Mgogoro wa Zanzibar watinga Ikulu ya Marekani

Mgogoro wa Zanzibar watinga Ikulu ya Marekani

Sijakuuliza kuhusiana na Sheria ya Takwimu.....anyway maelezo mazuri...


Good. Nadhani pia unamaanisha imetumika vibaya kwenye uchaguzi wa mwaka huu......

Kinachonikera ni kesi kama ile ya yule kijana injinia wa DIT (Ngonyani, nadhani) aliezusha kuwa Generali Mwamunyange kalishwa sumu. Hawa watu wa umma (public fiigures) kama Jenerali, Rais wetu na wengineo ni mali yetu, amana yetu, tegemeo letu. Wasipoonekana kwa muda (kwa mfano Magufuli apotee kwa wiki moja) watu tunajiuliza. Jukumu la hawa watumishi wetu ni kutujuza kuwa mambo poa, huyu hapa. Wasipofanya hivyo katika muda muafaka, tetesi, uvumi, ushambenga unaanza kutokea vijiweni. Kuwatia hatiani hawa watu si haki. Kama viongozi hawataki tujue walipo basi waache nyadhifa zao nasi tutawaacha. Nani anaejua Dr. Kikwete yupo wapi leo - hakuna, na watu hawajali kwa kuwa yeye ni raia mwenzetu wa kawaida sasa.

Lakini kitu kibaya zaidi kuhusiana na hii sheria ya mtandao ni kuwa watu hawajui mipaka ni ipi. Unaweza kubarizi tu kijiweni na kubwabwaja uongo na utani, jioni yake unajikuta unanyea ndoo Segerea. Kwa hili watu wanaogopa kusema chochote kile. Hiki ni kitu kibaya sana kwa uhuru wa wananchi. Nilifikiri tulikwisha toka katika hali kama hizi. Siku za nyuma wengine sisi tuliogopa hata kuteta na marafiki zetu mambo yanayotukera tukihofia kukamatwa. Tusirudi tena huko jamani.

Sasa sijui wakati wa uchaguzi usalama wa taifa walikuwa na taarifa gani zilizoletea kuwakamata watu. Lakini sidhani walihitaji hii sheria ya mtandao kufanya kazi zao. Mahakama wanafuata tu sheria ilioko vitabuni lakini ni jukumu la bunge, ofisi ya raisi, na sisi wananchi kwa ujumla wetu kushinikiza sheria hii iangaliwe upya.

Nina wasiwasi kama ulifuatilia BMK...

Hivi huwa unafuatilia Bunge, maana kila mtu anajua kuwa wabunge wa Ukawa ndiyo wanaofanya kazi...hata Spika mstaafu A. Makinda anatambua hilo......

Kabla hujafikiria kuhusu matangazo ya bunge kutooneshwa kwenye TV, ungejiuliza ni kwanini yalianza kuoneshwa kwenye TV.......usiwe tu mropokaji.....


Nijuacho mimi ni kuwa UKAWA dropped the ball. Pick it up na mnyooshe mambo. Tusitafute mchawi katika bunge la 10 au BMK.


Kwahiyo wewe unatoa ushauri kwa wabunge wa upinzani tu....wabunge wa CCM huwezi kuwashauri?.....

Bunge zima linafanya kazi ya kushauri serikali, kutunga sheria na kuwakilisha wananchi.....sio wapinzani tu....

CCM wasipokuwa na nia ya dhati ya kuleta katiba mpya, jitihada za wapinzani haziwezi kufanikiwa maana hawafanyi hiyo kazi peke yao....mbona huelewi kitu rahisi hivi

Unajua kwanini 'katiba pendekezwa' ilipotelea njiani?......

Wabunge wa CCM wameridhika na katiba pendekezwa. Ninachokisikia toka kwako ni CCM hiki, CCM kile, CCM wanatufanya hivi au vile. JD man, stop whining. Fanyeni kazi. Upinzani sio lelemama.
 
Ni lini CCM walilalamikia uchaguzi wa Zanzibar? Walimlalamikia nani? Jibu haya maswali please.....

Au unamaanisha Jecha alivyozungumza upuuzi wake alifanya hivyo kwa niaba ya CCM?......

Sio CUF wanasema uchaguzi ulikuwa huru, maana ukisema CUF mtu anaweza kufikiri ni "biased".....waangalizi wote wa ndani na wa nje wanasema uchaguzi ulienda vizuri......

Kama huo utata ulijulikana, kwanini asingechaguliwa msimamizi mwingine kutoka nje kabla ya uchaguzi kuanza.....jibu ni kwamba hamna utata, hamna haja ya kurudia uchaguzi.....

Aibu ya mwaka ni kwamba mmefungwa wakati refa ni wa kwenu......

Asante kwa sahihisho, ndio Jecha alisema.

JD, sikutegemea ubishi huu toka kwako. Unajua kama uchaguzi ungerudiwa ilikuwa ni siku moja tu na tungekuwa tuna serikali kamili visiwani. Lakini nakuona unajikita kwenye minenguo ya kisheria, vipengele, katiba, and everything plus a kitchen sink, kupinga tu marudio.

Tell me, kuna nini nyuma ya pazia?
 
Kabla hujaweka matumaini yako kwenye hilo jopo, wewe kama mtu unayetumia akili zako mwenyewe kufikiri, ulipaswa kwanza kujiridhisha kama hayo yanayosemwa na ZEC ni ya kweli au sio ya kweli

Siwezi kusema kama ZEC ni sahihi au la. Sikuwepo, sina mawasiliano na Sheikh Jecha, siujui ushahidi kamili wa Jecha. Ndio maana nasema mimi pia nasubiri watakachosema kwa sababu hawa watu watakuwa na siri zote hizi.
 
Hao watu waendelee kujadili hicho kiini macho cha CcM, sisi huku tunasuport msimamo wa CuF na tunawakumbusha CuF kwamba wasifanye kosa kuruhusu huo uchaguzi urudiwe

Hatupotezi mda bali sisi kama mashabiki, wafuasi, wapenzi na wanachama, tunawaonyesha CuF kwamba tupo pamoja nao katika kudai haki yao inayotaka kuporwa na CcM

Wazanzibari sio watoto wadogo, tunawakumbusha CuF kuwa kwa vyovyote vile hatutakubaliana na uamuzi wa kurudia uchaguzi, matokeo yaendelee kutangazwa bado majimbo 24

Kama uchaguzi wa Zanzibar unarudiwa basi na wa Bara urudiwe maana angalau huku Lowassa alipeleka malalamiko yake NEC

Sasa yero, hapa tuko kwenye uzi ulioanzishwa kufuatilia maandamano katika ikulu ya Marekani kutafuta suluhu ya hili jambo.

Mathalani, kama Obama (Marekani) pamoja na Cameron (Uingereza) wakiwaambia CUF warudie uchaguzi, je yero utakubali?
 
Kulalamikiwa uchaguzi kupo popote hata huku Bara.Kama kuna mtu au chama hakijaridhika na Matokeo kiende Mahakamani.Ndivyo alivyofanya hata Kafulila.Kama ni upande wa Rais matokeo yatangazwe ambaye anahisi kudhulumika atalalamika kwenye vyombo vya habari.Ndivyo alivyofanya hata Lowasa.Cha msingi matokeo yatangazwe watu wasonge mbele.

Ni kweli, bali Jecha ametia ngumu na ndie mtangazaji. Sasa cha muhimu tusubiri maamuzi ya haya mazungumzo. Najua hili sio jibu litakalokuridhisha lakini itabidi tupitie kipindi hiki kigumu.
 
Kwa kifupi hoja zako zinatetea kile kile ninachokisema !

Issue ni kwamba hizo sources zote ulizozitaja yeyote anaweza kuzi-access na hiyo ndio hoja yangu tangu mwanzo kwamba kwa wewe kuwa Marekani (katika age hii ya utandawazi) hakukupi advantage ya kupata taarifa za Marekani zaidi ya mtu mwingine aliyepo sehemu nyingine as long as huyo mtu ana interest na muda wa kufuatilia hizo taarifa. hivyo hakuna mtu mwenye advantage ya information kutokana na location yake........Kwa mfano, kwa mimi, miaka ya mwishoni mwa 90 na mwanzoni mwa 2000 nilikuwa na interests sana na habari za Israel na nilikuwa nasoma Haaretz na Jerusalem post kuliko hata nilivyokuwa ninasoma magazeti ya Bongo. Press Tv nayo nilikuwa naiangalia sana miaka ya 2010, 2011, 2012 ingawa kwa mtazamo wangu mimi wana propaganda za wazi kabisa na tena mara nyingine ni za kipuuzi. Sasa hivi siiangalii sana Press Tv, ingawa mara chache huwa navist website yao na kuna wakati hata nachangia mijadala kwenye hiyo website.......FOX News (especially kipindi kinachoitwa "The FiVe") naangalia mara nyingi ikiwa ni pamoja na Aljazeera na BBC News. CNN huwa naangalia mara chache........

Vile vile kwa mtu yeyote ambaye haziangalii moja kwa moja, anaweza akavisit websites zao wakati wowote akasoma na kuangalia video za habari na analysis mbali mbali......Youtube ipo wazi kwa yeyote aliye na muda na interest..............

Kwa kifupi, vyanzo vyote vya habari ulivyovitaja, mimi au yeyote anaweza aka-viaccess wakati wowote 24/7.....sasa unawezaje kujiona wewe ni zaidi wakati hizo access kila mtu (whether yupo US, Europe or Africa) anazo ?

OK, samahani. Sio kila mtu anachukua muda kichimba ukweli. Wengi wetu wanaangalia Fox News tu halafu wanafikiri wanazo habari kamili. - The operative word ni kuwa na INTEREST. Mimi sina vyanzo vya siri bali hutafiti habari zangu ambazo yoyote mwenye INTEREST anaweza kuzipata. Wengi wetu ni wavivu.

Kutokana na maelezo yako ya uchimbaji wako wa habari nakukubali kuwa tunaweza kulumbana katika masuala ya dunia. Ulinikwaza tu pale uliposema unasikiliza Fox News, nikajua umepwaya.

Samahani kama nilikupa hisia kuwa mimi ninapata habari nyeti kutoka salama za taifa za nchi za kigeni na Bongo, la.
 
Sasa yero, hapa tuko kwenye uzi ulioanzishwa kufuatilia maandamano katika ikulu ya Marekani kutafuta suluhu ya hili jambo.

Mathalani, kama Obama (Marekani) pamoja na Cameron (Uingereza) wakiwaambia CUF warudie uchaguzi, je yero utakubali?

Wazanzibar wameandama huko ni kwa ajili matokeo yatangazwe na mshindi aapishwe maana uchaguzi ulikwisha fanyika tarehe 25.
 
Wazanzibar wameandama huko ni kwa ajili matokeo yatangazwe na mshindi aapishwe maana uchaguzi ulikwisha fanyika tarehe 25.

Bobwe ndugu yangu bwana uwe unajibu maswali.

Nimeuliza kama Obama na Cameron wakisema uchaguzi urudiwe je utakubali?
 
Mzee wa sawa sawa! Apewe tu mambo yaishe!
 
Tume imefuta uchaguzi baada ya jeshi la kivamizi la Tanganyika JWTZ kuzingira kituo cha matangazo na kuondoka na mwenyekiti wa tume ambaye record ya video ya kuufuta uchaguzi ilionyeshwa kwenye tv .

Mpaka wakati huu Mwenyekiti wa Tume yuko chini ya ulinzi wa WAVAMIZI kutoka Tanganyika
team gavana.naona mnashindwa tetea haki yenu-u wapi umoja wenu?
 
Mzee wa sawa sawa! Apewe tu mambo yaishe!

Mimi sina hiyana.

Kama Maalim wakikubaliana na wenzie huko kuwa achukue uongozi basi watu wataingia mitaani kwa nderemo. Hii sintofahamu ndiyo inayotutafuna ndani kwa ndani.
 
Kinachonikera ni kesi kama ile ya yule kijana injinia wa DIT (Ngonyani, nadhani) aliezusha kuwa Generali Mwamunyange kalishwa sumu. Hawa watu wa umma (public fiigures) kama Jenerali, Rais wetu na wengineo ni mali yetu, amana yetu, tegemeo letu. Wasipoonekana kwa muda (kwa mfano Magufuli apotee kwa wiki moja) watu tunajiuliza. Jukumu la hawa watumishi wetu ni kutujuza kuwa mambo poa, huyu hapa. Wasipofanya hivyo katika muda muafaka, tetesi, uvumi, ushambenga unaanza kutokea vijiweni. Kuwatia hatiani hawa watu si haki. Kama viongozi hawataki tujue walipo basi waache nyadhifa zao nasi tutawaacha. Nani anaejua Dr. Kikwete yupo wapi leo - hakuna, na watu hawajali kwa kuwa yeye ni raia mwenzetu wa kawaida sasa.

Lakini kitu kibaya zaidi kuhusiana na hii sheria ya mtandao ni kuwa watu hawajui mipaka ni ipi. Unaweza kubarizi tu kijiweni na kubwabwaja uongo na utani, jioni yake unajikuta unanyea ndoo Segerea. Kwa hili watu wanaogopa kusema chochote kile. Hiki ni kitu kibaya sana kwa uhuru wa wananchi. Nilifikiri tulikwisha toka katika hali kama hizi. Siku za nyuma wengine sisi tuliogopa hata kuteta na marafiki zetu mambo yanayotukera tukihofia kukamatwa. Tusirudi tena huko jamani.

Sasa sijui wakati wa uchaguzi usalama wa taifa walikuwa na taarifa gani zilizoletea kuwakamata watu. Lakini sidhani walihitaji hii sheria ya mtandao kufanya kazi zao. Mahakama wanafuata tu sheria ilioko vitabuni lakini ni jukumu la bunge, ofisi ya raisi, na sisi wananchi kwa ujumla wetu kushinikiza sheria hii iangaliwe upya.
Umeandika vizuri.....ila hapo kwenye aya ya mwisho, unavyosema 'hujui' ina maana hujasikiliza maelezo ya Polisi kuhusu kukamatwa kwa watu kadhaa kupitia hiyo sheria ya mtandao?....

Polisi wanamkamata mtu kwa sababu amevunja sheria fulani...unavyosema hudhani kama walihitaji sheria ya mtandao, unafikiri wangekamatwa kwa kutumia sheria ipi?....
Nijuacho mimi ni kuwa UKAWA dropped the ball. Pick it up na mnyooshe mambo. Tusitafute mchawi katika bunge la 10 au BMK.
Usiishie kukariri tu kuwa "Ukawa dropped the ball"....nenda mbali zaidi kuhoji ni kwa nini walichukua uamuzi huo..ilikuwa ni kwa maslahi ya nani?...kabla ya kuanza kunyoosha vidole....Jiulize CCM walipitisha ile "pendekezwa" kwa maslahi ya nani?....Hata kada wenu maarufu Polepole aliipinga.....

Aliyekwambia kuwa huyo 'mchawi' wa bunge la 10 hawezi kuwanga tena kwenye bunge la 11 au BMK ijayo ni nani?.....
Wabunge wa CCM wameridhika na katiba pendekezwa. Ninachokisikia toka kwako ni CCM hiki, CCM kile, CCM wanatufanya hivi au vile. JD man, stop whining. Fanyeni kazi. Upinzani sio lelemama.

Sidhani kama unapaipata "logic" ya maelezo yangu hapo juu.....nimekwambia wapinzani hawaifanyi hiyo kazi peke yao....

Utazungumziaje Bunge kupitisha jambo bila kuzungumzia wabunge wa CCM walio wengi? Unajua bunge linavyofanya maamuzi yake lakini?.....

Unafikiri kuwa mbunge wa CCM ndio kuwa lelemama?....kila mbunge afanye kazi yake na wabunge wa vyama vyote washirikiane kwa maslahi ya nchi sio chama fulani......
 
Asante kwa sahihisho, ndio Jecha alisema.

JD, sikutegemea ubishi huu toka kwako. Unajua kama uchaguzi ungerudiwa ilikuwa ni siku moja tu na tungekuwa tuna serikali kamili visiwani. Lakini nakuona unajikita kwenye minenguo ya kisheria, vipengele, katiba, and everything plus a kitchen sink, kupinga tu marudio.

Tell me, kuna nini nyuma ya pazia?
Unazungumzia "siku moja" kanakwamba kurudia uchaguzi kitakuwa ni kitendo cha mda mfupi na kuwa haina haja ya kukataa...ukisema hivyo mbele za watu wenye akili, busara na hekima watakuchukulia kwamba sio kosa lako bali kuna vitu vingi huvijui.....

Pazia tunayoijua ni Jecha ambaye nyuma yake wapo CCM....Pazia la CUF nyuma yake wapo wananchi wazanzibari walio wengi waliopiga kura na kufanya Shein ashindwe kwa kura 25,000 na CCM kupoteza majimbo 9 kisiwani Unguja (ngome ya CCM)......hao ndio wasiotaka kufanywa kama watoto wadogo.....
 
Siwezi kusema kama ZEC ni sahihi au la. Sikuwepo, sina mawasiliano na Sheikh Jecha, siujui ushahidi kamili wa Jecha. Ndio maana nasema mimi pia nasubiri watakachosema kwa sababu hawa watu watakuwa na siri zote hizi.
Sio lazima uwepo wala sio lazima uwasiliane na Jecha. Jecha alishazungumza mambo yake, ushahidi upi tena unautaka kutoka kwake?

Wewe kama msomi ulitakiwa ulinganishe alichokisema Jecha na kilichosemwa na CuF, uangalie ipi ina make sense

Hamna siri zaidi ya kwamba CcM walishindwa kuiba kura za Seif na Seif alitangazia uma mwelekeo wa kura zake zinazompa ushindi wa 52%,

Kinachoendelea kwenye huo mkutano mazingaombwe tu, mshindi apewe ushindi wake, wazanzibari wamesota sana na wana-deserve haki yao kama ambavyo walikwishaamua kwenye sanduku la kupiga kura tarehe 25 October 2015
 
Sasa yero, hapa tuko kwenye uzi ulioanzishwa kufuatilia maandamano katika ikulu ya Marekani kutafuta suluhu ya hili jambo.

Mathalani, kama Obama (Marekani) pamoja na Cameron (Uingereza) wakiwaambia CUF warudie uchaguzi, je yero utakubali?

Mathalani, Obama (Marekani) na Cameron (Uingereza) wakiwaambia CcM kuwa wakubali matokeo, je kifyatu utakubali?
 
Umeandika vizuri.....ila hapo kwenye aya ya mwisho, unavyosema 'hujui' ina maana hujasikiliza maelezo ya Polisi kuhusu kukamatwa kwa watu kadhaa kupitia hiyo sheria ya mtandao?....

Polisi wanamkamata mtu kwa sababu amevunja sheria fulani...unavyosema hudhani kama walihitaji sheria ya mtandao, unafikiri wangekamatwa kwa kutumia sheria ipi?....

Ni kweli sijui mashitaka yao wale vijana.

Lakini kama takwimu walizozitoa au tamshi zilizosemwa zilikuwa na athari kwa mtu, watu, taasisi, au shirika, hii ni libel case, na kuna libel laws tayari vitabuni. Sidhani nahitaji kukueleza hiki kitu JD. Kwa hiyo kumkamata mtu kwa kutoa tamshi la uongo mtandaoni huhitaji hii sheria ya mtandao.

Mfano: Kama mimi nikiandika hapa JF kuwa JD ni mbilikimo ilhali JD ana urefu wa futi sita na zaidi, huhitaji sheria ya mtandao kunishughulikia. Ukiweza kuonesha kuwa tamko lango hilo limekuathiri kibiashara, kimaslahi au mapato unaweza kuniburuza mahakamani. Huhitaji sheria ya mtandao.

Usiishie kukariri tu kuwa "Ukawa dropped the ball"....nenda mbali zaidi kuhoji ni kwa nini walichukua uamuzi huo..ilikuwa ni kwa maslahi ya nani?...kabla ya kuanza kunyoosha vidole....Jiulize CCM walipitisha ile "pendekezwa" kwa maslahi ya nani?....Hata kada wenu maarufu Polepole aliipinga.....

Aliyekwambia kuwa huyo 'mchawi' wa bunge la 10 hawezi kuwanga tena kwenye bunge la 11 au BMK ijayo ni nani?.....

Sasa mbona unanipiga maswali tu badala ya kunipa ilmu.

Nimependa hiyo metaphor ya walozi kurudi kuwanga kwenye bunge la 11. Lakini narudia palepale, hili ni jukumu la wabunge wa UKAWA. Wabunge ndio wanaoingia mjengoni, sisi wengine tutapiga kelele tu huku nje. Pia wabunge wa UKAWA wanaweza kuwashawishi wananchi wengi walishinikize bunge na nchi turudie mchakato wa katiba.

Unajua katiba huwa zinakuja kwa nadra sana. Tukipitisha katiba mpya sasa inaweza kuchukua hata miaka 100 kuweza kuirekebisha tena, hasa katika hali hii tete ya muungano wetu. Sioni sababu ya kuiharakisha ile katiba pendekezwa.

