Mdahalo Star Tv: Nape, Jussa na Marando

Mdahalo Star Tv: Nape, Jussa na Marando

nape tangu zamani huwa hajui kujibu maswali
 
mimi naona katika mjadala ule Nape na Jussa wameng'ara sana! chadema kupitia Marando wamechemka sana. marando ameshindwa kujibu hoja za msingi na muhimu hivyo kusababisha hata hoja zake kuvunjwa; mfano:
1. ameshindwa kujibu kwa nn yeye anatetea mafisadi? kwa hiyo hana uhalali wa kupinga anachokitetea
2. ameshindwa kutetea hoja yake kuhusu cuf kushirikiana na ccm zanzibar; jussa alimuuliza mbona chadema walishirikiana na ccm kwa miaka 5 kigoma? kwa hiyo hapa napo hana uhalali wa kubeza kitu alichowahi kukitenda
3. amejichanganya kueleza itikadi ya chadema; kama ni mlengwa wa wakati, kushoto au mlengwa wa kulia? kama ni mlengwa wa kati mbona wanashirikiana na vyama vya kihafidhina nje ya nchi ambavyo si vya mlengwa wakati na haviamini mageuzi?
4. ameshindwa kueleza hatima ya shibuda ndani ya chadema, mtu anayekiuka utekelezaji wa ilani ya uchaguzi ya chadema kuhusu posho, na ameshindwa kujibu hoja kuwa chadema wanaogopa kumtimua shibuda kwa sababu wanogopa kusambaratika?
5. ameshindwa kujibu kuwa wakati chadema wanasisitiza kupunguzwa kwa mshahara wa wabunge na marupurupu mengine; Dr W. B. P. Slaa, moja ya sharti la kuacha kugombea ubunge na kugombea urais lazima alipwe mshahara wa kibunge iwapo atakuwa amekosa urais! marando hakujibu chochote juu ya hili

Kwa kifupi chadema wamesambaratishwa sana kwenye mdahalo ule, na hata wakati mwingine marando alizomewa!

kwa hiyo mimi na rank kama ifuatavyo; CCM=55%; CUF=40%; CHADEMA=5%; naipa chadema 5% kwa sababu hoja hizo hapo juu ni nzito na msemaji ameshindwa kuzijibu
 
Kwa takwimu yawezekana ilikuwa sawa au si sawa ila CCM Na CUF walikuwa hawana jipya kwakuwa mda wote walikuwa nikueneza uongo na kuishambulia CHADEMA bila kuwa na hoja ambayo ilikuwa mezani pia mwongozaji alikuwa anaonyesha upendeleo wadhahili wakati akiingia Marando anaambiwa nakupa dk3 au 2 kweli zikifika mama yule ambaye alishindwa kabisa kusimamia mdaharo huo alisikika akimwambia kuwa dakika zimeisha mimi kunamda niliseti saa kuangalia Nape na Jusa walifikia dakika zaidi ya 6 haikuwa sawa yule mama alivuruga sana kipindi sijui kwanini alikuwepo hakikumfaa alitakiwa kuwa kwenye kichenipati
 
Mkuu kuna wakati hawa watu wa media wanapotosha sana ukweli wa mambo. Wanaposema CCM wanarithishana uongozi wana maana gani? Ni nani CCM aliyerithi uongozi kutoka kwa baba yake?

Sioni tofauti kwa watoto wa wana CCM kuingia madarakani kwa style ya George Bush sr wa Marekani, au kwa style ya Yar'adua wa Nigeria.

Wanaozungumziwa huwa wanachaguliwa (yaani wanapigiwa kura) au wanateuliwa. Inawezekana kuwa kuna upendeleo fulani au kuna njama fulani zinazofanyika kabla ya kupata nafasi ya kupigiwa kura au kuteuliwa, lakini it is still far far away from kuritishwa.

Abeid Amani Karume, Aman Abeid Karume
 
hapa lazima patachimbika yaani hawa watu walioko kwenye system hawataki kuachia na sisi tunaotakakuingia kwenye system tunabaniwa yaani lazima kieleweke..
 
