Fbn
JF-Expert Member
- Jul 31, 2016
- 15,750
- 37,397
Tarehe 6 Agosti 1945, Tsutomu Yamaguchi alikuwa Hiroshima kwa kazi wakati bomu la atomiki lililipuliwa. Alijeruhiwa vibaya (hasa masikio na mwili kuungua), lakini aliweza kupona kiasi na kuondoka mjini.
Baada ya siku tatu, tarehe 9 Agosti 1945, aliporudi nyumbani kwake Nagasaki, bomu la pili la atomiki lililipuliwa akiwa bado hai mjini humo.
Alinusurika mabomu yote mawili, jambo adimu sana, na baadaye alitambuliwa rasmi na serikali ya Japani kama manusura wa mabomu yote mawili (anajulikana kama nijū hibakusha).
Tsutomu Yamaguchi aliishi hadi mwaka 2010, na alitumia maisha yake ya baadaye kuelimisha watu kuhusu madhara ya silaha za nyuklia.
Baada ya siku tatu, tarehe 9 Agosti 1945, aliporudi nyumbani kwake Nagasaki, bomu la pili la atomiki lililipuliwa akiwa bado hai mjini humo.
Alinusurika mabomu yote mawili, jambo adimu sana, na baadaye alitambuliwa rasmi na serikali ya Japani kama manusura wa mabomu yote mawili (anajulikana kama nijū hibakusha).
Tsutomu Yamaguchi aliishi hadi mwaka 2010, na alitumia maisha yake ya baadaye kuelimisha watu kuhusu madhara ya silaha za nyuklia.