Nahitaji jina la mtoto ndugu zanguni

Nahitaji jina la mtoto ndugu zanguni

Jina la mtoto linatakiwa kuwa na nguvu Sio la kinyonge Kama Sijali au dodoki,chakubimbi nk na pili liwe rahisi kutamkwa na kila mtu wa kila kabila na taifa lolote na liwe rahisi kuandikwa ikiwezekana lisizidi herufi nne
 
Vp huyo rafiki yako hana wazazi, ndugu? Au amejikuta tu chini ya mnazi akapata mtoto? [emoji848][emoji848][emoji848]
 
Changamoto nyingine ni kuzaa watoto bila wazazi kupanga na kukubaliana kuzaa kabla ya mtoto kutungwa mimba,

Tafiti zinaonesha kwa Africa walau Ethiopia ndiyo wanaothubutu kuzaa watoto ambao wazazi huwa wanapanga na kukubaliana kila mtoto kuzaliwa kabla ya mimba kutungwa.

Wengi huwa madamu wanandoa wameoana basi inatokea tu vyovyote ilimradi
 
Jina la mtoto linatakiwa kuwa na nguvu Sio la kinyonge Kama Sijali au dodoki,chakubimbi nk na pili liwe rahisi kutamkwa na kila mtu wa kila kabila na taifa lolote na liwe rahisi kuandikwa ikiwezekana lisizidi herufi nne
Kama YUDA 😂😂
 
Greenleaf ni jina zuri
Majina ya wakinga hayo wanaofanya kazi kwenye mashamba ya chai Njombe Watoto wao huwapa hayo majina.Unakuta Akina Greenleaf kibao Wewe utakuwa Ni mkinga
 
Mwite milionea wa kesho

Mimi toka nimeanza kujiita hivo naona kabisa nauelekea umilionea. Kama utani vile. Nimeamini majina huumba.

Sasa wewe kosea umwite TABU AU SHIDA.. Sijui pombe atakua mlevi kweli kama sio wa pombe basi mlevi wa madaraka.
 
Mkuu unatakiwa udumiahe utamaduni wako wa kimakonde wa kuficha uchi wako kwa magome ya miti kama unavyotaka kudumisha utamaduni wa majina.

Hakuna kitu kiko static mkuu.
Kutembea uchi hata wazungu walitembea uchi. Hiyo sio hoja kabisa.

Hakuna kitu kiko static, mbona wazungu hawatumii majina ya kwenu ya kizaramo, au hiyo dynamics iko Afrika tu? Majina ya Kihehe au Kizhosa tungeyasikia ulaya au uarabuni, mbona hayapo?

Baada ya wazungu kuondoka, wameacha waafrika wengine kama wewe na utumwa wa kifikra.
 
Kuna rafiki yangu kapata mtoto wa kiume ,so Mimi kama rafiki yake ameniomba nimchagulie mwanae jina ,naombeni msada wandugu maana swala limekuwa la kushitukiza kidogo.
Avriel...
Baraka
Bahati
 
Back
Top Bottom