Mwenza kilaza.

Mwenza kilaza.

Kabla sijaoa nilikuwa nauliza maswali mengi sana kuhusu ndoa Kwa watu walionizidi umri.Moja kati ya ushauri mwingi niliopewa ni jitahidi sana kuoa mwanamke ambaye uelewa wako na yeye mnakaribiana au mko sawa ili hata kama Kuna jambo mnajadili angalau mkutane sehemu.Kwa kigezo cha shule nacho nilikipa umuhimu .Kwa sababu hakuna adhabu ngumu kama kuishi Kwa kumvumilia kilaza.
Ukioa wa hivyo nyie zaeni ulitaka mjadili nini vitu common atakuwa anajua kama usafi na kupika!
 
Hata lile bwege somebody Kweka limemuua yule dada aiwae Jane ni kilaza..
Kwenye mahusiano bora hata mwanamke awe kilaza, ila mwanaume kuwa kilaza ni mbaya sana...

Lile bwege lilikuwa linamtishia yule dada kumuua, finally kamuua...
Yule dada nadhani aligundua lile bwege ni kilaza na akataka waachane... its obviously amemvumilia muda mrefu...

Hakuna mwanamke atataka kuishi na wewe akigundua we ni kilaza..
Eti lile bwege nimecheka sana ila sijaelewa muhuni anaua familia kwa sababu ya hizi nyumba au magari ambayo ukiamua kusota tena unapata...
 
Ila kwenye mapenzi kweli inaboa sana Mimi kuna demu nilikuwa naye sio kilaza ila ana kula kinyama mpaka anaboa yaani demu anakula sahani tatu za wali ule ni ugonjwa asee mpaka Mimi nikamchukia sasa
Bora wewe, Mimi kuna demu nilikuwa naye, yaani akiwa mgonjwa anakata sahani tatu za wali, sasa jiulize akiwa timamu kiafya huwa anakula sahani ngapi.

Oya, ni ngori!
 
Kamwe usiudharau nguvu za watu wapumbavu wakiwa wengi yaanikundi kubwa la wajinga, hili linaweza kumchagua hata rais mjinga mwenzao akakuongoza wewe mwenye akili na kukuletea madhara mengi.

Mtu mpumbavu ni yule anayeleta madhara kwa mtu mwingine, au kundi la watu, bila faida yoyote kwake (au hata akajitengenezea madhara mwenyewe).

Tambua kwamba:
Mtu mpumbavu ndiye mtu hatari zaidi aliyeko duniani.

Mtu mpumbavu ni hatari zaidi kuliko mhalifu.

Mhalifu:
Mtu ambaye vitendo vyake vinajiletea faida binafsi huku akileta madhara kwa wengine.

Watu wasio wapumbavu daima hujidhihirisha kwa kupuuza nguvu inayoweza kutolewa na watu wapumbavu. Wanashindwa kukumbuka kuwa kwa kila wakati, na katika hali yoyote, kujihusisha na watu wapumbavu ni kosa ghali.
Hii comment ilitakiwa iwe uzi sasa..!!

Nimecheka sana 😹😹😹
 
Baada ya kufikia ‘Unc’ status, nimejikuta tu napunguza mahudhurio ya hili jukwaa.

Hivyo msishangae sana kuniona humu leo. Mara moja moja si mbaya kujivinjari na kuwasabahi.

Twende kwenye mada….

Ni hivi, mimi nadhani ni mtu mmoja mvumilivu sana, hususan ikija kwenye mapungufu ya kiubinadamu.

Ila hata wavumilivu nao huwa wana kikomo chao.

Hivyo, nauliza……je, umeshawahi kuwa au unaye mwenza ambaye ni kilaza?

Yaani huyo mwenza wako unaona umemzidi akili lakini basi tu huna jinsi ya kumwambia.

Sasa, sidhani kama kuna kipimo sahihi cha ukilaza. Kama kipo basi mimi sikijui.

Kwa hiyo mtu unaposema flani ni kilaza unakuwa unatumia kipimo kupitia mtazamo wako.

Hiyo ni hatua ambayo inaweza kutoa matokeo yasiyo sahihi.

Mimi kuna mdada mmoja hivi ilibidi tu nimpotezee na kumfungia kioo mazima.

Si tu alikuwa ni kilaza, bali pia alikuwa naive [sikijui Kiswahili chake] sana.

Sikumbuki kabisa yeye kuwa na mtazamo wowote ule ambao ulikuwa ni sahihi, kwa jambo lolote lile.

Ilikuwa inamchukua muda mrefu sana kuja kuwa na mtazamo sahihi kuhusu jambo lolote lile.

Yaani hata umwelewesheje, alikuwa ni mzito sana kuelewa lakini baada ya muda mrefu ndo anakuja kuelewa.

Ukilaza wa namna hiyo ni mzigo sana na unakera.

Mpaka leo hii sijajutia kumtosa na wala hata simkumbuki kabisa.

Nyie mnaonaje, nilikosea kumtosa?

Na nyie mshawahi kuwa na wenza vilaza?
Binafsi naona hata ukiacha kabisa kutumi JF inaweza kua vizuri zaidi, licha ya kua ulijiunga kwa hiyari yako mwenyewe na nafikiri kujiondoa wewe mwenye bila mayowe inaweza kua jambo la busara zaidi, ili hatimae wadau wapya wa JF wasikutane na watu wa aina yako, wakujipiga kifua, na kujipa uerevu, utakatifu na ukamilifu kuliko binadamu wengine mpaka kwenye mahusiano yako.

In fact,
kwenye mahusiano imara na yenye furaha, kila moja anapaswa kukubali kubeba mapungufu na madhaifu ya kibinadamu ya mwenza wake na kuyasitiri kadiri iwezekanavyo.

Kujipa ukamilifu, utakatifu na uerevu zaidi ya mwenza wako ni kukaribisha mafarakano na pengine maafaa kwenye mahusiano au ndoa. Na sense of perfections kwenye mahusiano ni kitu nonsense sana aise.

Biblia imeandika Ishi nao kwa akili.
Ni wazi wewe umekosa maarifa ya kuishi katika mahususino yako na umeshindwa kutumia akili vizuri katika kuishi na mwenzi wako na badala yake unakuja kujiexpose jukwaani tena kwa uthibitisho kabisa kwamba wewe ndio changamoto na kilaza zaidi kwenye mahusiano yako, kwasababu umeshindwa kutumia akili kuishi na mwenzi wako. Umejipa utakatifu na ukamilifu useless kabisa kwenye mahususi na kuyatumbukiza kaburini kindezi sana aise.

Hata hivyo,
humu jukwaani ni mashuhuda kwamba,
wakati mwingine, wewe ni mtukanaji hodari na mporomosha matusi mkuu dhidi ya wenye maoni na mtazamo tofauti na wako. Kwa hali hiyo, ni wazi, hutaweza kuishi na mtu mwenye jinsia tofauti na yako. Maana yake hata ukianzisha mahusiano mengine, hawatadumu yatavunjika kwasababu ni wazi wewe ni addicts wa sense of perfections, kitu ambacho ni sumu kwenye mahusiano yoyote yale.

Labda ufanyiwe mpango na walioficha familia zao ng'ambo ili hatimae ukaanzishe familia kama zao huko ng'ambo 🐒
 
Binafsi naona hata ukiacha kabisa kutumi JF inaweza kua vizuri zaidi, licha ya kua ulijiunga kwa hiyari yako mwenyewe na nafikiri kujiondoa wewe mwenye bila mayowe inaweza kua jambo la busara zaidi, ili hatimae wadau wapya wa JF wasikutane na watu wa aina yako, wakujipiga kifua, na kujipa uerevu, utakatifu na ukamilifu kuliko binadamu wengine mpaka kwenye mahusiano yako.

In fact,
kwenye mahusiano imara na yenye furaha, kila moja anapaswa kukubali kubeba mapungufu na madhaifu ya kibinadamu ya mwenza wake na kuyasitiri kadiri iwezekanavyo.

Kujipa ukamilifu, utakatifu na uerevu zaidi ya mwenza wako ni kukaribisha mafarakano na pengine maafaa kwenye mahusiano au ndoa. Na sense of perfections kwenye mahusiano ni kitu nonsense sana aise.

Biblia imeandika Ishi nao kwa akili.
Ni wazi umekosa maarifa ya kuishi katika mahususina na umeshindwa kutumia akili kuishi na mwenzi wako na kujiexpose kwa uthibitisho kabisa kwamba wewe ndio changamoto na kilaza zaidi, kwasababu umeshindwa kutumia akili kuishi na mwenzi wako.

Lakini humu jukwaani,
wakati mwingine, wewe ni mtukanaji na mporomosha matusi mkuu dhidi ya wenye maoni na mtazamo tofauti na wako. Kwa hali hiyo, ni wazi, hutaweza kuishi na mtu mwenye jinsia tofauti na yako. Labda ufanyiwe mpango na walioficha familia zao ng'ambo ili hatimae ukaanzishe familia kama zao huko ng'ambo 🐒
Boyfriend wa Samia, yule kibonge wa Zimbabwe, amezikwa bila kichwa chake.

Kati ya Samuya na Wicknell nani kilaza?
 
Kwanza nakubaliana na wewe. Kwenye uhusiano haya mambo hutokea mara nyingi tu. Uzoefu wangu: mwenza kilaza ni mzigo na huta-enjoy uhusiano hasa mnapokuwa mnafanya conversation za mambo mbali mbali. Na kuna hili jingine... anaweza kukutia aibu muda wowote hasa mnapokuwa na watu wengine kwenye maongezi. Mimi niliwahi kuwa na wangu. Kwanza alikuwa ni darasa la saba japo alikuwa amenificha na kudanganya ni fomu 4. (najua elimu siyo kigezo pekee na kuna wasio na elimu wako vizuri , lakini elimu inasadia). Pili na lililo baya zaidi alikuwa ''hajui kama hajui'' na ni mbishi. Mnaweza kuongea jambo la kitaalam kabisa yeye anabisha kwa kutumia upeo wake, na ukiwa na marafiki utaomba ardhi ikumeze. Na mwisho alikuwa na ''akili kibatari''.... yaani upepo unakoelekea ndiyo anakoelekea yeye hata kama kuna upotofu.
Kilaza mwenye confidence 😹
Hapo lazima uteme bungo..!!
 
Nilikuwa na mpenzi kilaza. Yeye kila kitu kinachofanywa na watu wengi anakiona sahihi na lazima akiige.

Siku Moja aliona mtu kambeba mgongoni mpenzi wake hadharani naye akawa anataka nimbebe, huku akiniambia bila kufanya hivyo nitakuwa simpendi. Nilimfukuza siku hiyo hiyo!
 
Baada ya kufikia ‘Unc’ status, nimejikuta tu napunguza mahudhurio ya hili jukwaa.

Hivyo msishangae sana kuniona humu leo. Mara moja moja si mbaya kujivinjari na kuwasabahi.

Twende kwenye mada….

Ni hivi, mimi nadhani ni mtu mmoja mvumilivu sana, hususan ikija kwenye mapungufu ya kiubinadamu.

Ila hata wavumilivu nao huwa wana kikomo chao.

Hivyo, nauliza……je, umeshawahi kuwa au unaye mwenza ambaye ni kilaza?

Yaani huyo mwenza wako unaona umemzidi akili lakini basi tu huna jinsi ya kumwambia.

Sasa, sidhani kama kuna kipimo sahihi cha ukilaza. Kama kipo basi mimi sikijui.

Kwa hiyo mtu unaposema flani ni kilaza unakuwa unatumia kipimo kupitia mtazamo wako.

Hiyo ni hatua ambayo inaweza kutoa matokeo yasiyo sahihi.

Mimi kuna mdada mmoja hivi ilibidi tu nimpotezee na kumfungia kioo mazima.

Si tu alikuwa ni kilaza, bali pia alikuwa naive [sikijui Kiswahili chake] sana.

Sikumbuki kabisa yeye kuwa na mtazamo wowote ule ambao ulikuwa ni sahihi, kwa jambo lolote lile.

Ilikuwa inamchukua muda mrefu sana kuja kuwa na mtazamo sahihi kuhusu jambo lolote lile.

Yaani hata umwelewesheje, alikuwa ni mzito sana kuelewa lakini baada ya muda mrefu ndo anakuja kuelewa.

Ukilaza wa namna hiyo ni mzigo sana na unakera.

Mpaka leo hii sijajutia kumtosa na wala hata simkumbuki kabisa.

Nyie mnaonaje, nilikosea kumtosa?

Na nyie mshawahi kuwa na wenza vilaza?
 

Attachments

  • downloadfile.jpg
    downloadfile.jpg
    22.4 KB · Views: 3
Boyfriend wa Samia, yule kibonge wa Zimbabwe, amezikwa bila kichwa chake.

Kati ya Samuya na Wicknell nani kilaza?
angalia sasa,
kwa majibu kama haya maana yake ni wazi una weak imotional stability lakini pia ni completely addicts wa sense of perfections.

hakuna binti utadumu nae kwenye mahusiano ukiwa kwenye saikolojikali mbovu namna hiyo gentleman, utaendelea na tabia hiyo mbaya ya kuwatuhumi kwamba wao ni vilaza kumbe kilaza na changamoto kubwa ni wewe ulieshindwa kutumia akili kuishi nao vizuri kadiri ya maandiko.

work hard at removing that sense of perfections gentleman 🐒
 
Nilikuwa na mpenzi kilaza. Yeye kila kitu kinachofanywa na watu wengi anakiona sahihi na lazima akiige.

Siku Moja aliona mtu kambeba mgongoni mpenzi wake hadharani naye akawa anataka nimbebe, huku akiniambia bila kufanya hivyo nitakuwa simpendi. Nilimfukuza siku hiyo hiyo!
Ukanda ule wa kwetu hawa wamejaa wapo wengi hasa wanaume, yaani mtu alichokaririshwa utotoni hataki kukiachia wala kubadilika, kwakweli ni mtihani
 
Back
Top Bottom