Mtei alipotofautiana na Mwalimu Nyerere

Mtei alipotofautiana na Mwalimu Nyerere

wewe si upo kwenye ile team ya rashid shamte na hawa wakina sheka mko pamoja, nyinyi hamna mpya, kura ni kwa dr slaa watu tumekwisha fanya maamuzi, nothing will change us

kama wewe umeshafanya maamuzi basi mimi bado sijaamua sasa unataka nini zaidi!!!!!
 
we wacha ulimbukeni!!! Sasa unanukuu yote aliyoandika halafu unatupotezea muda wetu bure!! Huna haja ya kunukuu kama ujumbe ni mrefu kiasi hicho!!!

Watu wengine utafikiri hawakwenda shule kumbe mumejengewa shule katika kila kata!!!!

Wacha umbumbu wa kimagarasa shule za kata tumejenga kwa jasho letu tumechanga tumefuatua tofari maeneo ya ardhi tumetoa,wewe na akina miraji mumekula fedha za msamaha wa madeni zilizopangwa kuendeleza elimu zilizotolewa na IMF na World Bank wadanganye wanaozaliwa leo wanyonyaji wa jasho letu
 
Unajua sisi Watanzania ni watu wa ajabu sana na itaonekana kama hatufikiri vizuri wakati mwingine!
Hivi huyu sheka amekaa akafikiri. kadri yake anafikiri kila mtu aliyetofautiana na mwalimu Nyerere hawezi kuaminika kabisa na Watanzania. Mwalimu alikuwa na mawazo yake ambayo hayakukubalika na kila mtu. Mwalimu alikuwa ana mawazo ambayo yametusaidia na ndio maana leo bado tunayo amani pia palikuwa na sera ambazo watu wengine hawakukubali na hizo pengine ndo zilileta umaskini tulionao.
Eti sheka anataka kusema kila aliyetofautiana na mwalimu hakuwa na hoja ya msingi! Hapana ni uongo mkubwa na nafikiri Sheka atoe upupu wake hapa unatuboa wengine.
 
huyo jamaa tukichukua nchi lazima aufagilie ikulu yetu yote na kudeki kwa mikono yake NYAMBAF anajifanya anajua eeenh? CHADEMA FOR LIFE
 
naomba nikuulize wewe mzushi huo Ujamaa umetusaidiaje sisi? na umekusaidia vp wewe? mambo ya Cold War yamekufa siku nyingiii nashanga unayaleta hapa! Kama Ukoministi ulikufa hii article yako haina mantiki (ulichofanya ni kusoma kitabu cha Bw Mtei na kutengeneza propaganda) na hivyo hata Mwl Nyerere alitupotosha pia maana kama ideology yake ilikuwa sahihi basi leo tungekuwa nchi tajiri!

Pia acha kutukuza watu, huyo Mwl Nyerere mwenyewe (aka haambiliki) alikuwa mchovu katika economics so uelewa wake mdogo katika reforms ndo ulimpelekea Mwinyi kuja kutumia a very painful means to save the ship! ikumbuke makampuni hayohayo yamekuja uzwa bei ya kutupa baadae!

Ni kama unaruka mkojo unakanyaga mavi! so mkuu acha propaganda kila mtu anajua Ubepari ndo unaongoza dunia leo! hata hao CCM wanahubiri ujamaa wakati wanakwapua rasilimali za nchi niambie waziri asiye na biashara leo? tena za wizi kama sio hunting blocks au pembe haramu za ndovu then kickbacks from mining firms au energy companies kama sio from fishing or forest products au wizi wa mishahara ya walimu, kama sio ada ya vyuo au hela za kujenga mashule! You need to open up your eyes myfriend HADANGANYIKI MTU HAPA!!!! VOTE SLAA NA ACHA CHUKI.....

Mtei na familia yake wasiwe victimized yeye kama Mtanzania yeyote alikuwa na haki ya kuanzisha chma ndo mana huko Mara mnachinjana leo na kuathiri innocent majority kwa ajili ya ukabila unaokumbatiwa na watu wenye fikra kama zako! ushasikia vurugu za kikoo huko Kilimanjaro? unajiuliza hilo? jibu ni hawa-entertain ugomvi wa kikooo ila wewe na ubaguzi wako! akili yako ndogo kama sisimizi!
 
Huyu ernesto sheka siyo ni mpuuzi tu bali ni mzushi na mshenzi,CHADEMA imeanzishwa wakati Nyerere yupo na watu wabaya wote Nyerere aliwasema bila kificho na wala hata siku moja hakuwahi kuinyooshea mkono CHADEMA zaidi ya kuisifia kuwa katika vyama vyote vya siasa vya upinzania alisema mwenyewe kuwa ni afadhali ya CHADEMA.

Sasa Suala la Mtei linakujaje hapa? Mtei ni mwanachama tu tena amejipumzisha nyumbani ameshastaafu. Na kwa taarifa Ndugu Ernesto amesahau kuwa kabla ya Mbowe kuwa mwenyekiti alikuwa BOB MAKANI msukuma wa Shinyanga.

Huyu muhuni anajaribu kutupotezea lengo, anayegobea ni Dr. Slaa na siyo Mtei, kama yeye ana ugomvi na Mtei amfuate Arusha.

Hatutaki siasa za maji taka,
 
Zakumi, Mkandara na Kichuguu hizi ndio zilikuwa debate za awali kule Youngafrica mpaka Jambo then Jamii.

Kuanzia mwanzoni mwa miaka ya 1970 hali ya Tanzania ilianza kugeuka kuwa tete, Bei ya Mafuta ili panda mara mbili hili liliyeyusha ukuwaji wa uchumi wa miaka ya 1960. Azimio la Arusha likaawa ni hadithi za kale, na vita na nduli Idi Amin vikaongeza chumvi kwenye kidonda.

Baada ya kitabu hichi sasa naweza kuunganisha nukta, kwamba Dec 31, 1979 Mwalimu aliwaalika mabalozi ikulu wa ajili ya kusherekea mwaka mpya na akatoa speech ambayo iliwatusi IMF kwa asilimia 100%. Moja ya sehemu za speech hiyo mwalimu anasema hivi "Tanzania is not prepared to devalue its currency just because this is a traditional free market solution to everything and regardless of the merits of our position. It is not prepared to surrender its right to restrict imports by measures designed to ensure that we import quinine rather than cosmetics, or buses rather than cars for the elite"


Labda tujiulize jee kama tungekubaliana na suggestion za IMF (Washington Consensus) kwa small government, binafsisha, fungua bandari hakuna terriffs, ruhusu wawekezaji toka kila kona na n.k, jee nini kingetokea? Tukumbuke ya kwamba 70% ya Watanzania kipindi kile (bahati mbaya mpaka leo) walikuwa masikini wa kutupwa. Hawa watu walikuwa wanategemea subsidy za serikali kwenye Afya, Elimu na Kilimo (kwa asilimia fulani). Kukatisha hizo subsidy mara moja kusingekomesha matatizo kama IMF/WB walivyo suggest kwenye SAP.

Mwalim kugomea policy zinazo tengenezwa Washington ilikuwa ni sababu mmoja tuu, Policies hizo ni One Fits All. Maana strategy inatengenezwa kwa Africa nzima kisha kinacho badilishwa ni Heading. Mwalimu aliona umuhimu wa kutengeza strategy ambazo zinaendena na watu na uchumi wa Tanzania na sio Africa. Na hili ndio tatizo hadi leo tunalo, MGDs imetengezwa na Dr.Jeffrey D. Sachs's. Sachs's hajawai fika Lindi, Kibaoni, Kwamsisi wala Mwika, jee atawezaje kutengeza mfumo utakao waondolea hawa watu umasikini? Hii ndio argument ya Mwalimu, kwamba hawa watu walikuwa wanafly in na first class commercial plan, wanafikia Embassy au Kilimanjaro Hotel kwa siku mbili au tatu, kisha wanarudi kwao DC au London na kudevelop strategy ya kukomesha umasikini. Are you kidding me.


Si kweli kwamba Mwalim alikuwa hataki viwanda binafsi, lakini point yake ilikuwa mmoja kwamba Tanzania ilikuwa na masikini wengi sana kuwaachia asilimia ndogo ya Watanzania washikilie sector zote za uchumi kutaleta mgawanyo mkubwa kwa kanchi kadogo kama Tanzania. Baadhi wachumi wachache walilipinga hilo, wakiamini kabisa Capitalism is the medicine, lakini walisahau kwamba utaweka capitalism kwenye nchi ambayo majority hawana uwezo wa kulipia huduma za Afya, hawana uwezo wa kulipia ada za watoto wao, hawana uwezo kukimu maisha yao ya kila siku. Hawa ndio majority.

Huwezi kuweka capitalism wakati una benki mbili au tatu. Mwalimu alifahamu ya kwamba capitalism iliitaji mfumo dhabiti wa fedha, natazania wakati ule ilikuwa work in process.

Leo hii wataalamu wa IMF and WB ndio tumewajaza BOT na ndio wanatoa fatwa za uchumi. Hawa watu ni corrupted wa mind period. Botswana walishauliwa na IMF kumpatia kazi ya ugavana la Mbotswana mwenzao ambaye alikuwa IMF akifanya kazi hapo DC. Wakatuma team ije imfanyie mkubwa interview hapo hapo DC, walichokipata ni kwamba huyu mkubwa hakuwa na qualification za kuwa mchumi achilia mbali Gavana. Baada ya hapo IMF na WB wamekaa pembeni wazawa wanaendesha Botswana.

Zamani tulikuwa tunashauri vitabu vya kusoma hapa JF, leo nashauri hizi reading tatu. Kwanza soma The End of Poverty, Kisha soma The White Man Burden na Malizia na Globalization and its discontents. Hizi ni view tatu tofauti, utaona mawazo ya kina JK wape misaada, kisha utaona mawazo ya kina Mwalimu ya masikini watajikomboa wenyewe na cha tatu utaelewa kwa nini Nyerere aliachia ngazi. Na jee ni vipi Oil Crisis ya 1970s ilivyotengeneza utawala mpya.

Good thread, it worth reading.
 
Kweli tuko ktk kampeni hapa tunashuhudia sera za ccm(nyerere) na chadema (mtei)!!!!
Cha kushangaza sera za ccm sasa zimekuwa za uchumi wa soko huria(globalization) wakati sera za chadema kwa mujibu wa mgombea urais wake zinaelekea kuwa za kijamaa zaidi kwani tumesikia ktk mikutano yake kuwa pindi chadema ikiingia ikulu watataifisha shule za binafsi, watamuenzi mwalimu nyerere nk. Na kumuenzi huku maana yake sio kuwa chadema watakuwa wakikumbuka siku yake ya kuzaliwa, bali kutekeleza kivitendo yale yote mwalimu aliyokuwa akitamani tanzania iweje kisiasa, utawala, uchumi nk.
acha uongo we mwanamke huoni hata haya! lini Chadema walisema watataifisha shule?
 
Sasa jamani humu tuna wataalamu wa IT tunaomba wafanye mambo pale kwenye facebook account tujue real identity yake! tumuumbue mi nadhani huyu anaweza kuwa January au jamaa zake Rashid Shamte
 
naona watu wengi mnachanganya devaluation na depreciation.
devaluation ni pale BOT inapoamua kushusha shilingi kwa maksudi against the reference currency ya tz ambayo ni us dollars. hii inaweza ikawa kusaidia export. au BOT inapoamua kuprint hela kwa maksudi ili ku cover budget deficit

lakini kuongezeka kwa bei sukari kutoka 600 hadi 1000, au kushuka kwa thamani ya shilingi kwa dola kutoka 5 hadi 1500 over the years hii ni depreciation.
 
HUYU ERNESTO SHEKA WA FACE BOOK ANA AKAUNTI NYINGINE FACE BOOK ANAJIITA ERNESTO DAIMA II.
Ni kibaraka wa JK.
 
Ukiisoma bila ya kuegemea upande fulani utakuta kuna sehemu za waraka huu zina chembe chembe ya ukweli, bt nasisitiza isomwe kwa tahadhari kwani kuna kitu ndani yake zaidi ya hicho mwandishia alichotaka kueleweka.
 
Kichuguu:

Naona kwamba unampa Mtei ushindi bila wewe kutaka. Kama Tanzania ilikuwa inategemea import nyingi katika nyanja mbalimbali za maisha , basi export ya vitu vya kwenda nje vilitakiwa kuleta trade balance. Takwimu zinaonyesha kuwa, export ilipungua sana. So the problems you have mentioned above were inevitable.

Vilevile hata hao wasomi uliotaja juu walikuwa wamenaswa na theories za industrialization. Wengi walifikiri kuwa ku-import machinery na raw materials kwa viwanda vya ndani ni muhimu na kunaboresha maisha ya wananchi. Hivyo suala na devaluation kwao lilikuwa gumu kwao kupanda.
Faida ya kuwa na thamani ndogo ya curreny ni kwamba production costs nchini kwako zinakuwa ni ndogo kuliko za nchi nyingine ukiziweka katika scale moja ya dola ya kimarekani. Kwa hivyo (assuming kuwa quality ya bidhaa zako ni nzuri kama za wenzako) ukiuza kwa profit margin sawa na washindani wako ambao curreny yao ina thamani kubwa, bidhaa zako zitakuwa na bei nafuu na zitavuta wateja sana. Hiyo ndiyo kubwa ya faida ya devaluation. Sasa kwa Tanzania tuliokuwa tunategemea kilimo ambapo bei za mazao ya kilimo (agricultural commodity prices) hazipangwi na muuzaji bali huendana na soko kama ilivyo kwenye stock market (tofauti na zile za viwandani), tusigeweza kufaidika kwa kwa vyovyote vile kwa kufanya devaluation kwani bei ya kahawa au pamba ingekuwa sawa kwa nchi zote za dunia. Ni tofauti na bei ya magari ambapo Toyota wanapanga bei zao wenyewe wanavyotaka na BMW pia wana bei zao wenyewe pia. Ni kutokana hali ya uchumi wa namna hiyo ndiyo maana devaluation isingesaidia sana uchumi wa Tanzania wakati huo.
 
Ndio jaribio la kuchakachua historia ya Edwin Mtei? Hivi Mtei anagombea kiti gani? Huyo mzee kashastaafu, hivi sasa analima kahawa Arusha. The so called Ernesto Sheka and his fellow thugs (Rashid Shamte etc) wanahitaji kufanya what they good at (kuvuta bangi zaidi) na sio kubakia kumshambulia na kuchakachua historia wasioifahamu. Wamuwazie Dr. Slaa - huyo ndio kiboko yao na atawachoma kweli hakuna utani. CHADEMA will be there no matter who created it.
 
Ukweli wenyewe hakuna jambo mutakalo lieta ambalo litabadilisha maamuzi ya watanzania kwa sasa mumechelewa sana,Zaidi munawapa chadema chat zaidi na zaidi vote Dr Slaa,Ungesikia juzi Raphael Chegeni alitaka kulileta kwenye kipindi cha EATV wajumbe wote walimzomokea wakamwambia asilete mambo binafsi nataka kukuambia ndio picha halisi ya watanzania wote

Mwenye macho
 
I need to print it out,sidhani kama zote hizi ni pumba.Kuna kitu muhimu hapa.
 
Kaka hapa tuna watalaamu wanaweza kufanya mambo ya IT kwanini wasimpekue huyo ERNESTO SHEKA real identity yake kwa kutumia FB account yake

Wamegundua Slaa ni weak target.Kutokana na ushahidi wa Sheka ambao mimi naukubali kwani amequote hata maneno ya Mtei hapa kuna namna.JF mmezidi upofu.Onyesheni wapi kuna tope kwenye hayo maandishi.Hii ni sababu tosha hakuleta habari hiyo hapa.Hana imani na JF.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom