Mke aja juu kubadilishwa jina na mumewe...

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
Nimesoma mahali fulani mama mmoja baada ya kuolewa siku moja akakuta barua na nyaraka mbalimbali zote zimebadilishwa kuwa Mrs. Rose Pesambili - Pesambili likiwa jina la ubin la mume wake. Mume aliporudi siku moja ukawa ugomvi.. kwanini amembadilisha jina lake bila kumuuliza na kwanini hata initials zikawa za mumewe..

Mwisho wa siku mke akafanya mgomo "baridi" kwani alisema kikabila cha kwao wao wanaitwa majina ya wazazi wao. Huyo mama ni Mngoni na kwao wanaitwa "Nakomba" yaani binti ya Komba. Alidai kuwa kuchukua jina la mumewe ni tamaduni za wazungu. "Kwa kuolewa mtu haachi kuwa binti ya babake" alinukuliwa kusema dada huyo.

Mume hakujua afanye nini kwani aliamini kuwa ndio kawaida "siku hizi"...

Mgomo baridi unaendelea...
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
631,987
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 631,987 280
Nimesoma mahali fulani mama mmoja baada ya kuolewa siku moja akakuta barua na nyaraka mbalimbali zote zimebadilishwa kuwa Mrs. Rose Pesambili - Pesambili likiwa jina la ubin la mume wake. Mume aliporudi siku moja ukawa ugomvi.. kwanini amembadilisha jina lake bila kumuuliza na kwanini hata initials zikawa za mumewe..

Mwisho wa siku mke akafanya mgomo "baridi" kwani alisema kikabila cha kwao wao wanaitwa majina ya wazazi wao. Huyo mama ni Mngoni na kwao wanaitwa "Nakomba" yaani binti ya Komba. Alidai kuwa kuchukua jina la mumewe ni tamaduni za wazungu. "Kwa kuolewa mtu haachi kuwa binti ya babake" alinukuliwa kusema dada huyo.

Mume hakujua afanye nini kwani aliamini kuwa ndio kawaida "siku hizi"...

Mgomo baridi unaendelea...
nimevutiwa sana na huu mgomo baridi nifafanulie ni kwenye maeneo yepi............................isije jamaa yangu ananyimwa haki zake za kimsingi.........
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,741
Likes
2,024
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,741 2,024 280
Mwanakijiji umeanza,lol! Mgomo gani huo unaoendelea usio na athari kwa huyo mama pia?
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,382
Likes
31,620
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,382 31,620 280
kama ningekuwa mimi wala nisingemsumbua hata kidogo..ningemkubalia atumie jina lake bila tatizo lolote...hii ni dhana tu ..ya kumbadilisha mwanamke jina ila kama mtu ni muelewa hakuna ulazima ...obey your thirst
 
M

Marytina

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Messages
7,034
Likes
59
Points
145
M

Marytina

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2011
7,034 59 145
huyo mama atakuwa mgomvi asisingizie tamaduni
aache mgomo baridi manake akisusa wenzie watafaidi
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
30,997
Likes
6,428
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
30,997 6,428 280
mume : david pesambili
mke: rose nkomba
baada ya ndoa: rose pesambili

hivi wewe mume ndo umemzaa huyo mke?

ila ni "uanaume " tu unafanya kutaka mke atumie ubini wako, wengine wanadai ndo inaongeza mapenzi. lakini haizidishi wala haipunguzi kama mke anakupenda anakupenda tu atumie jina la mume, la baba yake hata la mjomba wake it doesnt make any difference

 
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
18,164
Likes
2,463
Points
280
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined Nov 1, 2010
18,164 2,463 280
"Mgomo baridi" haifanyi kazi siku hizi ..
we lete huyo mgomo ye ana leta vinjemba vidogo vina fanana na yeye
.
. ..
 
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2009
Messages
4,119
Likes
10
Points
135
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2009
4,119 10 135
Haya mambo yameanza juzi juzi tu, Enzi za mwalimu kulikua hakuna ubishi baada ya ndoa tu jina linabadilika. Siku hizi ndo ni "very risk", sasa wanaona watabadili jina mara ngapi? Leo Pesambili baada ya miezi umeachwa waolewa tena unakua Mrs Karata and the list goes on!
 
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
19,858
Likes
2,310
Points
280
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
19,858 2,310 280
Huo mgomo baadaye utaisha tu kisirisiri.
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,434
Likes
507
Points
280
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,434 507 280
Kazi kweli kweli. Sio lazima kuchukua Surname ya Mwanamme lakini pia mgomo baridi sio suluhu
 
A

Aine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,607
Likes
9
Points
0
A

Aine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,607 9 0
Hapa naona kuna tatizo kwa pande zote mbili. Kwa upande wamwanaume ndio tatizo limeanza kwani yeye kiustaarabu alipaswa kujadili suala hilo na mkewe kwa hiyo angejua kilichopo moyoni mwa mkewe bf hajabadili jina hilo.

Kwa upande wa mwanamke tatizo lake ni kuendeshwa na mila bila kujali mabadiliko kwani mtu ukisha olewa jina la ukoo linabadilika once unakuwa ukoo wa mwanaume, sasa ni makubaliano baina ya wanandoa hao kuona kama kuna umuhimu wa kubadili jina la mwanamke au la, wakikubaliana mwanamke aendelee kutumia jina la ukoo wake fine au wakikubaliana abadili na kuitwa ukoo wa mwanaume fine, ni suala la makubaliano tu btn the two
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
What if kama huyo mumewe angekuwa na surname "Kikwete" I am just thinking in the kibongobongo environment!
 
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
4,263
Likes
7
Points
0
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
4,263 7 0
Nimesoma mahali fulani mama mmoja baada ya kuolewa siku moja akakuta barua na nyaraka mbalimbali zote zimebadilishwa kuwa Mrs. Rose Pesambili - Pesambili likiwa jina la ubin la mume wake. Mume aliporudi siku moja ukawa ugomvi.. kwanini amembadilisha jina lake bila kumuuliza na kwanini hata initials zikawa za mumewe..

Mwisho wa siku mke akafanya mgomo "baridi" kwani alisema kikabila cha kwao wao wanaitwa majina ya wazazi wao. Huyo mama ni Mngoni na kwao wanaitwa "Nakomba" yaani binti ya Komba. Alidai kuwa kuchukua jina la mumewe ni tamaduni za wazungu. "Kwa kuolewa mtu haachi kuwa binti ya babake" alinukuliwa kusema dada huyo.

Mume hakujua afanye nini kwani aliamini kuwa ndio kawaida "siku hizi"...

Mgomo baridi unaendelea...
Sawa mkuu,
ila hako kekundu umetukosea kidogo sisi akina manyani, manguruwe, mafisi.....Ni Nyakomba!
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,779
Likes
23,837
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,779 23,837 280
Mwanamke hana thamani hata ya kutumia jina lake kwa wale wanaowabadilisha majina, halafu wanawake wengine wanaona sifa kubadilishwa jina. Hawajui kama ni dharau kwake na kwa asili yake.
 
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
15,343
Likes
86
Points
0
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2008
15,343 86 0
Kwa maisha ya kileo uzoefu unaonyesha kwamba mwanamke pindi akiolewa na mwanaume mwenye jina kubwa haraka haraka huwa anabadili ubini,akiolewa na mchovu kama Bishanga wakati kwao jina kubwa ndo utasikia anaitwa mrs Chaupele Bakhresa Bishanga au Mrs Rose Mkapa Bishanga.

Na hapo Bishanga utakuwa na bahati maana wengine wanapotezea kabisa kama huyo Nyakomba anayekataa kuitwa Pesambili. Hiyo ndo hali halisi ya maisha yetu maana hata mke wa Clinton(aliolewa wakati bwamzee bado kidampa) naye mpaka leo anajiita Hilary Rodham Clinton,bila shaka Rodham lilikuwa jina kubwa. Na Nancy Reagan ambaye aliolewa na superstar mcheza sinema Reagan haraka haraka alijiita Nancy Reagan.
 
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
8,671
Likes
1,182
Points
280
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined Mar 1, 2011
8,671 1,182 280
katika kitu nachukia duniani ni sir name yangu i wish atokee wa kuibadilisha
Ni surname best...sijawahi ona mantiki ya kubadili jina...mke wangu atabaki na jina lake.
 
NYENJENKURU

NYENJENKURU

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
1,014
Likes
17
Points
135
NYENJENKURU

NYENJENKURU

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
1,014 17 135
katika kitu nachukia duniani ni sir name yangu i wish atokee wa kuibadilisha
Naomba iwe bebii Nyenjenkuru
 

Forum statistics

Threads 1,236,442
Members 475,125
Posts 29,257,976