Turudie mchakato, lakini tuanze mapema ili katiba mpya iweze kutumika 2020. Lazima tuipe katiba mpya kipaumbele na chachu ya huu mchakato ni wabunge wa upinzani. Wabunge wasijipare tu ili waonekane kwenye runinga. Ningekuwa na uwezo wabunge wote wa kike wangevaa ma-burka (ficha uso wote), na wanaume wavae kininja (nadhani Mh. Kangi Lugora angefurahia sana) ili sura zao zisionekane kwenye runinga, wafanye kazi tu.

Sidhani kama unapaipata "logic" ya maelezo yangu hapo juu.....nimekwambia wapinzani hawaifanyi hiyo kazi peke yao....

Utazungumziaje Bunge kupitisha jambo bila kuzungumzia wabunge wa CCM walio wengi? Unajua bunge linavyofanya maamuzi yake lakini?.....

Unafikiri kuwa mbunge wa CCM ndio kuwa lelemama?....kila mbunge afanye kazi yake na wabunge wa vyama vyote washirikiane kwa maslahi ya nchi sio chama fulani......

Sidhani kama umenielewa JD. Wabunge wa CCM hawana haja ya kurudia (sina uhakika) huu mchakato kwa sababu walikwisha ufanya. Waliokuwa hawakuridhika ni UKAWA, kwa hiyo wao ndio wawe chachu ya huu mchakato mpya.
 
Mathalani, Obama (Marekani) na Cameron (Uingereza) wakiwaambia CcM kuwa wakubali matokeo, je kifyatu utakubali?

Classic yero. Unajibu swali kwa swali. Well, nimekuuliza mimi kwanza - Jibu.
 
Unazungumzia "siku moja" kanakwamba kurudia uchaguzi kitakuwa ni kitendo cha mda mfupi na kuwa haina haja ya kukataa...ukisema hivyo mbele za watu wenye akili, busara na hekima watakuchukulia kwamba sio kosa lako bali kuna vitu vingi huvijui.....

Pazia tunayoijua ni Jecha ambaye nyuma yake wapo CCM....Pazia la CUF nyuma yake wapo wananchi wazanzibari walio wengi waliopiga kura na kufanya Shein ashindwe kwa kura 25,000 na CCM kupoteza majimbo 9 kisiwani Unguja (ngome ya CCM)......hao ndio wasiotaka kufanywa kama watoto wadogo.....

Well, akili, busara na hekima sie wengine zimetupitia kushoto na ndio maana nawasubiri vizito wanaojadili.
 
Sio lazima uwepo wala sio lazima uwasiliane na Jecha. Jecha alishazungumza mambo yake, ushahidi upi tena unautaka kutoka kwake?

Wewe kama msomi ulitakiwa ulinganishe alichokisema Jecha na kilichosemwa na CuF, uangalie ipi ina make sense

Hamna siri zaidi ya kwamba CcM walishindwa kuiba kura za Seif na Seif alitangazia uma mwelekeo wa kura zake zinazompa ushindi wa 52%,

Kinachoendelea kwenye huo mkutano mazingaombwe tu, mshindi apewe ushindi wake, wazanzibari wamesota sana na wana-deserve haki yao kama ambavyo walikwishaamua kwenye sanduku la kupiga kura tarehe 25 October 2015

yero, kama watu wawili wanagombana, kila utakaemuuliza atakwambia yeye ndio mwenye haki. Kinachohitajika ni msuluhishaji asiependelea upande wowote ule awasaidia kutatua ugonvi wao.

Mimi naelewa sana msimamo wa CUF ambao ndio msimamo wako. Sasa Jecha mwenye mamlaka ya kutangaza katia ngumu, huoni ni muhimu tupate msuluhishi. Ukinikemea mimi kuwa CUF wako sahihi haisaidii, ni sawa na kuuchapa mzoga wa mnyama ukitegemea utaamka utembee.
 
With regard to Zanzibar crisis JPM can do nothing or do something or do the right thing. The question is what is the right thing? No doubt resume process and declare the victor.


"In a moment of decision the best thing you can do is the right thing. The worst thing you can do is nothing."
Theodore Roosevelt
 
Back
Top Bottom