Mnaosema hamuamini uchawi, njooni niwathibitishie

Mnaosema hamuamini uchawi, njooni niwathibitishie

Unaweza kueleza sababu za kutokuwepo kwa uthibitisho wa uchawi?

Je ni kwa sababu tu wanaoamini uchawi hawajathibitisha? Au walijaribu kuthibitisha ila hawakuweza au uchawi hauwezi kuthibitishika kisayansi?
Yote uliyosema ni majibu sahihi
 
Kitu kisichokuwepo hakiwezi kuthibitika sasa utathibitisha nini wakati hakipo? The same to uchawi
 
Kukosekana uthibitisho ndio ushahidi wa kutokuwepo, kama hakuna uthibitisho wa kitu kuwepo ina maana hicho kitu hakipo. Vinginevyo itakuwa dunia ya wendawazimu kama vitu ambavyo havipo vinahesabika kuwepo au kutokuwepo, yani mtu anaweza kuamka tu kesho akasema wewe ndiye uliyemuua jirani yako na akataka ufungwe kwa sababu huna ushahidi kwamba hukumuua jirani yako.
Mbona unatoa mifano ambayo sio sahihi, tunakubaliana kwamba anayetoa madai au kutuhumu ndio anayepaswa kutoa ushahidi hivyo mtu akidai mie ndio muuwaji atapaswa kuthibitisha hilo kinyume na hivyo basi hakuna ushahidi wa mimi kuwa ndio muuwaji hivyo naweza nikawa kweli muuwaji au sio muuwaji ila hakuna ushahidi wa hilo.

Tukisema kwamba kutokuwepo kwa ushahidi ndio ushahidi wa kutokuwepo, hivi mie nikisema kwamba polisi hapa Tz hawahusiki na matukio ya utekaji yanayoendelea nchini na ushahidi wa hilo ni kutokuwepo kwa ushahidi wa polisi kufanya hayo matukio. Je utakubaliana na mimi?
 
Umetolea mfano wa hirizi zilizokutwa kwa panya road na ukasema zilizuia wasife na zilivyotolewa wakafa na hayo ndio mambo unasema kwa kinywa chako kuwa ni uchawi

Swali una uhakika hirizi ndio zilizuia kifo kwa hao panya road? Au ni iman yako tu potofu?
Ni uhakika gani tena hapo mkuu unaoutaka kutoka kwangu zaidi ya wewe sasa kueleza nilichoona na kuamini sio sahihi na ukaeleza usahihi wake ni upi?
 
Uchawi haupo kama upo thibitisha upoje ili tumalize mjadala
Hata superman anaweza kuelezewa yupoje ila hiyo ndio itafanya superman yupo kweli?

Unajua hadi sasa sijaona ukitoa hoja yenye kueleza kwanini unasema hakuna uchawi zaidi ya kupinga uchawi na kudai uthibitisho.
 
Hata superman anaweza kuelezewa yupoje ila hiyo ndio itafanya superman yupo kweli?

Unajua hadi sasa sijaona ukitoa hoja yenye kueleza kwanini unasema hakuna uchawi zaidi ya kupinga uchawi na kudai uthibitisho.
Mifano yako haiendani na uhalisia sasa Superman anaingiaje hapo? Acha kuhamisha mada

Uchawi ni Iman sio kitu real tena mnaamini nyie msio na utashi wa kufikiri huwezi kulinganisha na movie za Superman ambazo ni maigizo

Elezea hiyo Imani yako potofu na uthibitishe huo uchawi upoje mimi Sina Imani hizo wataka nithibitishe kitu gani sasa
 
Mifano yako haiendani na uhalisia sasa Superman anaingiaje hapo? Acha kuhamisha mada

Uchawi ni Iman sio kitu real tena mnaamini nyie msio na utashi wa kufikiri huwezi kulinganisha na movie za Superman ambazo ni maigizo

Elezea hiyo Imani yako potofu na uthibitishe huo uchawi upoje mimi Sina Imani hizo wataka nithibitishe kitu gani sasa
Hata kwako wewe uchawi si ni kama maigizo sio real, kwahiyo hata ukielezewa huo uchawi ukoje ni sawa tu na kumuelezea superman yukoje.

Wewe huwezi kuelezea kwanini unapinga hakuna uchawi unaishia tu kusema ni imani potofu, yani kupinga kwako uchawi ni kama imani uliyokuzwa nayo tu toka utotoni ndio maana hakuna unachoweza kuelezea kwanini unasema hakuna uchawi ili nasi tuone kuwa kumbe tunachoamini kuwa ni uchawi sio kweli bali ni imani potofu tu.
 
