Mwenzi mwenye mtoto nje ya ndoa

Mwenzi mwenye mtoto nje ya ndoa

Naomba niwe ntu wa mwisho kutoa maoni yangu juu ya huu uzi na liwe hitimisho la mada zooote zinazohusu waliozaa kabla ya ndoa kuoa/kuolewa au wasioe/wasiolewe.....SINGLE MOTHERS/FATHERS SYNDROME
 
Naomba niwe ntu wa mwisho kutoa maoni yangu juu ya huu uzi na liwe hitimisho la mada zooote zinazohusu waliozaa kabla ya ndoa kuoa/kuolewa au wasioe/wasiolewe.....SINGLE MOTHERS/FATHERS SYNDROME
Karibu uhitimishe mjadala....!!
 
1. Hakuna tatizo kuoa/kuolewa na mtu aliyezaa... mradi mahusiano yao strictly ni kulea....ukipenda boga.....

2. Mawasiliano ni vile wewe na huyo mwenza mwehye mtoto mkatavyoamua

4. Kama mama ni imposible mtoto kulelewa na mzazi wa kambo

4. Ndio ni haki ya mzazi kumuona mwanae na ni haki ya mwana kumuona mtoto...mnaweza amua kila likizo aende kwa mzazi wake au kila baada ya muda fulani

5. Binafsi ukizaa nje mwanao umlee huko huko.......wakati unakata viuno hukunihusisha...usitarajie kujihusisha kuhangaika na malezi

6. Mipango ya maendeleo inaweza fanyika pamoja...kama tu katika mipango hiyo mali zitaandikwa majina ya watoto ndoani mliopata pamoja

Sabasaba njema
 
Nina watoto ila kuoa mwanamke mwenye mtoto strictly prohibited.
 
Muuliza swali in mwsnamke tena mchaga wa mschame unaogopa nn .Hugo mtoto ukae nae update baraka .ni dada au kaka wa utakaowazaa. Usianze kuwsza mambo ya urithi.

Jifunze kuheshimu makabila ya wengine, kwa taarifa yako mi wala siyo mchaga!
 
Kila kitu ni makubaliano...



Cc: mahondaw
Vipi kama mkikubaliana kabla akaja kukiuka makubaliano baada ya ndoa? Mfano mlikubaliana mtoto alelewe na mama yake, then baada ya ndoa jamaa anataka kumleta mwanae? Au mlikubaliana kwamba mawasiliano yote yapitie kwako, mara baada ya ndoa unakuta siyo tu wanawasiliana kwa kificho bali hukutana mara kwa mara na kula bata!?
 
Kwa elimu yangu ya psychology naomba nijibu hivi...

1. Kuoa na kuolewa ni maamuzi yaliyo mema, haijalishi unamuoa nani au unaolewa na nani!!! Ata ukioa kichaa yote ni sawa.

2. Hapo ndo chanzo cha majanga yote kwa kweli... Mimi nadhani kuondoa migogoro kama mwanaume kazaa nje basi mawasiliano kuhusu mtoto yawe yanapitia kwa mke wa huyo mwanaume... Namaanisha mke/mume awe daraja kati ya wazazi hao wawili... Ashirikishwe 100% katika mawasiliano, kusiwe na usiri wowote.

3. Mtoto yeyote chini ya miaka 10 inapendeza akalelewa na mama yake mzazi. Si vyema akaanza kulelewa na mama wa kambo mapema kama mama yake yupo na ana akili timamu kabisa.

4. Kuhusu kumuona ni vizuri wajadili utaratibu utakavyokua na sio kushtukizana tu... Kama itawezekana mnaweza toka na kukutana kupata chakula cha mchana (mume, mke, mtoto na mama mtoto). Au likizo mtoto akakae na mama yake kwa mda.

5. Apo utaanzisha mtoto kuteswa!!! Hamna mwanamke/mwanaume atakaefurahia matunda ya usaliti kwa kweli... Ni bora umuache hukohuko au umpeleke kwa bibi... Kumleta ndani ni kumuumiza mtoto... Atachukiwa na kila mtu kasoro wewe.

6. Inategemea na maamuzi yenu... Na kama mwenzako kakusamehe kweli.

7. AM BLANK!

Much respect Mwanasaikolojia!
 
