My fiancee who was HIV+ now tested HIV-

  • Thread starter MAMBOMENGIMDAMCHACHE
  • Start date
Masulupwete

Masulupwete

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2012
Messages
1,041
Points
1,500
Masulupwete

Masulupwete

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2012
1,041 1,500
Wakuu,

Sisi hatujiwezi.

Tumwache mtu mweupe atusaidie kufikiri haya mambo mazitomazito

Tujikite kwa tunayoyaweza (kucheza ngoma, ulozi, uganga na uganguzi n.k).

Hatujawahi kufikiria kuunda toothpicks zetu wenyewe, tutayaweza haya?
 
Luther760

Luther760

Member
Joined
Feb 17, 2019
Messages
96
Points
125
Luther760

Luther760

Member
Joined Feb 17, 2019
96 125
Mimi natamani ningekuwa na ujasiri kama wako.Kuna dada aliniambia yuko positive nikaogopa hapohapo na she is confident tukapime.Amenielezea mengi kuwa inawezekana lakini nilijiuliza what is the risk worth?Why take it?Wanawake ni viumbe wa ajabu sana ndugu yangu japo ni mama zetu..Ingekuwa wewe ndio uko H.I.V + asingekubali kuwa na mahusiano na wewe tena angekutangaza.Kama unaona ni uwongo jaribu leo,mtongoze dada na umpe taarifa ya uwongo kuwa upo H.I.V+ then ulete mrejesho wa reaction yake.Kuwa makini alikuwa anashida akakupenda ili umsitiri.Yakiwa negative mpaka huko Nairobi anaweza kukubadilikia hadi ukashangaa.Dont take any risk for a woman
Jamaa ww unaonekana una Elimu ya hawa viumbe
 
Papa Mobimba

Papa Mobimba

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2018
Messages
1,144
Points
2,000
Papa Mobimba

Papa Mobimba

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2018
1,144 2,000
Kwanini ELISA ipelekwe Nairobi wakati maabara za ndani zinaweza kufanya hiyo ELISA na PCR?
 
NaughtyGuy

NaughtyGuy

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2017
Messages
1,667
Points
2,000
NaughtyGuy

NaughtyGuy

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2017
1,667 2,000
Unadhani wewe ndio wa kwanza humu kunitaka nijidunge hiyo damu?...nilishaelezea mara nyingi tu humu nilishawahi kufanya hivyo zaidi ya mara moja,najua hata nikifanya mbele ya macho yako utakuja na sababu nyingine tu ilimradi uendelee kupinga.Sasa unadhani nitapoteza muda kuhangaika na hilo ili kumthibitishia mtu asiyejielwa jambo hili?...

Halafu kwasababu ubongo wako ni mdogo,unashindwa kujua kwamba kunitaka mimi nijidunge damu hiyo ili nithibitishe kwamba HIV yupo maana yake unaendelea kuthibitisha jinsi ulivyo uwezo mdogo wa kufikiri....tumeambiwa kwamba HIV anaambukizwa kwa njia ya ngono,na wewe unaamini watu wengi wameambukizwa kwa njia hiyo,sasa kinachokufanya unitake mimi nijidunge damu ndio nipate maambukizi ni nini?

Kwahiyo hao wenye huyo HIV wameambukizwa kwa kujidunga damu?..yaani hata wewe hujiamini na huamini kama nikifanya ngono na mtu mwenye huyo HIV nitapata maambukizi mpaka nije kujidunga kabisa damu yenye huyo HIV...sasa kama ili upate HIV ni mpaka ujidunge damu yenye HIV,je kwanini mnasema kuna idadi kubwa sana ya waathirika?Je,hawa wote walidungwa damu yenye HIV?

Kama umeshindwa kutafakari mfano huu wa humuhumu wa aliyeandika uzi huu na mifano mingine kadhaa ya wachangiaji wa uzi huu,najua pia huwezi kuamini kile kitakachotokea kwangu....

Halafu nilishasema kwamba kuna watu wengi sana wamepmwa positive na hawatumii hizo ARVs na wameishi zaidi ya miaka 20 na hawaugui huo upuuzi...hata wewe unajua hili,kama hujui basi nakuonea huruma sana...sasa kama wapo watu wa namna hii(tena ni wengi sana) na hautaki kujiuliza kwanini na badala yake unataka litokee kwangu,basi wewe ubongo wako ni mfu kabisa.
Deception mwambie huyo jamaa wakati wewe unajidunga na yeye aanze dozi ya ARV aone mwisho wake utakuaje..
 
D

Deception

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
1,093
Points
2,000
D

Deception

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
1,093 2,000
Kwanini ELISA ipelekwe Nairobi wakati maabara za ndani zinaweza kufanya hiyo ELISA na PCR?
Hilo ni swali la msingi sana ambalo kila mtu humu anapaswa kujiuliza.Huyu mleta mada hii kama kweli anataka kufahamu ukweli wa jambo hili anapaswa pia kujiuliza na kufuatilia kwa makini.
 
D

Deception

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
1,093
Points
2,000
D

Deception

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
1,093 2,000
Deception mwambie huyo jamaa wakati wewe unajidunga na yeye aanze dozi ya ARV aone mwisho wake utakuaje..
Hawezi kukubali,unafikiri madaktari hawajui madhara ya ARVs?Wanajua wazi kabisa,ila wakiwa kwenye kadamnasi ya watu hawawezi kusema ukweli.

Kama kwenye kikopo cha ARVs ndani kuna leaflet inayoonesha wazi kabisa kwamba ARVs zinasababisha ukimwi na magonjwa makubwa kama ini,figo,upungufu wa damu,moyo,cancer nk...lazima madaktari watakua wanajua tu lakini hawawezi kuwaambia watu ukweli huu.
 
Asclepius

Asclepius

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2017
Messages
687
Points
1,000
Asclepius

Asclepius

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2017
687 1,000
Hawezi kukubali,unafikiri madaktari hawajui madhara ya ARVs?Wanajua wazi kabisa,ila wakiwa kwenye kadamnasi ya watu hawawezi kusema ukweli.

Kama kwenye kikopo cha ARVs ndani kuna leaflet inayoonesha wazi kabisa kwamba ARVs zinasababisha ukimwi na magonjwa makubwa kama ini,figo,upungufu wa damu,moyo,cancer nk...lazima madaktari watakua wanajua tu lakini hawawezi kuwaambia watu ukweli huu.
Ni haki yako kujua side effects za dawa kila unapopewa dawa uliza nitegemee madhara gani kutokana na hizi dawa sidhani kama kuna daktari atakataa kukuambia
 
D

Deception

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
1,093
Points
2,000
D

Deception

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
1,093 2,000
Ni haki yako kujua side effects za dawa kila unapopewa dawa uliza nitegemee madhara gani kutokana na hizi dawa sidhani kama kuna daktari atakataa kukuambia
Kuna side effects na diseases,ukisema ARVs zina side effects utakua hujazitendea haki,ARVs zinasababisha DISEASES kabisa,sio side effects,tena magonjwa ambayo anasingiziwa HIV ndio husababishwa na ARVs after long term use.

Hivi unadhani kuna daktari yuko tayari kukueleza ukweli kwamba ARVs zitakusababishia Cancer,au kisukari,au ugonjwa wa ini,au figo,au moyo au upungufu wa damu au ukimwi wenyewe?...unafikiri ni rahisi daktari kukwambia ukweli huu hata kama utamwuliza?

Kwahiyo kama side effects za ARVs ni cancer,kisukari,kufeli kwa ini,figo,tatizo la moyo,upungufu wa damu na ukimwi....sasa kuna haja gani ya kuogopa HIV na kukimbili kula ARVs?
 
kajekudya

kajekudya

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2015
Messages
587
Points
1,000
kajekudya

kajekudya

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2015
587 1,000
Kuna side effects na diseases,ukisema ARVs zina side effects utakua hujazitendea haki,ARVs zinasababisha DISEASES kabisa,sio side effects,tena magonjwa ambayo anasingiziwa HIV ndio husababishwa na ARVs after long term use.
Hivi unadhani kuna daktari yuko tayari kukueleza ukweli kwamba ARVs zitakusababishia Cancer,au kisukari,au ugonjwa wa ini,au figo,au moyo au upungufu wa damu au ukimwi wenyewe?...unafikiri ni rahisi daktari kukwambia ukweli huu hata kama utamwuliza?
Kwahiyo kama side effects za ARVs ni cancer,kisukari,kufeli kwa ini,figo,tatizo la moyo,upungufu wa damu na ukimwi....sasa kuna haja gani ya kuogopa HIV na kukimbili kula ARVs?
Mkuu kiukweli hawa wasomi wetu wa kada ya afya wanapaswa kuja na majibu yanayoeleweka na mepesi kueleweka.kwa sababu kuna some incidences zinaacha maswali sana. Mimi na cases tatu naweza kushuhudia.
1.Kuna kaka Sasa my age tupo miaka 30 na kitu. Huyu bro mama alifariki akiwa ndo amezaliwa na chanzo Cha kifo kwa mjibu wa maelezo ni HIV and then baba yake naye alikuja fariki few years later kwa tatzo hilo hilo and what I remember walikuwa wakisema ni mkanda wa Jeshi. Huyu jamaa nimekua naye kwani bibi yangu ni shangazi yake siku zote Bibi alikuwa akiwaza sana wakijua any time atakata ,lakini tunavoongea jamaa Hadi Sasa anadunda yupo kwenye 33-34.
2. Mama mmoja mme wake alifariki kwa madai HIV, na alikuwa na mtoto mmoja my age Hadi Leo yupo na mzima wa afya. Baada ya muda mredu huyu mama aliolewa tena na akadhaa watoto wawili, baada ya happy alifariki kwa madai ya ugonjwa huo huo na baadae mume wake alifariki na mtoto wa pili kati ya Hawa wawili akafa na kwa madai chanzo HIV wote. Ila mtoto wa kwanza baada ya kuolewa mara ya pili Hadi Leo ni mzima na ana afya yake nzuri.yupo kwenye 20 something years nowa.
3. Kuna mama anaishi na mumu wake, alikuwa kila akipata ujauzito anapata miscarriage. Siku moja wakaenda kupima na mmewe. Huyu mama akakutwa na HIV na akaanzishiwa dawa ila mume akakutwa hana japo huyu mama amekuwa hazitumii hizi dawa mara nyingi Hadi alazimishwe na mmewe na what I see ni kama haamini Kama kweli ana HIV ni vile tu hawezi kuprove mana wenye taaluma yao wameshasema.
My question is hizi scenarios unaweza kuzieleza vipi mkuu!
 
Geniustin

Geniustin

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2013
Messages
3,442
Points
2,000
Geniustin

Geniustin

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2013
3,442 2,000
Mimi naona kugopa HIV ni utumwa kama ulivyo utumwa mwingine tu...yaani unaogopa kitu kisichokuwepo,hufanyi mambo yako kwa amani,hata mkeo unamwogopa kwa maana unaamini anaweza kuambukizwa kisha akakuambukiza wewe...huu ni utumwa wa hali ya juu sana...tena naweza kuuita upumbavu kabisa uliopita viwango vya upumbavu wa kawaida.
Huogopi virusi vya Ukimwi?
 
Geniustin

Geniustin

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2013
Messages
3,442
Points
2,000
Geniustin

Geniustin

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2013
3,442 2,000
Kuna magonjwa ukiumwa....then ukapima mdudu lazima majibu yaje Positive. Then unapewa yale magololi ya kizungu uanze kunywa
Sasa kama ndo hivyo, kila mtu angekuwa anapewa majibu ya POSITIVE.

Kama hivi vipimo vya Qualitative, vinatumika viwili kwa mfuatano;Why?

Its Because kimoja kiko "Very Sensitive"" na Kingine kiko ""Very Specific""

Kipimo cha Kwanza ambacho ni Sensitive kikitoa majibu ya POSITIVE....Kinachukuliwa kipimo cha pili kuConfirm.

HomeWork: Soma maneno SENSITIVITY na SPECIFICITY.

UKIMWI upo, na Unaua.
 
Geniustin

Geniustin

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2013
Messages
3,442
Points
2,000
Geniustin

Geniustin

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2013
3,442 2,000
Embu tusaidie hiyo misosi ya aina nne mzee tule kabisa ili Kinga isishuke kabisa.
Hahahhahhhahahhah.
Wakati tunakula hiyo misosi tuepuke njia zozote zitakazoweza kuingiza kirusi cha Ukimwi mwilini.(Ni muhimu)
 
D

Deception

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
1,093
Points
2,000
D

Deception

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
1,093 2,000
Sasa kama ndo hivyo, kila mtu angekuwa anapewa majibu ya POSITIVE.

Kama hivi vipimo vya Qualitative, vinatumika viwili kwa mfuatano;Why?

Its Because kimoja kiko "Very Sensitive"" na Kingine kiko ""Very Specific""

Kipimo cha Kwanza ambacho ni Sensitive kikitoa majibu ya POSITIVE....Kinachukuliwa kipimo cha pili kuConfirm.

HomeWork: Soma maneno SENSITIVITY na SPECIFICITY.

UKIMWI upo, na Unaua.
Jitahidi kudadisi hicho ulichokariri hata kama hupendi kufanya hivyo,hiyo ndio hekma itakayokufanya upate maarifa ya kweli.

Mnasema kipimo kimoja kiko very sensitive na kingine kiko very specific,na vyote vinatumika kwa pamoja,pamoja na yote hayo bado kuna case nyingi sana zenye majibu yanayopinga/yenye mikanganyiko.Umeshawahi kujiuliza hilo?

Sasa hata walitengeneza hivyo vipimo wanajua kwamba hakuna standard ya hivyo vipimo,na ndio maana sehemu mbalimbali hutumia vipimo tofauti tofauti.

Wenyewe wanasema kwamba....
"At present there is No recognised standard for establishing presence or absence of antibodies to HIV in human blood"

Je,unaelewa maana ya hayo maneno hapo juu?...simaanishi utafsiri hayo maneno,bali namaanisha falsafa ya hayo maneno.
 
Daud1990

Daud1990

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2014
Messages
6,320
Points
2,000
Daud1990

Daud1990

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2014
6,320 2,000
mbona umeulizwa huko kuwa naomba ujitangaze hadharani tukuwekee positive HIV sample blood then tukumonite tuone kama hutadevelop hizo Symptoms...

Tatizo unawakalilisha wapuuzi wasiojua chochote kuhusu hiyo elimu yako ya kudadisi huku ukiwa nje ya mstali....simama with evidence...kuwa muwazi..jitoe uwe mtu wa kwanza kupinga hiyo kitu huku ukiruhuusu Wainduce HIV kwenye mwili wako....ukiendea kupinga huku hujatoa udhibitisho nakuona kama mtu usiyetambua nini maana ya kufanya research ili kupinga research zingine..

unapinga kitu mitandaoni.....miminingekuona wa maan kama ungekuja na proved research uliyofanya mwenyewe na sio kunakili majarada mitandaoni kisha kuja kujaza watujjinga....
Duuh haya ndio majibu ya mtaalam Wa afya aliesomeshwa kwa kodi zetu
 

Forum statistics

Threads 1,315,255
Members 505,171
Posts 31,851,570
Top