Naibu Spika: Sitamgusa Mbunge yeyote

Naibu Spika: Sitamgusa Mbunge yeyote

Hana lolote huyu bunge limemshinda!! Inatakiwa spika wa bunge asiegemee upande wowote ule! Tuendako spika anatakiwa asiwe mwanachama wa chama chochote kile ili haki itendeke!!
 
Naibu Spika wa Bunge,Ndugu Job Ndugai amesema kuwa kuanzia sasa hatamwadhibu Mbunge yeyote anayeleta vurugu Bungeni kwakuwa amechoka lawama. Akihojiwa na Redio One Stereo katika kipindi cha Kumepambazuka asubuhi hii,Ndugai amesema kuwa yeye amechoka kuitwa mzembe,zezeta na goigoi na vyombo vya habari.

Ndugai amesema kuwa hata kwa Wabunge waliosababisha tafrani Bungeni jana, hata mmoja kuichana Nyaraka za Bunge,hawatachukuliwa hatua yoyote. ‘ Kila Mbunge anayeadhibiwa na Kiti cha Spika anaonekana Shujaa. Sisi tunamuona mtovu wa nidhamu,wananchi wanamuona shujaa’.Siko tayari tena kwa hilo.'alisema Ndugai

Kuhusu uandalizi wa Bajeti ya Kambi Rasmi ya Upinzani na kama hupitiwa kabla ya kusomwa Bungeni,Ndugai amesema kuwa Bajeti hizo zinapaswa kujadili mafungu ya Bajeti husika ya Serikali na si vinginevyo. ‘ Kwanza,hawa wenzetu wanatoka na Bajeti zao nyumbani moja kwa moja na kuja kuzisoma pale.Hawapaswi kutunga za kwao.Wanatakiwa kujadili mafungu ya Bajeti ya Wizara husika tu. Wakati mwingine,mtu mmoja anajiandikia tu Bajeti ya Upinzani wenzake hawawezi kumkana Bungeni’ alisema kwa hasira Ndugai.

Alipoulizwa kuhusu kutenda haki kwa kuwaadhibu na Wabunge waCCM,Ndugai alikwepa na kuanza kufoka kuhusu Wabunge wa CHADEMA kuwa hawana nidhamu na hatowagusa tena. ‘Watanzania si ndivyo watakavyo….sawa,na sisi tutawaacha ili wasiwe mashujaa!’ alisisitiza Ndugai.

Mimi : Waungwana wenzangu watanzania, tutegemeee nini Bungeni kutokana na kauli hii ya Naibu Spika? Naibu Spika ndiyo amesusa? Basi awapishe wengine kwakuwa hakuna maana ya kuwa naye tena kama Naibu Spika

Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam

Wela wela; Ngoma inogile!!Kususa ni kiashiria cha mtu kufikia ukomo wa kufikiri; kwamba sasa hataki tena kutimiza wajibu wake kama naibu spika bali yuko tayari kupata ujira ule ule kwa robo ya kazi, tafsiri rahisi ni kwamba ameamua kufikiri kwa kutumia tumbo badala ya ubongo!

Bora Ndugai ajiuzulu nafasi yake kama naibu spika abakie mbunge wa kawaida tu.
 
unapoacha kufuata kanuni na kufanya maamuzi kwa kufuata hisia matokeo yake huwa si mazuri hata kidogo'

Ndungai asilete za kuletwa. sababu kuu ipo dhairi hapa. Hili silo Bunge pekee ambalo mijadala ya serikali na kambi ya upinzania kuletwa Bungeni.
Shida kubwa ni viongozi wa Bunge , Spika na Naibu wake kutofuata kanuni na kuendesha Bunge kike kike .
Mbona Mzee Sitta alikuwa Spika wa viwango.Huwezi kumlinganisha na mama Makinda.
Hakuna kanuni yoyote inayosema kuwa mijadala ya Bunge inayosomwa inapashwa kupitiwa kwanza. Iwe ni ya Serikali au Kambi ya upinzani, sasa haya anayobwabwaja Ndungai anayatoa wapi ?
Wananchi sio vilaza , tunasoma sana kanuni za Bunge wewe Ndungai kuwa kiongozi wa Bunge usidhani watu tuko mbumbumbu hatujui kinachoendelea
Hapa hakuna cha ushabiki wabunge wa Chadema wako makini na ndio maana watu tunawapenda, CCM wabunge wapo kihasara hasara tu na tunawajua sana kuwa kama sio pesa na uelewa mdogo kwenye majimbo yao walikochaguliwa wengi hawstahili kuitwa waheshimiwa
 
Woga tu. Mtenda haki kamwe hawezi kuogopa. Ataendelea kuzingatia sheria na kanuni. Maneno yaka yanamaanisha anashindwa kusimamia sheria na kanuni hivyo wanopendekeza aachie ngazi wana hoja ya msingi
 
mungu mkubwa anawaaibisha hapa hapa duniani tusubiri tuone ....acha mungu aitwe mungu ....jana ndugai kachanganyikiwa wapendwa wao wametukana kuliko lakini kakaa kimya wakati mama makinda alitangaza wazi bungeni atakae toa matusi atachukuliwa hatua kali ...

 
Ndungai bunge limekushinda kusimamia ndugu..watu wanachana nyaraka za bunge unaangalia tu! Watu wanavunja kanuni na kutoa matusi ya nguoni unaangalia tu!.alafu unahairisha bunge kwa uwoga wako! Unazi wa chama unakuaribia reputation ambao ulikuwa umejijengea..mapenz ya ccm na cuf yaliku blind jana mpaka ukashindwa ku restore order in the house..hivi pale home kwako wanao wakidiffer unaside na upande mmoja au unasusa na wewe? Ndungai unazi umekuaribia cv.
 
Kama anaona ameshindwa kusimamia kanuni za Bunge si ajiuzulu tu hicho cheo!
Kwa muono wangu naona hii ni janja ya Spika kutaka kuwakingia kifua wabunge wa CCM...
Maana wao pia nyakati fulani wamekuwa watovu wa nidhamu kwa kukiuka kanuni kadha wa kadha za Bunge...
Sasa hilo limekuwa ni hukumu kwao mbele za wananchi...
 
Basi sasa ni wakati muafaka wa kuachia nafasi hiyo ili akae anaeweza kuimudu nafasi hiyo
 
Wabunge wa chadema majanga tupu.

Hujui maana ya janga. Baada ya kuongezewa marks umepata division ipi? Usiogope kusema kwani comment yako kulingana na thread inaonesha kiwango chako elimu ni kidogo mno.

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Ndungai ni dhaifu sana, bora aachie madaraka apewe mbunge wa ILALA Zungu anaonekana kumudu sana kile kiti na hana upendeleo wa kijinga.
 
Naibu Spika wa Bunge,Ndugu Job Ndugai amesema kuwa kuanzia sasa hatamwadhibu Mbunge yeyote anayeleta vurugu Bungeni kwakuwa amechoka lawama. Akihojiwa na Redio One Stereo katika kipindi cha Kumepambazuka asubuhi hii,Ndugai amesema kuwa yeye amechoka kuitwa mzembe,zezeta na goigoi na vyombo vya habari.

Ndugai amesema kuwa hata kwa Wabunge waliosababisha tafrani Bungeni jana, hata mmoja kuichana Nyaraka za Bunge,hawatachukuliwa hatua yoyote. ‘ Kila Mbunge anayeadhibiwa na Kiti cha Spika anaonekana Shujaa. Sisi tunamuona mtovu wa nidhamu,wananchi wanamuona shujaa’.Siko tayari tena kwa hilo.'alisema Ndugai

Kuhusu uandalizi wa Bajeti ya Kambi Rasmi ya Upinzani na kama hupitiwa kabla ya kusomwa Bungeni,Ndugai amesema kuwa Bajeti hizo zinapaswa kujadili mafungu ya Bajeti husika ya Serikali na si vinginevyo. ‘ Kwanza,hawa wenzetu wanatoka na Bajeti zao nyumbani moja kwa moja na kuja kuzisoma pale.Hawapaswi kutunga za kwao.Wanatakiwa kujadili mafungu ya Bajeti ya Wizara husika tu. Wakati mwingine,mtu mmoja anajiandikia tu Bajeti ya Upinzani wenzake hawawezi kumkana Bungeni’ alisema kwa hasira Ndugai.

Alipoulizwa kuhusu kutenda haki kwa kuwaadhibu na Wabunge waCCM,Ndugai alikwepa na kuanza kufoka kuhusu Wabunge wa CHADEMA kuwa hawana nidhamu na hatowagusa tena. ‘Watanzania si ndivyo watakavyo….sawa,na sisi tutawaacha ili wasiwe mashujaa!’ alisisitiza Ndugai.

Mimi : Waungwana wenzangu watanzania, tutegemeee nini Bungeni kutokana na kauli hii ya Naibu Spika? Naibu Spika ndiyo amesusa? Basi awapishe wengine kwakuwa hakuna maana ya kuwa naye tena kama Naibu Spika

Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam
Huyu bwana sio kuwa kasusa, hizo ni mbinu tu za kukwepa kuwawajibishwa wabunge wa CCM na CUF ambao jana na hata huko nyuma (hasa wa CCM) walionyesha utovu wa nidhamu wa hali ya juu.

Juma Nkamia alirusha tusi la nguon, hatukumsikia Naibu spika hata Spika akikemea jambo lile. Jana wabunge wa CUF na wa CCM walikuwa wanarusha maneno ya kipumbavu kama makuli au kama vile wapo kwenye matuta ya viazi. Alipaswa kuwatendea wabunge wa CDM hako kwa kuonyesha kuwa vitendo vile vya kihuni kufanyika bungeni havikubaliki.

Kuhusu kuadhibu wabunge wa CDM, hakuna mtanzania asiyefahamu kuwa Ndugai alikurupuka kuwaadhibu wakina Tundu Lissu. Ni udhaifu wa Naibu Spika ndio uliopelekea maamuzi yale ya kitoto.

Hivyo ni dhahiri kuwa watanzania wenye akili timamu wangewaona wabunge wa CHADEMA ni mashujaa na Naibu Spika ni Goigoi, Mbabaishaji na asiyeenea kwenye kiti chake. Naibu Spika asijipe mamlaka ya kutulazimishia mtazamo wake, tunaona, tunauwezo mzuri tu wa kujudge mambo, hivyo atuache tujudge wenyewe namna anavyotenda kazi kwa upendeleo.
 
Back
Top Bottom