Mkoa gani unaongoza kwa mbu Tanzania?

Mkoa gani unaongoza kwa mbu Tanzania?

Wadau, tunaomba kujua ni Mikoa ipi Inaongoza Kwa Mbu wengi TANZANIA. Mtu wangu wa Karibu AMECHOKA na MBU WA DAR, anataka Kuhama, sasa ili asije ruka Mkojo akakanyaga mavi, hebu changia Mikoa Mitatu hadi Mitano ili aiepuke.

Asanteni wadau.
Mbali ya kua mdau wa afya mwandamizii senior 😊 ila najua
ABC

Mwanza majarubaniiiii
 
Njombe mbu walipiga hesabu wakasema wahame wasije kufa na baridi wakahamia mafinga mbu kufika mafinga wakasema mbona balaaa lile lile wakasema wakajaribu kuishi mbeya nako baridi kali ,,,,,baridi kali linaua mbu pamoja na mayai ya mbu

Kikao kikuu kikafanyika cha mbu wa nyanda za juu kusini ... rais wa mbu akasema mikoa hiyo ni marufuku kwa mbu yeyote kukaa awe anofelex au mbu wa kawaida na jeshi la polisi la mbu litawachukulia hatua mbu yeyote atae kiuka agizo hilo na raisi akasema mbu wote wahamie dar es salaam maana damu za dar ni tamu za moto zimejaa chips mayai tu na alkasusu

Kuanzia hapo mikoa nyanda za juu kusini hiyo haina mbu bahati mbaya ukimkuta mbu nae anatetemeka baridi kachoka balaaa amekosa tu nauli ya kuja dar ila huko mbu sio kwakoView attachment 3448877
Hahahaaa 😂😂😂😂
 
Ila dar niliteseka sina ham kabisa na huo mji

Mchana joto kali unapomaliza kula unaamua ukapunge upepo nje ukiwa na pensi lakin mara unasikia kuwashwa miguuni au mgongoni ukitazama vizur ni wale mbu weusi

Yaan dar usiku kuna mbu na mchana pia
 
Eneo la Mto wa Mbu lipo karibu na Ziwa Manyara na lina mito midogo na mifereji ya umwagiliaji inayopita kwenye mashamba.Zamani, maji haya yalikuwa yakivutia mbu wengi sana kwa sababu ya unyevunyevu na mabwawa madogo yanayotengeneza mazalia ya mbu. Hapo ndipo wakazi wa awali walipoanza kulihusisha na jina “mto wenye mbu” au Mto wa Mbu.
 
Wadau, tunaomba kujua ni Mikoa ipi Inaongoza Kwa Mbu wengi TANZANIA. Mtu wangu wa Karibu AMECHOKA na MBU WA DAR, anataka Kuhama, sasa ili asije ruka Mkojo akakanyaga mavi, hebu changia Mikoa Mitatu hadi Mitano ili aiepuke.

Asanteni wadau.
Dar, Mtwara, Lindi, Morogoro, Katavi, Tanga na Pwani hakuna mkoa mwingine wenye mbu kuzidi hiyo.
 
Mtalaam mmoja kutoka kituo cha utafiti wa malaria IFAKARA anasema hiyo ndiyo wilaya yenye mbu wengi kuliko zote Tanzania.
Anasema kabla kituo hicho hakijajengwa mahali hapo utafiti ulionyesha kuwa mkazi mmoja wa mji huo aling"atwa na mbu alfu 30 kwa usiku mmoja.

Baada kujengwa kwa kituo hicho hivi sasa angalau mtu mmoja anang'atwa na mbu alf 5 kwa usiku mmoja.
Hiyo ni baada ya kupewa elimu ya kupunguza mazalia ya mbu, msaada wa madawa na usafi wa mazingira.
 
Back
Top Bottom