Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

Muulize Mkandara ananijuwa vizuri sana, ukiniona unaweza kucheka mpaka kuzimia, utasema "kizee chenyewe ndio hiki". Sipo Serikalini wala si kama unavyofikiria, mimi kweli ni CCM toka inaanzishwa na kabla ya hapo nilikuwa mmoja wa wana TANU youth league. Na u CCM wangu wote lakini kuna baadhi ya viongozi wa TANU/CCM sikubaliani na uongozi wao 98% na wengine nawakubali nusu nusu lakini Kikwete? huyu jamaa namkubali 100%. Eeeh bwana Kikwete anachapa kazi wacha mchezo, uliza waliopo karibu nae watakueleza. Muone vile vile anacheka-cheka jamaa ni mchapa kazi sana.
Wee omba weee mbona huna tofauti na JK mwenyewe. Lini Fisi akayaona mabaya ya fisi mwenzake ktk mawindo.

Mimi nilifuatilia kidogo sana mjadala huu kisha nikawa bored.Sintosema uongo kwani hapakuwepo na maswali ya kubana mbavu ila kujieleza zaidi kwa kutumia data na maelezo yetu. Nilitegemea sana Mwali kuuliza maswali katika ili tupate undani wa majibu maana unapoul;iza swali sii kila jibu linakubalika..

Nilitegema kitu kama kipindi cha Hard Talk cha BBC badala ya kuwa wapole sana ktk majibu rahisi sana.. Hii kufananisha watu na miaka ya zamani pia sikuupenda kwa sababu Jesse Owens alikimbia mbio za mita 100 kwa nukta 10 na amechukua medali hjiyo ktk wakati mgumu zaidi kuliko watu wote waliwahi kukimbia mbio hizo..Ati leo waja nambia hana mpango kwa sababu kuna mtu anakimbia mbio hizo hizo kwa nukta 9 bila kujali mazingira, vyenzo, vyakula na kikubwa zaidi msingi aloacha Jesse kwa watu weusi kushiriki mbio za Olimpiki...

Binafsi yangu hupenda kwenda undani zaidi, kujua nini chanzo na nini mategemeo ya mwisho na tumepata nini..Maana kuwa na shamba la hekari 1000 ukavuna magunia 10,000 inaweza kuonekana mengi sana lakini kama utajua kwamba hekari 1000 zinatakiwa kuzalisha magunia 100,000 hapo ndipo mjadala unapendeza zaidi. Kwa kutafuta kwa nini hayakuzalishwa magunia 100,000...
 
Last edited by a moderator:
Hata hii yako cha mtoto,
Kali ni ile wewe ndio unawakopesha Serikali kilazima,
Halafu unakuja kulipwa ukiwa mzee, au pengine ukiwa ushakufa,
Ha ha ha ha!!!!!
Shark aisee hili la mifuko ya hifadhi zajamii imeniua nusu mwili we acha tu
 
Last edited by a moderator:
kiukweli mr rocky umesema niliyokuwa nayawaza . ndio maana nimemwambia zomba mbona asituonyeshe kweli kwamba kaka mkubwa kafanya kitu? sasa hivi umefika wakati watanzania hawataki longolongo tena wanataka ukweli juu ya hali halisi manake wanauona. ukisema hakuna atakaye lala njaa je ni kweli?

nimemwambia twende mburahati mtu ananunua dawa ya mswaki sh 20 ya siku moja, ugali unasongwa mboga ni utumbo wa kuku wa sh 200 kwa familia nzima ikiwa ni miguu basi wanamegeana mguu mmoja wa kuku watoto wote. sisemi uongo watu wanakula ugali wa kurumangia na kachumbari wanayoipata kwa wauza migu na nvichwa vya kuku? hivi haya ndo maisha bora?

tunapandisha bei ya mafuta ya taa ili kunusuru uchakachuaji je ni watanzania wangapi wanaotumia magari ukilingaisha na watumia mafuta ya taa?leo hii shule ni aibu hadi chaki tu zinakosekana na kalam halafu tunasema hii ni maisha bora? tunaipenda sana ccm ila ituambie kweli kuna yepi mazuri kwa mwananchi wa kawaida aliyeko makete ama huko meatu?

angalia ajali za bara barani, ndege, majini jamani lol hapana ccm my lovely part mnatuangusha leo hii ni aibu sana kusema mm ni mwana ccm manake utaulizwa imekufanyia nini huna jibu.

Afadhali hata huyo wa mjini anapata huo unga baada ya kwenda kuokota mahindi yaliyomwagika ,kwenye magari ya mizigo kule tandale anaosha na kuyafanya chakula Kuna mwananchi ambaye hajui jioni yeye na watoto wake wanakula nini Mlo mmoja kwake ni shughuli nzito ya kufikiria.

Sijaona wanaongelea uhalisia wa maisha ya mwananchi wa kawaida ambaye anatafuta mkate wake wa siku kuwa maisha kwake yamekuwa nafuu kutokana na hizio ngonjera za kukua kwa uchumi Benno Ndulu na waziri wake wa fedha wanazotuambia
Hizo ni zao kwenye karatasi ila bado kwa mwananchi wa kawaida hajaona jipya ambalo anaweza kujivunia kuwa maisha yake kuwa afadhali zomba na Matola fungukeni bado sijaona ambalo mmeeleza la kutufanya tuone na tusifie utawala wa huyu kaka mkubwa
Tuache kumponda kama wanavyofanya wengine na tuanze kumsifia
 
Afadhali hata huyo wa mjini anapata huo unga baada ya kwenda kuokota mahindi yaliyomwagika ,kwenye magari ya mizigo kule tandale anaosha na kuyafanya chakula
Kuna mwananchi ambaye hajui jioni yeye na watoto wake wanakula nini
Mlo mmoja kwake ni shughuli nzito ya kufikiria
Sijaona wanaongelea uhalisia wa maisha ya mwananchi wa kawaida ambaye anatafuta mkate wake wa siku kuwa maisha kwake yamekuwa nafuu kutokana na hizio ngonjera za kukua kwa uchumi Benno Ndulu na waziri wake wa fedha wanazotuambia
Hizo ni zao kwenye karatasi ila bado kwa mwananchi wa kawaida hajaona jipya ambalo anaweza kujivunia kuwa maisha yake kuwa afadhali zomba na Matola fungukeni bado sijaona ambalo mmeeleza la kutufanya tuone na tusifie utawala wa huyu kaka mkubwa
Tuache kumponda kama wanavyofanya wengine na tuanze kumsifia
Mr Rocky ukiongea maisha ya vijijini aisee usiseme nimekwenda kwenye matembez yangu sehem fulani jamani watu wanakula nduu zilizochemshwa tu hakuna chai wala nini. majani ya chai wanachuma tumajani pori wanachemsha na chai. ukipita hayo maeneo waweza kulia. mtu anakunywa maji kisima kimoja na mifugo. tena nyama kwao ni ya ndege pori wanachoma ama kuchemsha ndio siku baba kaleta msosi acheni bana.

mjamzito anabebwa na baiskeli km zaid ya 10 aikfika zahanati anaambiwa atoe mchango wa mafuta ta taa ndipo ahudumiwe. amekwenda bila delivery kit nesi anavaa mifuko ya nylon kama gloves na wakati mwingine wanawazalisha mikono mitupu yapo jamani kwenye vijiji lkn mtu anakaa bungeni anamuwakilisha huayu mwananchi anapewa 10 mil hata gloves tu kujitolea kwenye zahanatai anashindwa.
 
Last edited by a moderator:
jamani wana jf wote hebu pia tutoe mawazo yetu jinsi ama namna ya kuimprove mijadala mingine hapa jamvini. manake naamini huu ni mnakasha wa kwanza lkn itakuja mingine so tuwasaide MODS kwa kuwapa akili zetu ili kuboresha ijayo Mr Rocky, Kongosho Shark Teamo na wengineo wote jamani fungukeni.
 
Last edited by a moderator:
Mr Rocky ukiongea maisha ya vijijini aisee usiseme nimekwenda kwenye matembez yangu sehem fulani jamani watu wanakula nduu zilizochemshwa tu hakuna chai wala nini. majani ya chai wanachuma tumajani pori wanachemsha na chai. ukipita hayo maeneo waweza kulia. mtu anakunywa maji kisima kimoja na mifugo. tena nyama kwao ni ya ndege pori wanachoma ama kuchemsha ndio siku baba kaleta msosi acheni bana.

mjamzito anabebwa na baiskeli km zaid ya 10 aikfika zahanati anaambiwa atoe mchango wa mafuta ta taa ndipo ahudumiwe. amekwenda bila delivery kit nesi anavaa mifuko ya nylon kama gloves na wakati mwingine wanawazalisha mikono mitupu yapo jamani kwenye vijiji lkn mtu anakaa bungeni anamuwakilisha huayu mwananchi anapewa 10 mil hata gloves tu kujitolea kwenye zahanatai anashindwa.

gfsonwin hayo ndio tunataka wayaseme kwenye hizo data zao zimewasaidia nini wananchi wa vijijini kutuletea data zimeandikwa sifuri sifuri nyingi sijui tuogope au tutishike Mnayataja kwenye makaratasi ili wafadhili waone kuwa mmefanya kazi sijui kupunguza rate za wamama wajawazito kufa hizo ni data za mjini kwenye hospitali za mjini zenye kila kitu. Uhalisia nenda vijijini humo wanawake wanazalishwa na wakunga wasio na gloves.

Sijui mmesaidia na kuanzisha sera ya wazee Wazee gani hao ambao mmewasaidia na kuwatungia sera Hao tuu mliowaweka hapo usoni mwenu kigamboni wanaishi maisha ya shida kama nini sembuse yule wa kule kijijini ambaye hana huduma yoyote wala hajui kama kuna sera ya kuwasaidia wazee Akienda hospitali anadaiwa pesa za matibabu wakati hata uwezo hana Sera ya vijana ipi ambayo imewakomboa vijana Ndio hiyo mnayosema watapewa mikopo wakienda bank wanaambiwa waje na title deed Hizo title deed wamepata wapi wakati ndio wamemaliza chuo hawana hata kitu Mikopo mkileta mnawapa vijana wenye yale majina mliyozoea kila siku akija mtu anaitwa Masalakulangwa hapati kitu Au sera ya vijana wakauze sox na sidiria barabarani Mjadala bado sana sijaona kipya aise
 
jamani wana jf wote hebu pia tutoe mawazo yetu jinsi ama namna ya kuimprove mijadala mingine hapa jamvini. manake naamini huu ni mnakasha wa kwanza lkn itakuja mingine so tuwasaide MODS kwa kuwapa akili zetu ili kuboresha ijayo Mr Rocky, Kongosho Shark Teamo na wengineo wote jamani fungukeni.

hivi hiyo red ni kiswahili sanifu? maaana nataka nijiridhishe kwanza kabla sijaanza kulitumia.
 
gfsonwin hayo ndio tunataka wayaseme kwenye hizo data zao
Zimewasaidia nini wananchi wa vijijini kutuletea data zimeandikwa sifuri sifuri nyingi sijui tuogope au tutishike
Mnayataja kwenye makaratasi ili wafadhili waone kuwa mmefanya kazi sijui kupunguza rate za wamama wajawazito kufa hizo ni data za mjini kwenye hospitali za mjini zenye kila kitu....
Mr Rocky nataka Matola na zomba watumbie hizo sera za wazee ndo za kuwapiga mabomu? manake wale wa EA walipigwa mabomu tulishuhudia. vijana nenda hata hao hapo ruaha mbuyuni ama wale wa pale makuyuni wanapata mikopo?

Wizara ya kaz na maendeleo ya vijana imetengeneza ajira ngapi kwa vijana? wizara ilianzisha ilianzisha wakala anaitwa wakala wa ajira (TAESA) kwa interest za kuwajali wastaafu ambao ni mabalozi siju na wakurugenzi mkubwa akaanzisha kitu chenye kufanya kazi kama hiyo hiyo ya Taesa iitwayo tume ya ajira..

Jiulize hii iko chini ya utumish wengi wao ni wastaafu so nafkiri wale wastaafu ambao mkubwa ana interest nao ndio wanaotungiwa sera ila wale wazee vidampa hakuna mwenye kuwajali kabisa.

jiulize kwanini tuwe na ofisi mbili zenye bajeti mbili tofauti katika wizara mbili tofauti kwaajili ya kufanya kazi moja?
sijaona mahali ytaifa hili limewagusa omba omba na hawa watoto ambao sipendi sana kutumia jina hili lkn sijui kama kuna la mbadala wa mitaani?

Angalia matatizo ya usafiri hasa kwa mijini what is this ? hii kama ni mkazi wa dar huwez hata kuuliza manake nyumbani watoka saaa kumi alfajir unarudi saa 4 usiku nobody cares.

Aisee fungukeni mtuambie hivi kweli kaka mkubwa analipi zuri?
 
jamani wana jf wote hebu pia tutoe mawazo yetu jinsi ama namna ya kuimprove mijadala mingine hapa jamvini. manake naamini huu ni mnakasha wa kwanza lkn itakuja mingine so tuwasaide MODS kwa kuwapa akili zetu ili kuboresha ijayo Mr Rocky, Kongosho Shark Teamo na wengineo wote jamani fungukeni.

Mi nafikiri kama alivyosema jamaa mmoja hapa kua kuna haja ya kuwaeleta makatibu waenezi Bw. Nnauye & Mnyika. But sio mbaya sana Kama Mtatiro nae akawepo.

Kwenda mbali zaidi, sio lazima iwe hapa Jf ambapo watu wamejificha kwenye Laptop zao, wamefungua Windows zaidi ya 5 za Google, Weekpedia, Tz-govt n.k.
So inaweza kua live kwenye Television watu wakatuma Maswali Live kupitia humu Jf.

Wapo members wanaofahamika kwa majina yao,wanaweza kuendesha huo mdahalo vizuri tu, likabaki suala la kutafuta ukumbi Na Siku ya mdahalo.
 
Last edited by a moderator:
Mi nafikiri kama alivyosema jamaa mmoja hapa kua kuna haja ya kuwaeleta makatibu waenezi Bw. Nnauye & Mnyika. But sio mbaya sana Kama Mtatiro nae akawepo.

Kwenda mbali zaidi, sio lazima iwe hapa Jf ambapo watu wamejificha kwenye Laptop zao, wamefungua Windows zaidi ya 5 za Google, Weekpedia, Tz-govt n.k.
So inaweza kua live kwenye Television watu wakatuma Maswali Live kupitia humu Jf.

Wapo members wanaofahamika kwa majina yao,wanaweza kuendesha huo mdahalo vizuri tu, likabaki suala la kutafuta ukumbi Na Siku ya mdahalo.

good point Shark. mimi leo nimewaza tofauti kidogo nikasema jf inaweza tukaitumia vizuri sana kuelimisha watu kwa features nzuri kwani sisi ni GTs. twaweza kuandaa makala nzuri sana kuhusu hali halisi kisha tukaipa coverage kwenye media kama ulivyosema manake nia yetu ni kuikomboa tanzania yetu. hebu tuendee kutafakari vizuroi haya ili mijadala kama hii isiishie kuwa humu jamvini tu ila jamv lionekane kweli liko mbali kifikra na kiukombozi
 
Last edited by a moderator:
good point Shark. mimi leo nimewaza tofauti kidogo nikasema jf inaweza tukaitumia vizuri sana kuelimisha watu kwa features nzuri kwani sisi ni GTs. twaweza kuandaa makala nzuri sana kuhusu hali halisi kisha tukaipa coverage kwenye media kama ulivyosema manake nia yetu ni kuikomboa tanzania yetu. hebu tuendee kutafakari vizuroi haya ili mijadala kama hii isiishie kuwa humu jamvini tu ila jamv lionekane kweli liko mbali kifikra na kiukombozi

Documentary inaweza kuwafikia walengwa, waswas wangu unakuja kwenye media coverage. Unaweza ukaelezea positive thinking of what available now, and then comment also on negative as well, but most of our media wako either mrengo wa kulia ama kushoto. Hata walioko neutral nao ni waoga, only media za aina hii ya JF ndio angalau.

Mfano TV ikionyesha data za ukuaji wa uchumi kwenye figures compare to previous years, kisha ilaonyesha hali maisha ya vijijini in relation to the data, soon vimemo vitatumwa kutoka juu.
 
Last edited by a moderator:
Documentary inaweza kuwafikia walengwa, waswas wangu unakuja kwenye media coverage. Unaweza ukaelezea positive thinking of what available now, and then comment also on negative as well, but most of our media wako either mrengo wa kulia ama kushoto. Hata walioko neutral nao ni waoga, only media za aina hii ya JF ndio angalau.

