Mnaoharibu kiswahili mnaniudhi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnaoharibu kiswahili mnaniudhi

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by rosemarie, May 28, 2011.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,743
    Likes Received: 832
    Trophy Points: 280
    sipendi kuona watu wanasema usariti!!!badala ya usaliti----wanasema rema badala ya lema-----wanasema haroo badala ya haloo-----wanasemo hiko badala ya hicho------wanasema kukuhalibia badala ya kukuharibia----------naomba mjifunze kiswahili
     
  2. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,809
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    kweli kabisa
     
  3. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 56,935
    Likes Received: 19,506
    Trophy Points: 280
    Wanaudhi tena sana, halafu ndio lugha ya Taifa jamani.
     
  4. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,774
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    Kuna sehemu bango kubwa wameandika wanauza ugari na wari.
    Wengine hawafanyi makusudi nafikiri.
     
  5. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,743
    Likes Received: 832
    Trophy Points: 280
    husninyo nimecheka sana,nafikiri sio makusudi kuna haja ya kujireekebisha
     
  6. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    ahh hautakiwi kupatwa na hasira kw avitu/mambo km aya cz wengine hatujui/awajui kweli....

    labda uwahurumie tu lakin kukasirika ju ya kitu km icho dah utajiumiza bure ...eg case ya r na l mtu kazaliwa kakulia uko kijijini tarime ndani ndani then unategemea atakutendea haki panapo la na ra?


    tak t easy ..hifadhi hasira zako kwa mambo mengine ya msingi....thou kweli inaboa na aipendez tunavyokosea lugha lakin ndo ivyo sasa ishakua na kupandsha hasira si fresh...labda uwe kifimbo cheza ukimwona mtu kakosea fasta mpe bakora zake ....naenda kupasha kiporo karibuuuuuuuuu
     
  7. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Kuna matatizo makubwa sana kwenye matumizi sahihi ya lugha yetu. Ukiachilia mbali matumizi ya istilahi, lakini hata matumizi ya nahau na methali yamedidimia sana siku hizi, si ajabu nyingi ya semi zinapotishwa sana. Tatizo nadhani linachangiwa na watu kudhani kwua wanakifahamu Kiswahili kwa sababu wao ni 'waswahili', kunawafanya wasijifunze lugha fasaha
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,774
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    mi mwenyewe nilipoona nilicheka halafu nikasikitika. Hapo ndio nikagundua kuwa wengine hawafanyi makusudi. Ila pia inakera na kibiashara sio vizuri. Nilitaka kwenda kula nikahairisha maana nilijiuliza kama uandishi tu hawapo makini, huo ugari na wari utakuwa umeiva kweli!
     
  9. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,743
    Likes Received: 832
    Trophy Points: 280
    halafu hako kaneno "hiko" nakisikia sana radio one,,ina maaana program manager hayupo makini?
     
  10. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #10
    May 28, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,752
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    mimi napenda kweli sababu najua huyu jamaa original yake ni ipi!
     
  11. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #11
    May 28, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,752
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    kwa mfano ukimsikiliza mrema burudaaani kabisa, Unanua huyu ni Mchaga, na hii imefika mpaka kwenye kuandika!
     
  12. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #12
    May 29, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,992
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Acheni kutoa hoja za kuwahurumia wasiojua mahali pa La na ra. Hii ni dalili ya mtu kutojithamini na kutothamini chake. Mbona mtu huyo huyo hataandika 'ranguage' badala ya language au 'erectricity' badala ya electricity wakati anaandika Kiingereza? Naweza kumfahamu akizungumza hivyo, lakini kuandika pia? Inaonesha ubovu wa elimu na kutothamini lugha yako.
    Binafsi, ndiyo maana sisikizi nyimbo za kizazi kipya wanaosema ufukala badala ya ufukara.
     
  13. Mamushka

    Mamushka JF-Expert Member

    #13
    Jun 5, 2011
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 1,610
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nimependa hiko ki avatar chako haaaaa haaaaa.
     
Loading...