Mradi wa Chuo Cha Mafunzo


Y

Yes or No

Member
Joined
Aug 26, 2009
Messages
36
Likes
0
Points
0
Y

Yes or No

Member
Joined Aug 26, 2009
36 0 0
Hali zenu wadau,

Nikiwa mwenye kupenda kutoa mafunzo kwa watu wa kada mbalimbali nakusudia kuanzisha Training College katika kiwango cha ngazi ya chini kwa wahitimu std 7 - form six. Nina akiba ya about 10M na ninataraji kukisajili VETA na sio kufanya usanii. Nipo Dsm na pesa hiyo nimeiraise kupitia shughuli zangu nyingine ambazo nitaendelea kuzifanya mpaka mradi utakapoimarika zaidi.

Najua mradi wa kama huo haulipi haraka ila nina passion nao na naamini ni sustainable ukisimamiwa vizuri.

Naomba ushauri wa jinsi ya kuanza. Nipangishe jengo na kulipa sehemu ya akiba yangu au nitafute kiwanja hata kidogo pembeni ya mji na kuanza ujenzi hata wa chumba kimoja? Ujenzi najua una gharama na inategemea na eneo kwani kwa mradi huo umeme na maji ni vitu vya lazima. Lakini kwa upande mwingine, ukipanga nyumba kwa Tsh 500,000/= kwa mwezi ni sawa na 6M kwa mwaka kwa pango tu. Na kama mjuavyo mwaka wa kwanza unaweza usilipe sana.

Je nifuate njia ipi?

Natanguliza shukrani.
 
Ruhazwe JR

Ruhazwe JR

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2011
Messages
3,413
Likes
25
Points
135
Ruhazwe JR

Ruhazwe JR

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2011
3,413 25 135
Hali zenu wadau,

Nikiwa mwenye kupenda kutoa mafunzo kwa watu wa kada mbalimbali nakusudia kuanzisha Training College katika kiwango cha ngazi ya chini kwa wahitimu std 7 - form six. Nina akiba ya about 10M na ninataraji kukisajili VETA na sio kufanya usanii. Nipo Dsm na pesa hiyo nimeiraise kupitia shughuli zangu nyingine ambazo nitaendelea kuzifanya mpaka mradi utakapoimarika zaidi.

Najua mradi wa kama huo haulipi haraka ila nina passion nao na naamini ni sustainable ukisimamiwa vizuri.

Naomba ushauri wa jinsi ya kuanza. Nipangishe jengo na kulipa sehemu ya akiba yangu au nitafute kiwanja hata kidogo pembeni ya mji na kuanza ujenzi hata wa chumba kimoja? Ujenzi najua una gharama na inategemea na eneo kwani kwa mradi huo umeme na maji ni vitu vya lazima. Lakini kwa upande mwingine, ukipanga nyumba kwa Tsh 500,000/= kwa mwezi ni sawa na 6M kwa mwaka kwa pango tu. Na kama mjuavyo mwaka wa kwanza unaweza usilipe sana.

Je nifuate njia ipi?

Natanguliza shukrani.

kaka kwanza nikupe hongera
ningependa nikuulize je una cv gani?

Lakini kabla ujanijibu ningependa kusema kwamba wapo watu na hasa humu jamvini waliwai kujitokaeza wanautalamu wa kuanda any kind of busness,nilichukua namba zao najalibu kuzitafuta ntakupatia.hawa wanaweza kukusaidia
pia ngependa kushauri kwamba kwa mtaji huo ni lazima uanze kwa rent nyumba hilo halina ujanja.ikiwezekana jaribu kutafuta wataalamu wa mambo ya elimu au wazoefu wakusaidie
je ni mafunzo gani utatoa?
nakutakia mafanikio mema
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,371
Likes
83
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,371 83 145
wazo lako ni zuri.nakushauri utafute eneo ktk miji mipya e.g kigamboni,Mbezi mwisho,mbande ,Bunju etc.maeneo hayo unaweza kupata eneo kwa 5mil or less.baada ya hapo jenga Darasa na Admin office .fungua chuo.weka matangazo ya bei rahisi.next ingiza timu benki ujitambulishe,after 6 months wakishaona cashflow yako wanaweza kukupa pesa.vinginevyo VIZIA grants za JIKA na wengineo/
i wish u all the best. nina mpango kama wako ,ila bado uko ktk drawing board
 
L

LAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
4,412
Likes
16
Points
0
L

LAT

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
4,412 16 0
mkuu wazo zuri

i advice you to prepare a sound business plan that outlines everything , hii ndiyo itakuwa mwongozo wako na pia ni rahisi kumuelewesha mdao yeyote akasaidia including funding sources
 

Forum statistics

Threads 1,215,087
Members 463,007
Posts 28,535,212