Ndugu yangu TAKEURABU

Nadhani ukuwa kwenye kipindi ulihadithiwa maana kama ulikuwa hayo yote uliyoandika yalikuwa nje ya mada hii ndiyo inawasababisha watanzania kufeli mtihani CCM na CUF walikuwa nje ya point anywy nadhani walikuwa wamepania huku CDM akijua anachokifanya ndiyo raha ya msomi bwana yote uliyoyaandika yalikuwa nje ya mada ila naweza kukujibu japo mawili au yote
1.yeye hatetei mafisadi wale walioshtakiwa sikweli wanamakosa mpaka mahakama ihukumu.Hili ndilo tatizo la watanzania kuhukumu bila kuwa na uwakika na mkosaji kama kweli kakosa.
2.CHADEMA kigoma hawakushirikiana kwa maana ya kuungana na kuongoza kigoma bali kila chama kiliongoza kwa kipindi tofauti,tofauti na CUF na CCM ambao wote wako pamoja huku sera zao ziko tofauti
3.Kila chama duniani kinaushirikiano lakini sikwamba vyama vyote vinamlengo mmoja maana kila kimoja kinaongoza kutokana na nchi zilizopo nafahamu kuwa wakati wakuanzishwa hakuna hata kimoja nitawi la mwingine.
4.Hawezi kueleza hatma ya shibuda kwakuwa sio kilichompeleka pale.Pia Shibuda anatakiwa afukuzwe kwa kufuata utaratibu hata madiwani walifukuzwa kwa kufuata utaratibu bahatinzuri CHADEMA hawakurupuki
5.Kumbuka kuwa DR Slaa yeye alipendekezwa na uongozi wa CHADEMA sikama wengine wanaotamani kuongoza nchi kama wanavyofanya wengine yeye alitaka kuendelea kuwa mbunge lakini ilionekana anafaa kugombea urais kuomba mshahara huo nikuwa ameze kujikimu kimaisha baada yakuukosa Urais

Hayo matokeo uliyoandika hiyo nitafsili yako maana yawezekana hujawahi kwenda kwenye mijadala kama ulikwenda basi unaonekana unakurupuka kujibu au kutoa michango nje ya mada
 
Kurithishana uongozi sio tatizo kama yule anayerithishwa ana uwezo stahili kwa kazi anayoifanya. ila nape hana uwezo stahili kwa kazi aliyopewa. Aliwahi kupewa ukuu wa wilaya kama zawadi kwa kuitosa CCJ na akaenda huko hakuna alichokifanya na hata ukimuuliza akutajie fanikio lake moja akiwa mkuu wa wilaya hatakuwa na jibu la msingi.

Objectivity ni muhimu sana katika kuwapata viongozi kama tunataka nchi yetu iendelee. Nape alijaribu kutafuta uongozi wa bila kubebwa kupitia sanduku la kura akagalagazwa na mama Ng'umbi pale ubungo, tena kwa kishindo kikubwa.
 
CCM ndo chama kitakachosababisha machafuko hapa nchini. Maana kauli kama za kina NAPE ni hatari kwa ustawi na mstakabali wa watanzania na tanzania yetu.Tatizo la haya magamba hayasomi alama za nyakati yanafikiri tanzania ya leo ndo ile ile ya enzi za kina kingunge.
 
Mkuu kuna wakati hawa watu wa media wanapotosha sana ukweli wa mambo. Wanaposema CCM wanarithishana uongozi wana maana gani? Ni nani CCM aliyerithi uongozi kutoka kwa baba yake? Sioni tofauti kwa watoto wa wana CCM kuingia madarakani kwa style ya George Bush sr wa Marekani, au kwa style ya Yar'adua wa Nigeria. Wanaozungumziwa huwa wanachaguliwa (yaani wanapigiwa kura) au wanateuliwa. Inawezekana kuwa kuna upendeleo fulani au kuna njama fulani zinazofanyika kabla ya kupata nafasi ya kupigiwa kura au kuteuliwa, lakini it is still far far away from kuritishwa.
Kulia, kucheka zote ni kelele tu!
 
ivi zile hotuba za JK... za mwisho wa mwezi kazipotezea??? tunamuhitaji yeye.. na sio watoto hawa wakina NAP
 
Hi Wajumbe;

Leo pia tumeshuhudia mjadala mhimu sana wa itikadi za vyama ambapo vyama vikuu viliongozwa na watu wake wanaoaminika huko. Matokeo hayo hapo juu yanatokana na sifa za kimjadala. Katika mijadala hii imeonekana bado Chadema inaongoza na kuwaacha wengine kutokana na pengine havijaweza kupata kitu cha kuwafanya wasimame wima yaani bado they are bittiing around the bush kutokana na makandokando yao ya kimuonekano ktka jamii; CCM ikiwa na tatizo kubwa kiuongozi na kushindwa kusimamia maamuzi kwa usahihi; CUF nayo ikionekana kama msindikizaji wa CCM katika mambo yake yote ikiwemo swala la posho; kutosimama kama wapinzani ktk sehemu mbalimbali za maamuzi pale walipi na nafasi hiyo yote yanawafanya vijana wake wanaotuwakilisha washindwe kusonga mbele.

Leo Ilikuwa hivi

Marando (Chadema): Alikuwa focused na swali aliloulizwa; alikuwa hatoki nje ya mada kwa ushabiki; alivumilia vijembe vya wapinzani wake na vingine hakuvijibu kama akiona havina tija; ameeleza itikadi kwa ufasaha na kujipambanua tofauti na wenzake; alijibu maswali yote magumu kwa ufasaha; swala la ufisadi kajieleza maana anatetea mafisadi dagaa mapapa wa ufisadi wa EPA hawajafikishwa mahakamani; hivyo wametolewa kafara na yeye ana wajibu kuwaokoa; swala la udini hakuenda ndani saana lakini alisimamia ktk utanzania na kuepuka kupoint fingures kitu ambacho ni mhimu ktk mjadala wa kitaifa na kwa kueleweka hakuulizwa maswali mengi sana kama wenzake

Nape (CCM): Alikuwa anazunguka zunguka kutokana na ukweli mambo mengi waliyoyaahiidi kama chama hawajatekeleza; ameulizwa maswali mengi kutokana na kutoelewa kwa watazamaji/wasikilizaji;baadhi ya aliyosema watazamaji waliyakaa pale pale kama lile la elimu; miaka hamsini ya utawala na maendeleo yake nk. Kwa ujumla alikuwa kisiasa zaidi na alikuwa hajui lipi lutawafurahisha watazamaji maana alikuwa anaonekana kama msanii zaidi na mnafiki mbele ya hadhira kuliko mtu anayesimamia kile anachoongea

Jusa (CUF): Yeye kama yeye kajitahidi kujieleza ingawa alipotosha baadhi ya hoja kama lile la arusha na kigoma kwa lengo la kufikisha ujumbe kuwa yeye yuko ktk serikali ya kitaifa hata Chadema wamewahi kuwa bila kujua alikuwa anapotosha; alikuwa anashughulikia persona attacks zaidi na kushindwa kueleza CUF ni chama cha aina gani kwa sasa aidha cha upinzani au chama tawala; swala la posho hajaeleza ni sehemu ya ilani yao au wanaidandia tu; amejitahidi kuelezea umhimu wa muungano ila hajaeleza kama kutakuwa na miungano je nafasi ya upinzani kama watch wa serikali iko wapi.

Kwa ujumla wote walijitahidi na mjadala ulikuwa mtamu ingawa mapungufu ya hapa na pale; nafikiri kipindi kijacho muda uongezwe zaid ili kutoa wigo kwa watu wengi kuulizwa maswali na k ujibiwa kwa ufasaha. Asanteni karibu. Hizi alama ni kwa mjibu wa analysis ambay nimeifanya tangu mjadala unaanza hadi mwisho bila kuwa biased.
ulikuwa unatumia kiungo gani kufikiria kuanalyse? katika hali ya kawaida na kwa kutumia common sense Marando alichemsha. nasishauri chadema wamrudishe tena kwenye mjadala kama ule. mbona chadema kuna watu wengi tu makini. kwa nini wasimpeleke mtu kama zitto, slaa, lissu? Jussa wa CUF alijieleza vizuri sana in comparision with others. utaliona hili kama hauko bias tu. Otherwise you wont see it.
 
Nilikuwa makini nifatilia mdahalo kati ya Jusa (CUF), Nape (CCM) na Marando (CDM). Jamaa walijitahidi kujibu maswali ila kama kawaida wote mwanzoni walielekeza mashambulizi kwa CDM jambo lililotuonesha wazi kuwa CDM ni chama pinzani na CCM na wapinzani wengine.

Nape mbali na majibu ya ulaghai na udanganyifu mimi nilipenda alipoulizwa kuwa kwanini viongozi wa CCM wanarithishana uongozi na madaraka kwa watoto wao, kuwa mtoto wa Makamba, mtoto wa Nnauye, Mwinyi, Kikwete, nk.

Hivi ndivyo Nape alivyojibu. " Ni vyema tukamtuhumu mtu kwa utendaji wake. NAMKUMBUKA BABA YANGU MAKAMBA ALIWAHI KUSEMA KUWA PANYA WA MSIKITINI ATAKULA QURAN NA HAITASHANGAZA MTU. ILA IKIKUTWA YUKO MSIKITINI ALAFU ANAKULA BIBLIA BASI WATU WATAPIGWA BUTWAA"

Nilipenda sentensi hiyo iliyokolezwa kwa rangi nyekundu. Kwakifupi alimaanisha kuwa mtu aliyenje ya CCM atakiwi kuingia na huyo ni kama biblia kupatika msikitini

Kwahiyo ndio kusema akina sisi hatuna chetu kwenye hiki chama cha magamba...?
 
NAPE UNASEMA UONGOZI NDANI YA CCM NA SERIKALI YAKE NI HAKI NA MILIKI YA WATOTO
WA VIONGOZI TU NA KWA WENGINEO KUJITOKEZA KWAO NI KIPIGISHA WATU BUTWAAA??????????


Hivi kweli Nape wewe kama kiongozi mwenye kufaidika na huu utaratibu mpya lakini usiorasmi wa KURITHISHANA UONGOZI ndani ya CCM unadiriki kusema hadharani tena bila aibu yoyote ...

Eti unasema kwamba kitendo cha Mtanzania yeyote KUTOKUZALIWA KULE NA mmoja wapo viongozi wa CCM basi kitendo cha Mtanzania yeyote aliye mtoto tu wa mkulima wa kawaida ambaye hana historia yoyote na uongozi wa nchi hii kuibuka na KULA KEKI ya taifa kupitia chama chenu hiki cha KURITHISHANA UONGOZI KIZAZI KIMOJA HADI NYINGINE wenzetu itawapigeni butwaaaaaaaaaaaa????????????????

Ni lini CCM kilibadilishwa kutoka katika ukurasa sahihi wa kujulikana kuwa ni chama cha WAKULIMA WOTE na WAFANYAKAZI nchini hadi kuingia rasmi katika ukurasa huu mpya wa KUELEWEKA JAPO BILA KUTAMKWA kwa kinywa kipana kuwa CCM hivi sasa ni mali ya BAADHI YA VINGOZI WAKE na vizazi vyao vitakavyofuatia kuzaliwa tu??????????????????

Watanzania wooote kwa wingi wetu, TUTAFAKARI KWA MAKINI SANA hii kauli ya Nape mtoto wa Mzee Moses Mnauye.

Huko nyuma watu tulikua tukishangazwa tu na kasi ya watoto wa viongozi wetu wanavyorukishwa vihunzi na kuishia kuwa wajumbe wa NEC ya CCM na kuona kitoto kinaanza kuamua hatma ya taifa letu wakati hata uzoefu tu wa kuwa mjumbe wauongozi wa KATA hana.

Ni kweli wananchi tumekua tukisumbuliwa sana na kutokuisha minung'uniko vifuani kule kusikia mara kesho mtoto wa Kolimba Mkuu wa Wilaya, yule wa Malechela Mkurugenzi wa shirika fulani ya umma, ..........

Mara kesho yake tunasikia kijitoto cha Makamba yake naibu waziri, mtoto wa Kikwete Mjumbe wa NEC CCM, na kabla hatujatafakari vizuri unasikia Mtoto wa Mwinyi ni mgombea urais wa kukodisha kwenada visiwani Zanzibar; basi vurugu tuuuuuuuuuuuuuuu!!!!!!!!!!!!!!!!!

Lakini kooooote huko katika udhia mbali mbali ambayo viongozi hawa wanasababisha kwa makusudi kabisa kwa WALIOWAHI KUWA WAMILIKI RASMI WA CCM (Wakulima na Wafanyakazi) katu hata siku moja hatukuwahi kupsuliwa jipu kwa usahihi mkubwa na BILA AIBU sawa na jinsi ambavyo huyu dogo Nape alivyofanya kwenye vyombo vyetu vya habari hadharani tu!!!!!!!!!!!!

Je, CCM kweli ni chama cha VIONGOZI na vizazi vyao kiasi kwamba kule kujitokeza watoto wa wakulima na wafanyakazi kukiongoza kule kunawapigisha BUTWAAA wamiliki wapya wa chama hiki??????????????????????????
 
Nilikuwa makini nifatilia mdahalo kati ya Jusa (CUF), Nape (CCM) na Marando (CDM). Jamaa walijitahidi kujibu maswali ila kama kawaida wote mwanzoni walielekeza mashambulizi kwa CDM jambo lililotuonesha wazi kuwa CDM ni chama pinzani na CCM na wapinzani wengine.

Nape mbali na majibu ya ulaghai na udanganyifu mimi nilipenda alipoulizwa kuwa kwanini viongozi wa CCM wanarithishana uongozi na madaraka kwa watoto wao, kuwa mtoto wa Makamba, mtoto wa Nnauye, Mwinyi, Kikwete, nk.

Hivi ndivyo Nape alivyojibu. " Ni vyema tukamtuhumu mtu kwa utendaji wake. NAMKUMBUKA BABA YANGU MAKAMBA ALIWAHI KUSEMA KUWA PANYA WA MSIKITINI ATAKULA QURAN NA HAITASHANGAZA MTU. ILA IKIKUTWA YUKO MSIKITINI ALAFU ANAKULA BIBLIA BASI WATU WATAPIGWA BUTWAA"

Nilipenda sentensi hiyo iliyokolezwa kwa rangi nyekundu. Kwakifupi alimaanisha kuwa mtu aliyenje ya CCM atakiwi kuingia na huyo ni kama biblia kupatika msikitini

Baba yake Makamba pia alisema kafungiwa Mbinguni na Dunia, kwasababu hakupata malezi bora.
 
Moja, Hongera mama, seems una kipaji cha mipasho, hapo kwenye red panaweza kukupa ajira leo tena au kile kipindi cha mitaarabu cha tbc.

Pili, Mitazamo inaweza kutofautiana. Nape ni mzungumzaji mzuri. Lakini ili uelewe kama anaongea pumba au point ni lazima na wewe uwe unajua mambo, lazima ufahamu wako uwe sawa na wake katika hilo jambo au ufahamu wako uwe mkubwa zaidi katika hicho anachokizungumza, kama wewe mwenyewe kichwani ni mweupe umeumia, na hiki ndicho kilichomkumba nipe tano na kwa hili nitatoa mifano.

1. Nape anasema CCM inaamini na kutekeleza sera za ujamaa, Tofauti kubwa kati ya sera hizi tatu, yaani ubepari, ulibelari na ujamaa ni namna uchumi wa nchi unavoendeshwa, nani anamiliki uchumi. Sifa mbili kubwa za sera ya Ujamaa ni uchumi kumilikiwa na umma na kujikita katika kupunguza tafouti ya kipato kati ya mtu na mtu, Je hiki ndicho CCM wanachosimamia, Nipe tano unaelewa nachozungumza au nshakupeleka kina kirefu? sema tu mama niko tayari kukuelekeza taratibu, sitaki kumuacha mtu nyuma

NOTE: Hakuna Ujamaa wa kisayansi na ujamaa wa kiafrika, hapa msiojua ndio nape anapowapiga bao, mnashabikia tu.

2.Kwamba serikali yake inajitajidi kuwamilikisha wananchi ardhi, yeye akasema eti huku ndio kumilikisha wananchi uchumi, kuna matatizo mawili hapa, moja hii si kweli hata kidogo kwamba serikali inajitahidi kumilikisha wananchi uchumi, Unajua nini kinatokea katika MKURABITA na kinachotokea katika UBINAFSISHAJI na kuna kile kingine wanaCCM wanakipenda sana UWEKEZAJI? kila kimoja ni page nyingi kama nikiamua kuvieleza. Pili, hata kama hii ingekua kweli (Kwamba seikali inajitahidi kuwamilisha watanzania uchumi wao) bado tusingekua tunatekeleza itikadi za ujamaa kwa sababu tungekua tunauacha uchumi wetu mikononi mwa mtu mmoja mmoja, na katika hali hii nguvu ya soko ndio inaamua mambo (huu ni ubepari na sio ujamaa), unakumbuka mwezi wa pili JK alivochemka na kupanga bei ya sukari, leo (miezi sita tu badae) sukari inauzwa sh ngapi?, Unakumbuka kuhusu mafuta mwanzo mwa august leo wiki tatu tu badae mafuta yanauzwaje? nguvu ya soko inaamua mambo na sio order kutoka state house!

Sijaribu kusema ubepari ni mbaya la hasha ila ninapata mashaka kama nape anajua anachokiongea na kama wanaomshangilia wanajua wanachoshangilia.

Mwandhishi wa comment hii ni mchumi kuanzia 2006, anajua vizuri kuhusu UJAMAA, ULIBELARI na UBEPARI, kama tukidiscuss kila kimoja labda utachoka kusoma, ila kwa kifupi NAPE anachanganya sana mambo, kama anashindwa kunifikia anaweza kupata ushauri kwa JUSA bse yeye alionekana anaelewa vizuri tofauti ya hizo itikadi tatu

Uswe,

Well said. Kama kuna watu bomu kwa sasa ndani ya Chama Cha Magamba,Nnape Nauye is one of. Jamaa anaonekana ni mtupu kabisa.
Hivi anataka kutuaminisha Watanzania kuwa BADO TUNAFUATA SIASA YA UJAMAA NA KUJITEGEMEA kweli???He is just talking nonsense and absurdity!Hii sijui MIKURABITA,MIKUKUTA,MI-TASAF,na misemo mingi mingine ya Chama Cha wana-Magamba ni porojo na ndoto za Alinacha ambazo haziwezi kutekelezeka maana hakuna hata kimoja kinachoonyesha KUINUA UCHUMI wa Mtanzania!!! Hivi ni vichaka vya kula pesa ya walipa kodi tu.

Sera mojawapo ya UJAMAA ikienda pamoja na AZIMIO LA ARUSHA kama alivyoasisi Baba wa Taifa Mwl.JK Nyerere(RIP) ilikuwa ni KUMILIKISHA NJIA ZOTE KUU ZA UCHUMI MIKONONI MWA WATANZANIA kwa maana ya WAZAWA. What CCM is doing today is very contrary to this policy. Hicho kitu hakipo badala yake wameleta policy ya UGENISHAJI au UBINAFSISHAJI. Hiyo ndiyo sera ya wana-Magamba.


Nape atuambie ni Uchumi gani ambao Srikali ya Chama Chake Cha Magamba-CCM inaoumilikisha kwa Watanzania? Tukianza na ARDHI kwa sasa kuna maeneoa ya ekari ELFU kwa MAELFU wameshapewa foreigners(wazungu),kuanzia BEACH ZA MTWARA,DAR,TANGA,PANGANI,BAGAMOYO mpaka ZIWA VICTORIA. Halafu leo kichaa mmoja anakuja kuongea kwenye runinga kudanganya watu kuwa serikali inawamilikisha ardhi watu, ardhi ipi????

Twende kwenye sekta ya madini. Hivi kuna mgodi unaoendeshwa na wazawa hapa Tanzania????Migodi yote na maeneo yote yenye MADINI(Tanzanite,Dhahabu,Almasi,Makaa ya mawe,n.k) vyote vinamilikiwa na WAGENI. Ndiyo maana uchumi wa nchi unazidi kudorora mpaka serikali ya magamba kwa sasa inakosa hata hela ya kuenesha shughuli zake za kila siku mpaka WAKAKOPE KWENYE ma-BENKI!!!!!

Nnape asitake kutufanya Watanzania hatuna akili. We know each and everything. Asifikiri kuwa kuteuliwa na Chama chake Magamba akajiona ana akili sana,he is just a fool among the foolish CCM class.

Kwa hiyo mimi na-conclude kuwa alichokuwa akiongea Nnape kwenye ule mdaharo ilikuwa ni PUMBA mchanganyiko na MCHANGA. Hakuna hata chembe moja ya ukweli hapo. Hizo zilikuwa ni propaganda tu kama ilivo kawaida ya CCM huwa wanajua kuchagua mijitu ambayo ni mipiga domo na kelele nyingi sana aina ya kina Nape!!!
 
Nape Kauli hii hapa ni kuli ya karne, nasema kwa mtaji wa KAULI hii hapa chini mwenzetu umekimaliza kabisa CCM kama si kujimaliza wewe mwenyewe kisisa na wala usitegemee tena KIJANA yeyote Mtanzania mwenye akili timamu kujiunga na CCM katika maisha haya!!!

Kwa kauli hii Nape wala usitarajie tena kijana yeyote Mtanzania AMBAYE KWA BAHATI MBAYA sana HAKUBAHATIKA kuzaliwa na kiongozi wa CCM kujiunga na CCM ambako wao hawana HAKI YA URITHI WA KI-CHAMA hivyo hupigisha watu butwaa wanapoonekana kumendeamendea visivyo vya kwao.

Kwa kauli hii ni wazi kwamba Watanzania ambao ni watoto wa WALAZWAHOI kamwe hawatokaa waibuke kukiongoza chama wala serikali bali wao ni wa kuongozwa milele na VIZAZI TEULE vilivyozaliwa tu kwa kazi moja ya kuja kuwaongoza mailioni ya Watanzania ambao kwa mistari ya koo zao hawana nafasi kuongoza.

Inatia uchungu na kinyaa zote kwa pamoja kuona kwamba taifa ni letu sote ila kule katika kutafuta kuliongoza ni mpakamtu kwanza uwe ni mtoto wa kiongozi yeyote wa zamani CCM;

Na hivyo kutokubahatika kwake huko kazaliwa na kiongozi mmojawapo wa CCM kumuondolea Mtanzania HAKI YA KUPATA NAFASI YA UONGOZI NA AU KUPANDA HARAKA KATIKA UONGOZI WOWOTE NCHINI ni swala nyeti mno kiasi kwamba jambo hili lisipojadiliwa kwa kina huenda siku moja likatunyima nafasi ya kufurahia amani kwa wote.

NAMKUMBUKA BABA YANGU MAKAMBA ALIWAHI KUSEMA KUWA PANYA WA MSIKITINI ATAKULA QURAN NA HAITASHANGAZA MTU.

ILA IKIKUTWA YUKO MSIKITINI ALAFU ANAKULA BIBLIA BASI WATU WATAPIGWA BUTWAA"
 
jamani kam kuna yeyote anaeweza kuiweka kwenye youtube, atatufanyia jambo la maana sana.
 
Back
Top Bottom