Tetesi: MSHAHARA WA MILIONI 400

maya mikel

maya mikel

Member
Joined
Sep 5, 2018
Messages
55
Points
125
maya mikel

maya mikel

Member
Joined Sep 5, 2018
55 125
Ilianza kama utani hivi wengi wakawa hawa amini, wengi wakaanza kutoa kejeri na kumbeza kumuona limbukeni tena wengine wa kaanza kutukana na kumuona mjinga. Kwa kijana mdogo sana kufanya maamuzi magumu ya kukataa kuajiriwa marekani na kuamua kurudi nyumbani ilialete mabadiliko. Hapa Namzungumzia huyu Mwanzilishi na CEO wa Kampuni ya NALA Inc. Benjamin Fernandes. Ambae aliwashangaza watanzania wengi mara baadaya ya kuacha kufanya kazi USA licha ya viwango vizuri vya mshahara mnono ambao kwa wahitimu wa STANFORD hulipwa. Alipo ulizwa kwanini ameamua kurudi Tanzania alisema anarudi kwaajili ya kusaidia mambo matatu Vijana, Elimu na Sekta ya teknolojia na fedha. Hii ikawa bado haijaeleweka kwa watanzania wengi sana

Miezi kadhaa baadae akaja na startup yake kwa jina la NALA. Hapa ndio wengine wakawa hawajaelewa kabisa kwamba mtu ache kufanya kazi marekani aje kutengneza App bongo. Bila ya kifahamu jamaa ana malengo gani na hiyo startup na nchi yake Tanzania.
Kwa muda wa miezi sita tu jamaa kashanza kuonyesha nini yalikuwa malengo yake na vile ameamua kuitangaza Tanzania kwenye level za kimataifa. Huku akijizatiti kuwatia hamasa vijana wengine ili walete mapinduzi bora kwa maendele ya nchi.
NALA kama startup imefanya makubwa kwa miezi 6 tu mambo ambayo corporate kubwa Tanzania zenye muda mrefu hazijafanikiwa kufanya. Hii na kuifanaya Tanzania ing’ae kwenye level za kimataifa.

Kupitia startup hii naona sasa watanzania tubadilishe headline na kuona na kufahamu vitu vya kuiga kutoka kwa Benjamin sio tena maswala ya mshahara wa mamilioni. Tena hasa wale ambao huwa mara zote ndio wahubiri wa kusema vijana wajiajiri huku mtu akikataa kujiajiriwa wanaanza kutukana, kutoa mapovu na kukuona mjinga.

Hebu sasa hivi tunapo mzungumzia Benjamin au NALA tuseme hivi

1. NALA kampuni ya kwanza Tanzania kutengeneza App ya kifedha ambayo hufanya kazi OFFLINE
blue-nala-jpg.968839

NALA ndio application ya kwanza sio tu Tanzania bali Africa tutengeneza application ambayo mobile money users wana uhuru wa kufanya shughuli zao zote za kifedha bila kutumia internet​
2. NALA kampuni ya kwanza Tanzania kushinda Tuzo ya ECOBANK FINTECH CHALLENGE
whatsapp-image-2018-12-15-at-12-25-02-pm-jpeg.968841

Hebu fikiria hii kampuni Zaidi ya 400 kutoka Africa kwenye mashindano makubwa ya fintech kampuni pekee kutoka Tanzania inaingia tena inalete ushindani na kushinda. Kitu ambacho hakijawahi kutokea kwenye sekta ya teknolojia na fedha hapa nchini

3. NALA kampuni ya kwanza Tanzania kushinda tuzo ya disruptive innovation kutoka AppsAfrica
whatsapp-image-2018-12-15-at-12-24-19-pm-jpeg.968842

Naam hakuna anayeweza kupinga hili kuwa NALA ni moja ya kampuni disruptive na innovative.

4. NALA kampuni ya kwanza Tanzania kushinda mashindano Y-Combinator
whatsapp-image-2018-12-15-at-12-24-10-pm-jpeg.968843

Katika historia NALA imefungua mlango Tanzania kushinda mashindano hayo. Ikumbukwe Y-Combinator ndio kampuni wezeshi nyuma ya kampuni nyingi kubwa duniani kama vile Airbnb, Coinbase, Wepay, Reddit, Dropbox na orodha inaendelea hivyo tusishange kuona NALA inafanya vizuri na kuwa kubwa Zaidi kama kampuni hizo nyingine

5. NALA kampuni ya kwanza Tanzania kupata uwekezaji wa Milioni 100 kutoka kwa Bill gate.
Kupitia DFS lab funded by bills and melinda gate foundation ndio kampuni ya kwanza kushinda uwekezaji huo

6. NALA ndio kampuni ya kwanza kushinda Tuzo kutoka STANFORD university
whatsapp-image-2018-12-15-at-12-20-40-pm-jpeg.968844

kupitia mwanzilishi Benjamin NALA wake ilishinda tuzo ya social innovation katika mmoja ya hatua zake za awali kabisa


Tayari NALA inawatumiaji Zaidi ya 50,000 bila ya event ya kuzindua wala kutangaza kwenye TV na redio wala kuiona barabarani kwenye billboards. Hii ni kutokana na timu bora ya Benjamin na Benjamin mwenyewe na watanzania wanopenda kusupport vitu bora. Kwa hii nampa hongera sana. Naweza kuona NALA ikiwa na mafanikio makubwa hapo mbeleni naona NALA ni Zaidi ya PayPal, Wepay au Alipay kama anavyosema Benjamin anakuja na DIGITAL BANK YA AFRICA na itaanzia hapa hapa nyumbani. Can’t wait to see it

Ushauri wangu kwa Vijana, Serikali na Watanzania wote
Tutambue juhudi na uwezo wa vijana kama Benjamin na wengine wanaoleta mabadiliko chanya kwenye taifa na kuitangaza vyema Tanzania yetu. Tena yatupasa tuwatumie ipasavyo kama nchi na kampuni nyingine kubwa zinavyomtumia Benjamin
Benjamin amekuwa akitumiwa na kampuni kubwa kama vile Google, Instagram, Amazon na kampuni nyingine kitu ambacho bado sisi tumeshimdwa kumtumia
whatsapp-image-2018-12-15-at-12-25-01-pm-jpeg.968846

whatsapp-image-2018-12-15-at-12-25-38-pm-jpeg.968848




Benjamin amekuwa akitumiwa na vyuo vikuu marekani kama vile University of Washington, Pennsylvania, Wharton School na vyuo vingine. Huku kwetu utamkuta kaitwa UDSM kwenye event za kuhamasiha vijana tena event zilizoandaliwa na wanafunzi.
whatsapp-image-2018-12-15-at-12-24-16-pm-jpeg.968851


Mwezi wa 9 nilimuona Italy alialikwa kuwa mmoja ya wazungumzaji nchini Italy kwenye mkutano wa Young global leaders, Mkutano uliandaliwa na serikali ya Italy wakishirikiana na USA. kila mmoja alivutiwa na mazungumzo yake kwani aliongea kwa ufasaha na upana zaidi


whatsapp-image-2018-12-15-at-12-24-05-pm-jpeg.968859

Pia vijana tujitahidi kutumia resource tulizonazo kwa kuleta maendeleo binafsi na kwa taifa. Kama yeye mtaji wake ulikuwa wa bando tu vipi mimi na wewe
 
Inferior Complex

Inferior Complex

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2014
Messages
3,648
Points
2,000
Inferior Complex

Inferior Complex

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2014
3,648 2,000
sawa bado mwanamke atakayetikisa miaka ya mbeleni.
ATAKUWA fire kweli
 
jebs2002

jebs2002

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2008
Messages
6,370
Points
2,000
jebs2002

jebs2002

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2008
6,370 2,000
Sawa, hongera zake, ila tukmbuke tu, hakuna cha bure, ahamasishe au alete app inayofanya kazi offline poa sana, ila mlengo uko pale pale, ni ching ching kwenye bank account yake tu...
 
maya mikel

maya mikel

Member
Joined
Sep 5, 2018
Messages
55
Points
125
maya mikel

maya mikel

Member
Joined Sep 5, 2018
55 125
Hakurudi Tanzania kwa mapenzi yake mwenyewe, bali ni matakwa ya scholarship aliyopatiwa. Ilikuwa ni lazima arejee nyumbani baada ya kumaliza. Mwelewe hilo
Kurudi Africa Hilo ni Moja ya sharti za Fellowship

Lakini jiulize kitu kimoja

Kati ya wanafunzi 7 wa class 2017 kutoka Africa walopata ufadhili huo ni Benjamin peke yake ndio alierudi Africa full time
Hao wengine vipi mbona Bado wapo Marekani

Ngoja nikujuze ili uelewe

Licha ya kuwa na mfadhiliwa anatakiwa kufanya hivyo lakini Udhamini haukufungi Wala kukulazimisha kurudi Nyumbani Kama hutarudi Africa unatakiwa kulipia pesa zote za ufadhili kitu ambacho kwa graduate wa Stanford ni rahisi Sana kwani huwa wanatengeneza pesa nyingi wakiwa huko kuliko hizo za ufadhili Ndio maana huamua kulipa hyo pesa na kuendelea kupiga mishe zao huko huko

Hata yeye anauwezo wa kufanya hivyo kumbuka akiwa Stanford alishafanya kazi Bills and Melinda Gates foundation kulipa hiyo pesa ni kitu kidogo tu
Mifano ya wanaofanya hvyo Ni wengi tu

Mfano mzuri ni Hawa waliofadhiliwa na kina Benjimani mbona hawakurudi karudi yeye tu
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
9,030
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
9,030 2,000
Yes! nimefurahiswa sana na kijana huyu! Naamini atafika mbali kwenye shughuli zake.
 
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2009
Messages
5,899
Points
2,000
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2009
5,899 2,000
Benji Fernando huyu mbongo wa kijichi au south america
 
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined
Sep 25, 2013
Messages
42,776
Points
2,000
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined Sep 25, 2013
42,776 2,000
Halafu muelewe huyo ana chembechembe za utajiri since mdogo, amekulia mazingira ya kishua sana na amepata Exposure za kutosha

Baba yake nasikia ni yule Mwenye kituo cha TV cha ATN

"Mtanzania mwenye asili ya Asia"
 
M

Marwa_J_Merengo

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2018
Messages
2,963
Points
2,000
M

Marwa_J_Merengo

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2018
2,963 2,000
safi sana kaitendea haki skolashipi aliyoipata kamzidi hadi dokta shika
 

Forum statistics

Threads 1,335,206
Members 512,271
Posts 32,499,015
Top