MUWASA wafanya maajabu, wazungu watua Moshi kuja kushangaa


tweenty4seven

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2013
Messages
8,570
Points
2,000
tweenty4seven

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2013
8,570 2,000
Katika hali isiyo ya kawaida lakini sio kawaida zaidi kwa nchi ya Kiafrika kufanya hivyo, mamlaka ya maji safi na maji taka mji wa Moshi (MUWAS) imeamua kuzima mtambo wake mmoja baada ya kuzalisha maji ya ziada kwa asilimia 270%.
Hali hiyo ilizishitua mamlaka nyingi za maji duniani ambapo mamlaka zinazohusika na maji Cape Town na California ,ambazo kwa kiasi kikubwa zimekumbwa na uhaba wa maji walifunga safari hadi Moshi kuja kujifunza ni hasa watu hawa wamewezaje.

Bila hiana MUWSA iliwapa elimu muhimu ya kuweza zalisha maji ya ziada katika maeneo yao ambapo walisema siri kubwa ni utanzaji wa vyanzo vya maji pamoja na uwekezaji mkubwa uliofanya na serikali katika mitambo na miundombinu mingine.
Mamlaka nyingine mbili nazo kuzima mitambo kabla ya mwisho wa mwaka huu.
Mkuu utakua unaongelea moshi bar ya huko kwa bashite,moshi inashida ya maji sana japo mito ni mingi ila muwasa hawana jipya wapo tu kusubiri mishahara,ukienda pasua,rau,majengo,soweto maji ya shida yanatoka mara moja au mbili kwa wiki.
Muwasa hawana plan wangekua na plan maji yangefika mpka majengo
 
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2017
Messages
949
Points
1,000
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2017
949 1,000
Mkoa wa Kilimanjaro na Arusha wana vyanzo vingi vya maji vya asili na watu wa kule hata kama mti ni wako unaomba kibali kuukata
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
39,668
Points
2,000
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
39,668 2,000
Mkoa wa Kilimanjaro na Arusha wana vyanzo vingi vya maji vya asili na watu wa kule hata kama mti ni wako unaomba kibali kuukata
Ukikamatwa na chainsaw kule utajuta.
 
haha

haha

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2013
Messages
650
Points
1,000
haha

haha

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2013
650 1,000
Moshi kuna mengi sana ya kujifunza
1) ufugaji ( intensive husbandry )ngombe watatu tu wamaziwa mtu anajenga na kusomesha watoto private school
2) usafi wa mazingira
3)maji kwa jamii
4)demokrasia
5) utunzaji wa mazingira
6) matumizi ya muda
7)kujituma hasa kiuchumi
NB tuache tuki na hawa watu !!! Njooni mjifunze kuna mengi
 
digalangosha

digalangosha

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2013
Messages
1,202
Points
2,000
digalangosha

digalangosha

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2013
1,202 2,000
Katika hali isiyo ya kawaida lakini sio kawaida zaidi kwa nchi ya Kiafrika kufanya hivyo, mamlaka ya maji safi na maji taka mji wa Moshi (MUWAS) imeamua kuzima mtambo wake mmoja baada ya kuzalisha maji ya ziada kwa asilimia 270%.
Hali hiyo ilizishitua mamlaka nyingi za maji duniani ambapo mamlaka zinazohusika na maji Cape Town na California ,ambazo kwa kiasi kikubwa zimekumbwa na uhaba wa maji walifunga safari hadi Moshi kuja kujifunza ni hasa watu hawa wamewezaje.

Bila hiana MUWSA iliwapa elimu muhimu ya kuweza zalisha maji ya ziada katika maeneo yao ambapo walisema siri kubwa ni utanzaji wa vyanzo vya maji pamoja na uwekezaji mkubwa uliofanya na serikali katika mitambo na miundombinu mingine.
Mamlaka nyingine mbili nazo kuzima mitambo kabla ya mwisho wa mwaka huu.
So cape town na California serikali zao zitakua hazijaweka hela kwenye sekta ya maji.....
 
digalangosha

digalangosha

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2013
Messages
1,202
Points
2,000
digalangosha

digalangosha

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2013
1,202 2,000
Amini usiamini, California tatizo ni kubwa kiasi kwamba wanatumia hiyo teknolojia kubwa waliyo nayo kupangia kila nyumba iliyoko kwenye eneo lenye uhaba kiasi cha maji kinachoingia. Sasa humo ndani ndio mnapanga mtumie eje hicho kiasi cha maji, kuoga ni shower sio kujaza tub n.k.
Nimepitia makala za California water group wameandika hakuna shortage na wanaweka mfumo mpya wakuhifadhi maji unaendelea kujengwa hapo Hawaii........ Labda wewe unaongelea California love ile kama jangwa kwenye wimbo wa 2pac
 
M

muhimu

Member
Joined
Oct 18, 2018
Messages
80
Points
125
M

muhimu

Member
Joined Oct 18, 2018
80 125
Uchaggani kuna mengi ya kujifunza bila shaka!
Ukweli mtupu!
Mambo mengi sana yalikuwa poa kabla hata ya uhuru! Nakumbuka mimi wakati nakuwa ulikuwa una uwezo wa kupiga simu ya dharura na polisi wanafika fasta(kama sikosei, namba mojawapo ilikuwa ni 999). Fire brigade ilikuwa very reliable!

Darasani tulifundishwa umuhimu wa kuchemsha maji ya kunywa, lakini uchaggani kule sikumbuki kuchemsha maji ya kunywa. Maji ya bomba safi kabisa!
Kilmanjaro ndio lango la baraka za hili taifa na kupitia huu mkoa hili taifa litaneemeka na kubarikiwa "Viva Kilmanjaro "
 
kwa-muda

kwa-muda

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2018
Messages
1,188
Points
2,000
kwa-muda

kwa-muda

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2018
1,188 2,000
mi nashangaa hao wanaotoka capetown na california wanakuja kujifunza nini hasa,wao hawajui kutanza maji au miundo mbinu mizuri ya maji inazalishwa tz? mi nnachokiona tafauti ni kuwa inawezekana eneo la moshi kuna maji mengi na watumizi wa maji ni kidogo kulinganisha na maeneo mangeni,hilo labda ndio la ajabu
Hapo ndipo utaona tofauti ya Mzungu na Mwafrika mzungu hata kama anajua anakuzidi ila yupo tayari kujifunza kutoka kwako akiona una jambo ambalo anahisi anaweza jifunza Mwafrika hawezi na ndiyo maana unawashangaa....japo nimeshangaa S.A nao waafrika wenzetu kuwa na akili ya mzungu
 
last king of uscoch

last king of uscoch

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2015
Messages
1,692
Points
2,000
Age
25
last king of uscoch

last king of uscoch

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2015
1,692 2,000
Nchi ya ahadi
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
4,699
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
4,699 2,000
Moshi_Kilimanjaro! Wamejitahidi kwa mambo mengi hasa maji elimu na afya!
 
Nukta5

Nukta5

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2014
Messages
873
Points
1,000
Nukta5

Nukta5

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2014
873 1,000
Mkuu utakua unaongelea moshi bar ya huko kwa bashite,moshi inashida ya maji sana japo mito ni mingi ila muwasa hawana jipya wapo tu kusubiri mishahara,ukienda pasua,rau,majengo,soweto maji ya shida yanatoka mara moja au mbili kwa wiki.
Muwasa hawana plan wangekua na plan maji yangefika mpka majengo
Jamaa angu acha uongo wewe sehem zote hizo nimekaa na ninaishi moja ya sehem.tajwa hakuna siku maji yamekatika hata nusu saa na.yakikatika lazima taarifa itolewe sasa wewe sijui.unazungumzia.mwaka gani
 
Master plan

Master plan

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2012
Messages
3,407
Points
2,000
Master plan

Master plan

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2012
3,407 2,000
Uongo unakusaidia nini? Soweto ipi unayoizungumzia hapa! Na Padua ipi? Hiyo matindigani na kalimani ni uswahilini full vichochoro lakini Maji ni 24/7 sembuse Soweto na Pasua kwa J, rahibu?
Sehemu nyingi maji ya shida,soweto,majengo,rau,pasua ni majanga matupu
 
K

KUTATABHETAKULE

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,460
Points
2,000
K

KUTATABHETAKULE

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,460 2,000
Wewe Habari Zako Zina chunvi nyingi.. Jana tu umetuaminisha tbc wamefunga mitambo bora Africa nzima hakuna.. Lakini tbc bado mbovu vilvile
Mwandishi nae kakupongeza. Hii inaonesha aina ya uandishi anayotumia. Anayoyasema si anayokusudia. Read between the lines and you will understand the message.
 

Forum statistics

Threads 1,285,009
Members 494,369
Posts 30,847,189
Top