Nahitaji kuanza kilimo cha zao la beetroots maeneo ya Dodoma, Morogoro, Singida au Shinyanga


B

Bozi

Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
74
Likes
90
Points
25
B

Bozi

Member
Joined Oct 13, 2012
74 90 25
Wapendwa nimechoka na ajira za kubangaiza za bongo, nahitaji kuanza kilimo cha zao la beetroots maeneo ya Dodoma, Morogoro, Singida au Shinyanga. Ninachoomba msaada kwa wanajukwaa ni haya maswali hapa;

1. Zao hili linaweza kuhimili hali ya hewa ya haya maeneo na kama sio maeneo yapi ni muafaka kulima hapa Tanzania ( conducive environment to grow beetroots)

2. Ni variety ipi nzuri kupanda katika maeneo haya,

3. Je, ni mambo gani muhimu ya kuzingatia kuweza kuzalisha mazao bora

4. Masoko yake yakoje hapa Tanzania

5. Misimu yake imekaaje? upi mzuri kulima zao hili

Jukwaa hili kubwa, linawatu mahili naomba msaada jamani

Asanteni;

Chamwino Makulu.
 
M

makundubhyali

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
2,307
Likes
185
Points
160
Age
109
M

makundubhyali

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
2,307 185 160
Wapendwa nimechoka na ajira za kubangaiza za bongo, nahitaji kuanza kilimo cha zao la beetroots maeneo ya Dodoma, Morogoro, Singida au Shinyanga. Ninachoomba msaada kwa wanajukwaa ni haya maswali hapa;

1. Zao hili linaweza kuhimili hali ya hewa ya haya maeneo na kama sio maeneo yapi ni muafaka kulima hapa Tanzania ( conducive environment to grow beetroots)

2. Ni variety ipi nzuri kupanda katika maeneo haya,

3. Je, ni mambo gani muhimu ya kuzingatia kuweza kuzalisha mazao bora

4. Masoko yake yakoje hapa Tanzania

5. Misimu yake imekaaje? upi mzuri kulima zao hili

Jukwaa hili kubwa, linawatu mahili naomba msaada jamani

Asanteni;

Chamwino Makulu.
Mkuu Beetroots ndo zao gani kwa kiswahili, wengine tulikimbia umande mkuu.
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
8,709
Likes
5,609
Points
280
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
8,709 5,609 280
Kalime zao ghali duniani saffron (zaafaran)
Pekua sana kwenye mitandao
Zao hili hulimwa sana Iran na Spain
Kg moja ni kuanzia milion 4 na kuendelea
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
8,709
Likes
5,609
Points
280
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
8,709 5,609 280
Soko la dunia mkuu
Tatizo letu hatuuzi nje kama wengine wanavyofanya
Kampuni yetu tunanunua sana na kuuza
Kwa mfano zao la vanilla ni zao ghali sana na wenzetu Madagascar ndio wauzaji wakuu duniani
Na kilo ya vanilla ni $600 leo hii pia tunauza sana tu lakini nyumbani inalimwa na soko ni duni sana
Haya ndio mazao ya kuchangamkia kama unataka kutengeneza hela
 
Thad

Thad

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2017
Messages
9,798
Likes
21,350
Points
280
Thad

Thad

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2017
9,798 21,350 280
Soko la dunia mkuu
Tatizo letu hatuuzi nje kama wengine wanavyofanya
Kampuni yetu tunanunua sana na kuuza
Kwa mfano zao la vanilla ni zao ghali sana na wenzetu Madagascar ndio wauzaji wakuu duniani
Na kilo ya vanilla ni $600 leo hii pia tunauza sana tu lakini nyumbani inalimwa na soko ni duni sana
Haya ndio mazao ya kuchangamkia kama unataka kutengeneza hela
Je, hayo mazao yanaweza kustawi katika nchi yetu?
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
8,709
Likes
5,609
Points
280
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
8,709 5,609 280
Je, hayo mazao yanaweza kustawi katika nchi yetu?
Ndio yanastawi
Mkuu neema tuliyonayo kila kitu kinastawi huko
Kwani tuna ardhi kubwa ambayo kila sehemu ina hali ya hewa tofauti
Na washauri wa ardhi wapo ambao watakuambia wapi pa kupanda nini
 
Thad

Thad

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2017
Messages
9,798
Likes
21,350
Points
280
Thad

Thad

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2017
9,798 21,350 280
Ndio yanastawi
Mkuu neema tuliyonayo kila kitu kinastawi huko
Kwani tuna ardhi kubwa ambayo kila sehemu ina hali ya hewa tofauti
Na washauri wa ardhi wapo ambao watakuambia wapi pa kupanda nini
Hii ni habari njema kwa wakulima wajasiriamali. Ngoja niifuatilie kwa kina
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
8,709
Likes
5,609
Points
280
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
8,709 5,609 280
Hii ni habari njema kwa wakulima wajasiriamali. Ngoja niifuatilie kwa kina
Mkuu fuatilia zao la vanilla linalimwa huko ila sijaliona zao hili kimataifa kama unaweza lifuatilie kwa undani kwani linalipa sana
 
NZURI PESA

NZURI PESA

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
4,250
Likes
1,402
Points
280
NZURI PESA

NZURI PESA

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
4,250 1,402 280
Wapendwa nimechoka na ajira za kubangaiza za bongo, nahitaji kuanza kilimo cha zao la beetroots maeneo ya Dodoma, Morogoro, Singida au Shinyanga. Ninachoomba msaada kwa wanajukwaa ni haya maswali hapa;

1. Zao hili linaweza kuhimili hali ya hewa ya haya maeneo na kama sio maeneo yapi ni muafaka kulima hapa Tanzania ( conducive environment to grow beetroots)

2. Ni variety ipi nzuri kupanda katika maeneo haya,

3. Je, ni mambo gani muhimu ya kuzingatia kuweza kuzalisha mazao bora

4. Masoko yake yakoje hapa Tanzania

5. Misimu yake imekaaje? upi mzuri kulima zao hili

Jukwaa hili kubwa, linawatu mahili naomba msaada jamani

Asanteni;

Chamwino Makulu.
HUKOHUKO chamwino ulimo ndo kuzuri Kuna bonde la manchali na chalinze maji mwaka mzima
 
ladyfurahia

ladyfurahia

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2011
Messages
13,897
Likes
1,372
Points
280
ladyfurahia

ladyfurahia

JF-Expert Member
Joined May 10, 2011
13,897 1,372 280
Mkuu fuatilia zao la vanilla linalimwa huko ila sijaliona zao hili kimataifa kama unaweza lifuatilie kwa undani kwani linalipa sana
itabiidi nikutafute mkuu waonakana una mawazo mapana sana kuhusu kilimo biashara
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
8,709
Likes
5,609
Points
280
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
8,709 5,609 280
Haya yanataka kufanana na magimbi je yanaliwa mabichi ? Je soko lake kikoje?
Hapana haya wengine wanayaita viazi vyekundu
Unaweza kupika au unakula hivyo hivyo na mchanganyiko wa salad
Ni nzuri na inaongeza damu pia
 

Forum statistics

Threads 1,215,236
Members 463,075
Posts 28,540,487