Familia hazifanani, wengine sisi watoto wa kwanza ndio wakombozi wa familia nzimaDuuh kwaio kwanini wazazi wako wasiwasomeshe hao wadogo zako? Hadi uwasomeshe wewe? Ni jukumu la mzazi kusomesha mtoto wake, ila kwa ushuhuda tu mimi nilishawahi kuacha kazi sehemu ili nijiajiri sikua na back up plan nilitaka nimgeze mzee wangu aisee nilipitia waya mkali sana siwezi kusahau 2016 ilikua ngumu sana sema sababu CV ilikua inaeleweka nikaanza omba kazi tena Mungu si athumani wala abdallah nikapata lazi kufanya kazi miezi minne ikafungwa ofisini nikasota miezi kama 11 nikaja pata sehemu..ambayo kimsingi si haba maisha yanaendam.cha msingi omba kazi upya utapata tu
Nami ndo maana nkamwambia awe na msimamo, wengine adi mnuniane wiki nzima akiona umekaza anashuka mambo yanaenda na ahadi zinaanza kutekelezeka, kitu mwanaume apendi ni kuona una jeuri ya kufanya mambo yako bila kumtegemea kwa kila jamboChezea wanaume akijua tu ana deni kwako
Kila siku atarudi hana mood ama kachoka,
I've been there namuelewa bi dada anachopitia
Yaan apo ndo anazingua, bidada kawa km housemaid sasa ata salam kwao ataki, je mama akiwa na shida kweli atasaidika kwa mkwe???Unathubutuje kusema kua mume wako hajakukosea? Kitendo cha kuto kujali wazazi wako na huku akijua huna kipato ni kosa kubwa kuliko kumkuta na mchepuko!
Hiyo tabia ya mumeo ya kibinafsi sana binafsi mimi nisingeweza, nashibaje wakati sina uhakika kama mama yangu amepata chakula !?
Kuna wengine wanaondoka na mambo yao yanawaendea fresh tu tena unakuta anampiga fimbo jamaa kiuchumiShemeji mke wa bwana mdogo alileta hizo na jamaa akamwambia nenda. 5 months down the line mwanamke anataka kurudi na jamaa akagoma kabisa. Ilibidi mwanamke akalilie ukweni na mama mtu kumrudisha kwa nguvu mguu kwa mguu. Kuondoka home kwa hasira in most case inaharibu badala ya kujenga
Sawa mkuu ni kweli kama ulivyosema kua familia hazifanani..hongera kwa kuwasomesha wadogo zako..Familia hazufanani, wengine sisi watoto wa kwanza ndio wakombozi wa familia nzima
Binafsi nimeshiriki kikamilifu kuwafikisha wadogo zangu walioofika na najisikia fahari
Mkataba wangu wa kazi uliisha nikatafuta kazi sehemu nyingine nikapata,mme wangu akanishawishi kuwa mshahara ni mdogo kuliko Mwanzo halafu ni mbali na yeye so bora nijiajiri huku nikiangalia fam kwa ukaribu
Toka nimeacha kazi,nakosa hata pesa ya mahitaji yangu muhimu,mtaji nilioahidiwa siuoni,nna madeni chungu nzima coz nawasomesha wadogo zangu wawili walikoko college(jamaa hajawi hata kunisupport na anajua situation ya nyumbani kwetu) inaniuma sana pale mama yangu anaponiomba hata elfu 20 nakosa ya kumpa wakati nikiwa kazini nilikuwa nampa pesa nyingi na kuhudumia fam bila shida..
Roho inaniuma coz ninashuhudia jinsi mme wangu na wanafamilia wenzie wanavyopanga budget ya matumizi ya wazazi wao (kwa whattsapp family group na amount ili wawapelekee wazazi wao wakati mimi mama yangu hana kitu kabisa..kwa kweli nimekata tamaa na sijui hata nifanye nini😭😭kuna wakati natamani hata kurudi kwetu ili nikajipange upya na kuanza upya maisha yangu ila nafsi inakataa
Note:mme wangu hajawahi kunikosea ni mambo kama hayo tu ndo yanayoniumiza,halafu anapenda niende kwao tu,hataki niende kwetu na wakati njia ya kwenda kwao ni lazima upite mkoani kwetu na mara nyingi tunakuwa na private car but kupita anakuwa mgumu sana..hivi wanawake wenzangu mliopo kwenye ndoa situations kama hizi mnazihandle vipi?NISAIDIENI NAKUFA kwa MAWAZO
PS: NSSF nao wananizungusha kweli kunipa kapesa kangu kadogo,nina imani nikikapata katanisaidia kuinuka tena
Alafu anajisifu kabisa kua hawana matatizo wakati huyo mumewe ni tatizo kubwa sana, mimi bora mwanaume awe na michepuko huko lakini linapokuja suala la wazazi wake na wangu hakika nitasimama kidedeaYaan apo ndo anazingua, bidada kawa km housemaid sasa ata salam kwao ataki, je mama akiwa na shida kweli atasaidika kwa mkwe???
Kabisa. Cha muhimu ni kutumia akili tu badala ya moyo kabla na/au baada ya kuamua kubwaga manyangaKuna wengine wanaondoka na mambo yao yanawaendea fresh tu tena unakuta anampiga fimbo jamaa kiuchumi
I LIKE IT MKUU1. Hakuna marefu yasiokuwa na mwisho
2. Kila jambo linachangamoto zake....vumilia
3. Huwezi kumwambia akuelewe wewe binafsi hilo halipo
..... Newton's first law of motion & momentum
The body will continue in its state of rest or uniform motion unless acted by external force
Huyo anahitaji external force...this force must come from one among his family...mtu ambaye yeye anamgwaya na kumsikiliza, anaweza kuwa baba, mama , kaka/dada au mjomba/Shangazi nk
Na huyu mtu lazima pia awe na uelewano mzuri kwako na anakuheshimu nakukusikiliza shida zako... HUYO NDIYO MPE MATESO YAKO AYAFIKISHE KWA MUMEO....external force, meaning the rate of change of momentum is directly proportional to the equal applied force. What you're applying is not proportional to change the state of rest or uniform motion of you're husband..... He is used to hear from you and you're just as making noise to him. Someone respected from external may do at least.
2. Ukifanya mchezo/mzaha ndoa yako inavunjika na inaokena upo at the edge if trend showing throughout you're presentation is real at that state....psychologically you're at the plastic deformation prior to breaking point with respect to hooks law of elasticity on materials failure mode.
Thanks
Mkuu hakuna cha ulimi hapo ulipomponza huyo mwanaume tu ni selfish mama pole sana ebu jitahidi kuanza kutafuta kazi tena Mungu anaweza kukusaidia ukapataBila shaka kama ni mumeo wa ndoa jaribu sana kuangalia wapi ulimi ulikuponza .. zen ujiweke sawa na dhani mambo yatakua poa tuu.. wanaume hatujui kupigiana makelele na mwanamke action inatosha
KUNA WATU WANAPITIA CHANGAMOTO WAKUU NA HUYU NI MMOJA WA WATU HAO, POLE SANA DADANGU KWA MKASA UNAOPITIA
Doh!. Pole sana. Utakua kiaina unamuogopa mmeo. Means sio rafikiako kiviiile..
Me siko kune ndoa. Ushauri wangu unaweza kua ni wa ki-wapenzi zaidi.. ila pole sana
Alafu anajisifu kabisa kua hawana matatizo wakati huyo mumewe ni tatizo kubwa sana, mimi bora mwanaume awe na michepuko huko lakini linapokuja suala la wazazi wake na wangu hakika nitasimama kidedea