Mimi ni Introvert, jamii inanichukulia tofauti sana

Mimi ni Introvert, jamii inanichukulia tofauti sana

Shida watu wana fake kila kitu, wanashindwa kuwa vile walivyo. Wanaona kuwa vile walivyo ni vibaya madhara yake wanapoteza kila kitu
Nauliza maswali mepesi lakini nina uhakika kwa asilimia 75% hakuna atakayeweza kunijibu.
Sababu deep down kila mtu anajua uhalisia wa mienendo yake na wanaogopa kuuface ukweli wao wenyewe.
 
Screenshot_20220619-220616.jpg
 
Hizi post about introvert huwa nazipita ila Leo nimepata kitu .inaonekana Mimi naweza kuwa mmoja wao pia.
1.sipendi kuzoea na watu kwa haraka haraka
2.naweza jua jambo ila vizuri in deep ila siwezi kulielezea vizuri Kwa kuongea.
3.SINA MARAFIKI KABISA, watu baadhi niliosoma nao zamani walikuwa Marafiki sio deep ila baada ya kuona Wana unafiki,so Hadi leo Sina Rafiki hata mmoja .
4.Huwa napenda kusoma vitabu
5.Huwa napenda Sana kujua Mambo ya kale yalikuwaje ,uumbaji wa dunia, nature ,sayari na elimu zinazofanana na Hizo
6.kila jambo linalotokea Duniani huna nathink na kufind Kama was happen to Bible
7.Huwa napenda Sana watu wawe na Amani wasiwe wagomvi ila sometimes huwa nakuwa na chuki na watu pia
8.Sipendi watu wanafiki kabisa.
9.ingawa nimesoma Hadi elimu ya masters ila Sina interest kabisa hata tone la kuajiriwa
10.Naweza shinda ndani nione poa tu hata nisipotoka nje.
11. Napenda Sana mitandao ya kijamii kwa wastani ..Kuna habari nikizikuta nakuwa interested Sana hasa za watu wabunifu, matukio sijawahi yasikia .ila sipendi habari za umbea kabisa sijui bongo fleva or movie etc ..na huwa siwaaapreciate wasanii wengi naona Kama hakuna kitu wanafanya na wahuni wahuni.
12.nina uelewa wa vitu vingi , ninajua maeneo mengi Sana kupitia google maps ni Kama ipo kichwani ..ukiniuliza umbali kutoka sehemu Fulani Hadi Fulani naweza kukwambia exactly km
13.HOBBIE YANGU KUBWA nayoipenda ni Running mazoezi ya kukimbia ..na nafurahi nikipata sifa kuwa nimekimbia kwa speed kubwa na umbali mrefu...hobbies hii imenifanya Kama kitu nakipenda naweza itafuta hiyo pesa lazima ninunue Kama raba za kukimbilia za Bei mbaya etc
14.Sipendi Sana mtu anaeiga iga.
15.napenda watoto Sana hasa wale wadogo Sana
16.NI NGUMU SANA kunikuta nachangia mada popote iwe kwenye daladala, au mikutano au kikundi Cha watu..Nina aibu sanaaaa
17.ukitaka niwe interest nawe nieleze story za kunifanya supprise..hasa mimea,wanyama, sayari, Mambo ya kale, secrets mbali mbali ,jinsi dunia inavyokwenda na principle zake...ukitaka unikere niambie habari za Simba na Yanga au bongo movie au fleva utanichefua
 
Sijui ni kwanini hili jambo linakuwa hivi jamiiforums!

Yaani ukitaka kujua jamii na watu hawana maamuzi binafsi wala kujitambua na kujua wanataka nini maishani na ni wafuata mkumbo angalia JF.
Mtu wa kwanza kucomment ndio anareflect au kuamua comment zijazo zitakuwa na content gani na watu wanaofuata watacomment nini.

Kwa lugha nyepesi yaani atakachocomment mtu kwanza basi watu wote watakaofuata watacomment hichohicho kuendana na comment ya kwanza tofauti na quora sehemu ambayo kila mtu anatoa mitazamo, opinion na perspective zake.