Mfano TV ikionyesha data za ukuaji wa uchumi kwenye figures compare to previous years, kisha ilaonyesha hali maisha ya vijijini in relation to the data, soon vimemo vitatumwa kutoka juu.

well said
 
asnte sana Roulette manake na sisi wengine tutakuwa tumeshafika nyumbani mida hiyo. let them get prepared. pia hivi maboresho ambayo tunaona yanahitajika kwenye mjadala kama huu tunayaweka wapi? Yaani yale ambayo we think can shape the coming debates.

Naomba uweke humu humu, au kwenye jukwaa la congrats/advice
 
Documentary inaweza kuwafikia walengwa, waswas wangu unakuja kwenye media coverage. Unaweza ukaelezea positive thinking of what available now, and then comment also on negative as well, but most of our media wako either mrengo wa kulia ama kushoto. Hata walioko neutral nao ni waoga, only media za aina hii ya JF ndio angalau.

Mfano TV ikionyesha data za ukuaji wa uchumi kwenye figures compare to previous years, kisha ilaonyesha hali maisha ya vijijini in relation to the data, soon vimemo vitatumwa kutoka juu.

let me tell you Shark unajua siye jf tunaouwezo sana wa kuonyesha hali halisi na watu wakaipata manake mbona hata hao wabunge huwa wanatuponda lakin mwisho wa siku wanakaa kimya tunapowajibu?

nafikir ni sisi jf tuamue tu kwa nia ya dhati ifike mahali tuonyeshe hali halisi ya taifa hili jamani hivi ukombozi wa mtanzania utatoka wapi? lazima utoke wetu sisi ambao kidogo we can dare talk openly iwe tunatumia hidden id zetu tunapost hali halisi ilivyo. najua hawatanyamazishwa wengi lakin wapo wachache watakao baki kwaajili ya taifa hili.
 
Last edited by a moderator:
Tunawaomba Matola na zomba kusema kama wako tayari ili mjadala uendelee jukwaa la great thinkers.
 
Last edited by a moderator:
let me tell you Shark unajua siye jf tunaouwezo sana wa kuonyesha hali halisi na watu wakaipata manake mbona hata hao wabunge huwa wanatuponda lakin mwisho wa siku wanakaa kimya tunapowajibu?

nafikir ni sisi jf tuamue tu kwa nia ya dhati ifike mahali tuonyeshe hali halisi ya taifa hili jamani hivi ukombozi wa mtanzania utatoka wapi? lazima utoke wetu sisi ambao kidogo we can dare talk openly iwe tunatumia hidden id zetu tunapost hali halisi ilivyo. najua hawatanyamazishwa wengi lakin wapo wachache watakao baki kwaajili ya taifa hili.

kweli kabisa uwezo tunao na rasilimali watu ni za kutosha sana jf me ningependa jf intengeneze historia kwa tz kwa sababu we can.
Hata hao viongozi wanajua kabisa jf ni chachu ya mabadiliko tz kwani hata hoja zinazo wekwa humu wanapata wakati mgumu kuzijibu.
Ni kwambie ukweli jf ina wafanya viongozi wetu kuwa makini kwa kila wanacho kifanya au kukiongea kwani wanajua tu nikiteleza kuna sehemu ambapo watachambua maneno yangu na kuyapambanua vilivyo na hakuna sehemu nyingine tz zaidi ya jf.

Leo Nkamia kasema kuna mitandao ina watukana viongozi lakini si kwamba ni matusi bali viongozi wetu wakiambiwa ukweli kwao ni matusi.

Na hakuna sehemu au mtandao unao jadili viongozi wetu kwa kina kama jf
sasa kama mada ya udhaifu wa jk ilivyo chambuliwa una tegemea wafurahi japo ni ukweli mtupu.

Jf imewafanya vijana wengi kuijua siasa vema maana humu hakuna kuficha kama kiongozi ana kosea ana jadiliwa vilivyo na kupewa ushauri.
Ukombozi una gharimu sana na lazima tuwe tayari kusikia jf hikisakamwa.

Nafikiri jf ni chachu ya ukombozi lazima tutafute njia ya kutimiza dhamira hii.
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom