My fiancee who was HIV+ now tested HIV-

My fiancee who was HIV+ now tested HIV-

Wanakufa sema virusi vyote ni vigumu sana kufa
Kibaya cha ukimwi ni kinaweza kujificha sehem ambayo ata antibodies hazifiki
Ndo maana mwaka juz walipata concept ya kuvifichua virusi ili vijitokeze viuwawe ila tatizo likaja huwez kuvifichua vyote na madhala ya kuvifichua since unatumia madawa makali ya kansa
Ndo maana PEP unayokunywa inaenda kuviwahi virusi kabla havijaenda kujificha na kuwa untreatable
Wakuu naomba mnitoe ujinga kidogo ninvyoelewa mimi maana ya virus ni huwa kirusi hakifi kwa dawa yotote ile sasa unapopimwa viral load na kuambiwa unavirusi kazaa na unapoanza kutumia dawa viral load inaweza kuwa nil kama mnavyosema maana yake ikiwa nili virusi havione kani swala langu ni kama dawa zinafubaza na haziui virusi kwanini virusi visibaki vile vile vya mwanzo unapoanza kutumia dawa badala yake virusi vinapungua hadi viral load inakuwa undetected sawa vinakwenda wapi wakati dawa ni za kufubaza tu
 
Inaweza kuwa kweli.
Ila kwa brother iko tofauti, mke wake ni wale watu ambao akili zao hazipo timamu, na walipomgundua walimuanzishia dawa za ARV lakin hakuwai kuenda kuchukua tena, aliishia kuchukua za kumkinga mtoto tu akawa akiwadanganya madaktari kuwa anatumia ARV. Mpaka leo hatumii hizo dawa na brother pamoja na mtoto wake( ana mwaka mmoja saiv) hawana maambukizi.
Hapo mimi nadhani ni kwa sababu virus vinashindwa kuivamia damu yake (non compatible)
Tatizo sio kutumia dawa
Tatizo ni kuiweka viral load chini
Mtu anaweza asitumie dawa ila viral load yake ikawa chini
Dawa zinamfanya mgonjwa awe na longer na healthy clinical stage

Hii attachment apa chini ni kwa mtu asie tumia dawa
Ila mtu akitumia dawa chances zinakuwa low zaid
Na mtu akiwa katika stage 4 kuambukiza kwake kunakuwa juu zsid kwasabsb virsl load ni kubwa sana
 
Hakuna kitu kama iko brother
Sema chances zake hazijafika
Inaweza kuwa kweli.
Ila kwa brother iko tofauti, mke wake ni wale watu ambao akili zao hazipo timamu, na walipomgundua walimuanzishia dawa za ARV lakin hakuwai kuenda kuchukua tena, aliishia kuchukua za kumkinga mtoto tu akawa akiwadanganya madaktari kuwa anatumia ARV. Mpaka leo hatumii hizo dawa na brother pamoja na mtoto wake( ana mwaka mmoja saiv) hawana maambukizi.
Hapo mimi nadhani ni kwa sababu virus vinashindwa kuivamia damu yake (non compatible)
 
Inawezekana ila saiv ni miaka 3. Hata sisi wanafamilia tuna wasiwasi huo, lakini ndio hivyo sasa mpaka leo akiumwa kitu kidogo tu, wanaanza kumpima HIV kwanza, ila wanaikosa. Wanafamilia tunahasira na yule mwanamke ila brother hatuelewi na hajapata HIV yeye wala mtoto wake, so tumebaki kumuomba Mungh atende miujiza tu asipate kama ilivyo sasa.
Hakuna kitu kama iko brother
Sema chances zake hazijafika
 
Hakuna kitu kama iko brother
Sema chances zake hazijafika
ha ha haaaa...mtapata taabu sana kutetea ma theory yenu mabovu...yaani mikanganyiko yote hii inayotokea tena shuhuda nyingine ziko humuhumu lakini bado mmepumbazwa tu,hamtaki kujiuliza upande wa pili ukoje...yaani ni kama mazuzu.

Waafrika sisi tuna matatizo sana,hatuna desturi ya kujiuliza hata kidogo.
 
Inawezekana ila saiv ni miaka 3. Hata sisi wanafamilia tuna wasiwasi huo, lakini ndio hivyo sasa mpaka leo akiumwa kitu kidogo tu, wanaanza kumpima HIV kwanza, ila wanaikosa. Wanafamilia tunahasira na yule mwanamke ila brother hatuelewi na hajapata HIV yeye wala mtoto wake, so tumebaki kumuomba Mungh atende miujiza tu asipate kama ilivyo sasa.
Sasa basi na wewe si uanze kujiuliza na kufuatilia upande wa pili ukoje?....yaani una Mfano hai kabisa lakini hata haukushtui na kuanza kufuatilia upande wa pili unasemaje...

Mfano wako ni wa tatu kwenye huu uzi,sasa fikiria mitaani mifano kama hiyo iko mingapi?

Halafu madaktari feki wanakuja kukushawishi kidogo tu na wewe unaipinga akili yako na macho yako waziwazi na kusikiliza anachosema daktari ambaye naye amelishwa tu na kukariri suala hili,hakuna daktari yeyote humu ambaye amewahi kufanya utafiti kuhusu HIV na ARVs...wao kazi yao kubeba na kutekeleza kile watakachoambiwa na WHO.
 
Wanakufa sema virusi vyote ni vigumu sana kufa
Kibaya cha ukimwi ni kinaweza kujificha sehem ambayo ata antibodies hazifiki
Ndo maana mwaka juz walipata concept ya kuvifichua virusi ili vijitokeze viuwawe ila tatizo likaja huwez kuvifichua vyote na madhala ya kuvifichua since unatumia madawa makali ya kansa
Ndo maana PEP unayokunywa inaenda kuviwahi virusi kabla havijaenda kujificha na kuwa untreatable
HIV wana akili sana kiasi cha kuweza kujificha pale wanapoona hatari,ha ha haaaaa!....tena HIV wengine wana akili kuliko wanasayansi wetu,kiasi cha wanasayansi kushindwa kuwafichua,ha ha haaaa!....

Yaani nawasikitikia sana madaktari wa kiafrika,ingawa si wote...ipo siku madaktari wa humu watakuja kujiona kwamba wana uwezo mdogo sana wa kufikiri kwenye suala hili..
 
Wanakufa sema virusi vyote ni vigumu sana kufa
Kibaya cha ukimwi ni kinaweza kujificha sehem ambayo ata antibodies hazifiki
Ndo maana mwaka juz walipata concept ya kuvifichua virusi ili vijitokeze viuwawe ila tatizo likaja huwez kuvifichua vyote na madhala ya kuvifichua since unatumia madawa makali ya kansa
Ndo maana PEP unayokunywa inaenda kuviwahi virusi kabla havijaenda kujificha na kuwa untreatable
Hata ARVs nazo zilikua dawa za cancer hapo mwanzo,kisha wakaamua kuzitumia kuwapa wale waliosingiziwa wana HIV.

Unalijua hilo?
 
Sasa basi na wewe si uanze kujiuliza na kufuatilia upande wa pili ukoje?....yaani una Mfano hai kabisa lakini hata haukushtui na kuanza kufuatilia upande wa pili unasemaje...

Mfano wako ni wa tatu kwenye huu uzi,sasa fikiria mitaani mifano kama hiyo iko mingapi?

Halafu madaktari feki wanakuja kukushawishi kidogo tu na wewe unaipinga akili yako na macho yako waziwazi na kusikiliza anachosema daktari ambaye naye amelishwa tu na kukariri suala hili,hakuna daktari yeyote humu ambaye amewahi kufanya utafiti kuhusu HIV na ARVs...wao kazi yao kubeba na kutekeleza kile watakachoambiwa na WHO.
Kweli kunaweza kuwa na kitu upande wa pili, na inawezekana hatuna habar sahihi juu ya ugonjwa huu. Semq sisi wengine hatuna muda na akili ya kuanza kufuatilia upande wa pili.

Hoja zako kwenye uzi huu zinaweza kuwa na ukweli, lakini usiwalazimishe watu ambao hawapo tayar kufanya utafiti au kujaribu kuchunguza baadhi ya report unazowatajia, kukuamini.

Kiukweli huu uginjwa unavitu vingi vilivyojificha. Mfanl mwingine, kuna mzee mmoja tulikuwa tunasali nae nilipokuwa mdogo. Yule mzee alikuwa akioa mke baada ya mda fulani mke anaanza kuumwa na wakimpima wanamkuta na huu ugonjwa ila yule mzee hawamkuti nao. Na kwakuwa kipindi kile ARV hazikuwepo, basi mke ataugua mpaka atafariki. Na imeenda hivyo kwa wanawake kama watatu na huyu wamwisho amefariki 2006.

Lakini yule mzee mpaka leo na ni mzima tu. Sasa lazima ujiulize maswali mengi sana ambayo madaktari hawawezi kukupa majibu, so inabidi kufuatilia kwa undani
 
Wakuu naomba mnitoe ujinga kidogo ninvyoelewa mimi maana ya virus ni huwa kirusi hakifi kwa dawa yotote ile sasa unapopimwa viral load na kuambiwa unavirusi kazaa na unapoanza kutumia dawa viral load inaweza kuwa nil kama mnavyosema maana yake ikiwa nili virusi havione kani swala langu ni kama dawa zinafubaza na haziui virusi kwanini virusi visibaki vile vile vya mwanzo unapoanza kutumia dawa badala yake virusi vinapungua hadi viral load inakuwa undetected sawa vinakwenda wapi wakati dawa ni za kufubaza tu
Hili swali hakuna daktari yeyote humu anaweza kulijibu,nahisi wewe utakua mwerevu sana wa suala hili,naona umewapiga na swali JIWE sana,ha ha haaa.

Naona jamaa kavurundavurunda kukujibu...hata maelezo ya kisayansi yanasema kwamba Huwezi kusema virusi vina uhai,hivyo huwezi kuviua,virusi vinapata uhai kutegemea host cell,kikiwa nje ya host cell hakina uhai...

Sasa yeye ametaja dawa za cancer kwenye maelezo yake,...iko hivi,dawa za cancer kazi yake kubwa ni kuua cell affected,sasa ukiua cell ambayo ina huyo HIV(kulingana na maelezo yao) basi utakua umekifanya kirusi kisiweze ku replicate kwakua kinategemea host cell...sasa yeye kavurugavuruga tu eti virusi vinakufa,mara vinajificha,...ujinga mtupu!

Sasa basi,swali lako haliwezi kupata jawabu,na hii ni kwasababu nadharia yote kuhusu HIV/AIDS ni famba/wongo mtupu...kwahiyo Huwezi kujibu swali hilo kwa kutumia nadharia ya wongo.
 
naomba nimuulize Deception kama HIV ni illusion nini kinachosababisha antibodies reaction kwenye mwili ili tukiepuke.mbona sometime unakuta mtu anapata lishe nzuri,ana maisha mazuri ,hana magonjwa yoyote ila anaamua kwenda kupima HIV anakutwa positive.
pia kwann mtaani kuna case nyingi za mtu kupima HIV kukutwa hana baada ya miaka anatembea na msichana mwenye HIV positive ,then naye akienda kupima anakutwa pia ameshaathirika je kama hakuna HIV kwann huyu wa pili naye amekutwa positive
Swali zuri sana.
Maana haiwezekani waathirika wote wawili wawe na psychological problem or poor mindset.
 
Wanaweza kudumu ata mika na miaka bila kupata
Tatizo ni pale huyo mwanamke akianza kuwa na viral load kubwa ndo hatar itapoanza
Inawezekana ila saiv ni miaka 3. Hata sisi wanafamilia tuna wasiwasi huo, lakini ndio hivyo sasa mpaka leo akiumwa kitu kidogo tu, wanaanza kumpima HIV kwanza, ila wanaikosa. Wanafamilia tunahasira na yule mwanamke ila brother hatuelewi na hajapata HIV yeye wala mtoto wake, so tumebaki kumuomba Mungh atende miujiza tu asipate kama ilivyo sasa.
 
Huu ubishi wako unaonekana we si msomi, hufatilii mambo na hujui chochote unachosema, ata google ipo ila kusoma huwez, anyways yawezekana we ndo mtu.pekee dunia yote hii katika watu billion8 mwerevu wengine wote ni wajinga
ha ha haaaa...mtapata taabu sana kutetea ma theory yenu mabovu...yaani mikanganyiko yote hii inayotokea tena shuhuda nyingine ziko humuhumu lakini bado mmepumbazwa tu,hamtaki kujiuliza upande wa pili ukoje...yaani ni kama mazuzu.

Waafrika sisi tuna matatizo sana,hatuna desturi ya kujiuliza hata kidogo.
 
Embu watanzania tuwe tunatumia akili basi sio tunaongea ilimrad tusikike atakama ni upumbavu
Ivi ukiangusha chupa chumbani vipande vinavyoingia uvunguni ni vina akili ya kujificha au ni kuwa ndo nature ya kusambaa
Tatizo lako hujui unachotetea na.ata ukiulizwa maswali.unajibu kana kwamba uko vijiweni
HIV wana akili sana kiasi cha kuweza kujificha pale wanapoona hatari,ha ha haaaaa!....tena HIV wengine wana akili kuliko wanasayansi wetu,kiasi cha wanasayansi kushindwa kuwafichua,ha ha haaaa!....

Yaani nawasikitikia sana madaktari wa kiafrika,ingawa si wote...ipo siku madaktari wa humu watakuja kujiona kwamba wana uwezo mdogo sana wa kufikiri kwenye suala hili..
 
Hoja yako kubwa unayotumia kuwakosoa wengine kwamba HAKUNA MUNGU ni kwamba haonekani,Je, wewe umeshawahi kumwona HIV?

Hujawahi kumwona HIV lakini unaamini kwamba yupo.Kama huyo ARVs zimefanya virusi viwe vichache kiasi cha kutoonekana,kwanini isiwe hivyo kwa watu wengione wengi?
Ndio swali ninalojiuliza hata Mimi.
Ni kwa nini tuchukue sample ya mtu mmoja tu hali ya kuwa Kuna mamilioni ya watu wanaangamia kila siku.
 
Hata ARVs nazo zilikua dawa za cancer hapo mwanzo,kisha wakaamua kuzitumia kuwapa wale waliosingiziwa wana HIV.

Unalijua hilo?
Ongea kama msomi sio unaropoka
Ulisikia wapi ARV zinatibu kansa
Kadri siku zinavyoenda unazidi kuwa mpuuzi zaid
 
Kweli kunaweza kuwa na kitu upande wa pili, na inawezekana hatuna habar sahihi juu ya ugonjwa huu. Semq sisi wengine hatuna muda na akili ya kuanza kufuatilia upande wa pili.

Hoja zako kwenye uzi huu zinaweza kuwa na ukweli, lakini usiwalazimishe watu ambao hawapo tayar kufanya utafiti au kujaribu kuchunguza baadhi ya report unazowatajia, kukuamini.

Kiukweli huu uginjwa unavitu vingi vilivyojificha. Mfanl mwingine, kuna mzee mmoja tulikuwa tunasali nae nilipokuwa mdogo. Yule mzee alikuwa akioa mke baada ya mda fulani mke anaanza kuumwa na wakimpima wanamkuta na huu ugonjwa ila yule mzee hawamkuti nao. Na kwakuwa kipindi kile ARV hazikuwepo, basi mke ataugua mpaka atafariki. Na imeenda hivyo kwa wanawake kama watatu na huyu wamwisho amefariki 2006.

Lakini yule mzee mpaka leo na ni mzima tu. Sasa lazima ujiulize maswali mengi sana ambayo madaktari hawawezi kukupa majibu, so inabidi kufuatilia kwa undani
Huu Mfano uliotoa si mara ya kwanza kutolewa humu na watu wengi tu...hata watu hunipigia simu kuniuliza swali kama hili...

Kuna maelezo ya kina na uhakika kabisa ya kuelezea suala hili kwanini linatokea...cha msingi,ili uweze kuelewa kilichotikea kwa hao watu lazima ujue historia ya maisha yao na pia ujue historia ya kuugua kwao,vinginevyo mambo kama haya kama hutajisumbua kujua vitu hivyo ni rahisi sana kudanganywa na kuamini kwamba kweli HIV yupo...

Ukitaka kujua hili,niko tayari kukuelezea,lakini pia majibu yangu yatategemea na maswali nitakayokuuliza...lakini huu Mfano ni rahisi sana kujua sababu.
 
Inatokana na vyakula anavyokula, kuna vyakula vinasaidis virus kuisha na kuna vyakula vinasaidia virus kuzaliana, kama ugonjwa unavyo julikana ( AIDS - Acquired immune Deficiency Syndrome) kwa kiswahili upungufu wa kinga mwilini, sasa ukila vyakula vya kujenga kinga mwilini automatic tatizo litaisha. Ila wewe umeshafungwa tayari na dawa hizo mapema, hata upige kilele vipimo vibovu ukweli ndio huo
Hello,

Nina mpenzi wangu who is HIV+ for years now while I am HIV-
Alipata ujauzito miezi kadhaa iliyopita, nikampeleka Agakhan hospital ili aweze kuanza clinic ya mama na mtoto, kama kawaida ni lazima wamama wachekiwe afya zao though tulikuwa tunajua status yake, hivyo tukamwambia Nurse there is no need of doing the HIV test. Nurse akasema ni kitu cha lazima sio hiari yetu, basi akapimwa kwa rapid test method called Determinant majibu yakaja she is HIV-. Tukamwambia hivyo vipimo vyako vitakuwa ni vibovu, nurse akasema hapana acha nifanye confirmatory test using another rapid test method known as Unigold, tukasubiri majibu yetu after fews minutes majibu yakatoka tena she is HIV-. Utata ukaanzia hapo nikawaambia my fiancee tested HIV+ about 4 years back at Regency hospital and she has been on ARV's medication since that time and we have been checking for Viral load several times and the last viral load check we did shown still there were over 1000 viruses in her body. Sintofahamu hiyo ilituweka njia panda kwasababu hatukataka ku-risk usalama wa mtoto, tukaamua kwenda Regency kuonana na wataalamu wake ambao wamekuwa wakimtibu kwa kipindi cha miaka 4 sasa, Regency wakarudia kumpima using Unigold bado majibu yakatoka HIV- ndipo wakashauri tuchukue sample ya damu ipelekwe Nairobi ikapimwe kwa kipimo kinachoitwa ELISA bado tunasuburi majibu.

Sintofahamu niliyonayo mimi haswa how comes Viral load check still see over 1000 viruses, but our rapid antibody-antigens test shows a non-reactive results. I am not a medical doctor but I have read so many articles/documentaries about HIV/AIDS and that little knowledge I have plus Love is what gave me courage to be in relationship with someone who is HIV+ while am HIV-

Ninachojua hata kama viral load ingefika level ya kuwa undetected but so long as those antibodies are there in ur body then any rapid test will show reactive response.

MADAKTARI WETU TUNAOMBA MTUTOE KWENYE HIYO SINTOFAHAMU

Best Regards,
Mambomengimdamchache.
 
Back
Top Bottom