heartbeats
JF-Expert Member
- Feb 10, 2014
- 8,041
- 13,380
Pole sana mpendwa
Mkuu choice variable,Sijaona mantiki ya mtoa mada kwa nini ajiue ila kama anataka fanya huo ujinga awahi nitampa kamaba bure ila mtoto amuache,kwamba mnataka mtuambie huyu ndugu yeye alizaliwa apate raha tuu? Yaani mtu haumwi popote eti kisa changamoto za maisha ndo ujiue.Watu dizaini ya huyu ndio wanakuaga magaidi
Huna ulemavu,huumwi chochote hauko maeneo ya vita nk eti ujiue kisa mtu mja anajistarehesha kwa nafsi yake..sorry for calling you stupid..ni lazima tujifunze kukabiliana na changamoto za maisha kwani wengine wanafanya nini hadi wanaishi?
Wewe ni MPUMBAVU tu. Period.Binafsi kifo cha Mpauko kimenipa funzo sana. Nimepitia nyuzi zote na comment Mungu naomba tu unisamehe kwa mawazo niliyokua nayo.
Binafsi nilizaa 2014 mume akafariki ghafla kwa ajali nikabaki na mtoto. Nilihangaika sana sababu sikuwa na pakushika.
Mama yangu alikuwa Mtendaji alistaafu 2015, bahati nzuri akanipa mtaji milioni 1.5 nikafungua duka la dawa. Mungu akanisaidia nikawa naenda vizuri na maisha, 2016 nikapata mchumba aliyekuwa tempo TANESCO. Mshahara ulikuwa haukidhi na maisha ya kwao yalikuwa duni sana hivyo yeye ndio alikuwa tegemezi.
Kidogo mimi biashara haikunitupa hivyo akikwama nilikuwa namsaidia. Mungu akamsaidia Januari 2018 akapata ajira ya Uengineer mkoa mwingine. Turifurahi sababu tulimuomba sana Mungu.
Baada ya mwaka akanitolea mahari nikahamia anapoishi. Duka nikaweka mtu akaniiibia nikabaki ikabidi nilifunge. Jamaa akanifungulia duka lingine huku tulipohamia. Jamaa mshahara ukawa mzuri hakosi milioni 4 kwa mwezi pamoja na overtime, marupurupu kibao.
Akabadilika akawa hanishirikishi tena, hatupangi pamoja kama zamani tukipata kidogo tunapanga pamoja.
Changamoto ikawa uzazi ukagoma tangu 2018 mwenzangu ana hamu sana ya mtoto. Last year nikapata ujauzito Juni 26 ukatoka. Nimehangaika hospitali, dawa za kienyeji, tiba lishe, bila mafanikio.
Jamaa kaanzisha mahusiano na mfanya kazi wake mpaka kumleta ndani. Nikimuuliza anadai anatafuta mtoto.
Duka nililofungua jamaa hela zote anachukua.
Mtoto wangu shule mwaka huu kasimama. Nikimpigia mama anadai vumilia sasa utaenda wapi ushapoteza kila kitu?
Inafikia hatua unaona dunia imekutenga, huna thamani tena hasa inapofikia usiku jamaa analala nje ukimpigia anadai anatafuta mtoto.
Nilikata tamaa nikaamua nimpe sumu mtoto wangu na mimi ninywe ili haya maumivu yapotee. Juzi nimechukua mtoto tukaja guest house ili tufe wote. Kila nikitaka nimpe anywe anakuja na story nzuri tunacheka naogopa jamani.
Nisamehe Mungu wangu natubu mimi mbele zako. Eee Mungu baada ya kusoma kifo cha mpauko nisamehe mimi. Acha nipambane tu bado Mungu una makusudi na maisha yangu. Sasa hivi saa 11 sijafumba macho hata tone moja.
Jamani tupeane tu moyo haya maisha hatujui tunapitia yapi. Wewe unaweza kuwa na furaha usifikiri ni wote. Mtu akiomba ushauri humu tufarijiane tu wengine JF inatupa faraja sana.
Mbarikiwe
Woyooooooooooooo.
Kweli kabisa Kaka matatizo ni temporary tu .Tena temporary square .Mimi nikikutana na changamoto huwa najikumbusha matatizo makubwa ambayo nishakumbana nayo nikasolve so huwa nasema this too shall pass! Na kweli soon nasolve.toka lini usiku ukadumu bwana? Mapambazuko yatatokea tu lazima asubuhi ifikePole sana.
Suicide is a permanent solution to a temporary problem.
Mimi nikiangalia watu wanaonitegemea siwezi kufikiria suicide.
Kama hujaiona, tafuta movie moja inaitwa "It's A Wonderful Life" uangalie. Jamaa alitaka kujiua, akaoneshwa maisha yaliyoendelea bila yeye kuwepo yatakavyokuwa.
Sent using Jamii Forums mobile app
Halafu matatizo mengine mengi ni gharama tu.Kweli kabisa Kaka matatizo ni temporary tu .Tena temporary square .Mimi nikikutana na changamoto huwa najikumbusha matatizo makubwa ambayo nishakumbana nayo nikasolve so huwa nasema this too shall pass! Na kweli soon nasolve.toka lini usiku ukadumu bwana? Mapambazuko yatatokea tu lazima asubuhi ifike
Sent using Jamii Forums mobile app
Inaweza kuwa kweli.ila kusema kweli sijiui mie.nothing will amaze me.labda iwe ugonjwa wa kunilaza chini nipoteze fahamu.ila Jambo ambalo linakuja ila afya yangu ipo still.nitafight .am always a winner.Halafu matatizo mengine mengi ni gharama tu.
Kuna cousin wangu mmoja anasema ukiwa na ugumu wowote unaotatuliwa kwa pesa, ugumu huo si tatizo, hiyo ni gharama tu.
Matatizo halisi hayatatuliwi kwa pesa.
Sent using Jamii Forums mobile app
AsanteWewe ni MPUMBAVU tu. Period.
That's the spirit my dear.Inaweza kuwa kweli.ila kusema kweli sijiui mie.nothing will amaze me.labda iwe ugonjwa wa kunilaza chini nipoteze fahamu.ila Jambo ambalo linakuja ila afya yangu ipo still.nitafight .am always a winner.
Sent using Jamii Forums mobile app
Eti mtu kaamua kugegeda mtu wake uko.wewe huku unajiua pembeni na mtoto wako juu.hata shetani atashangaa eti.huyu dada bna kafeli sana
Miss Kuna vitu ni rahisi tu kuvifikiria kwa juuEti mtu kaamua kugegeda mtu wake uko.wewe huku unajiua pembeni na mtoto wako juu.hata shetani atashangaa eti.huyu dada bna kafeli sana
Sent using Jamii Forums mobile app
Kwanza futa hyo kauli ya ugumba,utakuwaje mgumba na wewe una mtoto bna?Miss Kuna vitu ni rahisi tu kuvifikiria kwa juu
Lkn Kama unapitia ningum mno
fikiria mtu uliamini ni mwenzako na hakua hivyo anakuja kufanya kisa mtoto
Binafsi nimehangaika hospital naambiwa Sina tatizo
Nimekunywa dawa nyingi za kienyeji bila mafanikio
Mtu afanye kwa starehe yake sio sababu iwe Mimi kua mgumba
Bado anafanya na watu wa karibu ambao pia uliwaamin Kama wifi
Ukifikiria ulikua na maisha yako before na mtoto wako tena ya Amani
Umepoteza kilakitu ukirudi kwa wazazi...mzazi anadai rudi tu hata Dada zako wanavumilia. Ndan ndugu zake wakija unatukanwa kisa huna mtoto kweli
Kiukwel nilikosea lkn nawaza nimepoteza kilakitu sujui nianze na kipi
Pia naumia baba mtoto alipofariki ndugu walinizulum kilakitu
Mi hua siwez ugomvi nililia tu nakuamini Mungu
Mapito nimengi nivile kuandika yote siwezi
Kinachoniuma mtoto tangu nursery anasoma medium Sasa hv yupo lapili nafanya mpango arudi shule ya kawaida naumia mno bt Asanten kwa mawazo yenu naamini kilakitu kinatokea kwa sababu
Nitakucheki pm baadae hamida.ila relax tumepewa maisha tuyaishi.maisha yanachangamoto nyiingi acha tu.ila lazima tuishi relax achia universe iamue.mambo mazuri Bado yapoMiss Kuna vitu ni rahisi tu kuvifikiria kwa juu
Lkn Kama unapitia ningum mno
fikiria mtu uliamini ni mwenzako na hakua hivyo anakuja kufanya kisa mtoto
Binafsi nimehangaika hospital naambiwa Sina tatizo
Nimekunywa dawa nyingi za kienyeji bila mafanikio
Mtu afanye kwa starehe yake sio sababu iwe Mimi kua mgumba
Bado anafanya na watu wa karibu ambao pia uliwaamin Kama wifi
Ukifikiria ulikua na maisha yako before na mtoto wako tena ya Amani
Umepoteza kilakitu ukirudi kwa wazazi...mzazi anadai rudi tu hata Dada zako wanavumilia. Ndan ndugu zake wakija unatukanwa kisa huna mtoto kweli
Kiukwel nilikosea lkn nawaza nimepoteza kilakitu sujui nianze na kipi
Pia naumia baba mtoto alipofariki ndugu walinizulum kilakitu
Mi hua siwez ugomvi nililia tu nakuamini Mungu
Mapito nimengi nivile kuandika yote siwezi
Kinachoniuma mtoto tangu nursery anasoma medium Sasa hv yupo lapili nafanya mpango arudi shule ya kawaida naumia mno bt Asanten kwa mawazo yenu naamini kilakitu kinatokea kwa sababu
jamani Data ujue tumetofautiana kwenye level ya uelewa,uchambuaji taarifa, ufanyaji maamuzi, uchukuaji hatua, ujasiri wa kuanza upya(kukubali mabadiliko) kwa madaraja ya A,B,C,D,E na wengine FWewe ni MPUMBAVU tu. Period.