Mkapa ana matatizo gani? Angalia na hili....

Mkapa ana matatizo gani? Angalia na hili....

Mkapa.JPG

​

HABARI LEO

RAIS mstaafu wa awamu ya tatu Benjamin Mkapa, amesema matatizo ya nishati katika mataifa ya Afrika hayawezi kumalizika kwa kulia, bali kuwa na mikakati maalumu inayotekelezeka.

"Hata mkilia mpaka Mbinguni, lakini bila kuwa na mikakati bora na utawala bora kamwe hamtamaliza matatizo ya nishati katika nchi zenu," amesema Mkapa katika mkutano wa wakuu wastaafu wa mataifa ya Afrika uliokuwa ukifanyika jijini hapa.

Akiongoza mjadala kuhusu mustakabali wa kuwa na nishati ya uhakika juzi Mkapa alisema mataifa mengi yanayoendelea yamekuwa yakilalamika kukosekana nishati ya uhakika, lakini bila kufanya chochote cha kuondoa tatizo hilo.

Alisema pia dhana kuwa sekta binafsi ndiyo suluhisho la tatizo hilo ni potofu kwa kuwa Serikali zinapaswa kuwa mstari wa mbele kuhakikisha kwamba tatizo hilo linatoweka.

"Ni vema serikali zikawa na mipango mizuri kuanzia uzalishaji wa nishati mathalan umeme, usambazaji na upatikanaji wake wa watumiaji," alisema Mkapa.

STORI NZIMA HAPA


My Take:
Yeye kwa miaka 10 aliyokaa madarakani alifanya nini zaidi ya yeye naye kulialia? Hivi Mkapa wakati anauza makampuni yetu kama njugu alihakikisha vipi kuna nishati ya kutosha wakati makampuni yanafufuliwa au alifikiria watatumia nishati ya kuni?

mwanakijiji, "MWACHENI MZEE WA WATU APUMZIKE"- JK

au unataka apumzike milele amina?
 
afp-photo-roni-37832.jpg
Imesha fika mataifa yaliyoendelea kuwa na mtazamo kama huu inamainisha hata viongozi akina mkapa ni useless ni porojo kuna mcheza filamu za TV kule England alimwambia Thacher anamuombea afe kwa hara na akifika kaburi awe roast kwa moto na mie ingekuwa naweza kusema kama hivyo hapa Tanzania basi ninemuombea Mzee huyu sio kifo bali mateso ya maradhi sungu yenye maumivu yasiyo na mfano awe anateseka na maisha kuliko wanavyoteseka wa Tanzania na hali ya maisha lakini kwa hilo hapa kwetu hatujafikia demokrasi kiasi hicho
Mkapa.JPG

​

HABARI LEO

RAIS mstaafu wa awamu ya tatu Benjamin Mkapa, amesema matatizo ya nishati katika mataifa ya Afrika hayawezi kumalizika kwa kulia, bali kuwa na mikakati maalumu inayotekelezeka.

"Hata mkilia mpaka Mbinguni, lakini bila kuwa na mikakati bora na utawala bora kamwe hamtamaliza matatizo ya nishati katika nchi zenu," amesema Mkapa katika mkutano wa wakuu wastaafu wa mataifa ya Afrika uliokuwa ukifanyika jijini hapa.

Akiongoza mjadala kuhusu mustakabali wa kuwa na nishati ya uhakika juzi Mkapa alisema mataifa mengi yanayoendelea yamekuwa yakilalamika kukosekana nishati ya uhakika, lakini bila kufanya chochote cha kuondoa tatizo hilo.

Alisema pia dhana kuwa sekta binafsi ndiyo suluhisho la tatizo hilo ni potofu kwa kuwa Serikali zinapaswa kuwa mstari wa mbele kuhakikisha kwamba tatizo hilo linatoweka.

"Ni vema serikali zikawa na mipango mizuri kuanzia uzalishaji wa nishati mathalan umeme, usambazaji na upatikanaji wake wa watumiaji," alisema Mkapa.

Huku ndio kuto kuwa na shukurani anakosema mkapa. Hivi umesahau kero ya barabara mbovu kaipunguza kwa kiwango gani? watu kwenda kanda ya ziwa mpaka wapite nairobi, kampala?, umesahau mradi mkubwa wa maji kutoka ziwa victoria? umesahau TASAF ambayo ni ubunifu wake imefanya mangapi? Umesahau alivyopunguza mfumuko wa bei kutoka 30% mpaka 4%?, kijana tenda haki ili nawe utendewe haki. Kila mtu ana makosa yake lakini yasifute mazuri yake kiasi hicho.
 
Nikikaa kimya naona kama najipa ban kidhamira ........nikiandika nitapata ile ya humu......m still thinking

But what I know for sure is I am very much bored and angry.................
 
Mkapa ni nyang'au hawezi sema kitu cha maana akaeleweka.

To be honest mimi binafsi sikuwahi kumpigia kura Mkapa hata mara moja ktk vipindi vyake viwili na hata sasa nafanya kila niwezalo kutoa kama mchango wangu ili hili dubwasha linaloitwa CCM lisahaulike kabisa ktk historia.

But to give the devil his due, so to say, HAKUNA KATIKA MARAIS WALIOTUTAWALA MWENYE MAFANIKIO KAMA MKAPA, pamija na mapungufu alioyo nayo na tuhuma A ufisadi zinazosemwa juu yake.

Tatizo letu watanzania aidha tunasahau vibaya au ni kwa sababu vijana wengi hawajui hii nchi ilikuwaje kabla ya Mkapa au tumetekwa nyara na maadui wake (ambao hata hivyo ndo wameshindwa vinaya). Usimamizi wa ukusanyaji kodi, kudhibiti mfumuko wa bei, ujenzi wa miundombinu, (mashule, barabara, madaraja, viwanja vya michezo etc), na nyanja nyingezo. Hakuna kati ya watawala wetu wanne mwenye rekodi nzuri kiuchumi mdani na nje ya nchi kama Mkapa. Leo ninaposoma mtu kaandika "Mkapa ni nyang'au..." nahisi kama huyu mtu hajui hii nchi ilikuwaja kabla ya Mkapa, Mkapa aliipeleka vipi na sasa inakwendaje.

Tumlaumu Mkapa kwa makosa yaliyotokea wakati wake kama ni kwa makusudi yake au kwa watendaji wake lakini tuitendee haki historia.
 
Huku ndio kuto kuwa na shukurani anakosema mkapa. Hivi umesahau kero ya barabara mbovu kaipunguza kwa kiwango gani? watu kwenda kanda ya ziwa mpaka wapite nairobi, kampala?, umesahau mradi mkubwa wa maji kutoka ziwa victoria? umesahau TASAF ambayo ni ubunifu wake imefanya mangapi? Umesahau alivyopunguza mfumuko wa bei kutoka 30% mpaka 4%?, kijana tenda haki ili nawe utendewe haki. Kila mtu ana makosa yake lakini yasifute mazuri yake kiasi hicho.

Alifanya hivyo kwa kutumia pesa za nani ?Jee ilikuwa ni hisani yake tu kuwafanyia hayo wa Tanzania au niwajibu wake?wacha wewe wa Tanzania wana hali ngumu tena ngumu sana usione wanacheka na kufurahi pamoja hali halisi familia nyingi za kitanzania zinateketea kimaisha
 
kiwira keshaisahau?

Jamaa alijiuzia mgodi wenye zaidi ya thamani ya bilioni 2 kama sio 4 kwa mil. 70 tu na hakuna cha maana walichofanya huko na rafiki yake Yona. TANESCO akawaleta rafiki zake wa NetGroup problem na waliingizwa ofisini kwa FFU na ulikuwa mpango mahususi wa ulaji kwa mtoto wake (natumani na yeye mwenyewe). Anayoyasema ni sawa ila hastahili kuyasema. He has no moral authority on the subject he is talking about.
 
Katafute post zangu za nyuma kuhusu ufumbuzi wa matatizo ya nchi yetu badala ya kukurupuka.

Mkapa hana jipya alipewa madaraka akayachezea na kuingiza nchi katika mikataba ambayo haina maslahi kwa Watanzania.

Wabunge wakiwemo wa CCM walipokuja juu kutaka kuiona mikataba hiyo wakati Mkapa akiwa madarakani akasafiri haraka sana kwenda Dodoma kukutana na wabunge wa CCM katika kikao cha siri na hivyo kuwanyamazisha wasiendelee na madai yao ya kutaka kuiona mikataba ile.

Huyu ni mwizi tu ambaye anatafuta umaarufu asiokuwa nao na kuchagua nini cha kuongea huku akiwa kalitia hasara Taifa la Tanzania kwa pesa chungu nzima alipokuwa madarakani.

Post zilizopitwa na wakati za nini mie nimesema kuwa alichozungumza mkapa ni hoja ya msingi hivyo kumpinga ni sawa ila uje na ufumbuzi mbadala wa nini wewe unafikiri kifanyike
 
Post zilizopitwa na wakati za nini mie nimesema kuwa alichozungumza mkapa ni hoja ya msingi hivyo kumpinga ni sawa ila uje na ufumbuzi mbadala wa nini wewe unafikiri kifanyike

Kwani wizi mkubwa alioufanya siyo hoja ya msingi? au hoja ya msingi ni zile ambazo Mkapa anataka kuzungumzia ila zile za ufisadi alioufanya akiwa madarakani tuzisahau? Hivi unajua pesa zilizofisadiwa na Mkapa akiwa madarakani zingeweza kuleta maendeleo kiasi gani? Si Kikwete alishasema aachwe apumzike? sasa kama anataka kuongea basi awe tayari kuongea na yale ambayo anajaribu kuyakwepa kwa miaka 7 sasa kuhusiana na ufisadi alioufanya akiwa madarakani.

 
Aliuza nbc aliuza nyumba aliuza mashirika ya umma amejilimbikizia mali tena ni chanzo cha kifo cha nyerere na sasa ameweza kwenda mahakamani kutetea wizi wa pesa zetu. kweli mkapa ni janga kuu la taifa la tz.
 
Sikiliza alichosema kwani aliyofanya mtu mwaka jana na leo yanalingana na hata hivyo ameshauri namna ya kuondokana na tatizo wewe badala ya kukubaliana nae na kumsapoti unapiga kelele njoo na njia yako ya kumaliza tatizo la nishati.

Maana unapokosoa mtu toa na wewe ufumbuzi wa tatizo. Hii ndio tabu yetu watanzania kukosoa bila kutoa ufumbuzi.
Mnyonge mnyongeni,haki yake mpeni-pengine huyo"wizi' ndo anaamka usingizi,hoja hapa siyo katoa nani,je hoja ina mshiko? Naunga mkono hoja.
 
actually maana halisi ya akifanyacho Mkapa ni kulia anakokukana! zile zile nyani haoni ...
 
Binafsi, naamini hajakubali makosa aliyoyafanya. Ni kana kwamba anaamini kuwa watu wanamuonea na hawamshukuru.

Mkapa namfananisha na mchezaji mpira kuwa akiwa kiwanjani haoni makosa anayofanya kwa umakini zaidi lakini mara anapokuwa mtazamaji anakuwa na muda mwingi wa kutafakali jinsi gani na mbinu gani angeweza kuzitumia ili kufunga goli!! Maneno anayoyasema kuhusiana na upatikanaji wa Nishati ni kweli kabisa, bila kuwa na mikakati ya dhati juu ya upatikanaji wa nishati kutoka sources mbali mbali tatizo hili litakuwa la kudumu katika nchi zinazoendelea!! Mimi binafsi naheshimu ushauri wake kuwa ni wa kweli na hata pale anapokili mapungufu ya utawala wake kuhusiana na kutofuatilia utendaji wa mashirika baada ya kubinafsishwa!
 


"Hata mkilia mpaka Mbinguni, lakini bila kuwa na mikakati bora na utawala bora kamwe hamtamaliza matatizo ya nishati katika nchi zenu," amesema Mkapa

My Take:
Yeye kwa miaka 10 aliyokaa madarakani alifanya nini zaidi ya yeye naye kulialia? Hivi Mkapa wakati anauza makampuni yetu kama njugu alihakikisha vipi kuna nishati ya kutosha wakati makampuni yanafufuliwa au alifikiria watatumia nishati ya kuni?​


...Alichotahadharisha Mkapa ndicho Mwanakijiji unachofanya, na katika hili Mkapa is right, kulialia huku hakutaondoa tatizo...
​
 
Mnafiki, Mwizi, Kafilisi nchi, Sitamsahau ile deal aliyocheza ya kutafuta wezi wa kukusanya hela za TANESCO alituachia maumivu makubwa ya Uchumi. Hivo hatupaswi kumpa nafasi aongee chochote!
 
...Mkapa ana mapungufu yake, kama walivyo Watanzania wengine wote na Marais wote waliowahi kuitawala nji hii..

...lakini kama tukiwa-rank hawa wanne kwa waliyoyafanya katika nchi hii, hasa kwenye uchumi, Mkapa amewaacha akina Nyerere, Mwinyi na Jakaya kwa mbali mnoo..

...Hivyo mpaka pale atakapopatikana mzuri zaidi ya Mkapa na asiye na madhaifu ya Mkapa, bado ana haki yakutembea kifua mbele...
 
Nadhani huu ni msimamo wake wa sasa, Alipokuwa Rais alikuwa na mtizamo mwingine aliokuwa anausimamia.
 
Huwa nashangaa hawa marais wetu wa Tz huwa wanawaza nini?
 
Huyu mzee sijui tatizo lilikuwa wapi! labda priorities....kuwa alisimamia jambo fulani likafanikiwa.

Status ya Mkapa nje ya nchi akiwa rais na baada ya urais ni kubwa sana. wetu huyu JK sidhani kama atakuja kufikia zaidi ya kualikwa kwenye dinner party

speech hii alikuwa nominated kuwa mmoja wa wapokea awards ....kwa kuleta maendeleo.............imenifurahisha speech yake tu


Benjamin W Mkapa
Former President of the United Republic of Tanzania

Wabe, kilichokufurahisha ni nini hapo? Kidhungu? Hoja? au Kuenziwa na wa-Sauzi kwa kuwapa uruwa katika nchi yetu takatifu? Nini unafurahia na Mkapa????

Kama ni hotuba za kufurahia ungetuwekea za kina Nyerere, Obama ..lakini siyo mashairi yaliyoimbwa zamani na magwiji wa ukweli. Mkapa mimi sitamsema sana, namjuwa, ni kiongozi feki hamjawahi kumjuwa...
 
wanajamvi, tuwe na subira kidogo. wahenga walisema, kufanya kosa si kosa bali kulirudia. mzee wetu huyu ametubu. tujaribu kumwelewa. yapo madudu yaliyofanyika katika uongozi wake, siyo yote. Hata hivyo ni vizuri kuelewa context yake. wakati anaingia madarakani alikuta hazina muflisi wakati wafadhili wakiwa wamesita kutoa misaada. hata mikopo kutoka nje ilikuwa imesimama. tanzania ilikuwa haikopesheki tena. bila shaka alipewa masharti afanya nini kurejesha mvuto wa wafadhili. kumbuka kipindi hicho kilikuwa kimetawaliwa na fikra za conservatism - kwa kifupi dhana kwamba serikali isifanye biashara. na siyo kweli maana serikali za magharibi zinafanya biashara tena kubwa tu kwa kuwa na hisa kwenye makampuni mbalimbali.

mzee wa watu akalazimika kuimba wimbo huo, serikali haifanyi biashara. wasomi, wachumi na wananchi wa tanzania walipohoji wakasemwa walikuwa na wivu wa kike. ikajengeka pia taswira kwamba mtanzania hawezi kufanya kitu chochote. tukaingizwa mkenge wa kutegemea kila kitu kufanywa na watu wa nje. alipewa ahadi nyingi na dhana nyingine potofu kwamba tusiimarishe viwanda bali kutegemea kupata maendeleo kutokana na biashara - ya kitu gani, hilo hatukutaka kuuliza. nenda kariakoo utajua nasema nini.

akiwa bado madarakani akagundua ameingizwa mkenge. alikuwa amechelewa tayari. majuto mjukuu. sasa anatukumbusha kwamba siyo sera zote zinazotolewa na wakubwa (mataifa ya magharibi, imf, benki ya dunia na hata makampuni binafsi) ni mwarobaini wa matatizo yetu ya uchumi. tumeyaona huko ulaya. vile vile kuweka rehani mamlaka ya kuongoza taifa kutoka washington ni kupotea njia. Mwalimu Nyerere alituasa kwamba tunaweza kuacha siasa za ujamaa lakini siyo kujitegemea. tukampuuza. sasa tunavuna maamuzi ya kumpuuza Mwalimu.

mkapa anashauri turejee kwenye uamsho wa Mwalimu. inafaa tuelekeza nguvu zetu huko badala ya kuendeleza kebehi kwa sababu muda unazidi kusonga mbele. kuendelea kumjadili mkapa ni kuzidi kupotea njia, mwenzetu hayuko tena madarakani na hatarudi. tuchukue mawazo yake mazuri na kuyafanyia kazi. tusipuuze kila kitu eti katika historia yake alifanya madudu. huo utakuwa ujinga. tutafakari
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom