Muhongo: Ni upumbavu kusema Mnada Wa Vitalu Usitishwe

Muhongo: Ni upumbavu kusema Mnada Wa Vitalu Usitishwe

Anaweza kuwa na point, ila angeelezea kwa nini ni muhimu kutoa vitalu kwa sasa badala ya kusubiri miaka 100.
Kila mtanzania anaijua gesi, lakini sio mjiolojia kujua nini kinafanyika na kinachukua muda gani katika vitalu hivyo.

Na angejaribu kuelezea kwa nini watanzania hawawezi kumiliki vitalu hivyo.

Kutukana mtu badala ya kumwelewesha ni udhaifu.

ni kweli alitakiwa atoe ufafanuzi wa kina na si kutoa matusi, tulishakosea kwenye madini huku kwenye gesi na mafuta angalau tuwe na sheria na sera nzuri za kuhakikisha tunapata tunachostahili lakini kwa mazingira ya wapuuzi kama hao wakina Muhongo tutakuja kujikuta kwenye matatizo yale yale ya madini.
 
muhongo amekelwa na vurugu za mengi nadhani alijizuia sana angeweza hata kumtaja live mengi anakela sana.
 
muhongo is an idiot! huwezi kumdharau mtz mwenzio kiasi hiki. ananikumbusha enzi za Mkapa alivyokuwa anawaabudu wawekezaji wa nje katika kuuza migodi ya dhahabu. kwanza waziri kuporomosha matusi inatia kinyaa.
 
Anaweza kuwa na point, ila angeelezea kwa nini ni muhimu kutoa vitalu kwa sasa badala ya kusubiri miaka 100.
Kila mtanzania anaijua gesi, lakini sio mjiolojia kujua nini kinafanyika na kinachukua muda gani katika vitalu hivyo.

Na angejaribu kuelezea kwa nini watanzania hawawezi kumiliki vitalu hivyo.

Kutukana mtu badala ya kumwelewesha ni udhaifu.

kaelezea vizuri sana mkuu ila mleta mada kachukua kipande kidogo sana kulingana na mapenzi yake na hicho kipande.
 
Muhongo kalewa madaraka sana! Mwisho wake 2015 pale serikali ya kifisadi itakapowekwa pembeni

Lazma atagombea ubunge, kesha onja asali ya kuwa executive serikalini, amenogewa.
 
kwa kauli zake waziri Muhongo anakosa welidi na hekima ya kuwa kiongozi,si useme tu JK anaharakisha mambo ya gesi kisa kumuokoa ritz1 muuza madawa ya kulevya alivyo kamatwa CHINA mwaka jana mwezi wa kumi?JK amesha kubali mda wake umekwisha so anachukua chake mapema,ameamua kuwa akumbukwe kwa KATIBA MPYA pekee mengine wana bagamoyo wanayajua
 
Nipo ndani ya ukumbi wa mikutano wa JK nyerere, ambako dakika chache Waziri muhongo amewaambia baadhi ya watu waliokuwa wakimuuliza maoni yake kuhusu ndugu Mengi kumshauri yeye na wizara kusitisha mnada wa vitalu. haya ndo maneno yake, “Hatuwezi kuwasikiliza wapuuzi. Mda wa mjadala umekwisha, serikali haiwezi kuongea na wapumbavu wasiojua maswala ya gesi. Hawana uwezo kuingia kwenye miradi ya gesi na Tanzania haiwezi kusubiri miaka 100 kufaidika na gesi yake. Hawa wapiga kelele ni wa kupuuzwa” amesema muhongo

Tutawajuza zaidi kutoka humu ndani. Kaeni mkao wa kula

Weka audio tuhakikishe kama unayosema ni kweli. Acheni kuchonganisha wakubwa tunaoumia ni sisi wadogo
 
mimi si nilisikia kuwa utoaji vibali umesimamishwa mpaka sera ya gesi na mafuta ikamilike ?! AU NDO TAYARI IMEKAMILIKA HIYO SERA? wenye kujua namna mnisadie kwa hilo.
 
sawa kabisa!huyu dr mengi anataka hata kufanya udalali wa mafuta na gas! 75 years old ila bado anauchu na rasilimali zetu,kama anavyomiliki vitalu vya madini mererani na handeni,then anakuwa dalali kwa wazungu ili apate cha juu,jamani ga&oil mtaji wake nin sawa na nusu ya bajeti yetu na return yake inaweza kuwa baada ya miaka 10

go!go!go professor muhongo !achana na wapumbavu

Obama umegonga msumari katika kichwa cha nyoka hahahaa
 
nipo ndani ya ukumbi wa mikutano wa jk nyerere, ambako dakika chache waziri muhongo amewaambia baadhi ya watu waliokuwa wakimuuliza maoni yake kuhusu ndugu mengi kumshauri yeye na wizara kusitisha mnada wa vitalu. Haya ndo maneno yake, “hatuwezi kuwasikiliza wapuuzi. Mda wa mjadala umekwisha, serikali haiwezi kuongea na wapumbavu wasiojua maswala ya gesi. Hawana uwezo kuingia kwenye miradi ya gesi na tanzania haiwezi kusubiri miaka 100 kufaidika na gesi yake. Hawa wapiga kelele ni wa kupuuzwa” amesema muhongo

tutawajuza zaidi kutoka humu ndani. Kaeni mkao wa kula

kwakeli muhongo ni janga la kitaifa. Ana ajenda gani katika hili suala hataki hata maridhiano na watanzania na anaonekana hataki mjadala kabisa kwa yale ambayo amesha yaamua. Miaka michache ijayo itakuwa ni majuto kwa watanzania wakati yeye akiwa kibabu tayari
 
Basi anadaeni vipindi wanachi tuwe tunaeleweshwa, kututukana mnatuonea sana. Tunaweza kuwa hatujui tekniki zenu huko zikoje, labda kweli manasimamia maslahi yetu.


Tunahitaji uhakika

kaelezea vizuri sana mkuu ila mleta mada kachukua kipande kidogo sana kulingana na mapenzi yake na hicho kipande.
 
mimi si nilisikia kuwa utoaji vibali umesimamishwa mpaka sera ya gesi na mafuta ikamilike ?! AU NDO TAYARI IMEKAMILIKA HIYO SERA? wenye kujua namna mnisadie kwa hilo.

tafuta bbcswahili.com
 
Viongozi wetu karibu wote nikama fikra zao zina ulenavu. Hawana hata punje ya utaifa. Ardhi wauza wao, lasilimali yaleyale, matusi tutukanwe tusio na mpini. Itafika pahala kisasi hakitoepukika. Wanaowakumbatia wanasaka maendeleo ya raia wa nchi zao. Na kwakuwa wameshagundua ulemavu wa fikra za "jamaa" zetu wanapita hapo.
 
sawa kabisa!huyu dr mengi anataka hata kufanya udalali wa mafuta na gas! 75 years old ila bado anauchu na rasilimali zetu,kama anavyomiliki vitalu vya madini mererani na handeni,then anakuwa dalali kwa wazungu ili apate cha juu,jamani ga&oil mtaji wake nin sawa na nusu ya bajeti yetu na return yake inaweza kuwa baada ya miaka 10

go!go!go professor muhongo !achana na wapumbavu

...Mengi aliongea kama taasisi na siyo kama Mwenyekiti wa IPP....Muhongo anatudharau watz, nimemfuatilia sana, sawa anasoma sana lakini hajui kuitumia elimu yake, nahisi anafaa akaendelee kufundisha, Hana tofauti na mzee wa piga tuuuu, Hivi unawezaje kugawa vitalu wakati huna sera za gesi? Nimeamini hata uwe na phd mia ila ukiingia tu kwenye siasa hasa za chichi-em, basi huna tofauti na std7
 
Nipo ndani ya ukumbi wa mikutano wa JK nyerere, ambako dakika chache Waziri muhongo amewaambia baadhi ya watu waliokuwa wakimuuliza maoni yake kuhusu ndugu Mengi kumshauri yeye na wizara kusitisha mnada wa vitalu. haya ndo maneno yake, "Hatuwezi kuwasikiliza wapuuzi. Mda wa mjadala umekwisha, serikali haiwezi kuongea na wapumbavu wasiojua maswala ya gesi. Hawana uwezo kuingia kwenye miradi ya gesi na Tanzania haiwezi kusubiri miaka 100 kufaidika na gesi yake. Hawa wapiga kelele ni wa kupuuzwa" amesema muhongo

Tutawajuza zaidi kutoka humu ndani. Kaeni mkao wa kula

Kama haya ndo maneno yake basi huyu Prof. hana maharifa, uwezi kusema maneno kama hayo kwa mtu kama Mengi na Wazawa wenzake...akamuulize Mh Masilingi yaliyomkuta baada ya kuleta dharau kama hizi..
 
Sasa yeye kumuita Mengi mpuuzi au -------- wakati yeye mwenyewe na u prof wake ameshndwa kuikomboa hata jamii ndogo tu inayomzunguka,yeye tumchukulie atakua nani?mtu mzima na msomi anapokua hana uwezo wa kujenga hoja na kukimbilia matusi yasiyo na tija ni dhahiri kua amefirisika kifikra,amepotoka kihoja na hata elimu yake haimsaidih,utamuita Mengi -------- wakati ukweli unajulikana kwa Watanzania kua Mengi ni mtu aliejikomboa yeye na jamii inayomzunguka,sasa sijui nani kati yake yeye na Mengi alie --------!
 
mhongo ni mjinga anatudharau ila siku zake zina hesabika
 
Huyu jamaa kwa maoni yangu ni adui mkubwa sana wa Watanzania. Kasoma madarasa yote mpaka kupata PhD lakini kumbe elimu yake ni Elimu Mulugo hakuelimika kabisa.
 
  • Thanks
Reactions: Ame
Back
Top Bottom