Mikoa ambayo Wanawake wanafahamu kupika Chakula na mikoa mbayo wanawake hawafahamu kupika Chakula kizuri ni hii hapa...

instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
5,491
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
5,491 2,000
Wachaga ni wapishi wazuri mno ndio maana mahotel makubwa wapishi wakuu ni wachaga,hata matamasha ta nyama choma wamiliki ni.wachaga
Kilimanjaro mapishi ndio kwenyewe ndizi ,nyama,mtori
Mkuu watz wote wanajua kuwa wachaga hawajui kupika.
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
5,940
Points
2,000
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
5,940 2,000
Mkuu watz wote wanajua kuwa wachaga hawajui kupika.
Labda watz wa KATERERO
Nimekwambia fanya research mahotel makubwa wapishi Ni kina Nani alafu Rudi hapa
Kilimanjaro tuna aina zaidi ya 20 ya vyakula, mtori ni asili ya uchagani lakin nchi nzima ukienda utaukuta,nambie chakula Cha kihaya ambacho kimejitangaza nchi nzima Kama ilivyo mtori kwa wachaga
 
M

mswati52

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2019
Messages
222
Points
250
M

mswati52

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2019
222 250
Wanskopika vizuri ni wavivu, malaya, masikini wakutupwa na hawajui wakifsnyacho duniani
Aisee kumbe, utafiti wako unasemaje kuhusu faida zinazopatikana kwa kupika vizuri na hasara za kutopika vizuri?
 
E

Ekuweme

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2018
Messages
1,375
Points
2,000
E

Ekuweme

JF-Expert Member
Joined May 28, 2018
1,375 2,000
Laana unayo wewe na kizazi chako! Kande wewe.....!!! Mimi nakataa mkoa wangu hauna laana!
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
5,491
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
5,491 2,000
Labda watz wa KATERERO
Nimekwambia fanya research mahotel makubwa wapishi Ni kina Nani alafu Rudi hapa
Kilimanjaro tuna aina zaidi ya 20 ya vyakula, mtori ni asili ya uchagani lakin nchi nzima ukienda utaukuta,nambie chakula Cha kihaya ambacho kimejitangaza nchi nzima Kama ilivyo mtori kwa wachaga
 
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
40,802
Points
2,000
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
40,802 2,000
sawa bwana mtoa mada naona unataka tusipate wachumba
 
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2019
Messages
5,689
Points
2,000
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined May 21, 2019
5,689 2,000
Wakuu.
Nimetembelea mikoa mbalimbali katika harakati za kusaka maisha lakini kama mnavofahamu mikoa mingi kuna tamaduni tofauti za mapishi
Kuna mikoa chakula unaweza kula ukaona ladha ya chakula japo ni kwa mama ntilie lakini chakula kitamu na mikoa mingine imejaa laana bin balaa yaani ukila chakula utahisi hadi kuugua homa ya manjano.
A: Mikoa Wanayojitahidi Kupika vizuri
1. Tanga
2. Pwani
3.Lindi
4. Mtwara
5.Dodoma
6. Morogoro
7. Mwanza
8. Kigoma maeneo ya Ujiji
9. Dar Es Salaam.
10. Tabora.
Ifuatayo ni Mikoa yenye laana bin balaa sijui hua wanaloweka au maana chakula asilimia kubwa hakina ladha kabisa.

B:Mikoa hiyo ni Kama Ifuatavo
1. Mara
2.Arusha
3.Manyara
4.Singida
5.Ruvuma
6. Rukwa
7. Katavi
8. Iringa
9. Mbeya
10.Njombe
11.Geita
12. Simiyu
13.Kagera/Bukoba
14. Kilimanjaro.
Huo ni utafiti mdogo kabisa sijui wanatatizo gani
Mkuu utafiti wako wa mikoa inayojua kupika hyo list umeandika in descending order.
Ilitakiwa iwe hvii;
1)Tanga
2)Pwani
3)Morogoro
4)Dar es salaam
5)Lindi
6)Mtwara
7)Dodoma
8)Singida umeionea kuiweka ktk wasiojua kupika.
9)Mwanza
10)Kigoma

TABORA MKUU HAWAJUI KUPIKA KABBISA YAN WALI KM WANAVUNDIKA BHANA.
ETI CHAPATI WANACHANGANYA NA UNGA WA MUOGO.
NA MIHOGO WANAIVIRINGITA KTK NGANO NDIO WANAIKARANGA INAKUA MIGUMU KM NN SIJUI.
NIMEKAA SANA IPULI NA NDEVELWA HAWAJUI KUPIKA.
 
Dalmine

Dalmine

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2016
Messages
3,595
Points
2,000
Dalmine

Dalmine

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2016
3,595 2,000
Mkuu utafiti wako wa mikoa inayojua kupika hyo list umeandika in descending order.
Ilitakiwa iwe hvii;
1)Tanga
2)Pwani
3)Morogoro
4)Dar es salaam
5)Lindi
6)Mtwara
7)Dodoma
8)Singida umeionea kuiweka ktk wasiojua kupika.
9)Mwanza
10)Kigoma

TABORA MKUU HAWAJUI KUPIKA KABBISA YAN WALI KM WANAVUNDIKA BHANA.
ETI CHAPATI WANACHANGANYA NA UNGA WA MUOGO.
NA MIHOGO WANAIVIRINGITA KTK NGANO NDIO WANAIKARANGA INAKUA MIGUMU KM NN SIJUI.
NIMEKAA SANA IPULI NA NDEVELWA HAWAJUI KUPIKA.

Wanyamwezi wengiwao masuperstar wa kuogea kama chiriku na kufatilia maisha ya watu wanaishije 😀😀
 
Dalmine

Dalmine

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2016
Messages
3,595
Points
2,000
Dalmine

Dalmine

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2016
3,595 2,000
Labda watz wa KATERERO
Nimekwambia fanya research mahotel makubwa wapishi Ni kina Nani alafu Rudi hapa
Kilimanjaro tuna aina zaidi ya 20 ya vyakula, mtori ni asili ya uchagani lakin nchi nzima ukienda utaukuta,nambie chakula Cha kihaya ambacho kimejitangaza nchi nzima Kama ilivyo mtori kwa wachaga
Acha kutetea ndugu zako, tangu lini mchagga akajuwa kupika zaidi ya mtori na mbuzi mzima anabanikwa Hari yakuwa hajachinjwa! "Nyamafu"!

Niritegemea vitu viwili ungewasifia ndugu zako ila co upande wa mahunjumati😀

1 pombe za kienyeji/mbege
2 ujambazi
 
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2019
Messages
5,689
Points
2,000
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined May 21, 2019
5,689 2,000
Acha kutetea ndugu zako, tangu lini mchagga akajuwa kupika zaidi ya mtori na mbuzi mzima anabanikwa Hari yakuwa hajachinjwa! "Nyamafu"!

Niritegemea vitu viwili ungewasifia ndugu zako ila co upande wa mahunjumati

1 pombe za kienyeji/mbege
2 ujambazi
Umepatia kaka bigup.
Yan nilikua na mke wa baba angu mdogo mchaga akipika wali km kauchemshaa mbayaa yeye anajua kupika ndizi tu na mitori yao na kuchoma nyama tu
 
A

Arovera

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2013
Messages
2,692
Points
2,000
A

Arovera

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2013
2,692 2,000
Umepatia kaka bigup.
Yan nilikua na mke wa baba angu mdogo mchaga akipika wali km kauchemshaa mbayaa yeye anajua kupika ndizi tu na mitori yao na kuchoma nyama tu
Na mlikua mnamvumilia
 
S

silas maswe

Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
38
Points
125
S

silas maswe

Member
Joined Jul 28, 2015
38 125
Kwanza kwa maelezo hayo umekosea sana, mikoa hutofautina tamaduni na vyakula vyao. Mkoa wa Mara chakula Chao kikuu ni Ugali wa Mtama na Nyama na kwenye wali utakuwa umewaonea maana sio asili yao. Umekosea sana kulinganisha mikoa kwa mikoa ili hali ukijua kila mikoa ina tamaduni zake
Wakuu.
Nimetembelea mikoa mbalimbali katika harakati za kusaka maisha lakini kama mnavofahamu mikoa mingi kuna tamaduni tofauti za mapishi
Kuna mikoa chakula unaweza kula ukaona ladha ya chakula japo ni kwa mama ntilie lakini chakula kitamu na mikoa mingine imejaa laana bin balaa yaani ukila chakula utahisi hadi kuugua homa ya manjano.
A: Mikoa Wanayojitahidi Kupika vizuri
1. Tanga
2. Pwani
3.Lindi
4. Mtwara
5.Dodoma
6. Morogoro
7. Mwanza
8. Kigoma maeneo ya Ujiji
9. Dar Es Salaam.
10. Tabora.
Ifuatayo ni Mikoa yenye laana bin balaa sijui hua wanaloweka au maana chakula asilimia kubwa hakina ladha kabisa.

B:Mikoa hiyo ni Kama Ifuatavo
1. Mara
2.Arusha
3.Manyara
4.Singida
5.Ruvuma
6. Rukwa
7. Katavi
8. Iringa
9. Mbeya
10.Njombe
11.Geita
12. Simiyu
13.Kagera/Bukoba
14. Kilimanjaro.
Huo ni utafiti mdogo kabisa sijui wanatatizo gani
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
5,940
Points
2,000
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
5,940 2,000
Acha kutetea ndugu zako, tangu lini mchagga akajuwa kupika zaidi ya mtori na mbuzi mzima anabanikwa Hari yakuwa hajachinjwa! "Nyamafu"!

Niritegemea vitu viwili ungewasifia ndugu zako ila co upande wa mahunjumati

1 pombe za kienyeji/mbege
2 ujambazi
1:Ushamba mwingine bhana kwahyo hujui ndafu wa kubanikwa kwa mkaa? Ama kweli tz tuna washamba wengi sikulaumu manake kwenu chakula ni ugali tu huwez jua vingine
2:ujambazi ni ujambazi gani wa kusoma kwa bidii au maendeleo yaliyotukuka?
3:mbege,Hakuna pombe ya asili tz yenye hadhi ya mbege hata Mimi nikija ulaya nakujaga na mbege tunainywa na wazungu hapa,mbege Ni pombe inayotengenezwa kwa usafi wa Hali ya juu(si unajua wachaga walivyo wasafi?) Na materials yake Ni ulezi,maji,na ndizi mbivu tu
 
K

Kumakwe

Senior Member
Joined
Oct 11, 2018
Messages
103
Points
225
K

Kumakwe

Senior Member
Joined Oct 11, 2018
103 225
Sasa kama unakula ugali na vyama choma ndani yake Kuna kichuli unafikiri hapo utafanya utafiti ukilinganisha vyakula gani
 
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2019
Messages
5,689
Points
2,000
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined May 21, 2019
5,689 2,000
1:Ushamba mwingine bhana kwahyo hujui ndafu wa kubanikwa kwa mkaa? Ama kweli tz tuna washamba wengi sikulaumu manake kwenu chakula ni ugali tu huwez jua vingine
2:ujambazi ni ujambazi gani wa kusoma kwa bidii au maendeleo yaliyotukuka?
3:mbege,Hakuna pombe ya asili tz yenye hadhi ya mbege hata Mimi nikija ulaya nakujaga na mbege tunainywa na wazungu hapa,mbege Ni pombe inayotengenezwa kwa usafi wa Hali ya juu(si unajua wachaga walivyo wasafi?) Na materials yake Ni ulezi,maji,na ndizi mbivu tu
Swala la ujambazi wachaga wengi majambaz bhanaa hilo halipingiki.
 
Dalmine

Dalmine

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2016
Messages
3,595
Points
2,000
Dalmine

Dalmine

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2016
3,595 2,000
1:Ushamba mwingine bhana kwahyo hujui ndafu wa kubanikwa kwa mkaa? Ama kweli tz tuna washamba wengi sikulaumu manake kwenu chakula ni ugali tu huwez jua vingine
2:ujambazi ni ujambazi gani wa kusoma kwa bidii au maendeleo yaliyotukuka?
3:mbege,Hakuna pombe ya asili tz yenye hadhi ya mbege hata Mimi nikija ulaya nakujaga na mbege tunainywa na wazungu hapa,mbege Ni pombe inayotengenezwa kwa usafi wa Hali ya juu(si unajua wachaga walivyo wasafi?) Na materials yake Ni ulezi,maji,na ndizi mbivu tu
Luambo acha ku2ingiza mujini bwana😀 wachagga hawafui dafu ata kwa wasukuma.

Alafu bwana luambo nigeie siri ya ndugu zako wengiwao hawana makalio alafu miguu spoku. I mean "KE"
 

Forum statistics

Threads 1,334,544
Members 512,047
Posts 32,479,781
Top