu ukiachana na hayo maneno ya kwenye mitandao na uingie mwenyewe uraiani ujionee na upate tajiriba ya uhalisia wa mambo, utaishia kuhitimisha kuwa huko kwenye mitandao kuna upotoshaji na utiaji chumvi mkubwa sana.

Tembea tu huku na kule jijini Dar, nenda mikoa mingine na wilaya zake, utaona maisha ya watu yanaenda tu kama ilivyo siku zote.

Mara umekutana na msafara wa harusi. Umekaa kwa Mangi unakunywa Konyagi yako ya kupimiwa mara ghafla unaona kigoma kinapita na watu, wake kwa waume, wakubwa kwa watoto, wanajiachia tu.

Sasa kama uko ni mtu wa tafakuri, utajiuliza, ‘mh...hivi hiyo hali mbaya inayozungumziwa huko kwenye mitandao ndo ipi hasa’?

Kwa hiyo, kusema ukweli mimi nakataa kabisa. Nabisha. Nasema hali si mbaya. Hali iko vile vile tu ambavyo imekuwa karibu siku zote, ukiondoa labda enzi zile ambapo watu tulikuwa tunaenda kupanga mstari kwenye maduka ya ugawaji kununua mikate ya Siha, sukari, sabuni za Mbuni na Mbunju, na mahitaji mengine.

Zaidi ya hapo, kelele kelele za huko mitandaoni hazina mashiko. Ni za watu wanaotapa tapa tu. Wafamaji.

Wakatabahu,

Alhaji N. Ngabu [emoji6].
Pengine unafanya kazi Ikulu, utayaonaje ya mitaani?

Uchumi unakua, huku Central Business District biashara zinakufa! - JamiiForums
 
Kwanza kabla ya kuanza kubishana kuwa hali ni nzuri au mbaya lazima kwanza vifahamike viashiria vinavyoonyesha mwenendo wa uchumi ukoje,Je ndani ya miaka hii mitatu Benki ngapi zishafungwa/kuwekwa chini ya usimamizi wa BOT,Faida na uwezo wa mabenki kukopesha,Je hali na mauzo ya soko la hisa ikoje ukilinganisha na miaka mitatu iliyopita?.Mfumuko wa bei ya vitu muhimu ukoje,Thamani ya sarafu yetu leo ikoje ukilinganisha na miaka mitatu iliyopita,purchasing power ikoje,Ajira zimeongezeka ama kupungua.mjadala wa uchumi bil namba bado haujawa mjadala,huwezi sema sababu watu bado wanakunywa bia hali sio mbaya.
 
Kwani ukilipwa mshahara wa milioni saba huwezi kula mihogo?

Mbona mihogo ni mitamu sana.

Ushawahi kula mihogo na chai ya maziwa iliyowekewa Milo?

Usijibu maswali ya MTU bila kuzingatia uhalisia. Amekuthamini ndio maana kakuuliza

Usitowe majibu ya fedheha yasiyo na mantiki

Tunataka majibu utushawishi tuamini usemacho.... Tulia na fafanua vizuri

Kunawa watu wanajipiga risasi, wanajinyonga na kujijeruhi.....

Huwezi kusema huo ndio mtazamo wa binadamu wote hapana.... Kula mihogo mtu mmoja haiwezi kuwa kipimo cha Maisha yetu woote
 
Kwani ukilipwa mshahara wa milioni saba huwezi kula mihogo?

Mbona mihogo ni mitamu sana.

Ushawahi kula mihogo na chai ya maziwa iliyowekewa Milo?
Hahahaa....... Dr Slaa alikuwa analia kabisa kwamba Chadema inamnyanyapaa kwa kumlisha mihogo kama Haji Manara wa Simba wakati yeye alitaka kula bata kama Jerry Muro wa Yanga!
 
Back
Top Bottom