Mkojo (urine) ni fursa muhimu ya kibiashara

kaachonjo

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2012
Messages
202
Likes
36
Points
45

kaachonjo

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2012
202 36 45
Naamini wengi mnafahamu kero ya mkojo ila leo tutazame manufaa yake ikiwa ni fursa nyingine inayoweza kutengeneza ajira mpya kwa mamilioni ya watanzania kwa kutumia technologia rahisi sana.

Tunafahamu kwamba kwenye mkojo au haja ndogo kuna madini (elements) kama calcium, chloride, potassium, sodium, magnesium, urea, creatinine, nitrogen, uric acid, ammonium, sulphates and phosphates pamoja na kiasi kikubwa cha maji hivyo kwa kutumia kemikali hizo tunaweza kutengeneza;

a) Unga wa risasi na milipuko
- hii ni kwa kuwa ndani ya risasi au baruti tunahitaji 75% ya potassium nitrate, 15% mkaa and 10% ya sulfur.

b) Mbolea ya mashambani
- Mkojo ukihifadhiwa kwa wiki sita unaweza kutumika kuongeza kiwango cha nitrogen ambayo huchochea ukuaji wa mimea.

C) Madawa ya binadamu
- Viwanda vingi vya madawa huitaji kemikali kama hizi zinazotokana na mkojo kutengeneza madawa. mkjo pia unaweza kutumiwa moja kwa moja kutibu vidonda kama ilivyo sprit,

D) Maji
- Kiwango kikubwa kilichoko kwenye mkojo kinaweza kuokolewa na kutumiwa katika matumizi mengine ya kijamii na kimaendeleo.

Sasa ili haya yote yafanyike tunahitaji uwekezaji kwenye elimu,ubunifu na utaalam wa sayansi. Makampuni yetu yawekeze kwenye tafiti za vyuo vikuu tulivyonavyo ili tuendeleze technologia na mawazo mapya yanayoweza kuibadili Tanzania ikawa ya viwanda tusiishie kuwekeza kwenye madaraja na majengo tu.
 

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
28,977
Likes
13,924
Points
280

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
28,977 13,924 280
kumbe mkojo ni deal kubwa sikujua aiseee

biashara imeshalipa hii sasa namna ya kuifanya
Unajua nimesoma hii thread huku nacheka maada about three or four weeks ago nilikua nikienda kwenye Bar fulani nakuta chooni mikojo ni mingi tu, nikawa najiuliza hivi haukna namna ya kuikusanya hii mikojo na kuifanyia biasahara? yaani u-generate income from urine collection maana naona kama vile pale Bar wanatupa tu ile raw material
 

Ramp Agent

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2013
Messages
275
Likes
162
Points
60

Ramp Agent

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2013
275 162 60
Kuna sehemu nilishaonaga watu wanachukua mkojo wa ng'ombe na kuuweka (sikumbuki kwa mda gani) kisha wanatumia kama dawa ya mazao haswa mboga mboga
Sijui imekaaje hii mkuu?
 

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
26,829
Likes
14,309
Points
280

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
26,829 14,309 280
naamini wengi mnafahamu kero ya mkojo ila leo tutazame manufaa yake ikiwa ni fursa nyingine inayoweza kutengeneza ajira mpya kwa mamilioni ya watanzania kwa kutumia technologia rahisi sana. tunafahamu kwamba kwenye mkojo au haja ndogo kuna madini(elements) kama calcium, chloride, potassium, sodium, magnesium, urea, creatinine, nitrogen, uric acid, ammonium, sulphates and phosphates pamoja na kiasi kikubwa cha maji. hivyo kwa kutumia kemikali hizo. tunaweza kutengeneza
a) unga wa risasi na milipuko
- hii ni kwa kuwa ndani ya risasi au baruti tunahitaji 75% ya potassium nitrate, 15% mkaa and 10% ya sulfur.
b)mbolea ya mashambani
-mkojo ukihifadhiwa kwa wiki sita unaweza kutumika kuongeza kiwango cha nitrogen ambayo huchochea ukuaji wa mimea.
c)madawa ya binadamu
-viwanda vingi vya madawa huitaji kemikali kama hizi zinazotokana na mkojo kutengeneza madawa. mkjo pia unaweza kutumiwa moja kwa moja kutibu vidonda kama ilivyo sprit,
C)maji
-kiwango kikubwa kilichoko kwenye mkojo kinaweza kuokolewa na kutumiwa katika matumizi mengine ya kijamii na kimaendeleo.

sasa ili haya yote yafanyike tunahitaji uwekezaji kwenye elimu,ubunifu na utaalam wa sayansi.makampuni yetu yawekeze kwenye tafiti za vyuo vikuu tulivyonavyo ili tuendeleze tecnlogia na mawazomapya yanayoweza kuibadili tanzania ikawa ya viwanda tusiishie kuwekeza kwenye madaraja na majengo tu
kuna mahali wananiunua mkojo 2000
 

ladyfurahia

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2011
Messages
13,884
Likes
1,361
Points
280

ladyfurahia

JF-Expert Member
Joined May 10, 2011
13,884 1,361 280
Unajua nimesoma hii thread huku nacheka maada about three or four weeks ago nilikua nikienda kwenye Bar fulani nakuta chooni mikojo ni mingi tu, nikawa najiuliza hivi haukna namna ya kuikusanya hii mikojo na kuifanyia biasahara? yaani u-generate income from urine collection maana naona kama vile pale Bar wanatupa tu ile raw material
hahahahhaaaaaaaaaaaaaaaaaaa babu bwana aisee ni deal hili sema tu nalikalia tu
 

adrenaline

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2015
Messages
616
Likes
620
Points
180

adrenaline

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2015
616 620 180
duh! kwa kiasi gani nami nihifadhi
NAWEZA KUWA AGENT WA MIKOJO.."TUNANUA MIKOJO AINA ZOTE,LITA 2000.MAWASILIANO ZAIDI PIGA NO:"MTOA MADA UMEWAZA ZAIDI YA KUWAZA..SEMA SIO MZUNGU TATIZO.NAUNGA MKONO NA FUATILIA ILI TUJUE BIASHARA INAKAAJAAJE,MASHULENI,MAHOSPITALINI ..MIKOJO ITAPATIKANA TU.
 
Joined
Jul 9, 2016
Messages
1
Likes
0
Points
3
Age
35

Agrey Tarimo

New Member
Joined Jul 9, 2016
1 0 3
Naamini wengi mnafahamu kero ya mkojo ila leo tutazame manufaa yake ikiwa ni fursa nyingine inayoweza kutengeneza ajira mpya kwa mamilioni ya watanzania kwa kutumia technologia rahisi sana.

Tunafahamu kwamba kwenye mkojo au haja ndogo kuna madini (elements) kama calcium, chloride, potassium, sodium, magnesium, urea, creatinine, nitrogen, uric acid, ammonium, sulphates and phosphates pamoja na kiasi kikubwa cha maji hivyo kwa kutumia kemikali hizo tunaweza kutengeneza;

a) Unga wa risasi na milipuko
- hii ni kwa kuwa ndani ya risasi au baruti tunahitaji 75% ya potassium nitrate, 15% mkaa and 10% ya sulfur.

b) Mbolea ya mashambani
- Mkojo ukihifadhiwa kwa wiki sita unaweza kutumika kuongeza kiwango cha nitrogen ambayo huchochea ukuaji wa mimea.

C) Madawa ya binadamu
- Viwanda vingi vya madawa huitaji kemikali kama hizi zinazotokana na mkojo kutengeneza madawa. mkjo pia unaweza kutumiwa moja kwa moja kutibu vidonda kama ilivyo sprit,

D) Maji
- Kiwango kikubwa kilichoko kwenye mkojo kinaweza kuokolewa na kutumiwa katika matumizi mengine ya kijamii na kimaendeleo.

Sasa ili haya yote yafanyike tunahitaji uwekezaji kwenye elimu,ubunifu na utaalam wa sayansi. Makampuni yetu yawekeze kwenye tafiti za vyuo vikuu tulivyonavyo ili tuendeleze technologia na mawazo mapya yanayoweza kuibadili Tanzania ikawa ya viwanda tusiishie kuwekeza kwenye madaraja na majengo tu.
 

Forum statistics

Threads 1,203,562
Members 456,824
Posts 28,118,784