Mnyika, watchout! Maji Ubungo yatakuondoa...

Mnyika, watchout! Maji Ubungo yatakuondoa...

Katika wabunge vijana wa CHADEMA, Mbunge Mnyika huwa anani-impress sana kwa kutumia akili katika hoja zake nyingi.

Hata hivyo sasa mambo inaelekea yanamwendea vibaya jimboni kwake Ubungo, kwa kushindwa kuutafuna mifupa mikavu uliyowasambaratisha wabunge wengi wa eneo hilo-tatizo la maji na miundo mbinu Ubungo.

Waziri Kabaka , Waziri wa Kazi na Ajira, amemrushia madongo mazito Mbunge John Mnyika kwa kushindwa kwake "kuona ndani" katika kulitatua tatizo hilo. (ref Mwananchi 6/11/2012, pg 8)

Waziri Kabaka amedai kuwa Mnyika amekuwa akitumia muda mwingi katika siasa za Bunge kuliko kutatua matatizo ya wananchi wa Ubungo.

Katika kusaidia kutatua matatizo ya Ubungo Waziri Kabaka ameahidi kumwona waziri mwenziwe wa Maji na ili alitazame tatizo la maji Ubungo na kulitatua.

Anachosema Waziri Kabaka kina mantiki kubwa, Mnyika inabidi ajipange na kuwa na uhusiano mzuri na "magamba" wanaoendesha wizara zinazomgusa kiutendaji jimboni kwake.

Uchaguzi si mbali, na jimbo la Ubungo ndio hilo, wengi wanalikodolea macho.
Ndugu yangu ninakushangaa hata wewe kwa kuunga mkono kauli ya Kabaka. Matatizo ya maji jiji la Dar yanaeleweka na hakuna sehemu ya Dar isiyo na tatizo hilo, iwe kigamboni, tandika, ilala, kinondoni n.k. Lakini maji ni tatizo nchi nzima, sijui ni Mbunge gani afanye urafiki na Waziri gani ili kutatua tatizo halisi la wananchi? Kiukweli siyo tatizo la Mbunge ni tatizo la Serikali iliyo madarakani. Huyo Waziri ambaye kabaka anataka kuongea naye ana matatizo haya haya ya maji jimboni mwake! Je naye akafanye urafiki na Waziri gani?

mwisho ikiwa tunahitaji kutekeleza miradi ya maendeleo kwa kuhusisha uhusiano wa wabunge na mawaziri au uhusiano wa vyama hii ni failure of the system.
 
Mnyika hajawahi kuwa muwajibikaji toka apate ubunge yuko bize na mambo ya ajabu ajabu sijui tatizo ni elimu yake ndogo au ana zaidi ya tatizo hilo

Cjui una miaka mingap....hata ka hukusoma public finance kujua allocation of resource inafanywa na nan il Ikuondoa market failure.....hukustahil luropoka..hv hujui mechanism ya maendeleo au? Supply ya maj saf nchi hii ikoje ili tupime utendaji wa mnyika?
 
mleta maada uwe na ulewa na uache umbumbu

swala la maji si la ubungo tu,nenda jimbo la BUKENE(kwa mh. ZEDI) jimbo la NZEGA (KWA mh. KIGWANGALLA)JIMBO LA IGUNGA (kwa mh. Kafumu) jimbo la ISIMAN KWA mh. Lukuvi,ukitoka huko ndo uje hapa uongee ----- wako
 
Mnyika hana lolote analofanya, ni ubishoo tu wa kuongea, utekelezaji hakuna...

yani. kweli wewe kwa akili yako unafikiri mbunge ndiye anayeleta maji..kuna siku ulishawahi kulipa kodi ofisini kwa mnyika..CCM ikiona watu kama nyie inafurahi sana..unaacha kuiuliza serikali ambayo inakutoza kodi kila siku, ww unakomaa na mnyika....Uzuzu. ni gharama...poleni sana.....unamwacha adui badala yake unamshambulia rafiki yako kisa,umepumbazwa na adui.....
 
Khaa!!! Ana mgao wake kwa wauza maji. Ajiandae 2015 tunampiga chini. RIP
 
yani. kweli wewe kwa akili yako unafikiri mbunge ndiye anayeleta maji..kuna siku ulishawahi kulipa kodi ofisini kwa mnyika..CCM ikiona watu kama nyie inafurahi sana..unaacha kuiuliza serikali ambayo inakutoza kodi kila siku, ww unakomaa na mnyika....Uzuzu. ni gharama...poleni sana.....unamwacha adui badala yake unamshambulia rafiki yako kisa,umepumbazwa na adui.....
Khaa!! Kwa hiyo unasema akili JJ ikoje pale alipotuahidi kumaliza tatizo la maji alipokuwa anaomba kura zetu?? Au alikuwa mjinga wa kazi za mbunge?? Tulimpa kura kwa sababu ya ahadi yake. Ametuangusha nasi tunampiga chini. RIP
 
Bw. masopakyindi, habari za uhakika ni kwamba tatizo la maji limepungua kwa kiasi fulani katika maeneo mengi Dar isipokuwa Ubungo. Eneo la Ubungo ni Ngome kubwa ya CHADEMA kwa sababu ambazo sina uhakika sana nazo.

Taarifa ni kwamba CCM wanashirikiana na Mama mmoja ambaye ni meneja wa DAWASCO kuhakikisha ukame kwenye eneo la Ubungo wakijua hilo linapandisha hasira za wakazi wa eneo hilo. Ni sera ya kukomoa wakazi wa eneo hilo kuwapa majuto kumchangua Mnyika.

Taarifa zinasema CCM walifanya kikao rasmi kabisa Januari mwaka huu kujadili maji Ubungo na kumpa maelekezo Mama huyo wa DAWASCO Tabata kukata maji eneo hilo. Kwa hiyo maji hupita ubungo yakiwa safarini kwenda Tabata. Mengine yanapita nyuma ya milima yanakwenda kinyelezi. Hapo katikati majanga hadi wakazi wakome kumchagua Mnyika.


Wazo langu ingetafutwa njia ya kumwajibisha huyu mama wa DAWASCO badala ya kusubiri CCM ishinde 2015 kupata maji pengine yangeanza kutoka. Maji mbona yapo. Wakaazi wa Ubungo wanayanyimwa tu....
 
Duh bongo bado sana, mnamchagua mbunge ili awaletee maji?! Mnyika hana bajeti ya kusambaza maji jamani.....
Kwa akili hizi CCM itaendelea kutawala sana kama mnadai maji kwa mbunge badala ya Serikali yenye bajeti?!
 
Hivi wewe usichoelewa hapa ni nini? Nchi hii inaongozwa na chama. Maamuzi ya chama ndo maamuzi ya serikali.
Sasa wewe unaambiwa sisiemu wamewaambia dawasco wasiachie maji ubungo na maeneo mengine ya jimbo la Mnyika kwa sababu ya kuwafrustruate wapiga kura ili 2015 wasichague upinzani. Kwa hili kwa nini Mnyika asihusike ku intervene?
Mnyika aamka, tunahujumiwa.
 
Kabla ya Mnyika hao wengine hawakuwaletea maji? Ata mnyika apige kelele vip kama serikali haitaki kuwapa maji na nyie msipochimba visima.

Mabomba ya maji mtayaona lakin maji mtayaona yakienda city center tu
 
Kabla ya Mnyika hao wengine hawakuwaletea maji? Ata mnyika apige kelele vip kama serikali haitaki kuwapa maji na nyie msipochimba visima.

Mabomba ya maji mtayaona lakin maji mtayaona yakienda city center tu

Kwa hiyo ushauri mzuri kutoka kwako ni upi? Maana naona unatutia machungu tu kutuambia tutaona maji yanapita kuelekea city centre.
Issue hapa ni hujuma za makusudi. Tunajua kabisa tunanyanyaswa kisa Mnyika kuwa mbunge wetu.

Mnyika ingilia kati pls.
 
Tatizo la maji limekuwa sugu sana sehemu nyingi za Dar, Ni ukweli usiopingika kwamba kuna hujuma zinafanywa kwa masilahi ya watu fulani hasa kutokana na sababu ambazo zimekuwa zikitolewa kwa kipindi kirefu ambacho hatupati maji. Kwa kweli maji ni uhai. Mnyika moto uliouwasha leo bungeni usiishie hapo tafadhali, kwenye hili tupo wengi sana tutakuwa nyuma yako, Mungu akupe nguvu, ukifanikisha hili hutasahaulika.
 
Atakosa support ya wengi kwakuwa maji ni biashara ya watu inayolipa sana. Kuna watu wazito tu serikalini wamewekeza sana kwenye mradi wa kuuza maji
 
Mhe. Mnyika ni mbunge Kijana makini aliyewahi kutokea Tanzania, anakosa support ya wabunge wa CCM kumaliza kero za huduma za kijamii katika JIJI la DAR.
BIG UP MNYIKA...
 
Tatizo la maji limekuwa sugu sana sehemu nyingi za Dar, Ni ukweli usiopingika kwamba kuna hujuma zinafanywa kwa masilahi ya watu fulani hasa kutokana na sababu ambazo zimekuwa zikitolewa kwa kipindi kirefu ambacho hatupati maji. Kwa kweli maji ni uhai. Mnyika moto uliouwasha leo bungeni usiishie hapo tafadhali, kwenye hili tupo wengi sana tutakuwa nyuma yako, Mungu akupe nguvu, ukifanikisha hili hutasahaulika.

Kuna miradi mikubwa ya maji inaendelea kujengwa dar es salaam ambapo ifikapo katikati ya mwaka ujao kiwango cha maji kinachoingizwa katika jiji la dar es salaam kitazidi mahitaji halisi hivyo tatizo la maji itakuwa historia hapa dar!hakuna cha kuwasha moto.
 
Kwa kweli nilivutiwa na hoja zake sana jana japo Mh Zungu Azzan alikuwa akimbania mpaka akaachia...ana point na anajua kuzipresent kwa msisitizo na mvuto!
 
Tuwe wakweli Mnyika,ni kati ya bunge bora kabisa,na wajenga ha wakuu, kwa mfano, Prof. Magembe halali sasa hivi anwazabajei itapitaje coz mnyika hwa anmbanaza mbavu, Keep it up Mnyika, ateast sasa ubungo inpata barabara nyingi za lami as kati ya barabara zilizosaniwa juzi na Tanroads asilimia 90 ni jimbo lake
 
Back
Top Bottom