Mkojo (urine) ni fursa muhimu ya kibiashara | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkojo (urine) ni fursa muhimu ya kibiashara

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kaachonjo, Jul 29, 2016.

  1. kaachonjo

    kaachonjo JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2016
    Joined: Oct 27, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Naamini wengi mnafahamu kero ya mkojo ila leo tutazame manufaa yake ikiwa ni fursa nyingine inayoweza kutengeneza ajira mpya kwa mamilioni ya watanzania kwa kutumia technologia rahisi sana.

    Tunafahamu kwamba kwenye mkojo au haja ndogo kuna madini (elements) kama calcium, chloride, potassium, sodium, magnesium, urea, creatinine, nitrogen, uric acid, ammonium, sulphates and phosphates pamoja na kiasi kikubwa cha maji hivyo kwa kutumia kemikali hizo tunaweza kutengeneza;

    a) Unga wa risasi na milipuko
    - hii ni kwa kuwa ndani ya risasi au baruti tunahitaji 75% ya potassium nitrate, 15% mkaa and 10% ya sulfur.

    b) Mbolea ya mashambani
    - Mkojo ukihifadhiwa kwa wiki sita unaweza kutumika kuongeza kiwango cha nitrogen ambayo huchochea ukuaji wa mimea.

    C) Madawa ya binadamu
    - Viwanda vingi vya madawa huitaji kemikali kama hizi zinazotokana na mkojo kutengeneza madawa. mkjo pia unaweza kutumiwa moja kwa moja kutibu vidonda kama ilivyo sprit,

    D) Maji
    - Kiwango kikubwa kilichoko kwenye mkojo kinaweza kuokolewa na kutumiwa katika matumizi mengine ya kijamii na kimaendeleo.

    Sasa ili haya yote yafanyike tunahitaji uwekezaji kwenye elimu,ubunifu na utaalam wa sayansi. Makampuni yetu yawekeze kwenye tafiti za vyuo vikuu tulivyonavyo ili tuendeleze technologia na mawazo mapya yanayoweza kuibadili Tanzania ikawa ya viwanda tusiishie kuwekeza kwenye madaraja na majengo tu.
     
  2. ladyfurahia

    ladyfurahia JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2016
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 13,798
    Likes Received: 1,257
    Trophy Points: 280
    kumbe mkojo ni deal kubwa sikujua aiseee

    biashara imeshalipa hii sasa namna ya kuifanya
     
  3. mkorinto

    mkorinto JF-Expert Member

    #3
    Jul 29, 2016
    Joined: Jun 11, 2014
    Messages: 7,745
    Likes Received: 4,344
    Trophy Points: 280
    Mm mtanipa shavu la kukusanya mikojo hizo chemistry chenga.
     
  4. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #4
    Jul 29, 2016
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,396
    Likes Received: 1,238
    Trophy Points: 280
    wawekezaji waje basi ili nasisi turuhusiwe kunywa bia ili tufanye biashara
     
  5. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #5
    Jul 29, 2016
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 28,142
    Likes Received: 12,561
    Trophy Points: 280
    Unajua nimesoma hii thread huku nacheka maada about three or four weeks ago nilikua nikienda kwenye Bar fulani nakuta chooni mikojo ni mingi tu, nikawa najiuliza hivi haukna namna ya kuikusanya hii mikojo na kuifanyia biasahara? yaani u-generate income from urine collection maana naona kama vile pale Bar wanatupa tu ile raw material
     
  6. Ramp Agent

    Ramp Agent JF-Expert Member

    #6
    Jul 29, 2016
    Joined: Mar 27, 2013
    Messages: 261
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Kuna sehemu nilishaonaga watu wanachukua mkojo wa ng'ombe na kuuweka (sikumbuki kwa mda gani) kisha wanatumia kama dawa ya mazao haswa mboga mboga
    Sijui imekaaje hii mkuu?
     
  7. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #7
    Jul 29, 2016
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 26,617
    Likes Received: 14,071
    Trophy Points: 280
    kuna mahali wananiunua mkojo 2000
     
  8. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #8
    Jul 29, 2016
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 7,415
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    Wa kwako haufai, una alcohol content nyingi na mafuta (kitimoto anahusika)
     
  9. S

    SITABIRIKI JF-Expert Member

    #9
    Jul 29, 2016
    Joined: Mar 23, 2013
    Messages: 366
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45
    Njooni niwauzie hiyo bidhaa inapatikana
     
  10. ladyfurahia

    ladyfurahia JF-Expert Member

    #10
    Jul 29, 2016
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 13,798
    Likes Received: 1,257
    Trophy Points: 280
    hahahahhaaaaaaaaaaaaaaaaaaa babu bwana aisee ni deal hili sema tu nalikalia tu
     
  11. Miss Natafuta

    Miss Natafuta JF-Expert Member

    #11
    Jul 29, 2016
    Joined: Sep 16, 2015
    Messages: 19,492
    Likes Received: 32,208
    Trophy Points: 280
    mi nitawapa bure lita 10 kila siku hata na mavi mkiitaji kilo 100 kwa siku
     
  12. MUSTO

    MUSTO Senior Member

    #12
    Jul 29, 2016
    Joined: Jun 3, 2015
    Messages: 128
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 60
    Haha Mavi Nipe mimi ila ntakua nayakinga mwenyewe
     
  13. peterchoka

    peterchoka JF-Expert Member

    #13
    Jul 29, 2016
    Joined: Oct 12, 2014
    Messages: 6,842
    Likes Received: 6,163
    Trophy Points: 280
    duh! kwa kiasi gani nami nihifadhi
     
  14. adrenaline

    adrenaline JF-Expert Member

    #14
    Jul 29, 2016
    Joined: Jun 17, 2015
    Messages: 547
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 180
    NAWEZA KUWA AGENT WA MIKOJO.."TUNANUA MIKOJO AINA ZOTE,LITA 2000.MAWASILIANO ZAIDI PIGA NO:"MTOA MADA UMEWAZA ZAIDI YA KUWAZA..SEMA SIO MZUNGU TATIZO.NAUNGA MKONO NA FUATILIA ILI TUJUE BIASHARA INAKAAJAAJE,MASHULENI,MAHOSPITALINI ..MIKOJO ITAPATIKANA TU.
     
  15. bigmind

    bigmind JF-Expert Member

    #15
    Jul 29, 2016
    Joined: Oct 28, 2015
    Messages: 7,689
    Likes Received: 6,868
    Trophy Points: 280
    Mikojo mingine inakuwa na nyege hasa ile ya asubuhi itakuwaje msije shangaa vitoto vinalia mashambani huko
     
  16. ngalelefijo

    ngalelefijo JF-Expert Member

    #16
    Jul 29, 2016
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 1,950
    Likes Received: 844
    Trophy Points: 280
    ;):oops::rolleyes::confused:o_Oo_O;)
     
  17. M

    Mahmoud Qaasim JF-Expert Member

    #17
    Aug 10, 2016
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 923
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 60
    mkojomkojo mkojomkojooo...
     
  18. mrangi

    mrangi JF-Expert Member

    #18
    Aug 10, 2016
    Joined: Feb 19, 2014
    Messages: 24,718
    Likes Received: 11,038
    Trophy Points: 280
    Duh
     
  19. A

    Agrey Tarimo New Member

    #19
    Aug 10, 2016
    Joined: Jul 9, 2016
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
     
  20. P

    Plan Of Action JF-Expert Member

    #20
    Aug 10, 2016
    Joined: Jul 19, 2016
    Messages: 470
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 80
    mwanamke wewe kila biashara unataka ufanye.. hahahaa! safi sana lakini
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...