Mbowe hakupaswa kusema vile, kisiasa aliteleza

Mbowe hakupaswa kusema vile, kisiasa aliteleza

Alikua akijilinganisha yule jamaa wa Buguruni ambaye aliteseka kukijenga chama lakini baadae akaja kukiua mwenyewe kwa ulafi wake.
 
haya umeyasema wewe
the best you can do mfuate slaa ukakae naye honeymoon
Dr Slaa anahusika vipi hapa?...acha mzee apumzike..... maana mchango wake ndani ya siasa za upinzani Tanzania haujifutika kamwe.

Ngoja tuendelee na hawa wajasiliamali wa siasa....
 
.......Nimebahatika kusikiliza kipande cha hotuba ya Mwenyekiti wa Taifa wa CHADEMA, Mhe. Freeman Mbowe aliyoitoa huko Mtwara. Ni katika Uchaguzi Mdogo wa Udiwani katika Kata ya Reli mkoani humo. Mwenyekiti huyo wa CHADEMA alizungumza mambo mengi yakiwemo ya kivyama, kimaisha na kadhalika. Niseme wazi kuwa Mbowe alitoa hotuba nzuri na ya kuvutia..............!

You are better than this
 
maana mchango wake ndani ya siasa za upinzani Tanzania haujifutika kamwe.
mchango upi haswa hebu useme? wa kuamua kununulika na kuhamishiwa ughaibuni? True men never do that man
manake huchelewi kusema ""kula mihogo""
Ngoja tuendelee na hawa wajasiliamali wa siasa....
True men never quit brah..only cowards do
 
mchango upi haswa hebu useme? wa kuamua kununulika na kuhamishiwa ughaibuni? True men never do that man
manake huchelewi kusema ""kula mihogo""

True men never quit brah..only cowards do
Ni utomvu wa nidhamu kudharau mchango wa Dr Slaa Ndani ya siasa za Tanzania.

Labda kama umeanza siasa enzi mafuriko ya Lowasa....

Sasa hivi kimekuwa chama cha matamko na kusafisha mafisadi.!
 
Mbona tunaongea saana kwa sababu tu ya hasira? Mbona kuna kipindi Kikwete alisema hataki chama kifie kwake? ina maana Kikwete=CCM na CCM = Kikwete? mbona CCM inaendelea bila yeye

Wazo tu, Kuna mtu ametoa MB8 mimi natoa KB 1
 
Mbona ipo wazi ni sawa na kusema kituflani hakitatokea "on my watch" yaani hapo ni sawa naa kusema ataifia Chadema. Sio hivyo ulivyotafsiri wewe.
 
Dr Slaa anahusika vipi hapa?...acha mzee apumzike..... maana mchango wake ndani ya siasa za upinzani Tanzania haujifutika kamwe.

Ngoja tuendelee na hawa wajasiliamali wa siasa....
New-Doc-2017-11-10_15.jpg
 
Mbowe yy kwa sasa ndo mwenyekiti so chama kikifa yy ndo wakulaumiwa so amejarbu kuonesha msisitizo katka uongoz wake chama hakitomfia

Hiii ni sawa na mpira mess ndo kapten wa agentina kila wanavofungwa fainali yy ndo analaumiwa coz ndo kiongoz,,au ronaldo kupewa sifa zote za ushnd wa ureno japo hakumaliza hata kipind cha kwanza

So ndo hvohvo kwa mbowe baya lolote yy ndo atalaumiwa na zuri yyte yy ndo atasifiwa
Mkuu ndio maaana kuna mawakili wa kushindwa kesi kila siku mahakamani. Mleta thread huwa naona anajitambulisha au kutambulishwa kuwa ni wakili, lakini ameshindwa kuielewa lugha rahisi kabisa aliyotumia Mbowe!
 
Nimebahatika kusikiliza kipande cha hotuba ya Mwenyekiti wa Taifa wa CHADEMA, Mhe. Freeman Mbowe aliyoitoa huko Mtwara. Ni katika Uchaguzi Mdogo wa Udiwani katika Kata ya Reli mkoani humo. Mwenyekiti huyo wa CHADEMA alizungumza mambo mengi yakiwemo ya kivyama, kimaisha na kadhalika. Niseme wazi kuwa Mbowe alitoa hotuba nzuri na ya kuvutia.

Naipongeza hotuba ya Mbowe kwakuwa ilitumia lugha ya tahadhari na staha. Pia, Mbowe alikuwa akizungumza kwa hoja na kwa kutaka kutoa somo kwa wapigakura-hatua kwa hatua. Binafsi, naiona sehemu kubwa ya hotuba ya Mbowe kama bora, yenye ukomavu wa kisiasa, umahiri na ujuzi wa mambo mengi yakiwemo ya kimaisha kwa watanzania.

Lakini, kuna kitu kimoja Mhe. Mbowe hakupaswa kukisema kadiri alivyokisema. Alikuwa akijenga hoja kuwa katika vyama vya siasa vya upinzani kuna juhudi za kuvidhoofisha au hata kuvisambaratisha. Akawa anatolea mfano mtifuano unaoendelea ndani ya Chama cha Wananchi almaarufu kama CUF.

Mhe. Mbowe akasema, pamoja na mambo mengine, kuwa CHADEMA 'itauwawa' siku akifa yeye na si akiwepo. Hapo ndipo penye tatizo. Pamoja na kuwa yeye ni Mwenyekiti wa CHADEMA Taifa na kiongozi wa juu kabisa wa chama chake, anapaswa kujua kuwa chama si mtu, chama ni mfumo. Kauli yake hiyo inaonyesha wazi kuwa yeye ndiye CHADEMA na CHADEMA ndiye yeye.

Hilo si jambo jema. Akiwa ni Mwenyekiti wa chama kikuu cha upinzani nchini anapaswa kujenga chama kimfumo zaidi kuliko watu. Asikijenge chama chake katika kuwategemea watu ambao 'wakifa' na chama kinakufa. Ingawa mimi si mwanasiasa, naamini kuwa chama si watu pekee. Ni itikadi. Hata chama chenye wanachama wachache chaweza kushinda uchaguzi kwa itikadi.

Najua, Mhe. Mbowe alikuwa kwenye jukwaa la kisiasa. Kwa kusema vile, hakika, aliteleza. Hakupaswa kusema vile. Kauli ya kuonyesha kuwa 'akifa' yeye ndipo chama chake kitaanza kudhoofishwa au kuuwawa si kauli njema kisiasa. Kwa ukomavu, umahiri na ubobezi wake katika ulingo wa kisiasa, naamini atakuwa makini zaidi!
Wazee wa kuwashwawashwa na mambo ya Chadema!
 
Nimebahatika kusikiliza kipande cha hotuba ya Mwenyekiti wa Taifa wa CHADEMA, Mhe. Freeman Mbowe aliyoitoa huko Mtwara. Ni katika Uchaguzi Mdogo wa Udiwani katika Kata ya Reli mkoani humo. Mwenyekiti huyo wa CHADEMA alizungumza mambo mengi yakiwemo ya kivyama, kimaisha na kadhalika. Niseme wazi kuwa Mbowe alitoa hotuba nzuri na ya kuvutia.

Naipongeza hotuba ya Mbowe kwakuwa ilitumia lugha ya tahadhari na staha. Pia, Mbowe alikuwa akizungumza kwa hoja na kwa kutaka kutoa somo kwa wapigakura-hatua kwa hatua. Binafsi, naiona sehemu kubwa ya hotuba ya Mbowe kama bora, yenye ukomavu wa kisiasa, umahiri na ujuzi wa mambo mengi yakiwemo ya kimaisha kwa watanzania.

Lakini, kuna kitu kimoja Mhe. Mbowe hakupaswa kukisema kadiri alivyokisema. Alikuwa akijenga hoja kuwa katika vyama vya siasa vya upinzani kuna juhudi za kuvidhoofisha au hata kuvisambaratisha. Akawa anatolea mfano mtifuano unaoendelea ndani ya Chama cha Wananchi almaarufu kama CUF.

Mhe. Mbowe akasema, pamoja na mambo mengine, kuwa CHADEMA 'itauwawa' siku akifa yeye na si akiwepo. Hapo ndipo penye tatizo. Pamoja na kuwa yeye ni Mwenyekiti wa CHADEMA Taifa na kiongozi wa juu kabisa wa chama chake, anapaswa kujua kuwa chama si mtu, chama ni mfumo. Kauli yake hiyo inaonyesha wazi kuwa yeye ndiye CHADEMA na CHADEMA ndiye yeye.

Hilo si jambo jema. Akiwa ni Mwenyekiti wa chama kikuu cha upinzani nchini anapaswa kujenga chama kimfumo zaidi kuliko watu. Asikijenge chama chake katika kuwategemea watu ambao 'wakifa' na chama kinakufa. Ingawa mimi si mwanasiasa, naamini kuwa chama si watu pekee. Ni itikadi. Hata chama chenye wanachama wachache chaweza kushinda uchaguzi kwa itikadi.

Najua, Mhe. Mbowe alikuwa kwenye jukwaa la kisiasa. Kwa kusema vile, hakika, aliteleza. Hakupaswa kusema vile. Kauli ya kuonyesha kuwa 'akifa' yeye ndipo chama chake kitaanza kudhoofishwa au kuuwawa si kauli njema kisiasa. Kwa ukomavu, umahiri na ubobezi wake katika ulingo wa kisiasa, naamini atakuwa makini zaidi!

Mkuu umemtendea haki Mh, Mbowe. Ni mwenye nia ovu tu atapingana nawe kwani Kamanda Mbowe amejaliwa hekima na busara ktk kujenga hoja zake. Hakurupuki na pia ni mvumilivu.
Mwishoni inavyoonekana nia yako ni kutaka watu waamini kuwa kamanda hajaijenga chadema kama taasisi na hivo yeye akiwa hayupo chama kitakufa. Hiyo ni tafsiri yako, lakini ya kwangu ni hii;
' Pamoja na misukosuko mingi ndani ya chama, atatumia hekima na busara zake kama mwenyekiti na mwanachama muaminifu kuhakikisha chama kinabaki salama.' Akifa , hilo litakuwa nje ya uwezo wake.
 
Mkuu ndio maaana kuna mawakili wa kushindwa kesi kila siku mahakamani. Mleta thread huwa naona anajitambulisha au kutambulishwa kuwa ni wakili, lakini ameshindwa kuielewa lugha rahisi kabisa aliyotumia Mbowe!
Mawakili kanjanja kama huyu Petero hao kesi zao ni kama hizi.

Insta-image-2.jpg
 
Nimebahatika kusikiliza kipande cha hotuba ya Mwenyekiti wa Taifa wa CHADEMA, Mhe. Freeman Mbowe aliyoitoa huko Mtwara. Ni katika Uchaguzi Mdogo wa Udiwani katika Kata ya Reli mkoani humo. Mwenyekiti huyo wa CHADEMA alizungumza mambo mengi yakiwemo ya kivyama, kimaisha na kadhalika. Niseme wazi kuwa Mbowe alitoa hotuba nzuri na ya kuvutia.

Naipongeza hotuba ya Mbowe kwakuwa ilitumia lugha ya tahadhari na staha. Pia, Mbowe alikuwa akizungumza kwa hoja na kwa kutaka kutoa somo kwa wapigakura-hatua kwa hatua. Binafsi, naiona sehemu kubwa ya hotuba ya Mbowe kama bora, yenye ukomavu wa kisiasa, umahiri na ujuzi wa mambo mengi yakiwemo ya kimaisha kwa watanzania.

Lakini, kuna kitu kimoja Mhe. Mbowe hakupaswa kukisema kadiri alivyokisema. Alikuwa akijenga hoja kuwa katika vyama vya siasa vya upinzani kuna juhudi za kuvidhoofisha au hata kuvisambaratisha. Akawa anatolea mfano mtifuano unaoendelea ndani ya Chama cha Wananchi almaarufu kama CUF.

Mhe. Mbowe akasema, pamoja na mambo mengine, kuwa CHADEMA 'itauwawa' siku akifa yeye na si akiwepo. Hapo ndipo penye tatizo. Pamoja na kuwa yeye ni Mwenyekiti wa CHADEMA Taifa na kiongozi wa juu kabisa wa chama chake, anapaswa kujua kuwa chama si mtu, chama ni mfumo. Kauli yake hiyo inaonyesha wazi kuwa yeye ndiye CHADEMA na CHADEMA ndiye yeye.

Hilo si jambo jema. Akiwa ni Mwenyekiti wa chama kikuu cha upinzani nchini anapaswa kujenga chama kimfumo zaidi kuliko watu. Asikijenge chama chake katika kuwategemea watu ambao 'wakifa' na chama kinakufa. Ingawa mimi si mwanasiasa, naamini kuwa chama si watu pekee. Ni itikadi. Hata chama chenye wanachama wachache chaweza kushinda uchaguzi kwa itikadi.

Najua, Mhe. Mbowe alikuwa kwenye jukwaa la kisiasa. Kwa kusema vile, hakika, aliteleza. Hakupaswa kusema vile. Kauli ya kuonyesha kuwa 'akifa' yeye ndipo chama chake kitaanza kudhoofishwa au kuuwawa si kauli njema kisiasa. Kwa ukomavu, umahiri na ubobezi wake katika ulingo wa kisiasa, naamini atakuwa makini zaidi!
ajakosea Nyerere aliyasema hayo kwamba ccm itakuwa mashakani atakapoondoka na ndivyo ilivyo
 
Mkuu Petrol E Mselewa, inakuwaje nawe unashindwa kuipata maana sahihi ya maneno ya Mbowe? Alichomaanisha ni kuwa labda afe ndio wataua Chadema kama alivyo kufa Nyerere wakaigeuza CCM kuwa danguro la maovu. Hiyo ni kauli thabiti ya msimamo wake kama mmoja wa waasisi. Hawawezi kuwasemea wengine baada ya kifo chake kwani tumeona na kujifunza toka CCM kuwa viongozi wanaweza kuhujumu misingi ya chama na huku wanashangiliwa.
Lakini unadhani kama mwalimu angekuwa hai na hata bila uongozi angenyamazia hii CCM uchwara haya ifanyayo?
Yuko sahihi
 
Ndugu Mselewa, Mbowe hakukosea anacho kisema kimetoka kwenye uvungu wa moyo wake. Chama alikabidhiwa na baba mkwe wake ikiwa kama mradi wa familia.
Ndio maana aliweza kuondoa ukomo wa madaraka na aliye jaribu Ku mpinga alionyeshwa mlango.

Mbowe ndiye anaye tafuna Fedha za ruzuku, ndiye anaye chagua vimada kuwa wabunge, Ndiye anaye amua nani akae wapi kwenye chama. Ata ao wabunge wa kiume wana msujudia dikteta Mbowe.

Yeye ndio aliye muuzia Chama mamvi.
Kuna mambo mengi ndani ya Chadema hayako sawa ila hakuna wa kumyoooshea kidole dikteta Mbowe.
Kwa ujumla Chadema ni mradi wake na hakuna Mtanzania Mwenye akili timamu asiye fahamu Ilo. Wengi wa wanachama wamebaki kutizama tu. Kama sasaivi izi chaguzi ndogo za madiwani atakwambia ametumia mamilioni ya Fedha za chama kuratibu uchaguzi. Kwa ujumla uyu in zaidi ya mwenye chama. Ila mazombi yana kenuaa meno na kumtetea mwizi wa Kodi za watanzania.
 
Petro E Mselewa,nadhani alikuwa zaidi anaweka msisitizo wa jambo husika.Ila nadhani ilichanganyika na kahasira kidogo.
Imekuingia ni bora ukubwa like tu ukweli. Mmezoea kukosoa ya upande wa pili, leo unalazimisha chui tumuite parka ili kupunguza ukali wake?
 
Ni ukweli usiopingika kuwa MBOWE = CHADEMA, CHADEMA = MBOWE. Kama unaona wivu panda juu ukajinyonge.
 
Back
Top Bottom