Naacha kazi serikalini

kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
1,350
Points
1,225
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
1,350 1,225
Naona mnataka mpige hela zake. Acheni utapeli nyie.
Utapeli gani? Kama wewe huwezi kufanya waache wenzio wachukue fursa. Utapeli uko kwenye nini? toa ushahidi wa utapeli
 
Prisoner of hope

Prisoner of hope

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2017
Messages
2,237
Points
2,000
Prisoner of hope

Prisoner of hope

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2017
2,237 2,000
Habari wakuu wote wa jf
nawapenda sana hasa kwa mambo mazur nnayopata
Mmi ni mtumishi wa serikali kada ya elimu (mwl)

Sababu hasa ni hizi
1.interest au hob
Kiukweli hii kazi siipendi niliisomea bada ya kuwa sina otenative najitaidi niikubali but inashindikana so naona kama napoteza muda

2.kipato
Najua kuwa watumishi weng hasa awamu hii ya 5 weng wanalalamika hali ya uchumi but mmi naona hii yangu ni too much

Kiukweli najitahidi sana kujibana ila naona nashindwa, nashindwa kufanya hata mambo ya kawaida tu nikiwa kama baba natamani familiar yangu angalau iishi standard hata kias tu but huku nliko naona kama ndoto
Yan labda uwe mzee wa topup jambo ambalo naona pia ntaongeza ufukara mana ukiisha ndo utataabika kama nnavyoona wengine

Lengo la uzi huu ci kuwatangazia msimamo wangu bali ni kuwaomba wale ambao walishachukua maamuzi kama yangu au wanaotarajia hivyo waendlee kunipa moyo pia wote ambao watakua na wasaa basi wanisaidie kimawazo nifkie lengo langu

Naomba kuwaslisha

NB: Pls nmejitaidi kutumia lugha nzuri naomba bro o sister kama unanishaur bas lugha iwe ya kunielewesha isiwe ya kebehi au kunitusi kwan kuyaheshimu maamuzi ya mtu ni jambo la busara
By the way ni wazo zuri, maana inaonyesha ni kiasi gani una umiza kichwa chako kurich your target.

But ni vema ukaandaa vizuri kabisa alternative way ya kuelekea, before ujatoka hapo ulipo....

All in all napenda kukutakia kila la kheri chief....may God bless you.

Welcome.
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
20,025
Points
2,000
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
20,025 2,000
Habari wakuu wote wa jf
nawapenda sana hasa kwa mambo mazur nnayopata
Mmi ni mtumishi wa serikali kada ya elimu (mwl)

Sababu hasa ni hizi
1.interest au hob
Kiukweli hii kazi siipendi niliisomea bada ya kuwa sina otenative najitaidi niikubali but inashindikana so naona kama napoteza muda

2.kipato
Najua kuwa watumishi weng hasa awamu hii ya 5 weng wanalalamika hali ya uchumi but mmi naona hii yangu ni too much

Kiukweli najitahidi sana kujibana ila naona nashindwa, nashindwa kufanya hata mambo ya kawaida tu nikiwa kama baba natamani familiar yangu angalau iishi standard hata kias tu but huku nliko naona kama ndoto
Yan labda uwe mzee wa topup jambo ambalo naona pia ntaongeza ufukara mana ukiisha ndo utataabika kama nnavyoona wengine

Lengo la uzi huu ci kuwatangazia msimamo wangu bali ni kuwaomba wale ambao walishachukua maamuzi kama yangu au wanaotarajia hivyo waendlee kunipa moyo pia wote ambao watakua na wasaa basi wanisaidie kimawazo nifkie lengo langu

Naomba kuwaslisha

NB: Pls nmejitaidi kutumia lugha nzuri naomba bro o sister kama unanishaur bas lugha iwe ya kunielewesha isiwe ya kebehi au kunitusi kwan kuyaheshimu maamuzi ya mtu ni jambo la busara
Ngedere, kabla ya kuacha tawi, HUWA ANAJUWA ANAKWENDA KUDANDIA TAWI LIPI. Maamuzi hayo ya kudandia tawi lipi huwa anayafanya kabla hajaachia tawi alilolishika wakati anafikiri....

Kwa mfano huu, andaa kwanza mazingira kabla hujaiacha hiyo kazi uliyonayo.... KUNA MSEMO UNAOSEMA, ACHA KAZI UONE KAZI KUPATA KAZI.... AU... KAZI MBAYA UKIWA NAYO

Asikushinde ngedere kwa kufikiri...
 
No retreat no surrender

No retreat no surrender

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2018
Messages
377
Points
1,000
No retreat no surrender

No retreat no surrender

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2018
377 1,000
Pole sana mkuu, ningekushauri kabla ya kuacha uwe umeshaimarisha kipato chako na una njia nyingine mbadala ama sivyo utaitesa familia yako na wewe mwenyew
Hapo alipo anateseka na familia alafu unamwambia akiachakazi atateseka. Mimi namshauli kwamba kama ameweza kuvumilia maisha ya ualimu basi anaweza kufanya kazi yoyote akapata pesa. Acha hiyo kazi kwa vike uipendi na haina maslahi na anzisha biashara ya chapati, uji, chain sehemu zenye msongamano mwingi wa watu na hiyo kazi ifanye 24 hours uwe unalala hapo kwasababu wateja ndo hao hao watu wanaoingia na kutoka. Tafuta sehemu kama mbezi mwisho, tegeta nyuki, au mikoani nenda stendi za mabasi. Wasafiri wengi hawana hela ya lodge na chakula akipata chapati/uji ndo imetoka. Hii biashara inapesa ila wanaoifanya kwavile wamepiguka hawana malengo ela inaishia hivyo hivyo lakini nafahamu watu wenye uhakika was kuingiza hata 80,000 kwa siku kama umejipanga na huna aibu utaajili wadada jinsi kijiwe kinavyochanganya
 
SNAP J

SNAP J

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2013
Messages
5,087
Points
2,000
SNAP J

SNAP J

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2013
5,087 2,000
Acha kazi mara moja, roho yako inayo kuongoza haiwezi kukupoteza, nilifanya huko kazi lakini mafanikio niiyapata kwa rushwa tu, tena rushwa ndefu, bila rushwa mshahara wao hautoshi, tena wanakubana sana kila asubuhi uko kazini, hata muda wa kufikiri huna, kariakoo unaisahau. sasa ningeishije kwa wizi ?mpaka lini? nikayakoroga yasije nikuta

Ujue hao wanaopata raha serikalini wana ma-godfather wao wana tanua sana, au kama unaweza ujipendekeze sana kiasi cha kujidhalilisha, na kufanyiwa ya hovyo,

Wale wenye godfather wanapewa semina na mishahra ina panda kama kawa, wanapanda madaraja, wanapewa nafasi nzuri hata wa chini yako anawezakuwa na mshahara mkubwa kuliko wewe ilimradi tu ana godfather. wakiona umemenunua gari, umejenga umeenda kusoma, wanakuzushia tu ili uhame au

wanakukatia mshahara kwa muda usojulikana bila sababau ilimradi tu utumie resources zako zote,

kwa kufidia pengo la mshahra, utafuatilia mpaka miguu iote kutu, na usisubili hayo yakukute ondoka mara moja, huko serikalini imejaa misukule mitupu, yana visukari, ma high BP, ni shida sana huko. labda magufuli ayaondoe kwa sasa.

Top layer ya serikalini itakupenda Kama unaishi kwa shida shida sana, huna mpango wa kwenda kujiendeleza (kusoma), mfano mlevi, teja( mlandukaji), mgonjwa wa ukimwi, hapo hutoki, lkn eti kijana una afya yako mjanja unadundulize hela yako unapojua mwenyewe, ujenge nyumba gari weeee! utaona kila rangi ya fitina.

Navyo kuona wewe tayari ni mjanja, umeshtuka ka mshahara kadogo, ina maana utatengeneza vyanzo vingine vya pesa, wakikujua tu tegemea hayo hapo juu, Yaani wanaweza lengesha rushwa tu, kuna mawili godfather akutose, au aendelee kukuunga mkono hivohivo, akihamishwa umeumia.
UKIKAA KAA KI MAGUTU SANA ISIVO KAWAIDA. yangu ni hayo!

kila la kheri!
Ushauri wa kweli kabisa usio hata chembe moja ya unafiki.
 
Kingfisher

Kingfisher

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2015
Messages
2,715
Points
2,000
Kingfisher

Kingfisher

JF-Expert Member
Joined May 22, 2015
2,715 2,000
Umejiandaa vp kuukabili mtaa kabla life haijakupiga 'fang fang'
 
Kamwene kamwene

Kamwene kamwene

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2019
Messages
313
Points
1,000
Kamwene kamwene

Kamwene kamwene

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2019
313 1,000
Binadamu gani aliyekifundisha kipele kumuota mtu asiye na kucha.
Nikutakie mwisho mwema mkuu acha hiyo kazi ukiwa sambamba na akili zako.
Hebu tikisa kichwa kwanza alafu sema chalk unanipa hela..

Ushauri wangu
Wakati unaendelea kufundisha fanya survey mtaani ujue ukitoka hapo unakwenda wapi na kufanya nini na kwa malengo gani
Sio unatoka mbio mbio kama sisi ambao sio wasomi utakwama mkuu walimu hampo hivyo
 
K

kirengased

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2016
Messages
3,095
Points
2,000
K

kirengased

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2016
3,095 2,000
Good Mimi mwenyewe niliajiriwa na nilikula msoto na kuchoka kupangiwa chakufanya,muda,kipato nk.
Nilinunua counter book jipya,somo kuacha kazi,niandika plani ya kuacha kazi ile ndani ya mwaka,niliandika way forward,nilisoma vitabu vingi mf. retire young retire rich/get rich nk vilinibust saaaana.
Ndani ya huo mwaka nilianza biashara miezi saba kabla mwaka kuisha,biashara iliponoga nilianza kutega kwenda job nakomaa na biz...baada ya miezi 9 nikasimamishiwa mshahara,sikwenda job nkawambia sina nauli,baadae tukaachana saivi siohaba naenjoy biashara inakuwa mpaka ninawakopesha wale niliowaacha kule...Niko huru mmno nasafiri najifunza mengi mitaani badala ya kujifungia ofisini huku ukipelekeshwa!!
Chamuhimu wewe jipange kwanza,jiulize unachopenda kukifanya utapoacha hicho usichopenda...kisha kaking'ang'anie mpaka kiwe bila woga vingine vitaibukia huko mbele. All the best
 
Lady of Destiny1

Lady of Destiny1

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2019
Messages
479
Points
1,000
Lady of Destiny1

Lady of Destiny1

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2019
479 1,000
Kuacha kazi si vibaya wengi walishafanya hivyo, ila swali la kujiuliza unaachaje kazi, yani umejipangaje??
Kama una biashara je imesimama?
Au hmunaacha kazi alafu unabaki nyumbani umelala??
 
Mazigazi

Mazigazi

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
5,664
Points
2,000
Mazigazi

Mazigazi

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
5,664 2,000
Mshahara ni mtamu sana na ni wa uhakika kila mwezi.
Mimi sikushauri uache kazi , ila kama una wazo la biashara unaweza kufungua biashara yako na ukaweka msimamizi, huku ukitoka kazini unapitia kukagua.

Ila kuacha kazi , tena kama ni serekalini usiache , maisha ya biashara msimu huu wa Magu ni magumu sana.
Ki kwenye ugumu ndio kuna chance

We huoni wenzio wenye jicho la tatu wanaona gapes kibao

Badilisha mindset hio
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
30,036
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
30,036 2,000
Pole sana...

Tafuta kazi ndiyo uache kazi, kupata kazi wakati unakazi ni rahisi sana kupata kazi... ila kuacha kazi alafu utafute kazi wakati huna kazi ni kazi sana kupata hiyo kazi...



Cc: mahondaw
 
M

Mamishale

Senior Member
Joined
May 23, 2019
Messages
191
Points
225
M

Mamishale

Senior Member
Joined May 23, 2019
191 225
Kama kuupata mhimili kwasasa ni shida nakushauri usiache kazi. Ukiwa na kazi opportunities zinakuwa nyingi ila usipokuwa na kazi mambo yanagoma.
Cha kukushauri jaribu kutafuta namna ya kuongeza kipato ukiendelea na hiyo ajira yako ya sasa.
Naungana na wenzangu wanakushauri vizuri sana pia kwa kuzingatia hali halisi.Yaani wamesimama kana kwamba ni wao wanataka kufanya kama wewe.Nawapongeza kwa kukujali.

Langu ni hili Mwalimu.Mimi nilikuwa huko ila sasa sipo tena ila sio pa kuacha.Muda wangu ulifika nikaondoka.

Nakuomba sana weka Familia yako akilini kwako kabla hujatoa maamuzi.Ni vizuri ukatafuta kitu cha kukuingizia kipato ukiwa bado uko kazini.Kwa sababu ukifeli utachanganyikiwa na utaharibikiwa kabisa.Lazimisha sasa hivi kuipenda kazi hii unayoifanya,ili usipate stress ukaharibu kazi yako.

Bado una nafasi kubwa ya kufanya kazi nyingine ukiwa kazini kwani mara nyingi sana Mwalimu anafit sehemu nyingi sana.

Kama unataka kufanya biashara au kilimo inabidi kweli ujipange.Hali huku si nzuri kutoka na mzunguko mdogo wa fedha.
 
Equation x

Equation x

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2017
Messages
6,890
Points
2,000
Equation x

Equation x

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2017
6,890 2,000
kama muuza mihogo,maandazi,kahawa,kashata,matunda,mitumba,chapati,mchicha,mahindi ya kuchoma,mshona viatu,muuza karanga n.k wanaishi,kwa nini wewe ushindwe mwenye kaujuzi kidogo;acha kazi, njoo uraiani tupambane,aibu weka chini ingia vitani.Hata vitani mwanajeshi anaenda,haijalishi atakufa ama atapona.
 
The Martyr

The Martyr

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2012
Messages
344
Points
225
The Martyr

The Martyr

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2012
344 225
Badala ya kufikiria kuacha kazi fikiri nin unaweza kufanya ukaongeza chanzo kingine cha kipato. Andika kitabu cha somo unalofundisha, anzisha tuition center, kopa bodaboda asubuhi unatumia usafiri wa kazini jioni unafanya kazi ya bodaboda, kama upo mkoani angalia zao ambayo unaipata kirahisi huko na inasoko mjini kusanya safirisha ukirudi rudi na bidhaa adimu huko uishipo.
 

Forum statistics

Threads 1,326,414
Members 509,499
Posts 32,221,180
Top