Naibu Spika: Sitamgusa Mbunge yeyote

Naibu Spika: Sitamgusa Mbunge yeyote

Ndugai usitafute kichaka si kweli kwamba umechoka kuadhibu wabunge isipokuwa una upendeleo wa wazawazi mmbunge wa CHADEMA akimiss behave (kwa tafasiri zako) you so judgmental and quick to take action!

Hivi lipi ni kosa kubwa kati ya mmbunge anayeomba mwongozo wa spika kwa utaratibu dhidi ya tuhuma za uongo zinazotolewa na mmbunge mwenzake na Mbunge anayekuja ngumi na kutukana waziwazi na kuchana nyaraka

Ni wabunge wangapi wa CUF, CCM wamefanya makosa na kiti chako kikapotezea na kutochukua hatua

Look, Bunge linakanuni za utaratibu hatuhitaji sympathy yako fuata kanuni, usifungwe na u CCM kuwa huru. Mzee SITTA ni hardcore mkubwa wa CCM, enzi zake hakuwa judgmental alikuwa huru na aliwapa huru wabunge kuibua na kujadili.

Kwa nini ufungwe na itikadi za chama chako, Let them talk, let them defend themselves wewe ni Naibu spika fanya kazi yako ya unaibu spika
 
Hapa kidogo unachanganya wananchi, je ni sahihi waelewe kwamba Naibu Spika alikuwa alikuwa anatoa adhabu kinyume cha kanuni na utaratibu? Kwani kama Mbunge ni mtovu wa nidhamu, utaratibu ni utaratibu na kanuni ni kanuni,kwahiyo ni lazima Spika, Naibu Spika au Mwenyekiti atoe adhabu bila ya kujalisha kama adhabu hiyo itampa umaarufu mhusika;Vinginevyo sio jambo zuri kwa wananchi kupata tafsiri kwamba maamuzi ndani ya bunge yanaendeshwa kisiasa zaidi kuliko kikanuni na kiutaratibu;

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Amesusa kwa sababu wabunge walohusika na igomvi hakuna wa ccm.
 
Umekuwa msemaji wa ndugai siku hizi auni personal secretary wake au umejisikia tu kuleta hiki ulicho leta.
Huyu ni mzee tupatupa wa mtaa wa Lumumba...Ndungai anavinasaba vya mtaa huo kisiasa. Hivyo ni rahisi sana Tupatupa na Ndungai kukutana katika vijiwe vya kahawa mtaa huo.
 
Kwahiyo jomba kazira??

Kiongozi gani anaeogopa lawama??

Kwahiyo tukimsifia ujinga atafanya pia??

Tanganyika Hii itafika kweli?
 
Wakifanya hawa, anachukua hatua, wakifanya wale, anasema hatachukua hatua tena. Huu mtindo wa kusema "kuanzia leo ...." una maana hakuna kanuni zinazoeleweka bungeni, au kanuni zinapindishwa ili kuwaadhibu baadhi na kuwakwepeshea adhabu baadhi. Usishangae kesho Ndugai akasema "kuanzia leo mbunge atakayetukana namwitia askari", halafu akawa anasikilizia ni nani atafanya kosa hilo ili either achukue hatua au abatilishe kanuni!
mnapenda KUTUKANWA ILI MJULIKANE NA KUGEUKA MASHUJAA.... hapo kawapigilia msumari kwenye ............... na ninadhani umewaingia vizuri na kuwachoma
 
Ukwel ni kwamba mti wenye matunda ndio always hupigwa mawe so kitendo cha spika au yeyote atakae kua amekalia kit akiukata ule mti atafanya hadi wale waliokosa Chans au fulsa yakuurushia mti huo mawe ili wapate tunda (wananchi) waukimbilie mti huo na kuchuma matunda ya mti huo simply nd happly.
Maana yake ni kwamba wabunge wote ambao huo critical sana kwenye michanga Yao bungeni pindi watolewapo nje ya bunge cuz ya either wat has bin contributed has arosed da anger of sombody perticurlaly da gov cuz he/she has exposed somtin of gret interest to da rulers or has a direct connection 2 sombody of gret interest 2 da nation o gov km vle mkuu wa nchi.
So spika anapomtoa mbunge wa namna hii asitegemee kua wananchi wataside kwake zaidi ya kuonekana kafanya wik decision b4 da public yaani kwa kiswahili naweza kusema kafanya utobwe.
Wananchi huwa na kiu sana ya kujua mengi kutoka kwa bunge na wabunge kuhusu ukwel wa mambo mengi tu tangible 2 da national economy but mbunge anapokua frankly pinpointing issue hot sana kwa nchi then spik anamuexpel 4rm da house ategemee kuona kua wananchi wanampraise sana na kumuona kweli ni shujaa sana Mara baada yakutolewa mjengoni and this is hw t use 2 b always.
Spika kwa maamuz ya namna hii hupoteza credit nyingi sana
+ chama chair na serikali yake coz always huonekana kua anaipa backup serikali au chama chake.
Wabunge wengi sasa wanapendwa na kukubalika sana na people coz ya kua Frank nd critical 2 issues of public interest b4 da parliament. Ndugai anastahili apewe pole coz ameliona hili 2 late na kwa bahat nzuri wa2 wameshamjua ni m2 wa namna gani. Namuonea huruma 2015 sijui atajificha wap na aibu itakayo msibu zaid zaid aombe tu ccm isurvive coz anaweza pesa u Rc au ubaloz.
 
Ndugai hawapendi kabisa wabunge wa CHADEMA (hasa Tundu Lissu) kwa sababu anamfanya aonekane mjinga. Na ni kwa sababu yeye mwenyewe kaamua kuwa mjinga. Na njia ya kuundoa ujinga wake ni kusimama katika sheria,taratibu na kanuni za uendeshaji wa chombo anachokiongoza...BUNGE

Na kwa sbb ni hivi, kamwe tatizo haliwezi kuwa la hawa wabunge wa CDM....Ni tatizo la UONGOZI WA BUNGE HASA YEYE NDUGAI na Boss wake SPIKA ANNA MAKINDA!!..

Ni wazi kuwa Ndugai na wenzake wanapiga kelele tu za kuonewa huruma na kuyakimbia mambo ya msingi yanayowafanya wawe hivyo!!
 
Ndugu wana JF. Leo Mh Ndugai akiongea asubuhi radio one na kusema hatawaadhibu watovu wa nidhamu? Hii kauli kwanini inatoka wakati CHADEMA wanakosewa? Wale CCM waliotukana na kuleta vurugu mbona nao waliachwa? Au huyu muheshimiwa anaonyesha kushindwa kazi na kuogopa lawama toka CCM?
 
Yeye ni spika anayemuongoza mbunge mmoja tu mle bungeni..Lissu tu!wengine hawana maana kwake!
 
Yeye ni spika anayemuongoza mbunge mmoja tu mle bungeni..Lissu tu!wengine hawana maana kwake!

ndugai bana..yaani utadhani kalazimishwa kuwa mbunge..hivi angekuwa bunge la kenya si angezimia
 
Naibu Spika wa Bunge, Ndugu Job Ndugai amesema kuwa kuanzia sasa hatamwadhibu Mbunge yeyote anayeleta vurugu Bungeni kwakuwa amechoka lawama.

Akihojiwa na Redio One Stereo katika kipindi cha Kumepambazuka leo asubuhi, Ndugai amesema kuwa yeye amechoka kuitwa mzembe, zezeta na goigoi na vyombo vya habari.

Ndugai amesema kuwa hata kwa Wabunge waliosababisha tafrani Bungeni jana kiasi cha kuchana Nyaraka za Bunge, hawatachukuliwa hatua yoyote.



"Kila Mbunge anayeadhibiwa na Kiti cha Spika anaonekana Shujaa. Sisi tunamuona mtovu wa nidhamu,wananchi wanamuona shujaa.Siko tayari tena kwa hilo". alisema Ndugai

Kuhusu uandalizi wa Bajeti ya Kambi Rasmi ya Upinzani na kama hupitiwa kabla ya kusomwa Bungeni, Ndugai amesema kuwa Bajeti hizo zinapaswa kujadili mafungu ya Bajeti husika ya Serikali na si vinginevyo.


"Kwanza hawa wenzetu wanatoka na Bajeti zao nyumbani moja kwa moja na kuja kuzisoma pale.Hawapaswi kutunga za kwao.Wanatakiwa kujadili mafungu ya Bajeti ya Wizara husika tu. Wakati mwingine mtu mmoja anajiandikia tu Bajeti ya Upinzani wenzake hawawezi kumkana Bungeni" alisema kwa hasira Ndugai.

Alipoulizwa kuhusu kutenda haki kwa kuwaadhibu na Wabunge wa CCM, Ndugai alikwepa na kuanza kufoka kuhusu Wabunge wa CHADEMA kuwa hawana nidhamu na hatowagusa tena. ‘Watanzania si ndivyo watakavyo….sawa,na sisi tutawaacha ili wasiwe mashujaa!' alisisitiza Ndugai.SOURCE Mpekuzi blogspor. Hii ndo akili finyu ya magamba na ni baada ya kugundua uonevu wao umefika mwisho. Ila jambo jingine yawezakuwa anataka kuharalisha upuuzi wa CUF wa jana. SOURCE
 
Nimemsikia redio one kumbe huwa yanamfikia haya maneno kuwa ni zezeta,bora kakata tamaa saizi anataka wapelekewe hotuba halafu wao wanazipeleka kwa kina mtela mwampamba wacha wakutane na mawe hivyohivyo!!!!!!!!!

Iko wazi hapo ,hawezi toa adhabu kwa washirika wake kufanya hivyo ni kuidhalilisha ccm,lkn ajue watz tunaangalia. Wanaotukana hawapewi adhabu lakini akitokea mtetezi wa watanzania anatoa adhabu aendelee kufanya hivyo ili kuzidi kukizika chama chake cha watu wa matusi na mipasho
 
SPIKA alikuwa mzee SITTA kwakuwa alikuwa anafuata kanuni za bunge ccm wakaona wataumbuka wakaona waweke mazezeta ona sas
 
wakosaji ni wabunge wa chadema tu eti,
hao wa ccm wanaotukana matusi ya nguoni huwa hamuwaoni?
 
Back
Top Bottom