Sijui kwanini hili jambo lakini kwa asilimia kubwa au zote linamulika uhalisia wa jamii na maisha yao.
 
Mimi sina mazoea kabisa ni salamu asubuhi baada ya hapo naendelea na maisha yangu ,mpaka keshoo ...na kila mtu yupo busy na maisha yake ...

Huku dsm asilimia kubwa watu wanaishia hivyo ...no story na watu ,ni kazi ,kazin ,rudi home unakaa na familia yako ,kama uko bachelor komaa movie .....


Maswala ya kwenda vijiweni sijui kucheza draft ,karata ,watu wanaanza kukuona fala,dharau kibao ,yaani mautani ya kijinga yote yanaanza kukuandama ....


Kiufupi Mimi naishi maisha nayotaka ,sijali sijui nikipata tatizo ,Wala msiba ,Wala nikifa ......

Na hakuna kitu unaweza nifanya ,kama unabisha njoo PM
 
Bila shaka asilimia kubwa hapa mnatambua tabia za introvert, hizo tabia zimepelekea jamii inayo nizunguka kuniona ni mtu wa ajabu sana. Huenda ni sababu ya wao kukosa uelewa kuhusu watu walio katika kundi la Introvert. Hizi ni baadhi ya tabia zinazo wafanya wanione mtu wa tofauti sana kulinganisha na wao.

Sipendi kuchangamana na watu, yaani napenda niwe peke yangu mimi kama mimi. Na muda mwingi niko bize na simu yangu nikiperuzi JamiiForums, sijawahi kutumia Facebook, Instagram wala Twitter. Ata hii JamiiForums nilijiunga baada ya mara kwa mara kila nikisachi kule Google lazima itokee kwahiyo nikaona bora nijiunge. Kwahiyo mara nyingi niko na simu nikichoka kuperezu nachukua kitabu najisomea kwaajili ya kuongeza maarifa. Nasoma vitabu vilivyo andikwa na waandishi kama Robert Greene, Eric Jorgenson, James Clear, Daniel Carnegie, Robin Sharma, Robert Kiyosaki, Morgan Housel. Kwahiyo mara nyingi niko bize na kitabu sitaki kuwa karibu na watu kabisa.

Jambo linaweza tokea mtaani nawala nisiwe na habari nalo mi niko bize na mambo yangu. Mfano anaweza kuja mtu mashuhuri watu wakajazana kwenda kumuona lakini mimi sina huo upumbavu.

Ni mtu mkimya sana sina shobo na mtu na sitaki mazoea na mtu, niko bize na mambo yangu. Ata jirani yangu sijui anaitwa nani wala anajishughulisha na nini.

Siendi kwenye sherehe yoyote ile wala sihudhulii kwenye msiba wowote ule, kifupi sipendi kujichanganya na watu napenda niwe peke yangu nikitafakari mambo muhimu.

Najiamini na kujikubali sana, hii hali imepelekea jamii kuniona mtu mwenye dharau kwao. Hii sio sawa ila ndio njisi nilivyo. Tabia zinazo wafanya wanione tofauti ni nyingi sana hizo ni baadhi tu.

Je mwana introvert mwenzangu unapitia changamoto zipi katika jamii inayo kuzunguka.
wewe ni antisocial sio introvert.
 
Bila shaka asilimia kubwa hapa mnatambua tabia za introvert, hizo tabia zimepelekea jamii inayo nizunguka kuniona ni mtu wa ajabu sana. Huenda ni sababu ya wao kukosa uelewa kuhusu watu walio katika kundi la Introvert. Hizi ni baadhi ya tabia zinazo wafanya wanione mtu wa tofauti sana kulinganisha na wao.

Sipendi kuchangamana na watu, yaani napenda niwe peke yangu mimi kama mimi. Na muda mwingi niko bize na simu yangu nikiperuzi JamiiForums, sijawahi kutumia Facebook, Instagram wala Twitter. Ata hii JamiiForums nilijiunga baada ya mara kwa mara kila nikisachi kule Google lazima itokee kwahiyo nikaona bora nijiunge. Kwahiyo mara nyingi niko na simu nikichoka kuperezu nachukua kitabu najisomea kwaajili ya kuongeza maarifa. Nasoma vitabu vilivyo andikwa na waandishi kama Robert Greene, Eric Jorgenson, James Clear, Daniel Carnegie, Robin Sharma, Robert Kiyosaki, Morgan Housel. Kwahiyo mara nyingi niko bize na kitabu sitaki kuwa karibu na watu kabisa.

Jambo linaweza tokea mtaani nawala nisiwe na habari nalo mi niko bize na mambo yangu. Mfano anaweza kuja mtu mashuhuri watu wakajazana kwenda kumuona lakini mimi sina huo upumbavu.

Ni mtu mkimya sana sina shobo na mtu na sitaki mazoea na mtu, niko bize na mambo yangu. Ata jirani yangu sijui anaitwa nani wala anajishughulisha na nini.

Siendi kwenye sherehe yoyote ile wala sihudhulii kwenye msiba wowote ule, kifupi sipendi kujichanganya na watu napenda niwe peke yangu nikitafakari mambo muhimu.

Najiamini na kujikubali sana, hii hali imepelekea jamii kuniona mtu mwenye dharau kwao. Hii sio sawa ila ndio njisi nilivyo. Tabia zinazo wafanya wanione tofauti ni nyingi sana hizo ni baadhi tu.

Je mwana introvert mwenzangu unapitia changamoto zipi katika jamii inayo kuzunguka.
Ume-qualify kuishi ulaya
 
Kuna vitu sio vyakujisifu kabisa! Ati ahuzulii misiba mara akija mtu mashuhuri huendi kwani hauna huo upumbavu!..

Mi nafikiri Kuna tatizo kwenye ubongo wako ukikua utajua umuhimu wa kuchangamana na jamii.

Kwa mtu mwenye akili timamu hivi vitu lazima viwe balance upo upande wa mambo yako na upande wa jamii,Kama unajiona wewe ni Bora Sana kaishi msituni huko!.

Mnapokuwa mkuwe na akili sio mnakuwa miili tu.
Huo ni UONGO mkubwa mataifa yaliyoendelea muda wa kupiga umbeya kwenye vijiwe vya kahawa hakuna pia misibani hulazmishwi wala unapoishi jiran yako yawezekana usimjue
 
Introvert tunahudhuria shughuli za kijamii ikiwemo sherehe na misiba, hayo mambo muhimu unayokaa ukifikiria yana umuhimu kuliko misiba?
Introvert wa kweli anajichanganya na jamii inapomlazimu ila ndio inampa shida kila wakati anatamani shughuli iishe aondoke

Wewe sio introvert ni anti-social na una dharau kama unavyotuhumiwa

Ufukuzwe hapo mtaani huna tofauti na kibaka au jizi
 
Baada ya hapo?
Introvert tunahudhuria shughuli za kijamii ikiwemo sherehe na misiba, hayo mambo muhimu unayokaa ukifikiria yana umuhimu kuliko misiba?
Introvert wa kweli anajichanganya na jamii inapomlazimu ila ndio inampa shida kila wakati anatamani shughuli iishe aondoke

Wewe sio introvert ni anti-social na una dharau kama unavyotuhumiwa

Ufukuzwe hapo mtaani huna tofauti na kibaka au jizi
 
😀😀 halafu mtu akishajiona hachangamani na watu anakuja kujisemesha huku eti introvert !! Jishaue wakati sisi ndo tutakaokuchimbia kaburi 😀
Halafu wengine ni hali za maisha ndo zinatufanya maintrovert !! Hela huna hazitoshi sasa utaenda wapi
 

Attachments

  • 1d58962890a20f8947f2019495b03596.jpg
    1d58962890a20f8947f2019495b03596.jpg
    59.2 KB · Views: 24
Kilimo kinaendelea vp ama uliacha?
[emoji3][emoji3] halafu mtu akishajiona hachangamani na watu anakuja kujisemesha huku eti introvert !! Jishaue wakati sisi ndo tutakaokuchimbia kaburi [emoji3]
Halafu wengine ni hali za maisha ndo zinatufanya maintrovert !! Hela huna hazitoshi sasa utaenda wapi
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom