MBEYA: Walimu warekodiwa Video, wakimfanyia unyama Mwanafunzi

MBEYA: Walimu warekodiwa Video, wakimfanyia unyama Mwanafunzi

[06/10, 09:43] ‪+255 767 488 622‬: Nimesikia ni Mbeya Day sec iko Mbeya mjini. Inasemwa semwa sehemu nyingi
[06/10, 09:43] Richard Kasesela: Nimeongea na MZEE wangu pale mbeya day ameniambia walikuwa walimu wa field na anadai mwanafunzi n mvuta bangi lakin naomba mamlaka husika ziwafuatilie hao popote walipo kwan majina yao yapo Kwa MKUU wa shule kama kumbukumbu ya walimu waliofanya field. Copy and paste grp la Mbeya
 
Mbona sijaona kipigo hapo? Ndio maana mijibwa yenu hii inatoka na division zero

Kwa mtazamo hapo mwalimu kaghafirika na lazima huyo mtoto eidha alimkunja hata mwalimu.

Sisi walimu tunayokutana nayo huku mashuleni mtu awezi jua ila akiona ndio atatokwa na povu tu, mitoto haina adabu, anaweza kukutusi hata mbele za wenzie kabisa

Mimk hapo sijaona kipigo na nimetamani niongezee kabisa maana najua fika kero za wanafunzi wa kata hawa wasio hata na akili.

Sijashangaa na walimu lazima walighafirika. Ninyi mnaotetea hamjui ndio maana uwezi guswa na hili.

Umewai kutana na janga mtoto akakutukana mstarini **** ya mama ako na wanafunz wamejaa asemble? Ukamuita anagoma, ukimfata anakukunja? Kama hujawai kuona haya jua yapo na pengine ndio yalimfikisha mwalimu huyo kwenye hasira izo

Mitoto inakula bange inakuja shule bange zishamuweusha na anataka akuzingue mwalimu au akudhalilishe.
Jidanganye tu, mlikua mnayafanya hayo zama hizo huko mbwinde kimya kimya na hayawezi kurekodiwa ila hakika nakuambia fanya zama hizi alafu urekodiwe alafu ukione cha mtema kuni
 
Mm nadhani huyo sio mwanafunzi alikuwa ni kibaka kaja iba shule sasa wamemshika wanamuadhibu
 
Duh! Hao walimu makatili mwanzo mwisho, ila seems dogo naye kakomaa balaa
 
Hawa walimu halafu kila kukicha wannalalamika serikali na jamiii haithamin mchango wao,

Wakati wenyewe wa wenyewe hawapendani na hawana ushirikiano.

Hasa una mrekodi mwenzio unapost then wat?? Yeye kakosa busara kufanya hayo, wew tafuta njia ya busara kusolve....

[HASHTAG]#sija[/HASHTAG] sapoti utendaji huu.
 
Hiv na huku jamii forum kumbe kuna watu katili, mtu anasema acha azibiwe, hicho nikipigo cha Aina gani? Ulishawah kupigwa kofii? C lazima kuchangia kutafuta ushabiki, tuangalie na ukweli, na huyo kijana jinsi alivyopigwa hayo makofi lazima awe na tatizo kichwan na Hao walimu Kaz hawana nasema, angekua mwanao ungejisikiaje hiyo cyo adhabu ni mateso ya kipigo
 
Acha upumbavu. Nadhani ungekuwa umefuga ht kuku ungeona uchungu Kofi linavyouma dogo nadhani ingekuwa ww ungejinyea.
Wewe unatokwa povu utafikiri unanifahamu ,wewe jadili hoja siyo personal attacks,watu wa dizain yako ni tatizo.Mimi nina watoto saa nyingine wewe ni kama mdogo wangu wa tatu.Usifikiri tukiwa huku tunapoteza kuheshimiana,jifunze adabu utaumia wewe.
 
Kama ni mwanangu mimi nitawaumiza tu hao walimu vibaya mno hata nitoe mamilioni wafanyiziwe nitafanya wajute milele na kutotembea pia.

Hii ni mbaya sana

Natumaini anayejua ni shule gani atapigia polisi wakamatwe au wazazi waende kuwamaliza ni mazoea yao.
 
Adhabu itolewe kwa hao waliohusika na unyanyasaji, kudhuru, kudhalilisha, kuumiza na kudhamiria kuua, ili iwe fundisho duniani kote...., tafadhali tafadhali kwa wahusika
 
Mhhh! utafikiri kituo cha mateso ya wanajeshi wa Hitler,hata kama huyo mwanafunzi ni mjeuri si kwa kipondo hicho,duh walimu punguzeni hasira kwani hasira hasara.
Mwanafunzi hewa huyo.
 
Nimetoa maoni yangu baada ya kuitazama hyo clip mara nyingi kama nyie mlivotazama na kutoa maoni yenu, nyie mnaonikoti huku mkitokwa na mapovu acheni dabo standard zenu, naamini mlipita shuleni pia, mwalimu hawezi kukupiga kwa hasira ivo kama hakuna sababu za msingi. Na ndo mana mitoto ya siku izi inatabia mbovu sana, sababu ni malezi mabovu ya wazazi kama nyie watokwa mapovu.
Nchi yetu inaendesha na sheria haijalishi mtoto kafanya kosa kubwa kiasi gani ndiyo mwalimu wampige hivyo.
 
Sitaki kuifungua, naogopa kufia hapa kwenye ofisi ya watu;
Ni shule gani?
 
Mmmh. Sitetei ujinga wa aina yoyote ile unaofanywa na mwanafunzi. Lakini hii si njia njema ya kumuadabisha. Unajua ndugu Watanzania shuleni kuna mambo mengi yanayo influence wanafunzi kufanya mambo mbali mbali. Kuna bangi mapepo na magrupu pia na hata asili ya mtu alikotoka. Nategemea walimu wamefundishwa namna mbali mbali za kupambana na hali kama hizo lakini si kwa namna hiyo hapo kideoni, hapo unatengeneza usugu. Mmh kwani nyie mnaonaje? Dah mimi nilichapwa shule ila sio hivyo bwana. Hapo siungi hoja mkono. Halafu hii kama shule ya kata vile?
 
Waalimu wengi sasa hivi hawana wito wa ualimu ila tu ni fani iliyobaki na ajira na mikopo kwa vyuo vikuu, hivyo waalimu wa hivyo ni wale waliojilazimisha kwenye fani tu. Mimi nilimkaripia mwanafunzi(binti) wa darasa la kwanza kuwa kwanini amekosa maswali yote ya hesabu, Huyo binti kwa hasira alinirushia daftari lake usoni, nilipandwa na hasira lakina nikaona nitulize hasira zangu kwani naye alikuwa analia na ningemuadhibu angechukia somo langu la kuhesabu(hisabati).Baada ya vipindi nilimwita Ofisini kwa upole na kumwambia aende aniletee punje za mahindi 20 kwenye stoo ya shule ,aliporudi nilianza kumfundisha namna kujumlisha na kutoa kwa kutumia hizo punje na akaelewa na hapohapo akarudia zoezi alilokosa na akapata yote.
Tangu siku hiyo akawa anapenda hisabati na akafuaulu kwenda sekondari sasa yupo mwaka wa tatu chuo kikuu akisomea Degree ya Nursing na mpaka leo ananishukuru nikikutana naye anasema Mwalimu kula na kunywa kitu roho yako inapenda mimi mwanafunzi wako nipo nitalipa.
Je ningemwangushia hasira zangu unafikiri angefika hapo alipo?
 
Back
Top Bottom