Mwanamke akikuzidi kipato lazima ndoa ivunjike

Mwanamke akikuzidi kipato lazima ndoa ivunjike

Hata mm daktari, alafu mbona kupigiwa demu kawaida tu.

Nimeukumbuka wimbo wa mme wa mama ntilie kwenye kitabu cha mamq ntilie.

"Kukesha kesheni nae,
Kula kuleni nae,
Hata pombe kunyweni nae,
Lakini mwenzenu nimezaa nae."

Unajua ni kwann mme wa mama ntilie alikua akiimba hivo?
We naye boya kweli, mbona hujazuiliwa kuoa ila umeoewa tahadhari. Alfu we naona unahamu ya kuwa nao hawa wanawake wanaoendesha mindinga ila hujajiuliza huo utajiri wameupata wapi.? Jichanganye uingiziwe wanaume hadi chumbani alfu udanganywe ni daktari kaja kunifanyia uchunguzi.

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ni ukweli, mie kama nilimkuta anaeleimu daraja la cheti. Atabaki na cheti chake hivyo higyo...sifanyi ujinga wa kusomesha. Hawa viumbe wanaakili ndogo sana kama kuku. Kuku ukimwekea mchele tu kwenge ngo atatamaninapatue parue..ndio akili yao hawa neugu zetu. Mie kama nilimkuta na diploma yake hivyo hivyo sipeleki mtu chuo na nitafanya niwezalo asiende level nyingine. Maana najua akinizidi sijui awe na masters qlfu mie nina degree pekee yake..sitaki mdandamizo wa Akili

Sent using Jamii Forums mobile app

Kama mama yako ana akili kama kuku wewe product yake utakua na hali gani?
 
Ni wazi hujasoma, ungekua umesoma usingekua na akili mgando namna hii.
Ni ukweli, mie kama nilimkuta anaeleimu daraja la cheti. Atabaki na cheti chake hivyo higyo...sifanyi ujinga wa kusomesha. Hawa viumbe wanaakili ndogo sana kama kuku. Kuku ukimwekea mchele tu kwenge ngo atatamaninapatue parue..ndio akili yao hawa neugu zetu. Mie kama nilimkuta na diploma yake hivyo hivyo sipeleki mtu chuo na nitafanya niwezalo asiende level nyingine. Maana najua akinizidi sijui awe na masters qlfu mie nina degree pekee yake..sitaki mdandamizo wa Akili

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ulimbukeni tu si kweli.Wengine tumeishi kwenye ndoa more than 20years na tunavipato vikubwa kuliko waumezetu na elimu pia.Issue ni tabia ya mtu hata kuna wanaume wa hivyo pia.Kingine wanaume wengi akishaona mke anakipato kikubwa anaanza kutafuta sababu badala ya kumsaidia mwenzi wake kwa hiyo kasoro kidogo tu anaanza visa.Wamama nao mmmm! wakipata hela wanaanza viburi na majivuno sasa hapo sasa badala ya kuongeza mapenzi kwa mumewe yeye anaona pesa ni kila kitu.
 
Mkuu wew umenena kweli naomba wote humu wasome hii quote yako, alafu waniambie shida iko wapi.

Na je nikweli haifai kuwa na mke anaekuzid kipato?????
Shuhuda zote mbili ninazo, tena ni nyingi coz kazi ya kusuluhisha ndoa nimeifanya sana tena sana. Mbaya zaidi naweza kukaa na mwanamke dakika tano tuu akafunguka yote ya moyoni!! Wanawake wanabeba mengi mazito na wapo wapo tu, ila siku akiotea pa kukuchapa anakuchapa haswa bila huruma. Yaan hii ni from the horse's mouth!

Nilichogundua kwa nini ndoa zinavunjika mwanamke akipata kipato wengi ni VISASI kutokana na jinsi tunavyoishi nao!

Kipato chako hajui, anakufumania kila leo, pombe na wewe familia huna muda nayo, akiwa na shida unamsimanga kwanza then unampa suluhisho, manyanyaso mengi mengi yanayochangiwa na mfumo dume.

Hapo hata kama ni wewe ukija kupata kipato lazima ulipe kisasi na kusepa zako!! Maana hayakuwa mapenzi!!

Pili: Wapo wenye wake wenye vipato vikubwa na ndoa ni za amani sana. Kwa sababu aliweka misingi imara ya mapenzi yao. Unachokipata onyesha consideration hata kama usimuonheshe kipato chote kwa mkeo, kaa nae muweke mipango mwambie hiki ndo ninacho, mpende kwa kumuonyesha, toka kazini kaa nae jua haja zake na familia, nenda kwenye pombe utamuona ana amani kabisa, mtimizie mahitaji kama mume bila manyanyaso au masimango, penda familia kwanza, onyesha juhudi za kujali kufanikiwa kwake!! Akivunja ndoa huyo alikuwa chizi na si mke!!

Wanawake wengi niliowahi kuongea nao kwa nini wanakimbia waume zao majibu yao yalikuwa ni hayo hapo! Ukisikia mwanamke anakwambia nakaa tu sababu ya watoto au sababu sina kazi ogopa sana mtu huyo. Na ndoa zetu nyingi zimefikia hapo na wanaume hatujali tunakuja kupigia kelele matokeo ya mwanamke kujikoboa!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Inanikumbusha jamaa yangu same class medical school..alioa mwanasheria weeeeeh mwaka haukuisha maana kila mtu ana mashauzi kumbuka mme alikua mchaga na mke mhaya ..huwa napenda sana kumsikiliza mch mitimingi kuna vtu anaongea unaona kabisa yupo sahihi maana mtaani tunaviona live now and then...(mwanamke uwe umempita umri angalau 10yrs na jitahidi uwe na shule ndefu kumzidi na kipato pia)hapi angalau unaweza kuweka mambo sawa ila usimnyanyase


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Ni wazi hujasoma, ungekua umesoma usingekua na akili mgando namna hii.

Sent using Jamii Forums mobile app
Akili mgando, fresh tu hata kama iwe akili ya aje. Huo ndio msimamo wangu. Sisomeshi mwanamke ..yeye kama nilimkuta na darasa la saba hivyo hivyo ndo atakua na pia nikimkuta hana kitu atabaki nyumbani kupokea order kutoka kwangu. Wanawake nawajua buana siwezi kujichanganya

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Anaweza kukuzidi kipato na mkadumu na unaweza ukamzidi na msidumu kikubwa ndoa nyingi zina mgogoro sana hasa ukioa kabinti kazuri na kalichojaliwa umbo!
Ukitaka ndoa yako idumu na ufurahie maisha oa mwanamke wa kawaida asiyetamanisha kimaumbile!
 
Familia haijengwi na baba peke ake, inajengwa na wote wawili baba na mama.

Ila kama wew unataka ufanye hivo alone, ni sawa kwan kosa la pili hakuna wa kukufundisha kuwa tajir, sishangai labda umeisha zoea masha ya uvuja jasho.

Utaishia kuona ndoa za wenzio zinaishi maisha mazur yenye mali nyingi.

Wew utakalia kuvuja jasho peke yako kutunza na kusomesha watoto wote wanaofika kama wanne hivi na kuendelea.
Akili mgando, fresh tu hata kama iwe akili ya aje. Huo ndio msimamo wangu. Sisomeshi mwanamke ..yeye kama nilimkuta na darasa la saba hivyo hivyo ndo atakua na pia nikimkuta hana kitu atabaki nyumbani kupokea order kutoka kwangu. Wanawake nawajua buana siwezi kujichanganya

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Familia haijengwi na baba peke ake, inajengwa na wote wawili baba na mama.

Ila kama wew unataka ufanye hivo alone, ni sawa kwan kosa la pili hakuna wa kukufundisha kuwa tajir, sishangai labda umeisha zoea masha ya uvuja jasho.

Utaishia kuona ndoa za wenzio zinaishi maisha mazur yenye mali nyingi.

Wew utakalia kuvuja jasho peke yako kutunza na kusomesha watoto wote wanaofika kama wanne hivi na kuendelea.

Sent using Jamii Forums mobile app
Weweeeee....Siwezi danganyika. Wanawake wengi akili ndogo, wachache sana wanaweza kukaa na kufikiria juu ya maamuzi anayoyafanya. Unamfungulia kibanda awe anauza utashangaa pesa inayopatikana kule anakuambia yake sio tena ya familia..mazafantaz

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sasa kama mume he is misbehaving aendelee kuvumilia mtu anaefanya ufuska kwa makusudi?

Mwanamke atajiuliza aendelee kuishi kwa stress za mume ambae hana Msaada nae wowote zaidi ya huo mhogo?!

Kuna wanaume hana habari na familia hata mke au mtoto yuko hospitali amelazwa mwanaume haendi kuwaona,

Sasa huyo nae ni mume wa kuvumilia kweli?




Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mwanaume mwingine anashindwa kwenda site kusimamia ujenzi kwa mfano wakati yeye ni jobless [emoji87][emoji87]

Nyumbani ataaga anaenda site kusimamia ujenzi ambao mke katoa hela badala yake anaenda kilabuni kulewa [emoji87][emoji87]


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kauli mbiu ni hii

1. Mtangulize Mungu ilihali na wewe ukiwa msafi

2. Ishini na wanawake zenu kwa akili

3. Kama kichwa cha nyumba timiza wajibu kwa hali uliyonayo no matter what..
4. Affect her feelings positively.

Akikengeuka na hapo hakua fungu lako.
 
Ni sawa tu na mwanaume akiwa kapuku anajifanya kukupenda ila akishazishika basi hamna namba utaacha kusoma. Tofauti ni kwamba wanawake huwa wanabaki humo ndani tu wakigugumia sababu ya watoto hawavunji ndoa zao.

Na wanaume wana inferiority complex, ukishqmzidi kitu tu basi visirani na kujistukia kwingi, kuishi nae kunahitaji moyo wa chuma. Hata ukimkosea kibinadamu tu anaona ni kwasababu tu umemzidi kipato.
Wanaume ishini na wake zenu kwa akili nao watawatii na hakutokuwa na shida.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom