Mbowe hakupaswa kusema vile, kisiasa aliteleza


Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined
Dec 27, 2012
Messages
8,399
Likes
13,746
Points
280
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined Dec 27, 2012
8,399 13,746 280
Nimebahatika kusikiliza kipande cha hotuba ya Mwenyekiti wa Taifa wa CHADEMA, Mhe. Freeman Mbowe aliyoitoa huko Mtwara. Ni katika Uchaguzi Mdogo wa Udiwani katika Kata ya Reli mkoani humo. Mwenyekiti huyo wa CHADEMA alizungumza mambo mengi yakiwemo ya kivyama, kimaisha na kadhalika. Niseme wazi kuwa Mbowe alitoa hotuba nzuri na ya kuvutia.

Naipongeza hotuba ya Mbowe kwakuwa ilitumia lugha ya tahadhari na staha. Pia, Mbowe alikuwa akizungumza kwa hoja na kwa kutaka kutoa somo kwa wapigakura-hatua kwa hatua. Binafsi, naiona sehemu kubwa ya hotuba ya Mbowe kama bora, yenye ukomavu wa kisiasa, umahiri na ujuzi wa mambo mengi yakiwemo ya kimaisha kwa watanzania.

Lakini, kuna kitu kimoja Mhe. Mbowe hakupaswa kukisema kadiri alivyokisema. Alikuwa akijenga hoja kuwa katika vyama vya siasa vya upinzani kuna juhudi za kuvidhoofisha au hata kuvisambaratisha. Akawa anatolea mfano mtifuano unaoendelea ndani ya Chama cha Wananchi almaarufu kama CUF.

Mhe. Mbowe akasema, pamoja na mambo mengine, kuwa CHADEMA 'itauwawa' siku akifa yeye na si akiwepo. Hapo ndipo penye tatizo. Pamoja na kuwa yeye ni Mwenyekiti wa CHADEMA Taifa na kiongozi wa juu kabisa wa chama chake, anapaswa kujua kuwa chama si mtu, chama ni mfumo. Kauli yake hiyo inaonyesha wazi kuwa yeye ndiye CHADEMA na CHADEMA ndiye yeye.

Hilo si jambo jema. Akiwa ni Mwenyekiti wa chama kikuu cha upinzani nchini anapaswa kujenga chama kimfumo zaidi kuliko watu. Asikijenge chama chake katika kuwategemea watu ambao 'wakifa' na chama kinakufa. Ingawa mimi si mwanasiasa, naamini kuwa chama si watu pekee. Ni itikadi. Hata chama chenye wanachama wachache chaweza kushinda uchaguzi kwa itikadi.

Najua, Mhe. Mbowe alikuwa kwenye jukwaa la kisiasa. Kwa kusema vile, hakika, aliteleza. Hakupaswa kusema vile. Kauli ya kuonyesha kuwa 'akifa' yeye ndipo chama chake kitaanza kudhoofishwa au kuuwawa si kauli njema kisiasa. Kwa ukomavu, umahiri na ubobezi wake katika ulingo wa kisiasa, naamini atakuwa makini zaidi!
 
Mhadzabe

Mhadzabe

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2009
Messages
2,461
Likes
2,215
Points
280
Mhadzabe

Mhadzabe

JF-Expert Member
Joined May 20, 2009
2,461 2,215 280
Came on learned brother your so bold than this bwana!
 
Mudawote

Mudawote

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2013
Messages
6,483
Likes
5,009
Points
280
Mudawote

Mudawote

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2013
6,483 5,009 280
Nimebahatika kusikiliza kipande cha hotuba ya Mwenyekiti wa Taifa wa CHADEMA, Mhe. Freeman Mbowe aliyoitoa huko Mtwara. Ni katika Uchaguzi Mdogo wa Udiwani katika Kata ya Reli mkoani humo. Mwenyekiti huyo wa CHADEMA alizungumza mambo mengi yakiwemo ya kivyama, kimaisha na kadhalika. Niseme wazi kuwa Mbowe alitoa hotuba nzuri na ya kuvutia.

Naipongeza hotuba ya Mbowe kwakuwa ilitumia lugha ya tahadhari na staha. Pia, Mbowe alikuwa akizungumza kwa hoja na kwa kutaka kutoa somo kwa wapigakura-hatua kwa hatua. Binafsi, naiona sehemu kubwa ya hotuba ya Mbowe kama bora, yenye ukomavu wa kisiasa, umahiri na ujuzi wa mambo mengi yakiwemo ya kimaisha kwa watanzania.

Lakini, kuna kitu kimoja Mhe. Mbowe hakupaswa kukisema kadiri alivyokisema. Alikuwa akijenga hoja kuwa katika vyama vya siasa vya upinzani kuna juhudi za kuvidhoofisha au hata kuvisambaratisha. Akawa anatolea mfano mtifuano unaoendelea ndani ya Chama cha Wananchi almaarufu kama CUF.

Mhe. Mbowe akasema, pamoja na mambo mengine, kuwa CHADEMA 'itauwawa' siku akifa yeye na si akiwepo. Hapo ndipo penye tatizo. Pamoja na kuwa yeye ni Mwenyekiti wa CHADEMA Taifa na kiongozi wa juu kabisa wa chama chake, anapaswa kujua kuwa chama si mtu, chama ni mfumo. Kauli yake hiyo inaonyesha wazi kuwa yeye ndiye CHADEMA na CHADEMA ndiye yeye.

Hilo si jambo jema. Akiwa ni Mwenyekiti wa chama kikuu cha upinzani nchini anapaswa kujenga chama kimfumo zaidi kuliko watu. Asikijenge chama chake katika kuwategemea watu ambao 'wakifa' na chama kinakufa. Ingawa mimi si mwanasiasa, naamini kuwa chama si watu pekee. Ni itikadi. Hata chama chenye wanachama wachache chaweza kushinda uchaguzi kwa itikadi.

Najua, Mhe. Mbowe alikuwa kwenye jukwaa la kisiasa. Kwa kusema vile, hakika, aliteleza. Hakupaswa kusema vile. Kauli ya kuonyesha kuwa 'akifa' yeye ndipo chama chake kitaanza kudhoofishwa au kuuwawa si kauli njema kisiasa. Kwa ukomavu, umahiri na ubobezi wake katika ulingo wa kisiasa, naamini atakuwa makini zaidi!
Hilo li chama lilishakufa mara nyingi anataka life mara ngapi???
 
KikulachoChako

KikulachoChako

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
15,316
Likes
15,287
Points
280
KikulachoChako

KikulachoChako

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2013
15,316 15,287 280
Aliyoyasema Mbowe huko Mtwara ndio hali halisi ya CHADEMA na ndio ukweli......wenyewe ambao watu wengi CDM WANAFUMBA MACHO ILI KUTOUONA UKWELI......

Mbowe ni CHADEMA na CHADEMA ni yeye.....akiondoka yeye maana yake CHADEMA ITAKUFA....na ndio maana akafuta kipengele cha ukomo wa uongozi kwenye katiba ya CHADEMA ILI YEYE AENDELEE KUWA MWENYEKITI MPAKA SIKU MUNGU ATAKAPOMCHUKUA.....

MBOWE HAAMINI KAMA KUTAKUJA KUWA NA KIONGOZI MAHIRI CHADEMA KULIKO YEYE..........
 
dedon

dedon

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2015
Messages
1,427
Likes
1,699
Points
280
dedon

dedon

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2015
1,427 1,699 280
Mbowe yy kwa sasa ndo mwenyekiti so chama kikifa yy ndo wakulaumiwa so amejarbu kuonesha msisitizo katka uongoz wake chama hakitomfia

Hiii ni sawa na mpira mess ndo kapten wa agentina kila wanavofungwa fainali yy ndo analaumiwa coz ndo kiongoz,,au ronaldo kupewa sifa zote za ushnd wa ureno japo hakumaliza hata kipind cha kwanza

So ndo hvohvo kwa mbowe baya lolote yy ndo atalaumiwa na zuri yyte yy ndo atasifiwa
 
mtu chake

mtu chake

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2010
Messages
12,216
Likes
16,716
Points
280
mtu chake

mtu chake

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2010
12,216 16,716 280
Upo sahihi. Hilo hakupaswa kuliongea, maana linajenga picha ya kwamba Chama hicho ni one man show
kwa chadema ni sawa mkuu,kifupi Mbowe karithi chama,nafasi na madeni yote ya chama,so ngumu kwa cdm kupata mtu atakaye beba dhamana hizo,( mtazamo wangu)
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
20,995
Likes
16,795
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
20,995 16,795 280
Petro E Mselewa,nadhani alikuwa zaidi anaweka msisitizo wa jambo husika.Ila nadhani ilichanganyika na kahasira kidogo.
Unataka kumlisha maneno, yeye amesema kufa Chadema labda yeye auwawe....

Kwa maana hiyo hawezi kuachia Uenyekiti mpaka afe au auwawe...

Kifupi ni mwenyekiti wa kudumu.!
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
28,853
Likes
15,989
Points
280
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
28,853 15,989 280
Maana yake hawezi kubali kuhongwa
 
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
2,373
Likes
93
Points
145
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
2,373 93 145
Mara ngapi tunasikia kauli Kama Hizi kutoka kwa viongozi.

Nyerere alisemaje kuhusu kuwapa nchi Wapinzani

Mkapa alisema nini vile pale Jangwani

CCM wanasemaje kuhusu kuwapa nchi wapinzani
 
K

kindikwili

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2016
Messages
1,701
Likes
2,483
Points
280
K

kindikwili

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2016
1,701 2,483 280
Aliyoyasema Mbowe huko Mtwara ndio hali halisi ya CHADEMA na ndio ukweli......wenyewe ambao watu wengi CDM WANAFUMBA MACHO ILI KUTOUONA UKWELI......

Mbowe ni CHADEMA na CHADEMA ni yeye.....akiondoka yeye maana yake CHADEMA ITAKUFA....na ndio maana akafuta kipengele cha ukomo wa uongozi kwenye katiba ya CHADEMA ILI YEYE AENDELEE KUWA MWENYEKITI MPAKA SIKU MUNGU ATAKAPOMCHUKUA.....

MBOWE HAAMINI KAMA KUTAKUJA KUWA NA KIONGOZI MAHIRI CHADEMA KULIKO YEYE..........
Mkuu na yule aliyesema bora CCM haikumfia pale Dodoma pia alikuwa anamaanisha yeye ndiye CCM na CCM ni yeye?. Hizo ni kauli tu za kisiasa zinazoonesha commitment ya mtu kwa taasisi Fulani. Ni kama kusema chini ya uongozi wangu makanikia hayatasafirishwa nje.
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,557
Likes
7,453
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,557 7,453 280
Nimebahatika kusikiliza kipande cha hotuba ya Mwenyekiti wa Taifa wa CHADEMA, Mhe. Freeman Mbowe aliyoitoa huko Mtwara. Ni katika Uchaguzi Mdogo wa Udiwani katika Kata ya Reli mkoani humo. Mwenyekiti huyo wa CHADEMA alizungumza mambo mengi yakiwemo ya kivyama, kimaisha na kadhalika. Niseme wazi kuwa Mbowe alitoa hotuba nzuri na ya kuvutia.

Naipongeza hotuba ya Mbowe kwakuwa ilitumia lugha ya tahadhari na staha. Pia, Mbowe alikuwa akizungumza kwa hoja na kwa kutaka kutoa somo kwa wapigakura-hatua kwa hatua. Binafsi, naiona sehemu kubwa ya hotuba ya Mbowe kama bora, yenye ukomavu wa kisiasa, umahiri na ujuzi wa mambo mengi yakiwemo ya kimaisha kwa watanzania.
Umesikiliza Hotuba nzima ama Kipande?, maelezo yako ya awali inaonyesha kana kwamba umesikiliza Kipande, lakini maelezo yako yote unaisifia hotuba na pia umepata cha Kukosoa
 
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2013
Messages
7,805
Likes
17,261
Points
280
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2013
7,805 17,261 280
Hilo li chama lilishakufa mara nyingi anataka life mara ngapi???
Acha kujidhalilisha..
Kuna wabunge zaidi ya 40 mle bungeni hivi sasa wa CHADEMA, unasemaje chama kimekufa??
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
526
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 526 280
Huo ni ujumbe kwa wanaouota uenyekiti. Chadema ni biashara binafsi ya Mbowe and family.
 
mulwanaka

mulwanaka

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2017
Messages
1,991
Likes
3,861
Points
280
Age
34
mulwanaka

mulwanaka

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2017
1,991 3,861 280
Ni msisitizo wa kua tayari kufaa kwajiri ya chama sio kwamba amijimilikisha chama hizo ni aina za public speech kuvuta hinsia za wasikilizaji
 
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2013
Messages
7,805
Likes
17,261
Points
280
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2013
7,805 17,261 280
Mkuu Ile speech ya Mbowe kiukweli ni nzuri sana na ina hoja nzito kweli-kweli..

Mbowe kuisema kauli ile sidhani kama alikuwa na maana hiyo unayoisema rather ni kuonyesha uongozi wake ulivyo MADHUBUTI kuweza kutoruhusu Chama kufa..

Pili ni kuonyesha jinsi alivyo serious na Siasa za upinzani na kwamba haiwezekani hata siku moja akawa MSALITI.
 
Tetty

Tetty

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
26,399
Likes
17,622
Points
280
Tetty

Tetty

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2012
26,399 17,622 280
Unataka kumlisha maneno, yeye amesema kufa Chadema labda yeye auwawe....

Kwa maana hiyo hawezi kuachia Uenyekiti mpaka afe au auwawe...

Kifupi ni mwenyekiti wa kudumu.!
Wewe ndiyo uliyemlisha maneno.Pole sana.
 

Forum statistics

Threads 1,251,190
Members 481,615
Posts 29,761,895