Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

Swali kwa Matola:

Katika jibu lako kwa swali la kwanza umesema.."JK amefanikiwa sana katika awamu yake kuanzia 2005 mpaka sasa kubwa zaidi kukuza uhuru wa vyombo vya habari licha ya kuendele kuwepo kwa sheria kandamizi katika sheria ya Usalama wa Taifa"
huoni kama hicho ni kitu kikubwa cha kujivunia na kukumbukwa kwa utawala wa JK tukizingatia nchi kama Libya moja ya sababu kubwa ya kuangushwa utawala wa Ghadafi ni ukosefu wa uhuru wa maoni, pia uhuru wa vyombo vya habari kwa kiasi kikubwa umechangia kuibuliwa kwa mambo mengi ambayo hayo hayo ndio yanaichafua serikali lakini bila huo uhuru labda tusingeweza kuyajua na udhaifu usingeonekana.
nini maoni yako?

Swali kwa Zomba:

Umetoa maelezo marefu sana kuelezea mafanikio ya Rais Kikwete, kama yote hayo ni kweli inakuaje kuwe na malalamiko mengi na migomo kama ya madaktari na walimu waliotishia kugoma, kipi hasa kinasababisha malalamiko haya?
 
Tungependa mjadala uanze mapema ila naona Zomba hajaingia, kwa hiyo tunamsubiri kidogo. Asipo ingia in the next 15 min itabidi tufanye saa saba na nusu.
Napendekeza mpe muda afuturu kabisa ili tuanze usiku akiwa ameshapumzika na mimi nitumie muda huu mchache kuingiza kipato kidogo maana niko online tangu asubuhi.
 
Napendekeza mpe muda afuturu kabisa ili tuanze usiku akiwa ameshapumzika na mimi nitumie muda huu mchache kuingiza kipato kidogo maana niko online tangu asubuhi.

Well, I can't argue with that... Akiingia online tutapanga tena tuone kama itawezekana tuendelee baada ya ftari. Asante sana kwa uelewa.
 
Kwa jinsi nilivyofuatilia huu mnakasha na kwa jinsi zomba anavyojibu maswali na data anazomwaga ni dhahiri kuwa ni Mwanasiasa na mtu mzito Serikalini. Amekulia ndani ya CCM na amekunywa maji ya kijani vilivyo.

Nawasifu sana Moderatos kwa uchaguzi huu. Pendokezo langu kwa Invisible na Mike McKee wafanye utaratibu kuwakutanisha Nnauye Jr na John Mnyika kwenye mdahalo kama huu! Hata kwenye chaguzi ndogo zitakazotokea pamoja na uchaguzi mkuu wa 2015 JF itumie huu utaratibu kuwakutanisha wagombea wa ngazi mbalimbali kushindanisha sera zao.
 
Last edited by a moderator:
Napendekeza mpe muda afuturu kabisa ili tuanze usiku akiwa ameshapumzika na mimi nitumie muda huu mchache kuingiza kipato kidogo maana niko online tangu asubuhi.

Hili naafikiana nalo. Ntatumia muda huu, kujibu maswali hapa "side comments".
 
swali kwa zomba: kwa nini kwenye utawala wa Kikwete, mfumuko wa bei umekua juu sana,na thamani ya shilingi kuzidi kushuka dhidi ya dola.?
 
Kabla sijachangia au kuuliza swali kwenye hii mada, naomba kujua kwanza zomba na Matola ni nani katika nchi hii au vyama vyao? au wapiga poroja ambao huishi majuu na pengine hawajawahi kupiga kura.

Hayo majina yao ni verified?
 
Last edited by a moderator:
Kwa jinsi nilivyofuatilia huu mnakasha na kwa jinsi zomba anavyojibu maswali na data anazomwaga ni dhahiri kuwa ni Mwanasiasa na mtu mzito Serikalini. Amekulia ndani ya CCM na amekunywa maji ya kijani vilivyo.

Nawasifu sana Moderatos kwa uchaguzi huu. Pendokezo langu kwa Invisible na Mike McKee wafanye utaratibu kuwakutanisha Nnauye Jr na john J Mnyika kwenye mdahalo kama huu! Hata kwenye chaguzi ndogo zitakazotokea pamoja na uchaguzi mkuu wa 2015 JF itumie huu utaratibu kuwakutanisha wagombea wa ngazi mbalimbali kushindanisha sera zao.

Muulize Mkandara ananijuwa vizuri sana, ukiniona unaweza kucheka mpaka kuzimia, utasema "kizee chenyewe ndio hiki". Sipo Serikalini wala si kama unavyofikiria, mimi kweli ni CCM toka inaanzishwa na kabla ya hapo nilikuwa mmoja wa wana TANU youth league. Na u CCM wangu wote lakini kuna baadhi ya viongozi wa TANU/CCM sikubaliani na uongozi wao 98% na wengine nawakubali nusu nusu lakini Kikwete? huyu jamaa namkubali 100%. Eeeh bwana Kikwete anachapa kazi wacha mchezo, uliza waliopo karibu nae watakueleza. Muone vile vile anacheka-cheka jamaa ni mchapa kazi sana.
 
Last edited by a moderator:
Kabla sijachangia au kuuliza swali kwenye hii mada, naomba kujua kwanza zomba na Matola ni nani katika nchi hii au vyama vyao? au wapiga poroja ambao huishi majuu na pengine hawajawahi kupiga kura.

Hayo majina yao ni verified?

Nenda RITA ka verify.
 
Mimi naona huu mpambano wa Matola na Zomba mmoja ni heavy weight mwengine ni feather weight sijui. Sasa ni bora angetafutwa Heavy weight kama Zomba waende sawa.
 
Mkuu zomba, Matola

Kwanza mi nakubaliana na wewe kwamba kuna maeneo ambayo Kikwete amefanya vizuri kulinganisha na viongozi waliotangulia (Hasa kwenye sehemu ya miundombinu ya barabara) lakini pia siwezi kuacha moja ya udhaifu mkubwa ambao umetokea katika kipindi chake hiki cha uongozi (Utakumbuka last week tulikuwa tunadebate kuhusu ajali ya meli ya MV Skgt) ambayo ki uhalisia inaonyesha mapungufu ya kiuongozi ambayo siwezi kusita kumrudishia yeye moja kwa moja.

Katika kipindi chake pia ndipo tumeweza kushuhudia kitu cha ajabu kidogo, katika sakata la EPA kuna watu walituhumiwa kuchukua (kuiba) fedha zile lakini badala ya kuchukuliwa hatua za kisheria (kama kungekuwa kweli na utawala wa sheria kama tunavyosema) waliishia kubembelezwa na tena kupewa na uongozi huku ikisemekana wanabembelezwa ili warejeshe fedha hizo.

Hilo mnaliongeleaje mkuu zomba na Matola......
 
Last edited by a moderator:
Mjadala ni saa hizi, tunawasubiri zomba na Matola tu, then tunaanza. Kweli naona umewahi seat ya mbele kabisa. hahahahaha.

Confirm muda na Zomba ili nielewe ni saa hizi au mchana?

Tungependa mjadala uanze mapema ila naona Zomba hajaingia, kwa hiyo tunamsubiri kidogo. Asipo ingia in the next 15 min itabidi tufanye saa saba na nusu.

Napendekeza mpe muda afuturu kabisa ili tuanze usiku akiwa ameshapumzika na mimi nitumie muda huu mchache kuingiza kipato kidogo maana niko online tangu asubuhi.

Well, I can't argue with that... Akiingia online tutapanga tena tuone kama itawezekana tuendelee baada ya ftari. Asante sana kwa uelewa.

Hili naafikiana nalo. Ntatumia muda huu, kujibu maswali hapa "side comments".

kwa argument hizi sasa tunaconclude nini Roulette manake wengine hapa tunaiba muda wa mkoloni na tungeomba kabisa mtupa specific time kama vile mseme saa 2 kamili usiku etc. poleni kwa majukumu ya kulijenga taifa hili.
 
Last edited by a moderator:
swali kwa zomba ikulu inafuturisha lini?
 
Last edited by a moderator:
Mkuu zomba,

Suala jingine ambalo nilikuwa napenda ulizungumzie ni suala la muungano, hili lilifanyika katika kipindi cha awamu ya kwanza ya uongozi na kumekuwa na chokochoko hapo kabla lakini zimekuwa zikitulizwa kwa namna mbalimbali (utakumbuka enzi za kina Phillip Marmo na Njelu Kasaka na G55)

Lakini katika siku za hivi karibuni (kwenye utawala wa Kikwete) hali imeonekana kuwa tete kiasi cha kuufanya muungano wetu kuwa kwenye hali tata. Hili unaliongeleaje mkuu, je ni uhuru mkubwa uliotolewa na Kikwete au ni moja ya udhaifu katika utawala wake unaoshindwa kushughulikia kero mbalimbali za muungano?
 
Last edited by a moderator:
Nasikitika sana kukukosa huu mjadala. Jana nilikuwa busy. Looh. Mwali niambie who is the hero. Sina muda wa kupitia page zote.
 
Back
Top Bottom