Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada kwa kaka huyu!

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by G spanner, Sep 18, 2011.

  1. G spanner

    G spanner JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 426
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Jf members nahitaji mchango wa mawazo yenu katika hili;
    nna rafiki yangu ambaye alimaliza elimu ya msingi muda mrefu na baada ya hapo akajikita katika kazi za gereji ni mda mrefu sasa na hata ujuzi katika ufundi wa magari anao wakutosha isipokuwa sasa anasema alitaka japo apate kazi hata ya udereva katika sekta yoyote selikalini alijaribu kwenda chuo(NIT) kutaka kujiunga akaambiwa wanataka mtu aliyefikia elimu ya kidato cha nne nimeona nije hapa kwenu kupata ushauri je kwa elimu yake ya darasa la saba anaweza kujiunga na chuo kitachomuwezesha kupata chet na kazi pia je ni vyuo gani anaweza kwenda?
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Sep 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,896
    Likes Received: 563
    Trophy Points: 280
    Mwambie aende Veta.
     
  3. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 24,480
    Likes Received: 5,650
    Trophy Points: 280
    Kwa mfumo wa sasa haiwezekani kabisa kwa mujibu wa kanuni mpya wa NIT
     
  4. joseeY

    joseeY Senior Member

    #4
    Sep 18, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mshauri aende VETA akasomee driving
     
  5. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #5
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,844
    Likes Received: 2,041
    Trophy Points: 280
    kwa sasa ni ngumu atleast awe na form four
     
  6. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #6
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,734
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Mfumo kwa sasa umebadilika na hasa kama anataka kupata ajira serikalini. inabidi uwe na elimu ya kidato cha nne kuweza kuajiriwa kama dereva au fundi serikalini, hii ni kutokana na kanuni za utumishi za mwaka 2003 na hata sheria namba 8, 2002.

    Unaweza kumsaidia kwa kumtambulisha katika 'madarasa ya watu wazima' ambapo elimu ya sekondari(o-levo) ataipata kwa kipindi cha miaka miwili na atafanya mitihani ya NECTA-CSEE. Hii ndo njia rahisi itakayomsaidia kuutumia ujuzi wake 'formally' na kuheshimika
     
  7. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 419
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni kweli mkuu. Ingekuwa ni private sector isingekuwa issue.
     
  8. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #8
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,734
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Inaweza kweli kuwa rahisi huku PS lakini hata sector hii ni pana mno, mfano, nikikuajiri mm kunipeleka kazini na kunirudisha home usalama wa kibarua chako mara nyingi sana haulindwi na sheria kwani nitakuajiri kama tunavyoajiri ma housegirl/boys huku uswahilini (kwa malipo ya tshs45000/=) kikubwa hapa ni kuwa kama atataka awe na usalama wa kuaminika kazini haijarishi ni kwenye public au private sector ni vizuri akajiendeleza kielemu na kwa kweli siku hizi elimu inapatikana kwa urahisi suala zima ni kunia pekee.
    kama ameweza kujiendeleza hadi kuwa mahiri katika ufundi haizuii ni kwanini asifanye masomo ya miaka miwili na isije kuwa kigezo hapa ni inglish sekondari kwani majina na vitu vingi vya kiufundi havina majina ya kiswahili
     
  9. fabinyo

    fabinyo JF-Expert Member

    #9
    Sep 19, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 2,080
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    ..akafanye elimu ya watu wazima,miaka 2 tayari form then kutoka hapo anasonga tu
     
  10. M

    MagicM Member

    #10
    Sep 20, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 80
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mpe moyo atafte cheti cha 4rm 4 thn itakuwa rahc kwake akasome QT itamsaidia
     
  11. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,760
    Likes Received: 1,533
    Trophy Points: 280
    Mwambie anitafute nimuuzie cheti cha form four aende NIT akapige shule.
     
  12. Mlamoto

    Mlamoto JF-Expert Member

    #12
    Sep 21, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Huko ni kugushi, na ni kosa kisheria!
     
  13. Mlamoto

    Mlamoto JF-Expert Member

    #13
    Sep 21, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Acha utani! Kugushi huko na ni kosa kisheria
     
Loading...