Mkasa wa Jirani: Mwanaume Asiyeonekana

Mkasa wa Jirani: Mwanaume Asiyeonekana

Ni watu wajinga pekee wanaoamini mambo ya giza au uchawi karne ya 21......ambayo lila swali lina jibu lake kisayansi na lina uthibitisho wake kisayansi
Sayansi nao ni uchawi uliorembwa tena wazungu ndo wachawi kishenzi we jizime data tuu.
 
Umewahi ishi maisha mpaka unaambiwa yule Dada pale Mumewe ni flani😀😀😀😀😀
Kumbe wewe ndiye umeoa😀😀
 
Hii Dunia Kuna watu wanapitia matatizo makubwa sana hasa wanawake. Kuna jirani yangu mmoja aliwahi kunihadithia mkasa mmoja hivi..


Yeye alikutana na mwanaume wa kiarabu akatongozwa akamkubali, Sasa Yule mwanaume akamwambia atakuwa anakwenda kumtembelea kwake Ila asimwambie mtu yeyote yule dada akamkubali, basi huyo mwanaume akawa anaenda mpaka nje ya nyumba anapaki gari anaingia ndani wanafanya mapenzi weee, wakimaliza anaondoka zake.

Sasa Kitu cha kushangaza ni kwamba sisi majirani hatukuwahi kuiona hata iyo gari si gari tu hata huyo mwanaume hatukuwahi kumuona.

Kilichoniogopesha zaidi Kuna ustadh aliniambia pale kariakoo Kuna watu wengi sana mchana huwa wanatembea uchi Ila huwezi kuwaona.

Unamuona dada ana nyashi na dela lake kumbe yupo uchi wa mnyama kabisa. Njiani tunapishana na vitu vya ajabu sana.
Uji wa Ulezi usiokuwa na Sukari huu.
 
Ni watu wajinga pekee wanaoamini mambo ya giza au uchawi karne ya 21......ambayo lila swali lina jibu lake kisayansi na lina uthibitisho wake kisayansi
1. Unaweza nithibitishia kisayansi yule mwewe aliyebeba ng'ombe mwaka 2000s kule sumbawanga?

2. Haya ya mazingaombwe ya kutengeneza pipi shuleni au kushindilia chupa kichwani unaweza yathibitisha vp kisayansi?

Nisaidie hasa ya 1 hapo juu !
 
2. Haya ya mazingaombwe ya kutengeneza pipi shuleni au kushindilia chupa kichwani unaweza yathibitisha vp kisayansi?

Nisaidie hasa ya 1 hapo juu !
Siyo mimi ni AI

Watu wanaofanya mazingaombwe (magicians au illusionists) hawatumii nguvu za giza, bali wanatumia mapungufu ya milango yetu ya fahamu (macho na ubongo) na kanuni za kisayansi kutudanganya kiakili.
Hapa chini nimekuwekea ufafanuzi wa kisayansi wa yale mambo uliyoyauliza:
1. Kutoa Pipi Shuleni (Sayansi ya Ufundi wa Mikono na Misdirection)
Huu ni mchezo wa zamani sana shuleni na siri yake kubwa ipo kwenye mambo mawili: Sleight of Hand (Ufundi wa mikono ya haraka) na Misdirection (Kupoteza lengo).
Palming (Kuficha kitu kiganjani): Yule mchezaji anakuwa tayari ana pipi zake zimefichwa mkononi (mara nyingi nyuma ya vidole au kwenye kiganja kwa namna ambayo huwezi kuona akifungua mkono).
Kupoteza Lengo: Atakwambia "Angalia mkono huu wa kushoto" au atakuletea kofia au mfuko uukague. Wakati macho yako yote na akili yako vipo kwenye kofia au mkono wa kushoto, mkono wake wa kulia unakuwa unachukua pipi kwa haraka sana mfukoni au kwenye meza na kuziingiza eneo la tukio.
Kemia Kidogo: Wakati mwingine wanatumia karatasi maalum zinazoitwa Flash Paper. Karatasi hizi zinasafishwa kwa kemikali kiasi kwamba zikipigwa kiberiti zinateketea sekunde hiyo hiyo kwa mwanga mkubwa bila kuacha jivu. Wakati wewe unashangaa ule mwanga mkubwa wa ghafla, yeye anakuwa ameshatoa pipi kiganjani kwake.

2. Kushindilia Chupa Kichwani (Fizikia ya Msukumo na Mifupa)
Huu mchezo huonekana wa kutisha, lakini unategemea kanuni rahisi za fizikia na anatomy (biyolojia ya mwili):
Eneo la Fuvu la Kichwa: Fuvu la kichwa cha binadamu, hasa sehemu ya juu (vertex), lina mifupa migumu sana iliyoundwa kulinda ubongo dhidi ya mapigo makubwa.

Usambazaji wa Nguvu (Distribution of Force): Akipiga chupa kichwani, mara nyingi hatumii ncha kali, anatumia sehemu ya chini au ya pembeni ambayo ina eneo kubwa zaidi. Pia, nguvu inayotumika haipigwi kwa namna ya kuumiza, bali kuna namna ya "kuteleza" (glancing blow) au anahakikisha chupa inavunjika haraka. Chupa ikivunjika kwa urahisi, maana yake nishati yote imeishia kwenye kuvunja kioo badala ya kuingia ndani ya fuvu la kichwa.
Chupa Maalum: Katika mazingaombwe ya kitaalamu, wanatumia chupa zinazoitwa Sugar Glass (zilizotengenezwa kwa sukari na maji) au kioo kilichochujwa kikawa chepesi sana (brittle glass). Hizi zikigusa tu kitu migumu zinasambaratika vipande vipande bila kuleta jeraha.

Kwa nini Ubongo Wetu Unadanganyika?

Sayansi ya neurobiolojia (sayansi ya mfumo wa neva) inathibitisha kuwa ubongo wa binadamu hauwezi kusasisha (process) vitu viwili vinavyoenda kwa kasi kubwa kwa wakati mmoja.

Mazingaombwe yanacheza na kitu kinaitwa Inattentional Blindness (Upofu wa kutokuangalia). Kama unaangalia mkono wa kulia wa mcheza mazingaombwe, ubongo wako unazima kabisa mawasiliano ya kile kinachofanywa na mkono wa kushoto, hata kama mkono wa kushoto upo wazi kabisa mbele yako.

Mazingaombwe ni sanaa na burudani safi kabisa inayotokana na mazoezi ya miaka mingi, kasi ya mikono, na uelewa mkubwa wa saikolojia ya binadamu. Hakuna masuala ya majini wala uchawi hapo!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom