Mkapa ana matatizo gani? Angalia na hili....

Mkapa ana matatizo gani? Angalia na hili....

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Posts
34,251
Reaction score
44,586
Mkapa.JPG

​

HABARI LEO

RAIS mstaafu wa awamu ya tatu Benjamin Mkapa, amesema matatizo ya nishati katika mataifa ya Afrika hayawezi kumalizika kwa kulia, bali kuwa na mikakati maalumu inayotekelezeka.

"Hata mkilia mpaka Mbinguni, lakini bila kuwa na mikakati bora na utawala bora kamwe hamtamaliza matatizo ya nishati katika nchi zenu," amesema Mkapa katika mkutano wa wakuu wastaafu wa mataifa ya Afrika uliokuwa ukifanyika jijini hapa.

Akiongoza mjadala kuhusu mustakabali wa kuwa na nishati ya uhakika juzi Mkapa alisema mataifa mengi yanayoendelea yamekuwa yakilalamika kukosekana nishati ya uhakika, lakini bila kufanya chochote cha kuondoa tatizo hilo.

Alisema pia dhana kuwa sekta binafsi ndiyo suluhisho la tatizo hilo ni potofu kwa kuwa Serikali zinapaswa kuwa mstari wa mbele kuhakikisha kwamba tatizo hilo linatoweka.

"Ni vema serikali zikawa na mipango mizuri kuanzia uzalishaji wa nishati mathalan umeme, usambazaji na upatikanaji wake wa watumiaji," alisema Mkapa.

STORI NZIMA HAPA


My Take:
Yeye kwa miaka 10 aliyokaa madarakani alifanya nini zaidi ya yeye naye kulialia? Hivi Mkapa wakati anauza makampuni yetu kama njugu alihakikisha vipi kuna nishati ya kutosha wakati makampuni yanafufuliwa au alifikiria watatumia nishati ya kuni?
 
Huyu ni MWIZI tu ambaye ameamua kubwabwaja kila anapopata nafasi lakini wizi alioufanya kupitia ununuzi wa rada, uuzwaji wa nyumba za Serikali, Kukwapua Kiwira, ununuzi wa ndege ya Rais akiwa kabakisha miezi mitatu tu kumaliza awamu yake, wizi kupitia netgroup solutions, ununuzi wa helicopters na magari ya jeshi na hadi hii leo hataki kuzungumzia kuhusu ni nani aliyekuwa anafanya naye biashara alipokuwa Ikulu.
 
Huyu ni MWIZI tu ambaye ameamua kubwabwaja kila anapopata nafasi lakini wizi alioufanya kupitia ununuzi wa rada, uuzwaji wa nyumba za Serikali, Kukwapua Kiwira, ununuzi wa ndege ya Rais akiwa kabakisha miezi mitatu tu kumaliza awamu yake, wizi kupitia netgroup solutions, ununuzi wa helicopters na magari ya jeshi na hadi hii leo hataki kuzungumzia kuhusu ni nani aliyekuwa anafanya naye biashara alipokuwa Ikulu.

Sikiliza alichosema kwani aliyofanya mtu mwaka jana na leo yanalingana na hata hivyo ameshauri namna ya kuondokana na tatizo wewe badala ya kukubaliana nae na kumsapoti unapiga kelele njoo na njia yako ya kumaliza tatizo la nishati.

Maana unapokosoa mtu toa na wewe ufumbuzi wa tatizo. Hii ndio tabu yetu watanzania kukosoa bila kutoa ufumbuzi.
 
Yeye kwa miaka 10 aliyokaa madarakani alifanya nini zaidi ya yeye naye kulialia? Hivi Mkapa wakati anauza makampuni yetu kama njugu alihakikisha vipi kuna nishati ya kutosha wakati makampuni yanafufuliwa au alifikiria watatumia nishati ya kuni?
Mwanakijiji kweli unamchukia mkapa!

Mambo mengi sana we huwa unakua msitari wa mbele kutaka tujadili hoja tusiwajadili watu, lakini ikifika kwa mkapa....mmh!

Hebu niambie, kasema uongo?, aliyo sema hayawezekani? (simply kwa vile yeye hakuyafanya?)
 
Ni kweli asemayo Mkapa.

Kulia na kulalamika hata kumuomba Mungu hakuwezi kuwa suluhubali kuwakamata akina Mkapa na kuwawajibisha kwa uovu waliolitendea taifa.

Kimsingi Mkapa, kutokana na kujisahau na kulewa madaraka anawaona watanzaniakama wavivu wa kufikiri kiasi cha kuwatia madole machoni akijua hawatamfanyakitu. Wakati wa kuwakamata akina Mkapa na washirika zake na mkewe umefika ililiwe somo kwa waliopo.

Kuna haja ya watanzania kuamka na kuwashughulikia mafisina mafisadi wenye madaraka
 
Iwapo Mkapa angejitahidi kufanya hivyo ila mazingira yaliyokuwapo yakamfanya ashindwe kutimia azma yake, kweli ningemsapoti sana katika hoja hii. Tatizo ni pale yeye alikuwa akifanya mambo kinyume kabisa na hayo anayozungumza leo.

Ni kama vile amejifunza kuwa alifanya makosa baada ya kutoka madarakani au wakati akiwa madarakani alikuwa hatumii akili kabisa.
 
Aliweka mikakati gani yeye alipokuwa madarakani? Hili nalo ni kubwa jinga tu.
 
Mwanakijiji kweli unamchukia mkapa!

Mambo mengi sana we huwa unakua msitari wa mbele kutaka tujadili hoja tusiwajadili watu, lakini ikifika kwa mkapa....mmh!

Hebu niambie, kasema uongo?, aliyo sema hayawezekani? (simply kwa vile yeye hakuyafanya?)
Binafsi, naamini hajakubali makosa aliyoyafanya. Ni kana kwamba anaamini kuwa watu wanamuonea na hawamshukuru.
 
Sikiliza alichosema kwani aliyofanya mtu mwaka jana na leo yanalingana na hata hivyo ameshauri namna ya kuondokana na tatizo wewe badala ya kukubaliana nae na kumsapoti unapiga kelele njoo na njia yako ya kumaliza tatizo la nishati.

Maana unapokosoa mtu toa na wewe ufumbuzi wa tatizo. Hii ndio tabu yetu watanzania kukosoa bila kutoa ufumbuzi.
Katafute post zangu za nyuma kuhusu ufumbuzi wa matatizo ya nchi yetu badala ya kukurupuka.

Mkapa hana jipya alipewa madaraka akayachezea na kuingiza nchi katika mikataba ambayo haina maslahi kwa Watanzania.

Wabunge wakiwemo wa CCM walipokuja juu kutaka kuiona mikataba hiyo wakati Mkapa akiwa madarakani akasafiri haraka sana kwenda Dodoma kukutana na wabunge wa CCM katika kikao cha siri na hivyo kuwanyamazisha wasiendelee na madai yao ya kutaka kuiona mikataba ile.

Huyu ni mwizi tu ambaye anatafuta umaarufu asiokuwa nao na kuchagua nini cha kuongea huku akiwa kalitia hasara Taifa la Tanzania kwa pesa chungu nzima alipokuwa madarakani.
 
Binafsi, naamini hajakubali makosa aliyoyafanya. Ni kana kwamba anaamini kuwa watu wanamuonea na hawamshukuru.

Yanayowezekana kukiri anakiri, kwa mfano katika mkutano wa kimataifa uliofanyika Mliman City, alikiri kwamba ubinafsishaji haukwenda vizuri kama ilivyotakiwa. We ulitaka asimame aseme nakiri nilikosea kujiuzia Kiwira sio?, mambo hayaendi hivyo katika dunia hii. Kiongozi yeyote anapopewa kashfa/tuhuma halafu asijitetee specifically kwa hiyo kashfa huwa anakua amekiri tayari. Ofcoz yapo mengine huwa anasingiziwa na pia ni kweli kwamba mazuri yake hayasemwi.

Nani kama mkapa katika awamu hizo 2. kabla na baada?
 
Katika hali ya kawaida, tatizo la nishati ni tatizo nyeti sana hata kwa nchi ya dunia ya kwanza seuze sie wazee wa stone age tunaotawaliwa na wachumia tumbo wene upeo usiozidi pua zao bapa?

Nishati ina-link moja kwa moja na maendeleo ya viwanda na bei ya bidhaa, hata kukiwa na miundombinu bora (ambayo haipo) bila ya nishati ya uhakika ni kazi bure. And worse wanasiasa wetu uchwara wameigeuza Tanesco ni goldmine yao na mikataba ya kina chifu Mangungu kwene mambo ya gesi na mafuta imeshika kasi.
 
Mfa maji! Alishinikiza Net Group Solutions ili kumsaidia kuiba. Kwa muda wote aliokuwa madarakani hakukuwa na uwekezaji kwenye sekta ya nishati. Leo hii ati analiona tatizo. Kweli watanzania amkeni kuondoa unyonyaji na ujinga vinginevyo hadithi zitaendelea kwa zaidi ya miaka 50 mingine na hakutakuwa na jipya.
 
Huyu ni mwizi anatoa ushauri gani na wakati alipokuwa rais alileta kampuni ya kihuni kuongoza tanesco ikala pesa na miaka yote kumi akuwekeza kwenye umeme akawa anakula pesa, akuishia hapo mwizi huyu akajibinafshia kiwira, akanunua rada feki leo chenji imerudi AIBU, akaja na dege bovu, akaingia mikataba ya kinyonyaji ya madini leo hii tunalia sasa huyu mwizi anakuja na pumba kama hizi yeye alikuwa kiongozi halafu anatuambia hata tukilalamika kwa nini tusilalamike kwa kuwa yeye alikuwa kiongozi hakufanya kitu zaidi ya KUTUIBIA MWIZI MKUBWA ANYAMAZE KIMYA ASUBIRI KUSHITAKIWA SIKU SERIKALI MAKINI IKIINGIA MADARAKANI
Sikiliza alichosema kwani aliyofanya mtu mwaka jana na leo yanalingana na hata hivyo ameshauri namna ya kuondokana na tatizo wewe badala ya kukubaliana nae na kumsapoti unapiga kelele njoo na njia yako ya kumaliza tatizo la nishati.

Maana unapokosoa mtu toa na wewe ufumbuzi wa tatizo. Hii ndio tabu yetu watanzania kukosoa bila kutoa ufumbuzi.
 
Mkapa.JPG

​

HABARI LEO

RAIS mstaafu wa awamu ya tatu Benjamin Mkapa, amesema matatizo ya nishati katika mataifa ya Afrika hayawezi kumalizika kwa kulia, bali kuwa na mikakati maalumu inayotekelezeka.

"Hata mkilia mpaka Mbinguni, lakini bila kuwa na mikakati bora na utawala bora kamwe hamtamaliza matatizo ya nishati katika nchi zenu," amesema Mkapa katika mkutano wa wakuu wastaafu wa mataifa ya Afrika uliokuwa ukifanyika jijini hapa.

Akiongoza mjadala kuhusu mustakabali wa kuwa na nishati ya uhakika juzi Mkapa alisema mataifa mengi yanayoendelea yamekuwa yakilalamika kukosekana nishati ya uhakika, lakini bila kufanya chochote cha kuondoa tatizo hilo.

Alisema pia dhana kuwa sekta binafsi ndiyo suluhisho la tatizo hilo ni potofu kwa kuwa Serikali zinapaswa kuwa mstari wa mbele kuhakikisha kwamba tatizo hilo linatoweka.

"Ni vema serikali zikawa na mipango mizuri kuanzia uzalishaji wa nishati mathalan umeme, usambazaji na upatikanaji wake wa watumiaji," alisema Mkapa.

STORI NZIMA HAPA


My Take:
Yeye kwa miaka 10 aliyokaa madarakani alifanya nini zaidi ya yeye naye kulialia? Hivi Mkapa wakati anauza makampuni yetu kama njugu alihakikisha vipi kuna nishati ya kutosha wakati makampuni yanafufuliwa au alifikiria watatumia nishati ya kuni?

kubwa jinga tu hili. si ni yeye aliyejiuzia kiwira ili taifa lisiwe na vyanzo vyake vya nishati? anahubiri nini sasa
 
My Take:[/B]
Yeye kwa miaka 10 aliyokaa madarakani alifanya nini zaidi ya yeye naye kulialia? Hivi Mkapa wakati anauza makampuni yetu kama njugu alihakikisha vipi kuna nishati ya kutosha wakati makampuni yanafufuliwa au alifikiria watatumia nishati ya kuni?

Binafsi, naamini hajakubali makosa aliyoyafanya. Ni kana kwamba anaamini kuwa watu wanamuonea na hawamshukuru.

Kwenye kigoda cha mwalimu Mkapa alisema, hata kama kuna makosa ya kimaamuzi alifanya wakati wake, suluhisho ni kulalamika tu? akahoji, ''hata kama ni kweli naambiwa niliuza mashirika ya umma, mbona sijaona kiwanda hata kimoja kilichoanzishwa toka nimeondoka?'' - MM, hata kama hatutaki, hapa kuna hoja!

Ni kweli kuna makosa ya kimaamuzi na ufisadi wakati wa mkapa, lakini toka braza achukue nchi ni mwaka wa saba sasa, mkapa alipaswa awe amewajibishwa toka 2005 baada ya kutoka madarakani na sasa tungekua tunaongelea mambo mengine.

My Take:
Kama Mkapa ni Tatizo, Kikwete ni Tatizo kubwa zaidi
 
amekiri kuwa kubinafsisha hakusaidii na akakiri bila utawala bora hakuna kitakachoendelea.

ANAUNGANA NA SISI KUWA KUIONDOA CCM MADARAKANI NDIYO DAWA.
WALIOBINAFSISHA KILA KITU NI CCM,WANAOKUMBATIA MAFISADI KATIKA KILA SEKTA NI CCM.
 
Binafsi, naamini hajakubali makosa aliyoyafanya. Ni kana kwamba anaamini kuwa watu wanamuonea na hawamshukuru.

Mzee Mwanakijiji, nanukuu Habari Leo "Alisema pia dhana kuwa sekta binafsi ndiyo suluhisho la tatizo hilo ni potofu" nadhani huku ni kukubali makosa aliyoyafanya, indirectly. Mzee unataka rasmi kwenye TV?

Vyama vya siasa, kila mmoja waonyeshe mipango ya kudhibiti suala la nishati. (energy policy). Nadhani kuna watu humu bongo wenye uwezo wa kuplani and kutekeleza ufumbuzi.
 
Kampuni ipi iliyokuwa ina uhai aliyoiuza? usitake kuaminisha watu yasiyo ya kweli.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom