Muhongo: Ni upumbavu kusema Mnada Wa Vitalu Usitishwe

Muhongo: Ni upumbavu kusema Mnada Wa Vitalu Usitishwe

Nipo ndani ya ukumbi wa mikutano wa JK nyerere, ambako dakika chache Waziri muhongo amewaambia baadhi ya watu waliokuwa wakimuuliza maoni yake kuhusu ndugu Mengi kumshauri yeye na wizara kusitisha mnada wa vitalu. haya ndo maneno yake, “Hatuwezi kuwasikiliza wapuuzi. Mda wa mjadala umekwisha, serikali haiwezi kuongea na wapumbavu wasiojua maswala ya gesi. Hawana uwezo kuingia kwenye miradi ya gesi na Tanzania haiwezi kusubiri miaka 100 kufaidika na gesi yake. Hawa wapiga kelele ni wa kupuuzwa” amesema muhongo

Tutawajuza zaidi kutoka humu ndani. Kaeni mkao wa kula

Mkuu mie naomba uwasilishe ombi letu local suppliers, tunahitaji wasiwaruhusu hao wawekezaji waje na vifaa ili wapewe exemption, instead tupewe sie local suppliers kuwasambazia vifaa vyote watavyohitaji katika utafutaji na uchenjuanji wa hizo maliasili. Mwambie makampuni ya supplies yapo mengi sana na yanamilikiwa na wazawa tunahitaji support ya wizara kwenye hili suala, muwekezaji anakuja hadi na magnifying lens jamani.
 
Kinachonichekesha ni majibu ya wanasiasa na watendaji wa serikali dhidi ya Mengi (Muhongo na Maswi), hivi lazima ujibu kwa kukereka ndio tujue una uchungu na nchi, kama unajibu kwa niaba ya serikali sidhani kama kuna haja ya kujibu kwa ku-panic na kauli nzito kama umetukanwa vile, kama hoja ni ya kipumbavu ijibu kwa kwa busara maana anachokitoa Muhongo ni serikali na siku zote kila kinachofanywa na serikali lazima kiungwe mkono na watu wote. Kwa mtaji huu mahakimu wangekuwa wanatoa hukumu kali endapo itaonekana mtuhumiwa amemchefua
 
Ingwawa sikubaliani na muongo lakini na mengi naye ni mnafiki kweli kweli!

Kwa kupitia vyombo vya habari vyake 'aliwa nanga' sana wana wanamtwara kwa kukataaa gas isitoke mtwara kumbe alikuwa na kwakwe moyoni, sasa yeye kunyimwa vitalu vya gas imekuwa nongwa!

Tangu mwazo wana harakati tulilalamika kuwa mchakato wa utafutaji, uchimbaji adi uzwaaji wa gas ulikuwa na matatizo makubwa lakini ni hao hao ambao leo wanalilia vitalu vya gas ndiyo waliokuwa wana tu disappoint, waache nao waonje joto ya jiwe!
 
Huyu jamaa kwa maoni yangu ni adui mkubwa sana wa Watanzania. Kasoma madarasa yote mpaka kupata PhD lakini kumbe elimu yake ni Elimu Mulugo hakuelimika kabisa.
Tafsiri ya PHD ya huyu jamaa itakua hii "Pengine Hana Degree"
 
Niliwahi kumtetea bwana Muhongo humu JF ,ila mpaka leo najuta kwa nini nilifanya vile.

Ukweli ni kwamba Kikwete anang'atuka 2015 na kabla ya kuachia ngazi anataka kuhakikisha kuwa vitalu vyote vya gesi ameviuza na anamtumia Muhongo na ujinga wake kufanikisha azma hiyo!!! Gesi haiozi kwanini mnafanya haraka kuuza vitaku kabla hata sera haijajadiliwa na kupitishwa?? Hii yote inaashiria kuwa kuna 10% ndio inagombaniwa at the expense ya wadanganyika!!!
 
Chief Mangungo wa Musowero alipokuwa anaingia mkataba na Carl Peters angeweza kijitetea hivyo hivyo kuwa wanaopinga ni Wapuuzi. Badaye historia itahukumu!
 
Kweli huyu waziri ni TASA WA AKILI, sio lugha ya kutumia kwa mtu kama yeye hata mwanafunzi wa form hawezi kutumia lugha ya kipumbavu kama huyu waziri. Sijui Kikwete alimuokota wapi! hana hekima wala busara. na mzee Mengi yeye hakutukana bali alishauri kwani huko mbele huenda tuakapigana vita kama Nchi nyingine zenye mafuta na gesi sababu ya wapumbavu kama huyu.:frusty:
 
dalili za Rushwa hupofusha binadamu na kujikuta anafanya vitu sawa na mlevi aliyelewa pombe chakari. Hii kauli ni aibu kwa hiki kizazi chetu. Mnakumbuka waziri mmoja wa zamani nadhani Masilingi kuhusu wazawa kuwekeza kwenye hoteli.... yupo wapi? nadhani hiki kizazi tunatia aibu sana.
Mimi ninaamini wapo watanzania wanaweza siyo lazima mtu mmoja mmoja, wanaweza kuungana.

hizi dharau za viongozi ni dalali za rushwa
 
Sawa Prof Muhongo lakini lugha brother! Bila shaka hujui tofauti kati ya ujinga na upumbavu, maana hapo umetukana. Tunaomba uwe tofauti na Wassira na Magufuli, maana huko tuendako utafananishwa na Ndugai, Livingstone Lusinde, Mwigulu au Nkamia, Usifike huko.
 
sawa kabisa!huyu dr mengi anataka hata kufanya udalali wa mafuta na gas! 75 years old ila bado anauchu na rasilimali zetu,kama anavyomiliki vitalu vya madini mererani na handeni,then anakuwa dalali kwa wazungu ili apate cha juu,jamani ga&oil mtaji wake nin sawa na nusu ya bajeti yetu na return yake inaweza kuwa baada ya miaka 10

go!go!go professor muhongo !achana na wapumbavu

Tumia akili kidogo kunijibu, kipi bora mengi apate au wazungu papatate?. Kiufupi ungekuwa na akili timamu usingetoa maoni hayo ambayo hata asiyejua kusoma anajua umuhimu wa uchumi wa nchi kumilikiwa na wananchi mwenyewe
 
Hawa mawaziri wa ajabu, MUHONGO gesi mafuta hatuwezi kusubiri,MEMBE hatuwezi kukimbilia suala la EAC sarafu na ardhi
 
Nawashukuru wachangiaji wote,mimi naona waziri anapaswa kutumia lugha ya heshima na ustaarabu kutoa ujumbe wake,hata kama watz hawawezi kuwekeza basi aje na majibu sahihi straight na yenye lugha ya kuheshimiana,labda kama upande wa pili walimkejili na kumdharau pia
 
Aibu tupu. PHD gani unaongea hujafanya utafiti wa uwezo wa watanzania kununua vitalu... Shame on you.
Kwani ni lazima kuuza vyote hivyo vitalu sasa hivi? Je wewe unawezo/uzoefu gani wa kuhakikisha watanzania wananufaika nayo.


Nipo ndani ya ukumbi wa mikutano wa JK nyerere, ambako dakika chache Waziri muhongo amewaambia baadhi ya watu waliokuwa wakimuuliza maoni yake kuhusu ndugu Mengi kumshauri yeye na wizara kusitisha mnada wa vitalu. haya ndo maneno yake, "Hatuwezi kuwasikiliza wapuuzi. Mda wa mjadala umekwisha, serikali haiwezi kuongea na wapumbavu wasiojua maswala ya gesi. Hawana uwezo kuingia kwenye miradi ya gesi na Tanzania haiwezi kusubiri miaka 100 kufaidika na gesi yake. Hawa wapiga kelele ni wa kupuuzwa" amesema muhongo

Tutawajuza zaidi kutoka humu ndani. Kaeni mkao wa kula
 
Muhongo tatizo lake ni mkweli sana
alichosema ni kweli kwa lugha ya wazi kabisa
labda katumia maneno makali lakini ukweli hakuna mtanzania anaeweza kuwekeza kwenye gas
Ni mtanzania gani na yupi mwenye utajiri wa kufikia USD Billion 540??
hata makampuni ya nje yanasaidiwa na serikali zao kupata hiyo mitaji.
mengi anachotaka apewe kitalu ili afanyie udalali lakini uwezo hana
Tukiwaamba watanzania waungane kama makampuni ni wabishi na wabinafsi..
kwa tulio na elimu ya mambo ya gas tunaona waziri kasema ukweli
tatizo serikali imekimbilia kugawa vitalu bila kuwa na sheria mathubuti inayoanisha mpewa tenda,kodi inayolipwa,mirahaba,ajira,mazingira,nk.
Unaona unavyojichanganya na kudanganya watu!?
Awali tuliambiwa na wizara kwamba uwekezaji katika sekta ya gesi unahitaji capital ya atleast USD 100 Bilioni,wewe inayedai kuwa mtaalamu katika mambo ya gesi umesogeza goal post kwamba ni USD 540 Bilioni! Sasa hapa tumuamini nani Kati yako na wizara? Ngoja nimuite msemaji wa wizara ya Nishati na Madini atuweke sawa kwa taarifa sahihi.

PIa unadai kuwa hata hayo makampuni ya nje yanayokuja kuwekeza kwenye gesi yanafadhiliwa na serikali zao,unaweza kutuambia ni kwanini serikali yetu haitaki kuwadhamini watanzania wazawa ili nao wafaidi utajiri wa rasilimali yetu? NA bila shaka pesa watakayoivuna itabaki hapa hapa nchini na kuchangia maendeleo ya nchi yetu wakati wageni watakwenda kujenga kwao.

Kama wizara kwa maana ya serikali wanamuona Mengi hana uwezo, kwanini wasiwape watanzania wengine? Kwanini serikali inashindwa kuwasapoti wazawa kwa kujificha kwenye udhaifu wa mtu mmoja?
Hii inatosha kutuambia kwamba wasomi wa kitanzania bado ni watumwa wa wazungu hata kama wamesoma kwa kiwango cha juu sana kama ndugu yangu Prof. Muhongo. NA hapa ndipo nataka kukubaliana na wadau kwamba Prof. Muhongo anawapigia chapuo zaidi wageni kwakuwa 10% yake itakuwa guaranteed rather than kwa waswahili wenzake ambao ni aghalabu kumpa chochote na hata kama watampa italuwa hela mbuzi tu.
 
Last edited by a moderator:
Muhongo tatizo lake ni mkweli sana
alichosema ni kweli kwa lugha ya wazi kabisa
labda katumia maneno makali lakini ukweli hakuna mtanzania anaeweza kuwekeza kwenye gas
Ni mtanzania gani na yupi mwenye utajiri wa kufikia USD Billion 540??
hata makampuni ya nje yanasaidiwa na serikali zao kupata hiyo mitaji.
mengi anachotaka apewe kitalu ili afanyie udalali lakini uwezo hana
Tukiwaamba watanzania waungane kama makampuni ni wabishi na wabinafsi..
kwa tulio na elimu ya mambo ya gas tunaona waziri kasema ukweli
tatizo serikali imekimbilia kugawa vitalu bila kuwa na sheria mathubuti inayoanisha mpewa tenda,kodi inayolipwa,mirahaba,ajira,mazingira,nk.

Nani kakwambia unatakiwa kufanya full scae production/exploration mwenyewe?, hawezi kuingia ubia na wageni yeye akiwa na kitaru? acheni kuendekeza akili za kushikiwa za kitumwa
 
Hawa mawaziri wa ajabu, MUHONGO gesi mafuta hatuwezi kusubiri,MEMBE hatuwezi kukimbilia suala la EAC sarafu na ardhi

Karamagi alisaini mkataba guest house kwa madai ya "kuchangamkia fulsa ya uwekezaji"
 
Tumia akili kidogo kunijibu, kipi bora mengi apate au wazungu papatate?. Kiufupi ungekuwa na akili timamu usingetoa maoni hayo ambayo hata asiyejua kusoma anajua umuhimu wa uchumi wa nchi kumilikiwa na wananchi mwenyewe

ni bora apewe mwekezaji mwenye rasilimali fedha na watu.Inaweza akawa mzungu au mweusi!
ila kama tunataka kumiliki sisi wazawa tuwabane hao wawekezaji kwa baade waingie kwenye local stock exchange ili tuwe na umiliki
 
Back
Top Bottom