My fiancee who was HIV+ now tested HIV-

My fiancee who was HIV+ now tested HIV-

Naomba wataalamu watusaidie ni nini huwa kinapimwa wakati wa viral load check mpaka kuweza kusema copies 1000 za HIV viruses vimeonekana? Ni vidudu vya HIV kabisa huwa vinaonekana kiasi cha kuweza kuvi-count? au kuna formula fulani ambayo inacheck kiasi cha antibodies kilichopo kwenye damu then mnafanya calculation labda kiasi hiki cha antibodies kinawakilisha uwepo wa vidudu kadhaa???
 
Ongea kama msomi sio unaropoka
Ulisikia wapi ARV zinatibu kansa
Kadri siku zinavyoenda unazidi kuwa mpuuzi zaid
Uzuri ni kwamba,mimi naongea kwa data,wewe unapayuka kwa hasira tu...sasa soma hapa chini uone historia ya hizo ARVs halafu urudi tena kunitukana;

"AZT, or azidothymidine, was originally developed in the 1960s by a U.S. researcher as way to thwart cancer"

Maneno hayo hapo juu utayapata kwenye link hapo chini inayozungumzia kuhusu historia ya ARVs...


Ukishaaoma hiyo link hapo juu njoo unitukane tena.
 
Jamaa wewe ukaishi Mars sasa maana ume-advance vya kutosha hapa tena siyo size yako.

Mimi hata na hela juu siiloweki kavu cha kufia nini?anyway bro,hongera Mungu ajaalie majibu yaliyotoka yaendelee kuwa hivyo na believe me huyo mwanamke kwa moyo uliomuonyesha hakuna siku atakutendea mambo mabaya ya kutisha.
Naona huwajui wanawake wewe
 
Uzuri ni kwamba,mimi naongea kwa data,wewe unapayuka kwa hasira tu...sasa soma hapa chini uone historia ya hizo ARVs halafu urudi tena kunitukana;

"AZT, or azidothymidine, was originally developed in the 1960s by a U.S. researcher as way to thwart cancer"

Maneno hayo hapo juu utayapata kwenye link hapo chini inayozungumzia kuhusu historia ya ARVs...


Ukishaaoma hiyo link hapo juu njoo unitukane tena.
Sasa kama kuna daktari yeyote anabisha aje,ARVs ya kwanza iligundulika miaka ya 1960 kama dawa za cancer...HIV ametangazwa Mwaka 1984 kama cause of AIDS....wewe umeona wapi dawa inagundulika kabla ya ugonjwa?...lakini hili linaeleweka kwa madaktari wapumbavu wa kiafrika wasiotaka kuhoji...

Nikisema ARVs za kwanza kutumika zilikua vidonge vya ku treat cancer kuna watu wasiojielewa wanpingapinga hovyo tu...

Kama kuna daktari mwingine anataka mjadala na mimi asije kichwakichwa,ajipange...maana mimi nazungumza ukweli mtupu,huwezi kupinga ukweli kwa wongo hata siku moja.
 
Wait.....you consciously hooked up with a HIV+ person wewe ukiwa HIV-? I need to know how!
Inaonekana demu alikuwa na mpunga mrefu alafu jamaa kapuku. Hivyo akaamua bora aishi maisha mazuri mafupi kuliko maisha marefu yenye shida tele.

No mawazo yangu tu
 
Inaonekana demu alikuwa na mpunga mrefu alafu jamaa kapuku. Hivyo akaamua bora aishi maisha mazuri mafupi kuliko maisha marefu yenye shida tele.

No mawazo yangu tu
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]hatari sanaa hiii
 
Wanakufa sema virusi vyote ni vigumu sana kufa
Kibaya cha ukimwi ni kinaweza kujificha sehem ambayo ata antibodies hazifiki
Ndo maana mwaka juz walipata concept ya kuvifichua virusi ili vijitokeze viuwawe ila tatizo likaja huwez kuvifichua vyote na madhala ya kuvifichua since unatumia madawa makali ya kansa
Ndo maana PEP unayokunywa inaenda kuviwahi virusi kabla havijaenda kujificha na kuwa untreatable
Mmh nenda kasome vizuri kazi ya PEP Boss

Afu utuambie kwenye mwili ni sehenu gani ya mwili antibodies azifiki?

Jitahidi kuitoa vizuri shule yako boss tu akutegemea hapa
 
Matango pori haya. Are you a doctor?
Wanakufa sema virusi vyote ni vigumu sana kufa
Kibaya cha ukimwi ni kinaweza kujificha sehem ambayo ata antibodies hazifiki
Ndo maana mwaka juz walipata concept ya kuvifichua virusi ili vijitokeze viuwawe ila tatizo likaja huwez kuvifichua vyote na madhala ya kuvifichua since unatumia madawa makali ya kansa
Ndo maana PEP unayokunywa inaenda kuviwahi virusi kabla havijaenda kujificha na kuwa untreatable
 
Mwaka 2017 nilipimwa nikakutwa HIV+ na nikaanza kutumia ARV, lakini baada ya kupitia uzi huu https://www.jamiiforums.com/index.php?threads/553230/ ambapo mkuu Deception alikuwa mchangiaji niliamua kuachana na ARV, na leo ni 2019 niko powa na kila nikienda kupima nakuta HIV-. Picha hizi ni ushahidi kuwa nilimfata PM akanipa ushauri jinsi ya kuacha
Screenshot_20190630-181856.jpeg
20190630_182056.jpeg
 
Inaonekana demu alikuwa na mpunga mrefu alafu jamaa kapuku. Hivyo akaamua bora aishi maisha mazuri mafupi kuliko maisha marefu yenye shida tele.

No mawazo yangu tu
Hahahahah uzuri umemaliza kwa kusema ni maoni yako.

Ukweli ni kwamba sipo kwenye uhusiano huu eti kwasababu binti ana mpunga na mimi ni kapuku,

Kama uwezo wa kiuchumi nipo vizuri sana tu and thanks God for that, kama elimu namzidi, umri namzidi, exposure namzidi n.k
Sometimes ukipenda unakuwa kipofu, ila hapo juu nafikiri nimeeleza ilikuwaje nikawa kwenye uhusiano wa namna hii.
Lengo la uzi huu ni ku-share taaluma zetu mbalimbali pamoja na experience mbalimbali kwenye kujibu hiyo sintofahamu iliyojitokeza kwa mpenzi wangu. Kwangu nimeona ni issue iko very technical na huenda ikasaidia wengi sababu sisi sote leo na hata kesho tukitaka kupima VVU tunatumia vipimo hivi hivi ( Bioline & Unigold) kwenye kujua na kuthibitisha status zetu kiafya.

Hivyo naomba sote tupokee huu uzi very positive and constructive.
 
Mwaka 2017 nilipimwa nikakutwa HIV+ na nikaanza kutumia ARV, lakini baada ya kupitia uzi huu https://www.jamiiforums.com/index.php?threads/553230/ ambapo mkuu Deception alikuwa mchangiaji niliamua kuachana na ARV, na leo ni 2019 niko powa na kila nikienda kupima nakuta HIV-. Picha hizi ni ushahidi kuwa nilimfata PM akanipa ushauri jinsi ya kuachaView attachment 1143082View attachment 1143083
Kwamba ukaacha kutumia ARV na baada ya hapo kila ukienda kupima tena unakutwa upo negative??
Fafanua zaidi, huenda una kitu kikubwa sana kwa faida ya wengi. Kama utakuwa unafahamu ulipimwa kwa vipimo gani hapo awali na kuambiwa kuwa wewe ni Positive? Umesema ulikuwa unaumwa ndipo ulipoenda hospital ukapimwa na kukutwa una maambukizi, je ulikuwa unaumwa nini kipindi hicho??
 
Nilikiwa na vidonda kwenye ulimi, lakin nilipofika hospital doctor akashauri nipime na ngoma. Baada ya vipimo majibu ndio yakawa HIV+. Kipimo sikijui kwa jina nachokumbuka ni kuwa damu iliyopimwa waliitoa kwenye kidole cha mkono na baadaye wakahakiki kwa kipimo kingine nacho damu walichukua kwenye kidole japo ulikuwa mkono mwingine. Baada ya majibu kufanan kwa vipimo vyote viwili ndipo nikachukuliwa damu kwenye mkono karibu na kiwiko kwa ajili ya kupima CD4. Nilipewa dawa za tatizo nililokuwa nalo mdomoni kisha nikaapewa septrine (sina uhakika kama ndivyo inaandikwa). Baada ya hapo niliambiwa nirudi baada ya wiki moja ili kuona kiwango cha CD4 kilichokuwa kimebaki mwilini kabla ya kuaanza rasmi dozi.
Kwamba ukaacha kutumia ARV na baada ya hapo kila ukienda kupima tena unakutwa upo negative??
Fafanua zaidi, huenda una kitu kikubwa sana kwa faida ya wengi. Kama utakuwa unafahamu ulipimwa kwa vipimo gani hapo awali na kuambiwa kuwa wewe ni Positive? Umesema ulikuwa unaumwa ndipo ulipoenda hospital ukapimwa na kukutwa una maambukizi, je ulikuwa unaumwa nini kipindi hicho??
 
Wakuu naomba mnitoe ujinga kidogo ninvyoelewa mimi maana ya virus ni huwa kirusi hakifi kwa dawa yotote ile sasa unapopimwa viral load na kuambiwa unavirusi kazaa na unapoanza kutumia dawa viral load inaweza kuwa nil kama mnavyosema maana yake ikiwa nili virusi havione kani swala langu ni kama dawa zinafubaza na haziui virusi kwanini virusi visibaki vile vile vya mwanzo unapoanza kutumia dawa badala yake virusi vinapungua hadi viral load inakuwa undetected sawa vinakwenda wapi wakati dawa ni za kufubaza tu

Asante mkuu kwa swali zuri sana. Ndugu yetu amesema hakuna Daktari anayeweza kulijibu hili swali.. kama kawaida me nasema labda Daktari wa upande wa kwao.. Madaktari wa upande wa kwetu tunao upeo na uelewa japo ni mdogo.
Kabla sijakujibu labda niseme kuwa miongoni mwa masomo magumu "duniani" ni "immunology".. Samahani kwa kusema hivi japokuwa sina uelewa wa tasnia nyinginezo.. Kulielewa ni hadi udedicate muda wako na jitihada za kutosha sana.
.
.
Kuna kitu kinaitwa White Blood Cells na kuna kitu kinaitwa Latent HIV Reservoir. Nitajaribu kueleza kwa urahisi kadiri nitakavyobarikiwa

1. Life span (Siku za kuishi) ya white blood cells ni as early as 3 days to 6 or 9 months.. Kumbuka CD4 ni aina ya white blood cells ambazo life span yake ina average miezi 6.

2. Kufa kwa white blood cells: Zinauawa kwenye Lymphatic systems (Lymph nodes) kwenye spleen, brain, intestines etc

3. Kumbuka HIV infection anashambulia CD4 cells ambazo zinauawa na lymphatic system kwa wastani wa kila baada ya miezi 6.

4. Kumbuka kazi ya ART ni kuzuia HIV replication. Akizuia replication means no longer replications. Zile cells ambazo zimeshashambuliwa zinauawa baada wastani wa miezi 6 kwenye lymphatic system.

5. Kwavile huyu mdudu tumesema hafi, na kwavile kwenye damu kuna dose ya dawa muda wote inayozuia replication, hawa wadudu wanabaki at latent phase "latent HIV reservoir" kwenye ule mfumo unaoziua white blood cells

6. Ndiyo maana wataalam wakapendekeza tupime uwingi wa virusi vya UKIMWI mwilini "HIV viral load" baada ya kuwa kwenye dawa kwa zaidi ya miezi 6 tukitegemea % kubwa ya white blood cells zitakuwa zimeuawa and hence HIV amepelekwa kwenye latent phase.

Ndugu yangu amesema tunatekeleza tu yaliyoandikwa kwa miongozo ya WHO. Niseme kwamba miongozo haikuandikwa kwa kuotea otea.. kila kitu kina sababu zake. Muongozo unatuambia kupima viral load baada ya miezi 6 kwasababu hizi.
Zipo na sababu nyingine.

Just tried my best to make a difficult language understandable. Japo nakiri hii mada ya immunology ni ngumu sana. Siyo immunology in relation to HIV alone, bali kwa ujumla wake.

Asante.
 
Back
Top Bottom