Mazao 10 ya kilimo yaliyoongoza mauzo nje ya nchi

Mazao 10 ya kilimo yaliyoongoza mauzo nje ya nchi

Mpaka hapo hakuna thamani

Uzuri wa hii ngoma ya watoto huwa haikeshi. Mnapiga na kucheza wenyewe. Mnawahi kuchoka.

Shida yetu ni kusubiri kufuata upepo. Mfano, parachichi lilipigiwa debe weee, ila sasa kimya. Tunaanza kuleta ufuta, mara kakao, mara miti....vitu vyote vinahitajika.

Ni kuamua
 
Uzuri wa hii ngoma ya watoto huwa haikeshi. Mnapiga na kucheza wenyewe. Mnawahi kuchoka.

Shida yetu ni kusubiri kufuata upepo. Mfano, parachichi lilipigiwa debe weee, ila sasa kimya. Tunaanza kuleta ufuta, mara kakao, mara miti....vitu vyote vinahitajika.

Ni kuamua
Parachichi haijawahi potea sokoni.Hata hivyo kilimo.ni Biashara kama biashara zingine supply vs demand itaamua bei.

Kwa Sasa gunia la mahindi ni Kati ya 60,000-120,000
 
Boss nalima nyanya na pilipili sema nami napambana na msimu, sasa hivi nimelima mwendokasi pilipili za kupata hata pesa ya kula tu nimekuta zimezagaa mtaani, ila natafuta njia nizitunze màana miaka 2 nasikia zinadunda ngoja niziudumie nipate hata ndoo 2 kwa wiki
Sasa unalima sehemu hata soko hakuna au hujafanya tathmini harafu Mali mbichi unategemea nini?
 
Parachichi haijawahi potea sokoni.Hata hivyo kilimo.ni Biashara kama biashara zingine supply vs demand itaamua bei.

Kwa Sasa gunia la mahindi ni Kati ya 60,000-120,000

Kama kuna kitu tunahitaji sana kwa sasa, ni elimu bora. Itusaidie kufikiri vema, na kutenda kadri tunavyotakiwa. Na kujenga uwezo wa kutafuta majawabu ya changamoto zetu za kila siku bila kuwa chawa wa mtu yoyote.

Kama tunafanya ibada na kuabudu, iwe kumuabudu Mwenyezi Mungu peke yake.
 
Sasa unalima sehemu hata soko hakuna au hujafanya tathmini harafu Mali mbichi unategemea nini?
Magenge ya jirani nalisha yote sema wakikuzoea ni shida yaani sad mtaani 5000 wao wanakupa 2000 hadi 3000, nataka niziboost zizae kwa wingi siku zijazo zitakuwa na soko sana maana mvua zimekata
 
Back
Top Bottom