Mwenza kilaza.

Mwenza kilaza.

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Posts
98,246
Reaction score
144,298
Baada ya kufikia ‘Unc’ status, nimejikuta tu napunguza mahudhurio ya hili jukwaa.

Hivyo msishangae sana kuniona humu leo. Mara moja moja si mbaya kujivinjari na kuwasabahi.

Twende kwenye mada….

Ni hivi, mimi nadhani ni mtu mmoja mvumilivu sana, hususan ikija kwenye mapungufu ya kiubinadamu.

Ila hata wavumilivu nao huwa wana kikomo chao.

Hivyo, nauliza……je, umeshawahi kuwa au unaye mwenza ambaye ni kilaza?

Yaani huyo mwenza wako unaona umemzidi akili lakini basi tu huna jinsi ya kumwambia.

Sasa, sidhani kama kuna kipimo sahihi cha ukilaza. Kama kipo basi mimi sikijui.

Kwa hiyo mtu unaposema flani ni kilaza unakuwa unatumia kipimo kupitia mtazamo wako.

Hiyo ni hatua ambayo inaweza kutoa matokeo yasiyo sahihi.

Mimi kuna mdada mmoja hivi ilibidi tu nimpotezee na kumfungia kioo mazima.

Si tu alikuwa ni kilaza, bali pia alikuwa naive [sikijui Kiswahili chake] sana.

Sikumbuki kabisa yeye kuwa na mtazamo wowote ule ambao ulikuwa ni sahihi, kwa jambo lolote lile.

Ilikuwa inamchukua muda mrefu sana kuja kuwa na mtazamo sahihi kuhusu jambo lolote lile.

Yaani hata umwelewesheje, alikuwa ni mzito sana kuelewa lakini baada ya muda mrefu ndo anakuja kuelewa.

Ukilaza wa namna hiyo ni mzigo sana na unakera.

Mpaka leo hii sijajutia kumtosa na wala hata simkumbuki kabisa.

Nyie mnaonaje, nilikosea kumtosa?

Na nyie mshawahi kuwa na wenza vilaza?
 
Mimi nimeishi na mke wa namna hii kwa miaka mingi

Ila uvumilivu niliuweza kwakuwa mahusiano yalikuwa ya mapema na nilihofia kutengena nae kwa ajili ya watoto ila walipojitosheleza kwa umri Sikuchelewa nikapiga chini

Aina hii ya watu inapatikana sana kwa malezi ya kidini hasa waliolelewa na Wazazi masikini wa vijijini

Wana ujinga unatosha kukufanya mwenza kuwa Taahira
 
Hata lile bwege somebody Kweka limemuua yule dada aiwae Jane ni kilaza..
Kwenye mahusiano bora hata mwanamke awe kilaza, ila mwanaume kuwa kilaza ni mbaya sana...

Lile bwege lilikuwa linamtishia yule dada kumuua, finally kamuua...
Yule dada nadhani aligundua lile bwege ni kilaza na akataka waachane... its obviously amemvumilia muda mrefu...

Hakuna mwanamke atataka kuishi na wewe akigundua we ni kilaza..
 
Mimi nimeishi na mke wa namna hii kwa miaka mingi

Ila uvumilivu niliuweza kwakuwa mahusiano yalikuwa ya mapema na nilihofia kutengena nae kwa ajili ya watoto ila walipojitosheleza kwa umri Sikuchelewa nikapiga chini

Aina hii ya watu inapatikana sana kwa malezi ya kidini hasa waliolelewa na Wazazi masikini wa vijijini

Wana ujinga unatosha kukufanya mwenza kuwa Taahira
Dah 😃.
 
Kamwe usiudharau nguvu za watu wapumbavu wakiwa wengi yaani kundi kubwa la wajinga, hili linaweza hata kumchagua rais mjinga mwenzao akakuongoza wewe mwenye akili na kukuletea madhara mengi.

Mtu mpumbavu ni yule anayeleta madhara kwa mtu mwingine, au kundi la watu, bila faida yoyote kwake (au hata akajitengenezea madhara mwenyewe).

Tambua kwamba:
Mtu mpumbavu ndiye mtu hatari zaidi aliyeko duniani.

Mtu mpumbavu ni hatari zaidi kuliko mhalifu.

Mhalifu:
Mtu ambaye vitendo vyake vinajiletea faida binafsi huku akileta madhara kwa wengine.

Watu wasio wapumbavu daima hujidhihirisha kwa kupuuza nguvu inayoweza kutolewa na watu wapumbavu. Wanashindwa kukumbuka kuwa kwa kila wakati, na katika hali yoyote, kujihusisha na watu wapumbavu ni kosa ghali.
 
Baada ya kufikia ‘Unc’ status, nimejikuta tu napunguza mahudhurio ya hili jukwaa.

Hivyo msishangae sana kuniona humu leo. Mara moja moja si mbaya kujivinjari na kuwasabahi.

Twende kwenye mada….

Ni hivi, mimi nadhani ni mtu mmoja mvumilivu sana, hususan ikija kwenye mapungufu ya kiubinadamu.

Ila hata wavumilivu nao huwa wana kikomo chao.

Hivyo, nauliza……je, umeshawahi kuwa au unaye mwenza ambaye ni kilaza?

Yaani huyo mwenza wako unaona umemzidi akili lakini basi tu huna jinsi ya kumwambia.

Sasa, sidhani kama kuna kipimo sahihi cha ukilaza. Kama kipo basi mimi sikijui.

Kwa hiyo mtu unaposema flani ni kilaza unakuwa unatumia kipimo kupitia mtazamo wako.

Mimi kuna mdada mmoja hivi ilibidi tu nimpotezee na kumfungia kioo mazima.

Si tu alikuwa ni kilaza, bali pia alikuwa naive [sikijui Kiswahili chake] sana.

Sikumbuki kabisa yeye kuwa na mtazamo wowote ule ambao ulikuwa ni sahihi, kwa jambo lolote lile.

Ilikuwa inamchukua muda mrefu sana kuja kuwa na mtazamo sahihi kuhusu jambo lolote lile.

Yaani hata umwelewesheje, alikuwa ni mzito sana kuelewa lakini baada ya muda mrefu ndo anakuja kuelewa.

Ukilaza wa namna hiyo ni mzigo sana na unakera.

Mpaka leo hii sijajutia kumtosa na wala hata simkumbuki kabisa.

Nyie mnaonaje, nilikosea kumtosa?

Na nyie mshawahi kuwa na wenza vilaza?
Kipapiro chake kilikuaje lakini? I mean mbususu yake ilikuawa tamu au nayo ndo hivyo hivyo?
 
Kama ni kwenye ishu za leadership au opportunity nyingine watu vilaza bi kundi muhimu sana kwanza community tu kwa ujumla ndo namba moja ya kutobolea hata ukiandika motivation letter kwenda UN AU popote mention your local vilaza community



Ila kwenye mapenzi kweli inaboa sana Mimi kuna demu nilikuwa naye sio kilaza ila ana kula kinyama mpaka anaboa yaani demu anakula sahani tatu za wali ule ni ugonjwa asee mpaka Mimi nikamchukia sasa
 
Eti? Kuna tofauti gan kati ya kilaza,mjinga na mpumbavu najaribu kuwaza?
1791507319462.png

Kilaza
Kilaza ni zaidi neno la mazungumzo au msimu kuliko istilahi ya asili ya Kiswahili sanifu. Utafiti kuhusu misimu ya Kiswahili unaeleza maana yake kuwa mtu mwenye uwezo mdogo wa kufanya jambo

Kwa hiyo, mwanafunzi anaweza kuitwa kilaza wa hesabu kwa sababu ufaulu au uwezo wake katika hesabu ni mdogo. Hilo halimaanishi moja kwa moja kwamba hajui kila kitu au hana akili katika nyanja nyingine.


Mjinga
Kwa maana ya kamusi, mjinga ni mtu asiyejua au kufahamu. Maana hiyo inaweza kuhusishwa na jambo maalumu: mtu anaweza kuwa mjinga kuhusu kompyuta lakini akawa mtaalamu wa kilimo.

Hivyo, ujinga unaweza kuondolewa kwa kupata taarifa, elimu au uzoefu. Kauli maarufu ya kwamba “mjinga akielezwa anaelewa” ni ufafanuzi wa matumizi unaotokana na maana hii, si sehemu ya lazima ya fasili yenyewe.

Mpumbavu
Mpumbavu hufafanuliwa kuwa mtu anayeshindwa kuelewa anachoelezwa. Katika matumizi mapana, upumbavu pia huhusishwa na kusema au kutenda bila akili, busara au mantiki.

Kwa hiyo, neno hili lina uzito zaidi kuliko mjinga: linaweza kudokeza kwamba maelezo yametolewa lakini mtu haelewi, au kwamba matendo yake hayana busara. Wazo linalosikika mara nyingi kwamba mpumbavu “anajua lakini hafanyi” ni tafsiri maarufu ya kimatumizi; si fasili pekee ya kamusi.


Mfano mmoja
Tuseme wanafunzi watatu wanapewa maelekezo ya swali:

Mjinga: Hajui njia ya kulijibu kwa sababu bado hajafundishwa.

Kilaza: Amefundishwa, lakini uwezo au matokeo yake katika somo hilo ni dhaifu.

Mpumbavu: Anaelezwa, lakini hashiki maelezo hayo au anatenda kinyume cha busara.
 
Unakuwa na Mwanamke ht ukiumwa ukamwambia akawithdraw pesa bank kwa ndani anasema Mi siwezi bana, hata kutia saini mahali anaogopa mpk umshike mkono
Halafu wakipata Mwanaume mwenye pesa au nafasi wanakuwaga wajuaji sana hao Sheikh, Plus kutaka kuonekana kwa wenzao kuwa wanajua🤣

Hata kutetea mirathi yake hao huwa hawawezi...akiitwa shuleni kwa Mtoto sasa, utachekaa🤣🤣🤣
 
Kwa kweli ni shida siyo kwa sisi TU wa awake no, Kuna wanaume nao ndugu yangu ni shida sijui ni Mimi tu au na WA awake wenzangu yalishawapata? Unamwelekeza kitu na unajua hawezi unatumia nguvu kubwa unajua ameelewa anaendelea kulirudia hapo tulikuwa tunatoka kuanzisha mahusiano! Unawaza hili nilishamfundisha mbona Tena nikachoka nikabidi niulize uwezo wake wa kufikiri weee ni mkali kama Simba, yaani kilaza hatari alafu yeye anaona anajua Kila kitu! Mwanaume huyu ni kilaza nilijiondoa mapema amebaki analaumu tu
 
Hata lile bwege somebody Kweka limemuua yule dada aiwae Jane ni kilaza..
Kwenye mahusiano bora hata mwanamke awe kilaza, ila mwanaume kuwa kilaza ni mbaya sana...

Lile bwege lilikuwa linamtishia yule dada kumuua, finally kamuua...
Yule dada nadhani aligundua lile bwege ni kilaza na akataka waachane... its obviously amemvumilia muda mrefu...

Hakuna mwanamke atataka kuishi na wewe akigundua we ni kilaza..
Kutaka umiliki mali peke yako na watoto tu alizochuma mwanaume ni ukilaza mkubwa sana.Kushindwa kulitatua tatizo pasipo kusababisha maafa ni ukilaza mkubwa sana.
 
Unakuwa na Mwanamke ht ukiumwa ukamwambia akawithdraw pesa bank kwa ndani anasema Mi siwezi bana, hata kutia saini mahali anaogopa mpk umshike mkono
Halafu wakipata Mwanaume mwenye pesa au nafasi wanakuwaga wajuaji sana hao Sheikh, Plus kutaka kuonekana kwa wenzao kuwa wanajua🤣

Hata kutetea mirathi yake hao huwa hawawezi...akiitwa shuleni kwa Mtoto sasa, utachekaa🤣🤣🤣
Dah!
 
Back
Top Bottom