Mbowe:Kuna kiwanda cha kusaga meno ya tembo nchini!

Mbowe:Kuna kiwanda cha kusaga meno ya tembo nchini!

Bado kiwanda cha kusaga meno ya Dk Ulimboka na Kibanda daah Meli wamiliki wao mpaka viwanda maskini Tembo wetu tunapoelekea mbeleni wajukuu watawasikia kwenye hadithi. Mh Kinana chonde chonde hapa ulipofikia inatosha sasa
 
Ni katika kuchangia hotuba ya mali asili na utalii!amesema vyombo vya usalama na viongozi waandamizi wa chama na serikali ni wahusika wakuu!amesema kilo moja ya meno ya tembo inauzwa kati ya dola 3500 mpaka 4500 hali inayohatarisha usalama wa tembo hapa nchini!

Mh Nchimbi hakuwepo bungeni kukanusha hilo? Maana ni yeye ndiye pekee anajifanya msafi wa kubeza ufisadi hapa nchini. To hell with Nchimbinism
 
hii ni mojawapo ya ticket za magamba kuondoka pale magogoni
 
Mia, kweli ccm na serikali yake wanatuadaa wananchi mala ulinzi wa tanapa.sasa kwa hoja hii najiuliza yanini kuwa na ulinzi kwenye mipaka wakisubiri kuona magunia ya pembe

Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums

Mkuu Eraldius

Kamanda Mbowe kawaambia kuwa tatizo kubwa si ulinzi bali ni kukosekana kwa political willing kuchukua hatua na maamuzi magumu kushughulikia uhalifu huu, kwa sababu mtandao wake unahusisha wanasiasa walioko katika vyama vya siasa na watu wengine ndani ya serikali na vyombo vya dola.

Ndiyo maana moja ya mapendekezo yake amewataka wizara na serikali, kwa sababu bado sheria ya kunyonga inatumika nchini, basi watuhumiwa wa ujangiri, wanapopatikana na hatia, wahukumiwe kunyongwa!

"Suala hili la ujangirini suala very serious, lakini naona watu wanalifanyia utani," amesema Mbowe.
 
Hivi hakuna technolojia ya kuwang'oa meno wakawaacha waendelee kuishi?. ..
hasante, hilo jambo nimelifikiria pia, kama jambo hilo linawezekana bora likatumika meno yavunwe bila kumuua tembo labda tutawanusuru tembo wetu.
 
Waambie hao magamba,sasa hivi kila mbunge wa ccm anakiwanda
 
Maneno ya vijiweni anayapeleka bungeni anajiaibisha sanaaaaa
 
Kamanda Mbowe amesema hii ni organized crime, lazima serikali ije na mkakati au mpango maalum wa kuushughulikia uhalifu huu!

Amewauliza jamaa, "hivi ninyi kama mawaziri na serikali mnajisikiaje mnapoambiwa ni 7 years to come ndovu wote watakuwa wametoweka nchini, miaka michache ijayo barafu ya mlima Kilimanjaro itakuwa imeyeyuka yote na haitakuwepo tena, na utalii ndiyo sekta namna moja katika kutuingizia fedha za kigeni, hivi ninyi serikali ya CCM mnajisikiaje mkisikia habari kama hizi."
kauli ya kuwavua nguo aise!! naona wamejisikia aibu sana, kumuacha Kinana na Nchimbi watumalizie Tembo, kwa hili haikubaliki, tunaanza na wao kwanza!
 
Maneno ya vijiweni anayapeleka bungeni anajiaibisha sanaaaaa
Kinana anaogopeka sana, unaweza kutusaidi ni kwanini ziara zake za kichama, hufanya kwenye mikoa nyenye mbuguga tu?
Kigoma na mora amekaa kwa muda gani, Changanya na zako!
 
hawa ccm walivyo waroho hii sheria ikirudi si wapinzani watanyongwa wote?
mwangalie huy drPDD Nchmbi alivyosimama na kulitetea lijangili li KINANA KISA madaraka na siasa ...wameweka matubo mbele
 
Mheshiwa Mbowe amewambia magamba kwamba wao wasifikri meno ya tembo inasafirishwa yakiwa mazima. Kawaambia inasagwa na viwanda viko humu humu nchini. Unga huo unasafirishwa kwa ndege na viongozi wa serikali wanashiriki ndio maana hali inaendelea kuwa mbaya kila kukicha.


Mkuu Naomba kuuliza, Huo unga una manufaa gani kwa binadamu?
 
hasante, hilo jambo nimelifikiria pia, kama jambo hilo linawezekana bora likatumika meno yavunwe bila kumuua tembo labda tutawanusuru tembo wetu.

Mkuu watapataje mlo wao kama wataamua kuwatoa meno
 
WATU waodhaniwa kuwa majangili wa wanyamapori, wamewauwa tembo saba katika Hifadhi ya Mlima Kilimanjaro (KINAPA) na kukutwa wakiwa wameng’olewa meno katika kipindi cha Julai na Septemba, mwaka jana. Tembo hao inaaminiwa wameuawa na kundi la majangili wa wanyamapori ambao hutumia mbinu mpya ya kuwaua kwa kutumia sumu ambayo huweka katika matunda aina ya maboga....




Published By: Mtanzania - Today
 
mbuge wa hai freeman mbowe anaonekana kutojua vizuri kanuni za bunge ni baada ya leo mchana kuomba muongozo ambao haupo kikanuni.akiwa kama mkuu wa kambi ya upinzani bungeni anauwezo mzuri wa kuwaongoza wabunge wake?
 
Mh Nchimbi hakuwepo bungeni kukanusha hilo? Maana ni yeye ndiye pekee anajifanya msafi wa kubeza ufisadi hapa nchini. To hell with Nchimbinism
Unajua kwanini bwana FUPI anajibu na kutetea kwa haraka? Anategemea huruma kwa msomali jina lake lisiwekewe mizengwe 2015,coz jirani yake Maembe ana mtaji mkubwa nyumbani kwa bwana FUPI,hatetei toka moyoni ila anajitengenezea.
 
Ni katika kuchangia hotuba ya mali asili na utalii!amesema vyombo vya usalama na viongozi waandamizi wa chama na serikali ni wahusika wakuu!amesema kilo moja ya meno ya tembo inauzwa kati ya dola 3500 mpaka 4500 hali inayohatarisha usalama wa tembo hapa nchini!

Sijakubali kwamba maneno kama haya yamesemwa na Mh Mbowe ndani ya Bunge. Nitayapa uzito maneno haya mara tu nitakapopata ushahidi wa chanzo chake na ushahidi wa kuwepo kwa hivyo viwanda hapa nchini.
 
hasante, hilo jambo nimelifikiria pia, kama jambo hilo linawezekana bora likatumika meno yavunwe bila kumuua tembo labda tutawanusuru tembo wetu.

Mkuu watapataje mlo wao kama wataamua kuwatoa meno
 
Back
Top Bottom