Hata kwako wewe uchawi si ni kama maelezo sio real, kwahiyo hata ukielezewa huo uchawi ukoje ni sawa tu na kumuelezea superman yukoje.

Wewe huwezi kuelezea kwanini unapinga hakuna uchawi unaishia tu kusema ni imani potofu, yani kupinga kwako uchawi ni kama imani uliyokuzwa nayo tu toka utotoni ndio maana hakuna unachoweza kuelezea kwanini unasema hakuna uchawi ili nasi tuone kuwa kumbe tunachoamini kuwa ni uchawi sio kweli bali ni imani potofu tu.
Nikuulize swali labda utaelewa

Hivi unaamini kuwa upepo upo? Jibu ndio au hapana
 
Nithibitishe kwanini nasema upepo upo ndio nini? Sijakuelewa unataka nieleze kwa nini nasema upepo upo au nithibitishe kuwepo kwa upepo?
Yes! Thibitisha kuwepo kwa upepo unaoamini kuwa upo
 
Tukisema kwamba kutokuwepo kwa ushahidi ndio ushahidi wa kutokuwepo, hivi mie nikisema kwamba polisi hapa Tz hawahusiki na matukio ya utekaji yanayoendelea nchini na ushahidi wa hilo ni kutokuwepo kwa ushahidi wa polisi kufanya hayo matukio. Je utakubaliana na mimi?
Ndiyo, naweza kukubaliana na wewe na hili kuwaondoa police kabisa katika hizo tuhuma nitataka tume huru ya uchunguzi. Pia kwa sababu police ndio wana wajibu wa kulinda raia na wanasema sio wao wanaoteka watu, wameshindwa kuwatambua watekaji na wameshindwa kuzuia utekeji uliokithiri kwenye utawala wenye uwajibikaji itabidi viongozi wake wajiuzulu pamoja kukubali tuwatafutie usaidizi kutoka vyombo vya nje nje vyenye weledi zaidi mfano FBI.
 
HUU UZI SIO KWA AJILI YA KUBISHANA, NJOO TUKUTANE TUFANYE KAZI, KAMA UPO MBALI USILETE UBISHANI WA KIJINGA
Utapoteza muda bure mkuu,

Kuna kama wawili niliwaambia wakifika bongo waniambie kama wanataka kuthibitisha.

Wakiumwa ila hospitali wakitumia microscope ambayo inaona beyond uono wa kawaida, wanaona ni sawa ila ushirikina ambao ni spiritual thing, wakiambiwa watumie spiritual gates kuuelewa, wao wanang'ang'ana kuuona kwa njia ya kawaida.

Yani hawa ambao wanaishi kwenye nchi zilizofanya witch hunt, ukiwaambia aliens wapo. Wanadiscuss happily ila uchawi wanaona ni upotofu.

Nitakuwa mtu wa mwisho kamini kuwa uchawi haupo. UCHAWI UPO ila ukiishia ushuani na usipoupa umakini. Hautouona ila uishi ushenzini, ipo siku utapambana nao
 
Kwanini uchawi hauwezi kuthibitishika kisayansi?

Naona mnabishania sana kwenye Hili suala.
Uchawi upo.
Pengine hauelewi maana ya Uchawi na ukaishia kujua kwamba uchawi ni kuroga tu.

Sayansi haithibitishi kila jambo.
Mfano. Je mwanadamu ana roho?.

Kama hujawahi kukumbwa na changamoto za kichawi basi mshukuru Mungu.

Na kama Hauamini.
Nataman sana ukumbane Nazo na zikudhuru. Ili ujue kuwa uchawi upo.
Na useme tawile.
 
Kwanini uchawi hauwezi kuthibitishika kisayansi?
Kwa sababu uchawi sio "objective reality"
Hakuna uthibitisho wa uchawi, shetani au mungu katika vipimo vya sayansi.
 
Naona mnabishania sana kwenye Hili suala.
Uchawi upo.
Pengine hauelewi maana ya Uchawi na ukaishia kujua kwamba uchawi ni kuroga tu.

Sayansi haithibitishi kila jambo.
Mfano. Je mwanadamu ana roho?.

Kama hujawahi kukumbwa na changamoto za kichawi basi mshukuru Mungu.

Na kama Hauamini.
Nataman sana ukumbane Nazo na zikudhuru. Ili ujue kuwa uchawi upo.
Na useme tawile.
Mfano wa changamoto za kichawi ni zipi mkuu
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom