Muhongo: Ni upumbavu kusema Mnada Wa Vitalu Usitishwe

Muhongo: Ni upumbavu kusema Mnada Wa Vitalu Usitishwe

Inabidi watu kuwa na uelewa mpana. The Mineral right or whatever is not an asset hii ipo kiuchumi. Your share will sound on capital investment. Huwezi kunyoosha suluari tu unasema nina share kwenye mradi kisa tu una jina kwenye leseni. india wana TPDC yao inaendeshwa vizuri tu na inakuwa na share hata Uarabuni kwenye visima vya mafuta. Sasa sisi tukisema tu TPDC intamiliki bila kuweka hata mia tutaambulia zero share. Angalia NDC kwenye Chuma ya Liganga tutakuwa wasindikizaji tu.

Huo uchumi wa wapi mazee? What is capital and what is mineral? Huo siyo uchumi ni accounts!

Kama tunashindwa kuwa na positive polity basi tujaribu sociology watatusaidia sana kuliko kutegemea accountancy kufanya economic decisions!
 
Poor Tanzanians!

Tutaishia kulalamika tu humu JF bila kuchukuwa hatua ya "kuwaondoa" hawa kina Muhongo na genge lake. Ndio maana wana kiburi sana maana wanajua fika hakuna tunachoweza kuwafanya.
 
  • Thanks
Reactions: Ame
Niliedit mkuu pale . Figure inayokisiwa kwa sasa ni hiyo USD 540 Billion..
inaweza kuwa chini ya hapo but sio kwa kiwango cha mtu mmoja kuweza kuwa na hizo hela
makampuni makubwa wanawezeshwa na nchi zao na wanaungana sio rahisi kwa mtu binafsi au kampuni moja kuweza yenyewe..

Nauliza tena. USD 540 Billion ni kwa ajili ya nini? Umeipata wapi hii namba?
 
Kwa kujiamini kwa huyu jamaa na matusi na kejeli anazotoa kwa watanzania si kwamba ni limbukeni, kichwa chake kimebeba ujeuri unaowakilisha maslahi ya JK na mtandao wao yatakayotokana na deals zao katika suala la gesi. Hii ni type ya corrupt people wanaoisumbua Nigeria na utajiri wa mafuta.
 
muongo aache wehu wakati mwalimu nyerere anakataa madini yasichibwe alikuwa mjinga?yeye ana haraka gani?huyo waziri nae ni janga la kitaifa kama majanga mengine(MWIGULU0
 
Basi anadaeni vipindi wanachi tuwe tunaeleweshwa, kututukana mnatuonea sana. Tunaweza kuwa hatujui tekniki zenu huko zikoje, labda kweli manasimamia maslahi yetu.


Tunahitaji uhakika

Hapa pana kazi na viongozi wetu hawa hawa pindi tunapokuwa kwenye kipindi kigumu hutuambia hakuna mtu aliezaliwa kushindwa na kila kitu kinawezekana, tujiunge kwenye vikundi ili kukuza mitaji yetu. Leo hii wanatoa kauli za kukatisha tamaa kwamba hakuna Mtz ataeweza kuchimba gesi (of course inaweza kuwa kweli hakuna but kwanini serikali yenyewe inajikatia tamaa na wananchi wake yaani ni sawa na baba anaiambia familia yake 'haiwezekani wanangu sie tukawa na nyumba yetu wenyewe yaani hata kama ni kweli kila mwanafamilia ataweka mkono shavuni'
​
 
Back
Top Bottom