MBEYA: Walimu warekodiwa Video, wakimfanyia unyama Mwanafunzi

MBEYA: Walimu warekodiwa Video, wakimfanyia unyama Mwanafunzi

Nimetoa maoni yangu baada ya kuitazama hyo clip mara nyingi kama nyie mlivotazama na kutoa maoni yenu, nyie mnaonikoti huku mkitokwa na mapovu acheni dabo standard zenu, naamini mlipita shuleni pia, mwalimu hawezi kukupiga kwa hasira ivo kama hakuna sababu za msingi. Na ndo mana mitoto ya siku izi inatabia mbovu sana, sababu ni malezi mabovu ya wazazi kama nyie watokwa mapovu.
Hamna anaepinga adhabu. Kinachopingwa hapa ni kundi la walimu kumpiga mwanafunzi mmoja kwa mateke,ngumi,fimbo kama wanapiga mwizi mtaani.

Hivi wewe ndio unaingia ofisini unakuta mwanao anapigwa na hao walimu namna hio utaongea unayoongea?!!
 
Mwanafunzi wa hivyo unakuta hata wazazi wameshamshindwa.Acheni kutetea ujinga hivi walimu ni wavuta bangi wampige tuu hivi hivi,huyo kaleta nyoko na waweza kuta kanavuta bangi.Mimi nilikuwa nawatia vitasa kinomaaaa,na kuna ambao baaadae nikikutana nao wananichangamkia na kunikumbusha .Msitetee ujinga.
Nadhani ungekuwa umefuga ht kuku ungeona uchungu Kofi linavyouma dogo nadhani ingekuwa ww ungejinyea.
 
Stress kutokana na maisha duni ya waalimu.... pia ni sababu ya kupitiliza Adhabu.... lakini wanafunzi wengine lazima waonyeshwe "cha mtema kuni"
 
halafu ndiyo wanalalamika hawajaajiriwa hadi leo. bora tu wasiajiriwe, ukiangalia katika hao walimu wote ni kizazi cha .com,

Kabisa yaani, wanaonekana ni vijana hao walimu wote, hakuna hata wa kuingiza busara ya kiutu uzima au ya kitaaluma, japo kuna sauti ya mwalimu wa kike inamuombea msamaha,hata hivyo msamaha wenyewe inaonekana ni ule wa huruma ya wanawake,Na kuna mwingine wa kike anasikika akishabikia apigwe tu na huenda watakuwa ni miongoni ya waliochukua hii clip.
 
Kwahiyo ni halali kumpiga hivyo? Ni sheria hipi inatoa uhalali wa mwalimu kumpiga mwanafunzi makofi,ngumi na mateke?
Unajua madhara aliyoyapata uyo mwanafunzi baada ya kupigwa hivyo?
Serikali sio wajinga walivyoweka sheria ya viboko.
Hiyo sheria ni namba ngapi na ya mwaka gani,ilipitishwa na bunge lipi? Hayo madhara aliyoyapata yatamsaidia asirudie makosa yaliyomfikisha hapo.Kwa mimi mtoto akileta ujinga inabidi atandikwe kwelikweli ili ajue wakubwa wapo.
 
what if huyo wanaye mpiga ameingia hapo shule kwa nia ya kufanya jinai huku amevaa mavazi ya wanafunzi
 
Daah mi imeniuma natamani ningekua na uwezo kuwashitaki Hawa wakatili jaman wazir wa elimu hii hajaipata, hiv ni watanzania Hawa?? Wachukuliwe hatua
 
nimeipenda..nyie acheni tu..wapo wanafunzi magaidi...nikiwa olevel mwalimu wangu wa geography alipigwa na mwanafunzi mwenzetu darasani..sasa unafikiri akifikishwa ofisini mwanafunzi kama huyo anafanywa nini
Peleka polisi kuna jela za watoto...
Lakini huwezi kunipigia mtoto kiasi hiki...

Juzi nilisikia kuna mwalimu kapewa kipigo hadi kufa...
Story ilikuwa inaelezwa nusu nusu...lakini kuna taarifa kuwa huyo mwalimu walikuwa anawageuza watoto wa kiume kama option ya kutowaadhibu...ukikosa anakwambia chagua...fimbo au nikugeuze...

Afu wanafunzi wenyewe wa sekondari...walimtolea uvivu wamempiga ...kalazwa sijui Bugando...mwisho kafa...niliposikia story kamili nikasema afe tu...hamna namna...yani anategemea kuharibu watoto wa wenzie ...tena wa sekondari (A level) afu wamtazame tu...

Sijui angekuwa mwalimu wa chekechea ambako hawawezi kujitetea ange produce mashoga wanapi...
 
wazazi wake wamshindwe au wasimshindwe, avute bangi au unga, hiyo si kazi yako mwalimu wewe uko hapo kufundisha tu, hayo mengine muachie mzazi wake, tena mfukuze shule kabisa akahaingaike na waliomleta dunia
Ndugu yangu kama ndo uko hivyo,pole sana,labda ndo maana Tanzania iko hivi ilivyo.pole sana aseee
 
Mbona sijaona kipigo hapo? Ndio maana mijibwa yenu hii inatoka na division zero

Kwa mtazamo hapo mwalimu kaghafirika na lazima huyo mtoto eidha alimkunja hata mwalimu.

