Mbowe:Kuna kiwanda cha kusaga meno ya tembo nchini!

Mbowe:Kuna kiwanda cha kusaga meno ya tembo nchini!

Dik

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2011
Posts
1,205
Reaction score
416
Ni katika kuchangia hotuba ya mali asili na utalii!amesema vyombo vya usalama na viongozi waandamizi wa chama na serikali ni wahusika wakuu!amesema kilo moja ya meno ya tembo inauzwa kati ya dola 3500 mpaka 4500 hali inayohatarisha usalama wa tembo hapa nchini!

Kiongozi wa Kambi rasmi ya Upinzani Bungeni Mh Freeman Aikaeli Mbowe,akichangia hotuba ya ya Wizara ya Mali asili na Utalii amesema kwamba ili kuweza kumaliza Swala la Uharamia wa Tembo wanaoelekea kuisha ndani ya miaka saba kwa ajili ya Kuuwa ni vema Wabunge watunge sheria juu Wale wote wanaojihusisha na biashara hii ya Meno ya Tembo.

Alisema pia kwamba Wanaojihusisha na Biashara ya meno ya Tembo nchini ni Mtandao Mkubwa na inawahusisha Viongozi wa Serikali na Viongozi wa chama chenye Serikali pamoja na Baadhi ya Viongozi wa Vyombo vya Usalama.

Alisisitiza sana kua kama serikali inaogopa kuwashugulikia Wahujumu hao wa Tembo ni bora ianzishwe Sheria ya Kunyonga hata kama wanaharakati wa haki za binadamu watasema Serikali ya Tanzania inarudisha Sheria ya Kunyonga badala ya kuondoa ni bora waseme kuliko kuendelea kunyamaza huku Temno wakiwa wanaisha.

Nawakilisha.
 
Mheshiwa Mbowe amewambia magamba kwamba wao wasifikri meno ya tembo inasafirishwa yakiwa mazima. Kawaambia inasagwa na viwanda viko humu humu nchini. Unga huo unasafirishwa kwa ndege na viongozi wa serikali wanashiriki ndio maana hali inaendelea kuwa mbaya kila kukicha.
 
Kila wakiweka Mkuu CDM walishafika Long time.Poleni sana CCM mmeshikwa pabaya
 
Yaani kuna watu wameshajimilikisha hii nchi kwa kweli. Halafu kuna mijitu inajidai imekunywa maji ya Kijani bado....
 
Mheshiwa Mbowe amewambia magamba kwamba wao wasifikri meno ya tembo inasafirishwa yakiwa mazima. Kawaambia inasagwa na viwanda viko humu humu nchini. Unga huo unasafirishwa kwa ndege na viongozi wa serikali wanashiriki ndio maana hali inaendelea kuwa mbaya kila kukicha.

kumbe ndio maana fast jet safari haziishi na mara nyingi anaambatana na kinana
 
Kiongozi wa Kambi rasmi ya Upinzani Bungeni Mh Freeman Aikaeli Mbowe,akichangia hotuba ya ya Wizara ya Mali asili na Utalii amesema kwamba ili kuweza kumaliza Swala la Uharamia wa Tembo wanaoelekea kuisha ndani ya miaka saba kwa ajili ya Kuuwa ni vema Wabunge watunge sheria juu Wale wote wanaojihusisha na biashara hii ya Meno ya Tembo.

Alisema pia kwamba Wanaojihusisha na Biashara ya meno ya Tembo nchini ni Mtandao Mkubwa na inawahusisha Viongozi wa Serikali na Viongozi wa chama chenye Serikali pamoja na Baadhi ya Viongozi wa Vyombo vya Usalama.

Alisisitiza sana kua kama serikali inaogopa kuwashugulikia Wahujumu hao wa Tembo ni bora ianzishwe Sheria ya Kunyonga hata kama wanaharakati wa haki za binadamu watasema Serikali ya Tanzania inarudisha Sheria ya Kunyonga badala ya kuondoa ni bora waseme kuliko kuendelea kunyamaza huku Temno wakiwa wanaisha.

Nawakilisha.
 
Kamanda wa anga angewataja hadi kwa majina, hapo ndipo huwa namkumbuka sana Dr.W.Slaa,na gazeti la MwanaHalisi, ila najua hiyo ni taget, wakijichanganya kinalipoliwa! maCCM yanajiona maliasili ni zakwao,
 
Last edited by a moderator:
wadau:

.... naanza kuwa na wasiwasi na kule ivory room....huenda rire rijangili ritakuwa rimefika na huko....
 
Mnafiki mkubwa,yeye mwenyewe anaruhusu matumizi ya madawa ya kulevya wazi wazi kwenye CLUB yake ya usiku.
 
Kamanda wa anga angewataja hadi kwa majina, hapo ndipo huwa namkumbuka sana Dr.W.Slaa,na gazeti la MwanaHalisi, ila najua hiyo ni taget, wakijichanganya kinalipoliwa! maCCM yanajiona maliasili ni zakwao,

Pompo

Hii ni vita. Hupeleki silaha zako zote. Unakwenda kwa step. Step ya kwanza ilianza tangu mwaka jana wakati wa hotuba ya Peter Msigwa, bajeti ya mwaka 2012/13. Unakumbuka viongozi wa CCM wa kule Karatu waliotajwa kutokana na ripoti ya siri iliyofika hadi kwa Waziri Mkuu Pinda kutoka Kwa Kagasheki baada ya uchunguzi wa TANAPA?

Step namba mbili imepigwa mwaka huu...hiivita mura...vita ni vita...hakuna vita ndogo. Tena hii ya ujangiri! Unarusha kamba...

Wakati wa kutajwa wenye viwanda utafika. Kama wana nia ya dhati wawashughulikie hao wanaothumiwa kufanya biashara unafikiri hawatapata wenye viwanda! Je wajuaje, je kama 'wang'oa meno' ndiyo hao hao wenye viwanda vya kusaga?!
 
Last edited by a moderator:
Katika kosa ambalo magamba hawatakaa walisahau ni kumchagua kinana kuwa kiongozi wao
kweli aliesema ''Cowards may die many times before their DEATH'' yuko sahihi!!
 
Mia, kweli ccm na serikali yake wanatuadaa wananchi mala ulinzi wa tanapa.sasa kwa hoja hii najiuliza yanini kuwa na ulinzi kwenye mipaka wakisubiri kuona magunia ya pembe

Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums
 
Kamanda Mbowe amesema hii ni organized crime, lazima serikali ije na mkakati au mpango maalum wa kuushughulikia uhalifu huu!

Amewauliza jamaa, "hivi ninyi kama mawaziri na serikali mnajisikiaje mnapoambiwa ni 7 years to come ndovu wote watakuwa wametoweka nchini, miaka michache ijayo barafu ya mlima Kilimanjaro itakuwa imeyeyuka yote na haitakuwepo tena, na utalii ndiyo sekta namna moja katika kutuingizia fedha za kigeni, hivi ninyi serikali ya CCM mnajisikiaje mkisikia habari kama hizi."
 
CCM wamesema hivi: mmekaba BoT, Mmekaba wizara, Mmekaba mikataba ya madini sasa wao wale wapi?

Mlango mmoja ukifungwa mwingine unafunguilwa, nao mlango wa mali asili tembo, magogo, nguzo za umeme nk

sasa mbona mmeanza tena kukaba na huku?
 
Back
Top Bottom