Mbunge Abood atunukiwa Shahada ya Udaktari (PhD)

Mbunge Abood atunukiwa Shahada ya Udaktari (PhD)

Kwa hiyo Dkt ya ubongo ijulikane haina thamani, sivyo?? Maana yeyeote anaruhusiwa kujipamba anavyotaka (pamoja na hao maaskofu, manabii, mitume na kadhalika...)
Hao hawajajipamba, waliojipamba ni akina Dr Mwaka, Babu Tale na wenzake kina Jakaya kuna vyuo ndiyo vimewapa tittle hizo iwe tunapenda au hatupendi.
Huo ndiyo ukweli wenyewe.
Udaktari wao hauondoi titles za PHD holders wala hauondoi titles za medical doctors kama ambavyo uprofesa wa Professor J au Professor Vulata houndoi uprofesa wa lectures wenu huko mavyuoni mwenu.
 
Mhe Abdulaziz M. Abood, Mbunge wa Jimbo la Morogoro Mjini ametunukiwa Shahada ya Heshima ya Udakitari kwa kutambua mchango wake katika uongozi na kuisaidia jamii.

Kuanzia sasa atafahamika kwa jina la Dkt. Abdulaziz M. Abood.

Mchango wa Dkt. Abood kwa wananchi wa Morogoro hauna mashaka hata kidogo na amekuwa akijidhihirisha hivyo kupitia kazi zake kama Mbunge na misaada binafsi ambayo amekuwa akiitoa kwa wananchi wake.

Hongera sana Dkt. Abood. Unastahili!

------

TAARIFA ZAIDI

Ni Mbunge wa Jimbo la Morogoro Mjini na mfanyabiashara maarufu wa usafirishaji nchini Abdulaziz Abood ambaye ametunukiwa Udaktari wa Heshima na taasisi ya Academy of University Global Peace ya nchini Marekani.

Kwahiyo rasmi ukitaka kumuita kuanzia leo usimwite Abood, ni sharti uanze na Mheshimiwa Dkt Abdulaziz Abood ukimaanisha kutambua heshima aliyotunukiwa kutokana na uongozi thabiti katika mambo mbalimbali ya kijamii.

Sherehe za kumtunuku Dkt Abood udaktari huo zimefanyika jijini Dar es Salaam ambapo watanzania wengine kadhaa wamepewa heshima hiyo.

Dkt Abood ni mbunge wa Jimbo la Morogoro Mjini kwa takribani vipindi vitatu na amekuwa na mafanikio mengi katika nyanja mbalimbali kwa wananchi wa jimbo lake.
View attachment 2497939
Ni vyema kuwapongeza Hawa wafanya biashara maana hata uwe na PhD ya biashara hauwezi kuwa na brain ya abood kufanya biashara utaishia kufundisha chuo tu. Hata uwe na PhD yamusic na utamaduni hauwezi kuwa diamond , Leo hii diamond akienda kufundisha darasa la PhD ya music ataeleweka kuliko profesa wa music , Msukuma ok! Babutale sielewi anamchango upi.
 
Kumekucha kumekucha, nakumbuka mstari mmoja kwenye wimbo wa langa "sasa yanini kusoma wakati elimu inauzwa."
Kwa haya uliyoandika utakuwa miongoni mwa mlionunua vyeti. Aliyekwmbaia degree ya heshima inasomewa nani?
 
Hivi hizi degree za heshima ni PhD? Kuna kitu tunachanganya. Honorary degree sio PhD wandugu..
Watu wanachangamya sana kuhusu tuzo za falsafa ya udaktari, hizo hutolewa kwa heshima ya kutambua mchango wa mtu fulani katika nyanja fulani ya kijamii ama kiuchumi, na wala hazina uhusiano wowote ule na zile shahada za kitaaluma za uzamivu.

 
Watu wanachangamya sana kuhusu tuzo za falsafa ya udaktari, hizo hutolewa kwa heshima ya kutambua mchango wa mtu fulani katika nyanja fulani ya kijamii ama kiuchumi, na wala hazina uhusiano wowote ule na zile shahada za kitaaluma za uzamivu.


Na hivyo ndio hata Mimi najua lakini Sasa kuanzia wanaotunukiwa mpk na jamii nzima haielewi maana halisi ndio maana malalamiko mengi utadhani mtu ataenda kuomba kazi hiyo tuzo.
 
Zinatoka mara moja tu kwa mwaka baada ya tathmini kufanyika. Na ukifuatilia, wote wanaopewa wanastahili.

Mfano siku moja akipewa msanii Diamond Platnumz utaona hastahili?

Binafsi naona ni jambo jema kuwatambua watu wanaofanya mambo makubwa kwenye jamii na kuwapa heshima.
Diamond Kuna kitu alichotunukiwa na UD sikumbuki ni nini
 
Ukiwa una ufinyu na uvivu wa fikra na kujitafakari ili nawe upige hatua utabaki kumsema aliyefanikiwa .
Nyie ndio msiotaka kuambiwa ukweli, hatukatai kufaniliwa Ila fanikiwa kwa njia halali basi, ubunge wake ni magumashi matupu, kachukua viwanda serikalini anafugia mbuzi
 
Ulichokiandika kila mtu anaweza kuandika. Uthibitisho uko wapi?

Na zile zinazotolewa na chuo chetu UDSM bei yake ikoje mkuu?

Je, zile zinazotolewa na Oxford, Harvard, Cambridge nazo una bei zake?

Sent from my SM-E135F using JamiiForums mobile app

Soma Kwa umakini hiyo article hapo chini
 
Nyie ndio msiotaka kuambiwa ukweli, hatukatai kufaniliwa Ila fanikiwa kwa njia halali basi, ubunge wake ni magumashi matupu, kachukua viwanda serikalini anafugia mbuzi
Si halali kwako kwa wanaotambua mchango wake ndio kapewa sasa nyamaza uangalie familia yako .kwani hicho cheti kitamfanya ashibe. Always lazy minds discuss people . Wewe kapata hakupata inakupa shida gani .
 
Ndio
Mnapenda sana kumsifa huyo Dogo wa NALA utafikiri kapambana kinoma.

Wakati Jamaa aatumia pesa za baba yake anazokamua waumini wake.
Ndio kama wanaomsifia abood ambaye anatumia fedha za urithi kutokana na biashara haramu ya Meno ya tembo
 
Kwanini wasifanye mpango wakawatunuku wabunge wote tu kwa ujumla, kwa kutambua mchango wao mkubwa katika kutuletea maendeleo? Ili pia badala tu ya kuitwa waheshimiwa, kila Mbunge sasa awe anaitwa "Mheshimiwa Dokta..."
Au nakosea ndugu zangu?

Pia humu JF, waandishi wa nyuzi maarufu kama ule wa
watunukiwe PhD upesi😁
 
Back
Top Bottom