Kapeace
JF-Expert Member
- May 26, 2017
- 25,913
- 70,690
Dodoma nae muongezeDar, Mtwara, Lindi, Morogoro, Katavi, Tanga na Pwani hakuna mkoa mwingine wenye mbu kuzidi hiyo.
Pia tabora
Dodoma nae muongezeDar, Mtwara, Lindi, Morogoro, Katavi, Tanga na Pwani hakuna mkoa mwingine wenye mbu kuzidi hiyo.
Hukk ni hatariMtalaam mmoja kutoka kituo cha utafiti wa malaria IFAKARA anasema hiyo ndiyo wilaya yenye mbu wengi kuliko zote Tanzania.
Anasema kabla kituo hicho hakijajengwa mahali hapo utafiti ulionyesha kuwa mkazi mmoja wa mji huo aling"atwa na mbu alfu 30 kwa usiku mmoja.
Baada kujengwa kwa kituo hicho hivi sasa angalau mtu mmoja anang'atwa na mbu alf 5 kwa usiku mmoja.
Hiyo ni baada ya kupewa elimu ya kupunguza mazalia ya mbu, msaada wa madawa na usafi wa mazingira.
MBU KWATAIWadau, tunaomba kujua ni Mikoa ipi Inaongoza Kwa Mbu wengi TANZANIA. Mtu wangu wa Karibu AMECHOKA na MBU WA DAR, anataka Kuhama, sasa ili asije ruka Mkojo akakanyaga mavi, hebu changia Mikoa Mitatu hadi Mitano ili aiepuke.
Asanteni wadau.
Mbu ni hatari kuliko nyoka, rejea takwimu nani anaongoza kuua kila mwaka.Kwahiyo anahama kisa mbu tu, sasa akiona nyoka si atahama nchi kabisa
Huenda uko sahihi kitakwimu, lakin kiongozi nyoka ni balaaMbu ni hatari kuliko nyoka, rejea takwimu nani anaongoza kuua ki
Dodoma sijakaa sana hasa wakati wa masika, Tabora napo wapo wa kutosha Ila wa msimu wa mvua kwa Mjini mitaa ya Mwinyi, Kanyenye, Isevya na Ipuli mtaa wa Freemason mbu mwaka mzimaDodoma nae muongeze
Pia tabora
No, labda unaishi swaswaItakuwa umewazoea!
Pale Pana mbu wengi Sana,Yaani pamoja na kujitahidi kufunga milango na madirisha lakini wapi!!!!
Mbu hakai kwenye baridi..!!Mikoa yenye baridi yote unayoijua
Mikoa iliyoko kwenye miinuko mara nyingi haina mbu wengi or pengine wakawa nadra sanaArusha hakuna mbu kihivyo na unaweza usiwaone . Hata ugonjwa wa malaria haupo sana, na mara nyingi ukiupata inakuwa ulitoka safari mkoa nwingibe umeupatia huko
Mto wa MmbuWadau, tunaomba kujua ni Mikoa ipi Inaongoza Kwa Mbu wengi TANZANIA. MtoMtu wangu wa Karibu AMECHOKA na MBU WA DAR, anataka Kuhama, sasa ili asije ruka Mkojo akakanyaga mavi, hebu changia Mikoa Mitatu hadi Mitano ili aiepuke.
Asanteni wadau.