Kuoa/kuolewa na mwenye mtoto kabla ya ndoa changamoto zake ni nyingi, lazima mhusika ajiandae kisaikolojia.
Juzi nimepanda boda, baada ya salamu dreva wa boda akanigonga swali hilo, akasema "eti bro kuoa mke mwenye mtoto ni shida?" Nikajua mshikaji tayari yuko NJIA PANDA!
Hahahaha sasa ukamjibuje huyo dreva wa boda?
 
Inategemea na mtu mwenyewe kibaya kwako kizuri kwa mwenzio, kitu kingine siku hizi watu hawasubiri mpaka yaive Bali wanakula na chumvi
 
Kuoana ni makubaliano mkuu. Sio wote wanakubali hata wakizalishwa. Na kwa upande mwingine, kwani ni lazima uoane mtu kwa sababu tu umezaa naye?
Bila shaka anayekataa usimuoe wakati ana mtoto wako huyo nadhani hawezi kuwa mwiba kwenye ndoa yako, but ambaye yuko tayari kuolewa na wewe kwa nini usimuoe? Kama ulikuwa na uwezo wa kulala naye mpaka mtoto akapatikana, unashindwa nini kumchukuwa ili kumlea mtoto wenu vizuri?
 
Hahahaha sasa ukamjibuje huyo dreva wa boda?
Hakutaka kuwa wazi kama ni yeye ila niliuliza baba mtoto yuko around? Akasema ndio, basi nikamwambia inahitajika kujiandaa kisaikolojia maana lolote laweza kutokea
 
Naomba niwe ntu wa mwisho kutoa maoni yangu juu ya huu uzi na liwe hitimisho la mada zooote zinazohusu waliozaa kabla ya ndoa kuoa/kuolewa au wasioe/wasiolewe.....SINGLE MOTHERS/FATHERS SYNDROME
Mkuu tupe maoni yako tu, hii ni foram ya jamii, kwa hiyo uzi utakuwepo tu kwa muda ambao jamii itakuwa hewani. Kwa hiyo tushirikishe mtazamo na uzoefu wako tafadhali....
 
Bila shaka anayekataa usimuoe wakati ana mtoto wako huyo nadhani hawezi kuwa mwiba kwenye ndoa yako, but ambaye yuko tayari kuolewa na wewe kwa nini usimuoe? Kama ulikuwa na uwezo wa kulala naye mpaka mtoto akapatikana, unashindwa nini kumchukuwa ili kumlea mtoto wenu vizuri?
Hilo la kuoana tu kwa ajili ya kulea mtoto linaonekana kama wazo zuri ila kiuhalisia ni majanga. Naamini wewe ni mtu matured unaelewa ninachosema hapa.
Watoto watalelewa tu huko huko haya mambo sio mageni duniani. Mbaya kurudia makosa
 
Unaona eeeh! Kuzaa na mtu si ticket ya ndoa!!! Wadada wengi ndo wanapokesea hapo... Wanajitegesha ili mimba ikiingia waolewe
Sasa kwa nini na ninyi wanaume msijipange mnapojiandaa kwa sex? Kwanini usitumie kinga kama hutaki mtoto? Na kama mtoto amepatikana kwa nini usiwe na mpango mzuri wa malezi? Badala ya kujifanya kughafirika as if uliposex haukujua kama kuna product inaweza kutengenezwa
 
Hilo la kuoana tu kwa ajili ya kulea mtoto linaonekana kama wazo zuri ila kiuhalisia ni majanga. Naamini wewe ni mtu matured unaelewa ninachosema hapa.
Watoto watalelewa tu huko huko haya mambo sio mageni duniani. Mbaya kurudia makosa
Okay...naelewa ila tu najaribu kuwaza possibility nyingine za mazingira mazuri ya kumlea mtoto.

Sasa kwa namna unavyodhani, je ni heri mtoto alelewe na mama yake huko huko, na wewe unakula bata kwenye ndoa pengine? Je utaendelea kuwasiliana na kukutana na mama mtoto? Uko tayari kumshirikisha mkeo wa ndoa juu ya mawasiliano yako na mama mtoto? Je kwenye events muhimu za mtoto kama arobaini, kipaimara, ubarikio, ndoa, graduations,....je utahudhuria? Watoto na mke wako wa ndoa utawashirikisha?
 
Back
Top Bottom