life255
JF-Expert Member
- Aug 24, 2026
- 551
- 1,378
NIMEPIGA SHIDA SANA
Kuna kipindi kwenye maisha ambacho mtu anafika mahali anaishi siku moja baada ya nyingine. Si kwa sababu hana ndoto, bali kwa sababu safari imemfundisha kutembea taratibu.
Mimi nimepiga shida sana.
Nimepitia nyakati ambazo si rahisi kuzisimulia. Kuna milango niligonga mpaka vidole vikauma, lakini haikufunguka. Kuna njia nilizianza nikiwa na matumaini, nikafika katikati nikakuta hakuna mwanga.
Kuna siku nililala na mawazo mengi kuliko usingizi.
Kuna siku nilicheka mbele za watu wakati ndani yangu kulikuwa na vita.
Kuna siku nilijifanya niko sawa, kwa sababu sikujua nimweleze nani kwamba moyo umechoka.
Kuna mizigo nimeibeba kimya kimya. Si kila mzigo unaonekana mgongoni.
Wengine wanaona mtu anayetafuta njia, lakini hawajui ni mara ngapi huyo mtu alilazimika kuanza upya.
Nimewahi kusimama kwenye njia panda, nikitazama mbele bila kujua ni njia ipi itanifikisha salama. Nimewahi kuona wengine wakivuka daraja huku mimi nikihesabu kama nina nguvu ya kuvuka mto.
Lakini bado nilitembea.
Kuna vitu nilipoteza ambavyo sitaki kuvizungumza. Kuna majibu niliyowahi kuyasubiri mpaka nikachoka kusubiri. Kuna maumivu ambayo nimeamua kuyafunga ndani yangu kwa sababu si kila anayesikia huzuni yako ana uwezo wa kubeba uzito wake.
Ndiyo maana siku hizi nimekuwa mtu wa kimya zaidi.
Sio kwamba sina cha kusema.
Ni kwamba nimejifunza kwamba baadhi ya vita vinapiganwa kimya.
Mtu anaweza kukuona ukiwa umesimama na kudhani safari ilikuwa rahisi. Haoni usiku uliopita kabla ya huo mchana.
Haoni nyayo zilizochanika.
Haoni machozi yaliyofutwa kabla hayajaonekana.
Haoni milango iliyofungwa.
Haoni zile siku ambazo tumaini lilikuwa limebaki kama mshumaa mdogo unaopigwa na upepo, lakini bado haukuzimika.
Na huo mshumaa ndio nimeushikilia mpaka leo.
Sihitaji kila mtu ajue kila kitu kuhusu maisha yangu.
Sihitaji kila mtu anielewe.
Sihitaji kujitetea kwa kila mtu.
Ninachohitaji ni nafasi ya kujijenga upya.
Kwa sababu nimejifunza kwamba mti unaoota baada ya dhoruba huwa na mizizi iliyoshikilia zaidi.
Mimi bado sijafika ninapotaka kufika.
Lakini baada ya yote niliyopitia, nimeamua jambo moja:
Sitakufa nikiwa njiani.
Nitaendelea kutembea.
Polepole kama itabidi.
Kimya kama itabidi.
Lakini nitaendelea.
Nimepiga shida sana, lakini bado sijakata tamaa.
Kuna kipindi kwenye maisha ambacho mtu anafika mahali anaishi siku moja baada ya nyingine. Si kwa sababu hana ndoto, bali kwa sababu safari imemfundisha kutembea taratibu.
Mimi nimepiga shida sana.
Nimepitia nyakati ambazo si rahisi kuzisimulia. Kuna milango niligonga mpaka vidole vikauma, lakini haikufunguka. Kuna njia nilizianza nikiwa na matumaini, nikafika katikati nikakuta hakuna mwanga.
Kuna siku nililala na mawazo mengi kuliko usingizi.
Kuna siku nilicheka mbele za watu wakati ndani yangu kulikuwa na vita.
Kuna siku nilijifanya niko sawa, kwa sababu sikujua nimweleze nani kwamba moyo umechoka.
Kuna mizigo nimeibeba kimya kimya. Si kila mzigo unaonekana mgongoni.
Wengine wanaona mtu anayetafuta njia, lakini hawajui ni mara ngapi huyo mtu alilazimika kuanza upya.
Nimewahi kusimama kwenye njia panda, nikitazama mbele bila kujua ni njia ipi itanifikisha salama. Nimewahi kuona wengine wakivuka daraja huku mimi nikihesabu kama nina nguvu ya kuvuka mto.
Lakini bado nilitembea.
Kuna vitu nilipoteza ambavyo sitaki kuvizungumza. Kuna majibu niliyowahi kuyasubiri mpaka nikachoka kusubiri. Kuna maumivu ambayo nimeamua kuyafunga ndani yangu kwa sababu si kila anayesikia huzuni yako ana uwezo wa kubeba uzito wake.
Ndiyo maana siku hizi nimekuwa mtu wa kimya zaidi.
Sio kwamba sina cha kusema.
Ni kwamba nimejifunza kwamba baadhi ya vita vinapiganwa kimya.
Mtu anaweza kukuona ukiwa umesimama na kudhani safari ilikuwa rahisi. Haoni usiku uliopita kabla ya huo mchana.
Haoni nyayo zilizochanika.
Haoni machozi yaliyofutwa kabla hayajaonekana.
Haoni milango iliyofungwa.
Haoni zile siku ambazo tumaini lilikuwa limebaki kama mshumaa mdogo unaopigwa na upepo, lakini bado haukuzimika.
Na huo mshumaa ndio nimeushikilia mpaka leo.
Sihitaji kila mtu ajue kila kitu kuhusu maisha yangu.
Sihitaji kila mtu anielewe.
Sihitaji kujitetea kwa kila mtu.
Ninachohitaji ni nafasi ya kujijenga upya.
Kwa sababu nimejifunza kwamba mti unaoota baada ya dhoruba huwa na mizizi iliyoshikilia zaidi.
Mimi bado sijafika ninapotaka kufika.
Lakini baada ya yote niliyopitia, nimeamua jambo moja:
Sitakufa nikiwa njiani.
Nitaendelea kutembea.
Polepole kama itabidi.
Kimya kama itabidi.
Lakini nitaendelea.
Nimepiga shida sana, lakini bado sijakata tamaa.