Sisi walimu tunayokutana nayo huku mashuleni mtu awezi jua ila akiona ndio atatokwa na povu tu, mitoto haina adabu, anaweza kukutusi hata mbele za wenzie kabisa

Mimk hapo sijaona kipigo na nimetamani niongezee kabisa maana najua fika kero za wanafunzi wa kata hawa wasio hata na akili.

Sijashangaa na walimu lazima walighafirika. Ninyi mnaotetea hamjui ndio maana uwezi guswa na hili.

Umewai kutana na janga mtoto akakutukana mstarini **** ya mama ako na wanafunz wamejaa asemble? Ukamuita anagoma, ukimfata anakukunja? Kama hujawai kuona haya jua yapo na pengine ndio yalimfikisha mwalimu huyo kwenye hasira izo

Mitoto inakula bange inakuja shule bange zishamuweusha na anataka akuzingue mwalimu au akudhalilishe.
 
Dah yaani ingekuwa mimi Ndio huyo mwanafunzi au ndugu yake, hao walimu wote wangehama shule, ningetafuta panga kabisa, natembea nalo kiunoni huu ni upuuzi wa hali ya mwisho, wanaume karibia 5 mnakichangia kivulana cha miaka 20 stupid
 
Wamebugi sana hizi sio zama za kufanya kupuuzi wa hivyo, wameshajikanyaga na nina imani kama wamegundua video imesharushwa kwenye mitandao basi sidhani kama bado wapo mkoa husika watakua wameshakimbia hao
 
Hiyo sheria ni namba ngapi na ya mwaka gani,ilipitishwa na bunge lipi? Hayo madhara aliyoyapata yatamsaidia asirudie makosa yaliyomfikisha hapo.Kwa mimi mtoto akileta ujinga inabidi atandikwe kwelikweli ili ajue wakubwa wapo.

Kweli zako na za mtoto wangu hazina tofauti.
 
Mbona sijaona kipigo hapo? Ndio maana mijibwa yenu hii inatoka na division zero

Kwa mtazamo hapo mwalimu kaghafirika na lazima huyo mtoto eidha alimkunja hata mwalimu.

Sisi walimu tunayokutana nayo huku mashuleni mtu awezi jua ila akiona ndio atatokwa na povu tu, mitoto haina adabu, anaweza kukutusi hata mbele za wenzie kabisa

Mimk hapo sijaona kipigo na nimetamani niongezee kabisa maana najua fika kero za wanafunzi wa kata hawa wasio hata na akili.

Sijashangaa na walimu lazima walighafirika. Ninyi mnaotetea hamjui ndio maana uwezi guswa na hili.

Umewai kutana na janga mtoto akakutukana mstarini **** ya mama ako na wanafunz wamejaa asemble? Ukamuita anagoma, ukimfata anakukunja? Kama hujawai kuona haya jua yapo na pengine ndio yalimfikisha mwalimu huyo kwenye hasira izo
Kwahiyo huyo mwanafunzi aliwakunja walimu hao wote?
Taaluma ya ualimu inasemaje ikiwa utakutana na mwanafunzi akikukunja? Inasema muitane walimu mumchangie kama hivyo? TCRA anzeni na huyu jamaa huenda ni mmoja wa hao walimu wapuuzi
 
Acha kuhalalisha ujinga kwani hakuna sheria ya inayoongoza wizara ya Elimu ambayo kwa mwanafunzi mkorofi?.
Wacheni ale kichapo yaonekana huyu Toto jeuri saana... waalimu ni watu wazuri... wenye kulea na kutoa Ujinga.
Wenzangu hapa ni wapi? Hii siyo ya kufumbia macho. Nadhani mwanafunzi aliwaambia wazazi au ndugu zake wachukue hatua.

Mwenzake jana kule nzega kalala ndani kama kawa, asubuhi kajikuta katikai ya uwanja wa mpira
 
Stress kutokana na maisha duni ya waalimu.... pia ni sababu ya kupitiliza Adhabu.... lakini wanafunzi wengine lazima waonyeshwe "cha mtema kuni"

Ndugu stress hizo ni stress gani hata wafikie kufanya mambo kama hayo?kama hali duni ipo kwa watu wengi wa nchi hii walimu wakiwa miongoni mwao,kama walimu wote wataamua kufanya hivi kisa ni stress basi kutakuwa hakuna haja ya kuwa na walimu na wazazi watawatoa watoto zao shuleni kwani ni hatari eti,haya ni matatizo binafsi ya watu kukosa maadili katika sehemu za kazi,sitetei wanafunzi wakaidi na wakorofi isipokuwa ni vizuri kila muajiriwa akafahamu na kutii miiko na maadili katika sehemu yake ya kazi.
 
Back
Top Bottom