Mtei alipotofautiana na Mwalimu Nyerere

Mtei alipotofautiana na Mwalimu Nyerere

It is too late!kama kweli author of this article ni mzalendo wa kweli kwa nini anatuletea makala hii wakati kama huu?ni baada ya kuona CHADEMA sasa inafanya vizuri!Watu wengi huwa na upofu inapofika hatua ya kujadili mambo yaliyofanywa na Nyerere!Mimi binafsi namheshimu sana Nyerere kwa mambo mazuri aliyoifanyia nchi hii,lakini naamini katika kuongoza nchi hii kuna mambo aliyoyafanya yalikuwa siyo mazuri pia.Kwa mfano nyerere alikataa swala la devaluation of our currency and restructuring of parastalstal organisations,hapa alifanya kosa kubwa,kwa kuwa ukishusha thamini ya fedha yako inafanya bidhaa zako unazoziuza nje ya nchi ziwe na bei ya chini na kuwezesha kuuza zaidi nje ya nchi,pia itaongeza nafasi za kazi ndani ya nchi,bila kusahau suala zima la ustawi wa jamii husika.Restructuring of parastastal organisations,hii pia lilikuwa wazo zuri kwa kuwa lingeyafanya mashirika yaweze kujiendesha yenyewe kwa faida,badala ya kutegemea ruzuku kutoka serikalini!Swali la msingi la kujiuliza ni kwamba,kama wazo la Nyerere lilikuwa zuri mbona mashirika ya umma yalikuja kufa yote?leo tuna mashirika mangapi ya umma?je shilingi ya Tanzania inapanda au inashuka ikilinganishwa na tharafu nyingine duniani?je tunatoka wapi na tunakwenda wapi?
Ukiendelea kusoma vizuri mada hii utagundua mwandishi anajaribu kuhuaianisha maisha binafsi ya Mtei na CHADEMA!hii mimi hainiingii akilini hata kidogo,kwa kuwa nachojua mimi ni kuwa CHADEMA ni chama chenye usajili halali,kina katiba, ambapo wanachama wake wana haki zao katika chama hicho!
Hapa ni lazima tutofautishe vitu viwili:Umakini na uongozi mzuri wa nyerere ni tofauti na ilivyo sasa kwa CCM.CCM ya leo ni chama goigoi kinacholinda ufisadi na kukumbatia matajili wachache.Udhaifu wa Mtei ni tofauti na umakini wa uongozi wa CHADEMA!
Msitake kutufanya wajinga kiasi hicho,makala hii ni ya kijinga kabisa, hakuna cha maana hapa!

Mbona jamaa kaweka wazi kwamba hii si ishu ya uchaguzi?Mjadala unaoendelea katika ukuta wake kule Facebook ni kwamba hii ni sehemu ya historia ya Chadema.
 
Nyarere alishasema chadema chama mbadala. Mbadala umekwisha na wakati wa ikulu ndo huu.
 
NIMESHAFANYA UAMUZI WA KURA YANGU YA URAIS, sipati tabu na hizi nonsensical piece of texts.
 
NB:I'll release a video few days to come kuelezea baadhi ya mambo katika note hizi mbili.

Poor analyser!!! So what happened after Mtei's disagreement with Nyerere over IMF's requirements???? It's well known that Nyerere was a typical idealist....a man of extreme political seduction.... He believed in his own course even for issues of strategic importance to the nation that needed rigorous assesment by expert knowledge!!!! And in 1985 when things turned into hoax, he shamefully resigned from office!!!!

The thing is Mtei's advice to Nyerere over IMF's requirements was the only impetus, given the economic condition that was prevailing in the late 70's. Tanzania's economy was in shumbles of every sort, yet, Nyerere full of unrealistic immagination believed that one day things would turn into paradise.....Nothing happened till 1985 when shamefully resigned, leaving the country in severe austerity situation!!!! It was in this time that he recalled his previous sessions with Mtei over IMF's requirements... and when his legendary Ali Hassan Mwinyi took over everything was in a mess... the only option was to adhere to IMF's requirements (as Mtei recommended earlier)

So man blame Nyerere not Mtei ......Actually you should commend Mtei for his earlier vision.
 
Ukweli wenyewe hakuna jambo mutakalo lieta ambalo litabadilisha maamuzi ya watanzania kwa sasa mumechelewa sana,Zaidi munawapa chadema chat zaidi na zaidi vote Dr Slaa,Ungesikia juzi Raphael Chegeni alitaka kulileta kwenye kipindi cha EATV wajumbe wote walimzomokea wakamwambia asilete mambo binafsi nataka kukuambia ndio picha halisi ya watanzania wote

Uko desperate sana.Quotes alizotoa ni za kweli au uongo?
 
Kwa wasiofahamu. Ernesto Cheka ni alias inayotumiwa na yule mtoto wa JK aliyeshindwa kusoma kokote duniani na sasa anajiita mtaalamu wa Teknohama. Yeye ndiye aliyeanzisha profile yenye jina hilo pale facebook. Lakini upuuzi wa hali hii kwa akili zake zilizochakachuliwa na ulevi hana ubavu wa kuandika unajua kiwango cha upuuzi kinategemea na uwezo kiakili na exposure. Hii kitu bila shaka imeandikwa na yule mtoto wa Mropokaji msaidizi wa Mdondokaji ndio maana unaona quotes zote hizo kwa maana yeye ndio huwa anapenda kujionesha anasoma sana vitabu.
.
hiyo ni kweli kabisa ndugu, huyu mlevi na bwana masifa mwandishi wa hotuba za mtetea wafisadi ndio wapo nyuma ya hii article,HAKUNA HAJA YA KUANGAIKA NAO HAO NA HII ISSUE HAIKUTAKIWA KUZUNGUMZIWA KABISA MAAANA WANATUFANYA TUANZE KUACHA ISSUE ZA MSINGI ZA KUJADILIWA, hawana jipya na WAMESHASHINDWA KWA JINA LA WATANZANIA WAPENDA MABADILIKO YA KWELI NA MAENDELEO. AMEEEEEEEEEN
 
Poor analyser!!! So what happened after Mtei's disagreement with Nyerere over IMF's requirements???? It's well known that Nyerere was a typical idealist....a man of extreme political seduction.... He believed in his own course even for issues of strategic importance to the nation that needed rigorous assesment by expert knowledge!!!! And in 1985 when things turned into hoax, he shamefully resigned from office!!!!

The thing is Mtei's advice to Nyerere over IMF's requirements was the only impetus, given the economic condition that was prevailing in the late 70's. Tanzania's economy was in shumbles of every sort, yet, Nyerere full of unrealistic immagination believed that one day things would turn into paradise.....Nothing happened till 1985 when shamefully resigned, leaving the country in severe austerity situation!!!! It was in this time that he recalled his previous sessions with Mtei over IMF's requirements... and when his legendary Ali Hassan Mwinyi took over everything was in a mess... the only option was to adhere to IMF's requirements (as Mtei recommended earlier)

So man blame Nyerere not Mtei ......Actually you should commend Mtei for his earlier vision.

Leo mmekaliwa kooni,kila unachouliza kipo hapo kwenye maandishi yake!!!Lmao!!!
 
hii ni hatari. sheka asituletee habari za miaka ya sabini, na hata mgombea urais wa ccm alisema "tusimhukumu mtu kwa mambo ya zamani" ye sheka aamue kupiga kura kwa maoni yake na siyo kuwaletea watu hadithi za zamani. namshauri afikirie zaidi maendeleo kuliko majungu kwenye facebook.

Tumia hoja kuonyesha kwamba hilo ni jungu ili nisadiki unachosema.
 
hiyo ni kweli kabisa ndugu, huyu mlevi na bwana masifa mwandishi wa hotuba za mtetea wafisadi ndio wapo nyuma ya hii article,HAKUNA HAJA YA KUANGAIKA NAO HAO NA HII ISSUE HAIKUTAKIWA KUZUNGUMZIWA KABISA MAAANA WANATUFANYA TUANZE KUACHA ISSUE ZA MSINGI ZA KUJADILIWA, hawana jipya na WAMESHASHINDWA KWA JINA LA WATANZANIA WAPENDA MABADILIKO YA KWELI NA MAENDELEO. AMEEEEEEEEEN

Samahani wadau.Hivi na hizo quotes na tarehe pia ni uzushi?
 
Kwa wasiofahamu. Ernesto Cheka ni alias inayotumiwa na yule mtoto wa JK aliyeshindwa kusoma kokote duniani na sasa anajiita mtaalamu wa Teknohama. Yeye ndiye aliyeanzisha profile yenye jina hilo pale facebook. Lakini upuuzi wa hali hii kwa akili zake zilizochakachuliwa na ulevi hana ubavu wa kuandika unajua kiwango cha upuuzi kinategemea na uwezo kiakili na exposure. Hii kitu bila shaka imeandikwa na yule mtoto wa Mropokaji msaidizi wa Mdondokaji ndio maana unaona quotes zote hizo kwa maana yeye ndio huwa anapenda kujionesha anasoma sana vitabu.

Kinachochekesha ni kwamba baada ya kupekua kila walipoweza kwa akili zao matope wamegundua hakuna tena pa kumshika Dr. Slaa. Sasa kumbe wameamua mashambulizi kwa Mzee Mtei kwani Mtei anagombea cheo gani??!!

Sidhani kama kuna shida Mtei kuwa na mtazamo wa kupendelea mfumo tofauti na ujamaa wa mwalimu. Lakini kweli huyu jamaa angekuwa ameasi nchi kwa mawazo yake bado Mwalimu angekisifia chama chake? Labda siyo mwalimu tunayemjua labda yule aliyeamua kuanzisha kampeni za kitanda kwa kitanda.

Sisiemu lazima wafikie hatua wakubali mwaka huu wameshindwa vibaya kisera. Vibaya sana. Huyu wanayemuita bepari ndio chama chake kinahubiri utoaji bure wa huduma za msingi.

Nasikitika upuuzi wao ni mrefu watanzania wachache wataweza kuusoma. Anyway walau baada ya kukosa cha kufanya wameamua kuandika kuliko wangekaa kuvuta mabangi yao.
Kama huyu jamaa amepewa kazi rasmi ya kuzusha majungu hapa CCM wamechemka. Maana jamaa anajua kutembeza kalamu lakini siyo kujenga hoja. Hakuna mahali popote alipotoa ushahidi kulinda hoja zake bali anajaribu kuunganisha mambo na matukio yasiyo na uhusiano. Kwa mfano hakuna popote anapoonyesha kwamba kweli Nyerere alikuwa na chuki na Mtei. Angewezaje basi amfanye Gavana wa Benki Kuu, Katibu Mkuu, Waziri, Katibu Mkuu wa EAC na baadaye (baada ya kuacha Ugavana) kumfanya mwakilishi wa Kanda ya Afrika kwenye IMF? Kwangu hii inaonyesha imani badala ya chuki. Ni watu wajinga sana wanaoweza kuamini upuuzi wake.
 
Mtei alivyokwenda Marekani , alikwenda kwa baraka zote za Mwalimu. Alikuwa rep wa Tanzania World Bank na alisaidia sana katika kutekeleza reforms kiuchumi.
 
NI kweli tumejua CV yake na mambo yake yote( Kama ni kweli) swali la msingi linakuja hapa kwa huyo ndugu yake shetani...she...kwamba baada ya kuelezea hayo yote ambayo tena ni maisha binasfi ya mtu....so what? anatueleza nini sasa, anataka tutafakari maisha ya mtu ili iweje? siioni maniki yake hapa....

Mbona sisi hatukuripoti kuwa Bwana Ernesto Sheka alikutwa gesti na mk...... ni kwa sababu hayo ni maisha yake binafsi sawa na ya Mzee Mtei
 
It does not make sense to me, kutuwekea maisha binafsi ya mzee Mtei, ili kiwe nini?? Kama chadema itashinda Mtei anaingia wapi katika serikali yao, maana hagombei ubunge kwa hivi hawezi kuwa wazili,so to say hawezi kuingia ktk balaza la Mawaziri,kwa umri uliomtaja simuoni hata akiingia bungeni hata kwa kuteuliwa!!Wewe Mwenyewe unakili kuwa ni tajiri hivyo hakuingia ktk siasa kutafuta kuiba kama hao mafisadi wa ccm !!I don't see Mtei kwa namna yoyote ile akipewa cheo cha Ugavana tena or any other sensitive post katika serikali ya chadema kwa maana hiyo hana effect ya aina yoyote hata angekuwa mbaya!! Ikumbukwe kuwa J.K.Nyerere mwenyewe pamoja na nguvu kubwa aliyokuwa nayo alifika mahali akaanza kulalamika maana hakuwa kwenye system anymore, rejea hotuba yake ya Mbeya mei mosi, unaona anasema wakubwa wameamua, kumbuka kufa Azimio la Arsha, na mengine mengi ambayo watu waliokuwa wameshika dola walifanya bila kumcosult (Consultation) yake naye hakuwa na la kufanya, In short Mtei hatakuwa na madaraka yoyote maana hatakuwa ktk system kwa hivi naye atakama ni mbya kama unavyotaka tuamini hatatuadhiri kwa aina yoyote!! wewe kama una la kusema twambie habari ya Dr. Slaa the rest is rubbish and wastatge of people's time
Ungetumia muda huo kufanya kampeni ya CHADEMA . Mpigie kula Dr. Slaa maana Mtei hatokuwa na influence yoyote katika serikali ijayo ya CHADEMA.
 
Huyu jama kwanza ana too much free time on his hands..pili.....article yake is a lot of crap....
 
Upuuzi mliojazwa na CCM mnashindwa kuelewa serikali ikiingia madarakani ni ya wananchi na siyo ya chama. Sitaki kujua kuhusu Mtei alifanya nini na Nyerere huenda hata miaka hiyo sikuwepo lakini viongozi wa Chadema ni Mbowe, Zitto, Slaa na Mnyika hawa wanawajibika kwa wanachama wao. Watakaoingia madarakani ni Dr. Slaa et al hawa watawajibika kwa watanzania wote bila kujali chama wala kina nani waliwapa kura full stop.

Ebo kina RA, EL, (Watu safi) wanavyoongoza nchi kwa remote control mbona hamsemi. Halafu huyu sijui nani alitaka kuunganisha dots za Dr. Slaa kakosa, Zitto kakosa Mbowe kaishia kamuoa mtoto wa Mtei sasa ndiyo nini tayari kakimbilia mambo ya nyumbani.

To hell with CCM. Go Dr. Slaa Gooooooo
 
hiyo ni kweli kabisa ndugu, huyu mlevi na bwana masifa mwandishi wa hotuba za mtetea wafisadi ndio wapo nyuma ya hii article,HAKUNA HAJA YA KUANGAIKA NAO HAO NA HII ISSUE HAIKUTAKIWA KUZUNGUMZIWA KABISA MAAANA WANATUFANYA TUANZE KUACHA ISSUE ZA MSINGI ZA KUJADILIWA, hawana jipya na WAMESHASHINDWA KWA JINA LA WATANZANIA WAPENDA MABADILIKO YA KWELI NA MAENDELEO. AMEEEEEEEEEN
Tafadhali msizuie maandiko kama haya kuwekwa kwenye JF. Busara za kijeshi zinasema kuwa ukizijua mbinu na silaha za adui ni kama umeshinda nusu ya vita. Ni hatari kutaka kusikiliza hoja za wale unaokubaliana nao tu. JF ni mahali pa mawazo mapya na migongano ya mawazo. Iendelee kuwa hivyo. Vinginevyo haitakuwa tofauti na CCM wanaokimbia midahalo.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom